`

Jump to content

Mini Review GH5 ครับ

51 replies to this topic

#41 tsigalko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 September 2009 - 11:50 AM

บระเจ้า... เข้ามาอ่าน รีวิว เล่น Expert กันหมด เลย ......

ผมเล่นกีต้าร์ Medium ให้ได้ 6 ดาวนี่ยังลากเลือดเลย ตอนนี้พึ่งถึงคอนเสิร์ตที่ 2 เอง แต่ผมเล่นแบบเก็บให้ได้ 6 ดาวทั้งหมดอะ

ส่วนใหญ่เวลาเล่นนี่มาเก็บดาวกันทีหลังหรือเก็บให้ได้ 6 ดาวก่อน แล้วค่อยผ่านเพลงนั้นไปรึ

#42 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 September 2009 - 01:58 PM

เซ็งภาคนี้อยู่อย่าง...ชอบเอา line keyboad หรือพวก Trumpet มาให้ Guitar เล่น yoyo_10.gif ~ มันยากนะเฟร้ย~

Edited by gorath, 06 September 2009 - 01:59 PM.

#43 Laml3o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 September 2009 - 12:03 AM

QUOTE (tsigalko @ Sep 6 2009, 11:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บระเจ้า... เข้ามาอ่าน รีวิว เล่น Expert กันหมด เลย ......

ผมเล่นกีต้าร์ Medium ให้ได้ 6 ดาวนี่ยังลากเลือดเลย ตอนนี้พึ่งถึงคอนเสิร์ตที่ 2 เอง แต่ผมเล่นแบบเก็บให้ได้ 6 ดาวทั้งหมดอะ

ส่วนใหญ่เวลาเล่นนี่มาเก็บดาวกันทีหลังหรือเก็บให้ได้ 6 ดาวก่อน แล้วค่อยผ่านเพลงนั้นไปรึ

โหมดเนื้อเรื่องผมเล่นรอบเดียวแล้วไม่เล่นอีกเลยครับ
ส่วนใหญ่เล่นออนไลน์ไปแข่งกับฝรั่งไม่ก็เล่นควิกเพลย์เป็นวง

แล้วก็ไม่รู้เป้นมาตั้งแต่ภาคเวิลทัวหรือเปล่า
เพราะผมเพิ่งมาออนไลน์ภาคนี้ก่อนหน้านี้หาใครไม่เคยเจอ
เวลาเล่นออนไลน์แล้วมันไม่บันทึกแต้มให้ในลีดเดอร์บอร์ด
แล้วส่วนใหญ่แต้มสูงๆของผมกับเพลงที่ได้FC
มันมักจะเล่นได้เวลาเล่นออนไลน์ซะด้วยสิ- -*

#44 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 07 September 2009 - 12:58 AM

น่าเสียดายที่เล่น PS3 ถ้าเล่น XBOX คงได้เฮฮากันแน่นอน

#45 Laml3o

Posted 07 September 2009 - 01:13 AM

QUOTE (overtune @ Sep 7 2009, 12:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าเสียดายที่เล่น PS3 ถ้าเล่น XBOX คงได้เฮฮากันแน่นอน

เดี๋ยวประมาณสิ้นปีถึงต้นปีหน้าผมจะสอย360แล้วครับ yoyo_52.gif

#46 bios

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 08 September 2009 - 12:41 AM

ยังเล่นไม่เก่ง แต่ชอบเพลงนี้จังเลยครับ ไปหา MV มาก็ทึ่งครับ นี่มันหนังตะลุงนี่หว่า

My Morning Jacket - One Big Holiday

#47 MishimoO

Posted 08 September 2009 - 10:21 AM

ในที่สุดก็ได้ลอง ซักที GH5
ยังเล่นไม่ได้เท่าไหร่ครับ แต่รูสึกประทับใจครับ ภาพสวยกว่าแต่ก่อนมาก
ชอบตรงที่ เครื่องดนตรีอะไรก็เล่นด้วยกันได้ครับ ถึงจะเป็นประเภทเดียวกันก็ตาม ไม่ได้เล่น note เดียวกันด้วย คนละ note yoyo_55.gif
ชอบตอนจบเพลงแล้วมีฉาก slow motion ตัวเรา เท่มาก
ที่สำคัญ online เจอ ชาวบ้านได้ซักที search แล้วเจอตลอด yoyo_74.gif

#48 Laml3o

Posted 08 September 2009 - 10:30 AM

โน้ตเดียวกันสิครับคนละโน้ตนั่นฮาร์ดหรือเปล่า- -

เล่นกับผมได้นะครับถึงกีต้าร์จะดีดเบิ้ลแต่ใจรักครับ-.-

#49 MishimoO

Posted 11 September 2009 - 10:54 AM

QUOTE (Laml3o @ Sep 8 2009, 10:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โน้ตเดียวกันสิครับคนละโน้ตนั่นฮาร์ดหรือเปล่า- -

เล่นกับผมได้นะครับถึงกีต้าร์จะดีดเบิ้ลแต่ใจรักครับ-.-

อา โทษทีครับ จริงด้วย note เดียวกันครับ สงสัยวันนั้น hard กับ expert
เมื่อวานเพิ่งลอง mic ครับ เพิ่งสังเกตุว่า คนร้อง ปากขยับ เนียน มากๆ ถ้าเทียบกับ GH ทุกภาคที่ผมเล่นมา รวมถึง RB2
ดูแล้วให้อารมสมจริง yoyo_55.gif

#50 k0pkap

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 11 September 2009 - 01:11 PM

หลังจากเล่นไปได้ซักครึ่งนึงแล้วรู้สึกว่า เล่นๆไปอาจหลับได้
ไม่ใช่เพราะมันง่ายนะครับ แต่มันไม่ได้สร้างอารมณ์ในขณะเล่นเหมือนเล่นภาด metallica หรือภาคก่อนทั้งๆที่เสียงก็ดีกว่าภาพก็สวยกว่า ทั้งเพลงและโน๊ตก็ทำมาดีกว่า yoyo_48.gif

สงสัยเล่นจบแล้วคงกลับไปเล่นภาคเก่าๆต่อ

#51 taromax

รักเมีย บูชาเมีย ชีวาไม่วิบัติ

Posted 11 September 2009 - 01:36 PM

คนที่เล่น Xbox แล้วออนกันนี้ เล่นแท้ หรือ ก๊อป อ่ะครับ จะได้หามาแจม ตอนปลายปีด้วย

#52 gorath

เซียนเกม

Posted 11 September 2009 - 05:39 PM

QUOTE (taromax @ Sep 11 2009, 01:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนที่เล่น Xbox แล้วออนกันนี้ เล่นแท้ หรือ ก๊อป อ่ะครับ จะได้หามาแจม ตอนปลายปีด้วย

ก็อปครับ ถ้ายังไม่โดนแบนมาแจมกันได้