`

Jump to content

[ซูชิ] เกียวโตซูชิ ถูกและดีมีที่นี่

51 replies to this topic

#1 ตะโก้

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 04 September 2009 - 11:14 PM

[ซูชิ] เกียวโตซูชิ ถูกและดีมีที่นี่

สวัสดีครับ เพิ่งลองลง review ที่นี่ครั้งแรก ผิดพลาดอะไรขออภัยครับ

วันนี้ทีแรกไม่ได้อยากกินซูชิเลย แต่ผ่านร้านนี้มาหลายรอบ + อยากรู้ว่าทำไมร้านซูชิห้องเดียว
เปิดได้ตั้งนานไม่ยักจะเจ๊งแฮะ :-D (จากประสบการณ์ร้านเล็กๆ แบบนี้ไม่ค่อยเจอของดีเท่าไร ลองทีไรก็เงินหล่น)

ประกอบกับมาซื้ออาหารแมวที่ tops เสนา เลยลองแวะมากินซักหน่อย กะลองซัก 2-3 คำ
ถ้าไม่อร่อยค่อยไปหาอะไรอย่างอื่นต่อ ;-)

เข้าร้านกันดีกว่าครับ

หน้าร้านครับ

เคาเตอร์ปั้นซูชิ

ภายในร้านครับ มองทางซ้าย :P

เมนูครับ อยู่ในเกณฑ์ถูกมาก ไม่ได้หวังด้านความอร่อยเท่าไร ;-)

ถ้าเป็นคำร้านนี้ขายเป็นคู่ครับ
มากุโร่(ปลาโอ,ทูน่าใหญ่) 29.- (เรททั่วไป) (ไมถูกจัง )
แซลมอน 29.-
ซาบะดอง 35.- (เรทปานกลาง) (ซาบะแพงกว่า แซลมอน + มากุโร่ซะงั้น)
ไข่แซลมอน 59.- (เรทแพงสุด)

เลยสั่งลองดูซัก 3 คู่ครับ
มากุโร่ , แซลมอน ,ไข่แซลมอน
ถ้าไม่อร่อยกินอย่างละอันแล้วชิ่งละ lol.gif

สั่งเสร็จ ปั้นสดแฮะ ไม่ใช่ปั้นทิ้ง เชฟปั้นให้ดูจะๆ
รอประมาณ 5 นาที ก็เสร็จ

ถ่ายไว้หน่อย เผื่ออร่อย

พอกินไป คำแรกชิมมากุโร่ก่อน อร่อยแฮะ แปปเดียวซัดหมดจาน แบบงงๆ
ไม่คาว รสชาติระดับตามร้านใหญ่ๆเลยครับ

ส่วนตัวว่าอร่อยกว่า ฟูจิเลยด้วยซ้ำ เหตุที่ว่า ปลาไม่ใช่ของแช่แข็งที่เนื้อเย็นๆ กินแล้วชืดๆ
แต่เป็นเนื้อปลานุ่มๆ ละลายในลิ้นจริงๆ

เลยสั่งมาอีกจาน อิอิ

เบิ้ล มากุโร่อีกรอบ :thumbsup:

ซักชิ้นปะครับ

กินแว่บเดียวก็หมดเกิดคราวนี้ค่อนข้างแน่ใจว่าของเค้าดีจริงๆ เลยไปขอถ่ายเคาเตอร์

จากนั้นก็คุยกับเชฟได้ความว่า พี่เค้าเป็นเชฟเก่า เคยทำทั้งแถวสุขุมวิท และธนิยะครับ
(ว่าละทำไมฝีมือโปรเยี่ยงนี้)

ได้ไปทำที่ต่างประเทศด้วย (ลืมถามประเทศไหน)
สุดท้ายได้ทุนเลยมาทำร้านของตัวเองแบบครอบครัว

น้องที่เสริฟน่ารัก เป็นลูกสาว อยากได้รูปเต็มๆ ขึ้นหน้าสอง
เดี่ยวเอาแมวออกให้ครับ lol.gif

ผมสั่งกลับบ้านอีก 3 คู่ เลยขอพี่เค้าถ่ายซักหน่อย

อันนี้แบบคลิป

ลีลาโปรจริง lol.gif

ค่าเสียหาย

ลายแทงครับ

ข้างท็อป เสนาฯ ร้านอยู่เยื้องซอยเสนานิคม 1
จอดรถที่ tops ครับ เอาบัตรจอดมาstamp ที่ร้านได้

