`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

Mini Review GH5 ครับ

Laml3o's Photo Laml3o 02 Sep 2009

ผมเล่นจะจบโหมดCareerแล้วนะเหลืออีกประมาณ20เพลงเพิ่งเล่นตอนบ่ายนี่เอง
หลับไปตื่นมาเล่นต่ออีก
ส่วนสูตรhyperspeedถามเองตอบเองเลยผมไปเจอพอดี
เขียว น้ำเงิน แดง เหลือง เหลือง แดง เขียว เขียว

the red's Photo the red 02 Sep 2009

อ่านเจอจากคนที่เล่นมาแล้วบอกไว้อันนึง

โหมด Quickplay ก็มีเพลงให้ครบไม่ต้องรอเคลียร์ Career Mode ก็เล่นได้ครบทุกเพลงแล้ว ไม่รู้จะเก็บไว้เล่นทำไม

ถ้าใช่ ก็ไม่รู้คิดว่ายังไงของมันนะ ให้เพลงมาหมดเลยในโหมดquick จริงๆผมว่ามีแค่้ระดับนึงก็โอเคแล้ว
แต่เล่นให้มาหมดเลยแบบนี้ มันจะดูหมดแรงจูงใจให้เล่นอยู่เหมือนกันนะเนี่ย -*-

แล้วเวลานี้รีวิวจากเวบดังก็ยังไม่ออกสักทีด้วย มีกั๊กไม่ส่งเกมไปรีัวิวรึเปล่าเนี่ย

ถ้างั้นก็โอเคหน่อย

v
v
Edited by the red, 02 September 2009 - 04:14 AM.

Laml3o's Photo Laml3o 02 Sep 2009

ควิกเพลย์เล่นได้หมดทุกเพลงจริงครับแต่ตัวละครลับไม่มีให้
ผมเลยต้องมาเล่นโหมดเนื้อเรื่องเอาเคิร์ทโคเบน
ถ้ามันมีแต่แรกผมก็ไม่เล่นเหมือนกันโหมดเนื้อเรื่องเพลงภาคนี้ไม่ค่อยชอบด้วย
ได้เคิร์ทโคเบนช่วยไว้แท้ๆเลยภาคนี้(สำหรับผมนะ)

gorath's Photo gorath 02 Sep 2009

QUOTE (Laml3o @ Sep 2 2009, 03:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ควิกเพลย์เล่นได้หมดทุกเพลงจริงครับแต่ตัวละครลับไม่มีให้
ผมเลยต้องมาเล่นโหมดเนื้อเรื่องเอาเคิร์ทโคเบน
ถ้ามันมีแต่แรกผมก็ไม่เล่นเหมือนกันโหมดเนื้อเรื่องเพลงภาคนี้ไม่ค่อยชอบด้วย
ได้เคิร์ทโคเบนช่วยไว้แท้ๆเลยภาคนี้(สำหรับผมนะ)

ส่วน 360 มี Avatar มาแย่งซีนพวกตัวละครลับ แล้วจะเหลือแรงจูงใจอะไร yoyo_77.gif

ผมรู้สึกว่าภาคนี้มันเลือกเพลงให้แต่ละเครื่องดนตรีีมีอะไรเล่นมากกว่าเดิมนะ ตั้งใจให้เป็นเกม Party มากกว่าเดิมรึเปล่าถึงได้ให้เพลงใน Quick Play มาครบ อีกอย่าง เพลงมันก็ดี ๆ เหมาะกับการร้องทุกเพลงไม่เหมือนภาคที่ผ่าน ๆ มา...สงสัยคงเน้นทางนั้น..

ปล. เล่น Carreer ให้จบนี่ไม่ต้องเล่นทุกเพลงเหรอครับ ผมไล่เก็บมันทุกเพลงเลยเนี่ย เพิ่งได้แค่ 6 vanue เอง

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 02 Sep 2009

มีใครเล่นกลองบ้าง อยากรู้ว่า มีโหมดไรจ๊าบๆไหม เหมือนเคยเจอว่า มีความยากรัดับเทพด้วย

MishimoO's Photo MishimoO 02 Sep 2009

QUOTE (นักเตะเบลโล @ Sep 2 2009, 10:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีใครเล่นกลองบ้าง อยากรู้ว่า มีโหมดไรจ๊าบๆไหม เหมือนเคยเจอว่า มีความยากรัดับเทพด้วย

ก็มี expert+ ครับ ต้องใช้ สองกระเดื่อง ถึงจะรอด เป็นแค่บางเพลงไม่ใช่ทุกเพลง mode นี้มีตังแต่ GH:MT กับ GH:smash hit ครับ
ที่พูดนี่ยังไม่มีแผ่น GH5 เลยอะ yoyo_70.gif

ตอนนี้เอาเพลงDLCของภาคเวิลทัวกับเพลงในแผ่นเวิลทัวimportลงภาค5
ได้แล้วนะครับพอเอาลงได้ผมเลยเล่นตั้งแต่ตี5ยัน11โมงเลยแฮะๆ
แต่จากแผ่นเวิลทัวผมยังไม่ได้ลงง่ะไม่มีตังมันคิด3.50เหรียญ
มีใครสนใจจะเปิดแชร์มั้ยครับตัวimport
เพลงDLCของเวิลทัวด้วยก็ดีนะ-.-
ปล.แผ่นเวิลทัวผมมันโซน4มันจะimportมาได้มั้ยเนี่ยชักเสียวๆ

mennie's Photo mennie 02 Sep 2009

เหมือนผมจะ import ฟรีอ่ะ ของ 360

เพลงDLCฟรีครับแต่จากแผ่นของPS3มันไม่ฟรีง่ะ- -

superbpom's Photo superbpom 02 Sep 2009

เย็นนี้แวะไปซื้อที่เซนทรัลดีกว่า yoyo_24.gif

overtune's Photo overtune 02 Sep 2009

เมื่อคืน ลองเล่นเพลง Demon(s) expert+ ตายไปหลายรอบ ยังกะวิ่งมาราธอน 5c745924.gif
Edited by overtune, 03 September 2009 - 12:04 AM.

overtune's Photo overtune 03 Sep 2009

ผมลองเอา import song ที่มันให้ฟรี มาเล่นดูครับ มันแก้โน๊ตกลองของภาค WT ให้เป็น expert+ แล้ว

mennie's Photo mennie 03 Sep 2009

มาแจ้งว่าเล่นออนไลน์เจอคนมากขึ้นแล้วนะครับ แล้วถ้า Career Online เราไปจอยชาวบ้าน เราจะผ่านเพลงนั้นๆ + Quest ที่ทำไปด้วย ดีจัง ไม่เหมือน RB ที่ไป Join เพื่อช่วยชาวบ้านเท่านั้น ตัวเองไม่ได้อะไร

Dogfight's Photo Dogfight 03 Sep 2009

อยากซื้อเล่นบ้างครับ ที่นี่ถูกด้วย แต่เอาเงินไปลงกับคอนโดหมดตูดแล้วครับ T-T

gorath's Photo gorath 03 Sep 2009

ภาคนี้..ยิ่งเล่นยิ่งรู้สึก..งึก ๆ งัก ๆ ยังไงมะรุ มีแต่ตีคอร์ด... เหลืออีกสี่ concert จบ เริ่มเืบื่อ ๆ แระ yoyo_71.gif
Edited by gorath, 03 September 2009 - 02:05 PM.

MishimoO's Photo MishimoO 03 Sep 2009

QUOTE (mennie @ Sep 3 2009, 11:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาแจ้งว่าเล่นออนไลน์เจอคนมากขึ้นแล้วนะครับ แล้วถ้า Career Online เราไปจอยชาวบ้าน เราจะผ่านเพลงนั้นๆ + Quest ที่ทำไปด้วย ดีจัง ไม่เหมือน RB ที่ไป Join เพื่อช่วยชาวบ้านเท่านั้น ตัวเองไม่ได้อะไร

yoyo_15.gif ข่าวดีครับ Thank

overtune's Photo overtune 03 Sep 2009

Import เพลงภาค WT ใช้โค้ดจากแผ่นโซน PAL ได้ปะครับ

Consoleman360's Photo Consoleman360 03 Sep 2009

Expert ผมเล่นได้ด้วยเเฮะ ไม่ยากอย่างที่คิดเลย

mennie's Photo mennie 04 Sep 2009

QUOTE (Consoleman360 @ Sep 3 2009, 09:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Expert ผมเล่นได้ด้วยเเฮะ ไม่ยากอย่างที่คิดเลย

มาจอยกันครับ เมื่อวานเล่น 4 คน อย่างมันส์ ช่วยกันปั๊มดาว

k0pkap's Photo k0pkap 05 Sep 2009

QUOTE (mennie @ Sep 4 2009, 08:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาจอยกันครับ เมื่อวานเล่น 4 คน อย่างมันส์ ช่วยกันปั๊มดาว

รอผมด้วยน่อ เมื่อวานนั่งลุ้นรอแต่เกมก็ยังส่งมาไม่ถึง เสาร์อาทิตย์นี้เลยอดเล่นเลย yoyo_31.gif