สรุป
- คุณภาพเหนือราคา คุ้มมากๆ ครับ
- บรรยากาศภายในร้านออกเป็นบ้านๆ นิดนึง (เปิดช่อง 3 แต่ทีวีไม่ชัด )
- ทางร้านมีโปรโมชั่น กินครบ 200.- ได้ stamp 1 ดวง ครบ 5 ดวงแลกอาหารได้ครับ
- บอกมาจากเว็บพี่เค้าว่าลดได้นิดหน่อย (แต่ผมว่าถูกมากแล้วครับ ไม่ควรใชิสิทธินี้ครับ)

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

#2 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

• High Royal Executive Members

Posted 04 September 2009 - 11:25 PM

ถูกมากครับ yoyo_65.gif

#3 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 05 September 2009 - 12:22 AM

หน้า 2 ค่อยเอาแมวออก มุขคุ้นๆ เหมือนมาจากเว็บไหน อิอิ b048a2d2.gif

#4 ตะโก้

Posted 05 September 2009 - 12:25 AM

QUOTE (teddyman @ Sep 5 2009, 12:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หน้า 2 ค่อยเอาแมวออก มุขคุ้นๆ เหมือนมาจากเว็บไหน อิอิ b048a2d2.gif

เว็บไหนหว่า yoyo_48.gif

หุๆ

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 05 September 2009 - 01:21 AM

แถวนี้เองแฮะ ต้องลอง อิอิ

#6 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 05 September 2009 - 02:17 AM

อืมมม ไม่ไกลจรัญ 45 เท่าไร........(เหรอ - -*)

อดไปตามระเบียบ

#7 Laml3o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 September 2009 - 05:33 AM

มาเนียนให้ถึงหน้าสอง

#8 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• Interests:AuditionWorld

Posted 05 September 2009 - 08:19 AM

ขอบคุณมากครับ ผมกำลังหาร้านซูชิดี ๆ แบบนี้ทานอยู่พอดี นี่ก็ว่าจะไปลองที่ CTW ก่อนซะหน่อย ว่าง ๆ คงมีโอกาสไปลองร้านนี้บ้างครับ yoyo_76.gif

#9 Me_Va

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 September 2009 - 12:18 PM

ช่วยดันครับ จะได้มีแรงไปหน้า 2 yoyo_17.gif

#10 bankcodelove

Mr.Tottenham

• Interests:The Eye of Judgment (PS3)

Posted 05 September 2009 - 04:25 PM

ขอหน้า 2 ด้วยครับ เหอๆ

#11 pondpai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 September 2009 - 12:05 AM

มารอลุ้นหน้าสองครับ อิอิ

#12 Loading

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 06 September 2009 - 12:12 AM

อะ หน้าบ้านผมเองนะเนี่ยะ น่ากินจริงๆ

หาคู่เกย์ไปผลัดกันป้อนดีกว่าตัวเอง yoyo_55.gif

#13 nipat

Posted 06 September 2009 - 04:26 PM

รอหน้า2ด้วย

#14 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 06 September 2009 - 10:02 PM

ปั้มหน้าสองครับผม แต่ผมว่าน่ากินจริงๆนะ ขนาดดูแค่รูปยังหิวเลยอ่า

#15 ตะโก้

Posted 07 September 2009 - 11:24 AM

ใครอยากเห็นหน้าน้อง เอาคำว่า "เกียวโตซูชิ" หาใน google นะครับ

เหตุว่าเว็บนี้ edit rep ไม่ได้ = ="

#16 หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน

ตรั่บๆๆๆ

Posted 07 September 2009 - 03:14 PM

เห็นแล้วหิวเลยง่ะ ขอบคุณมากครับที่มายั่วน้ำลาย

#17 mm3

เซียนเกม

Posted 08 September 2009 - 10:04 AM

ถูกมาก! แต่พวกปลาดิบนี่ ส่วนตัวไม่กล้ากิน ยกเว้นจะร้านที่ดูดีจริงๆ กลัวไม่สะอาด พยาธิ ฯลฯ

เคยเข้าห้องน้ำในห้างพร้อมพ่อครัวร้านยอดนิยมที่มีสาขามากมายแห่งหนึ่ง มันฉี่เสร็จแล้วไม่ล้างมืออะ สงสัยสูตรพิเศษทำให้ซูชิมีรสชาติมากขึ้น ปะแล่มๆ

ส่วนน้องนี่ ไปดูแล้ว แปะแมวไว้แบบเดิมดีกว่า :(

#18 benza15

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 08 September 2009 - 10:28 AM

โอ้ว ต้องไป ซะแล้ววววว

น่ากินจริงๆ

#19 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

Posted 08 September 2009 - 03:31 PM

ถูกมาครับท่าทางอร่อย ละลายในปาก yoyo_87.gif

#20 DrUm_eXpErt

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 08 September 2009 - 09:18 PM

หน้า 2ๆ yoyo_33.gif