`
←  RPG Corner
Logo
»

บทสรุปสำหรับมือใหม่ที่หัดเล่น Demon's...

Malice's Photo Malice 23 Mar 2011

Ostravaถ้าช่วยเค้าตอนที่อยู่ด่าน1-1,1-2 พอมาถึงด่าน1-3ตอนที่เราเดินมาถึงจุด9ในแผนที่ จะเห็นเค้าสู้กับทหารอยู่อีกฝั่งของประตู ให้เราดึงคันโยกเปิดประตูไปช่วยเค้า

พอสู้เสร็จOstarvaจะไปอยู่ที่จุด10ครับ

แผนที่ครับ http://www.geocities...t/chart013.html

Malice's Photo Malice 23 Mar 2011

เพิ่มนิดนึง Editไม่ได้- -

ถ้าช่วยOstravaที่1-1,1-2,1-3แล้ว เค้าจะไปอยู่ที่1-4นะครับ ในแผนที่คือจุด7 http://www.geocities...t/chart014.html

Lelouch Lamperouge's Photo Lelouch Lamperouge 23 Mar 2011

ถามหน่อยครับ ตอนจบเกมถ้าเราฆ่า maiden in black จะได้ถ้วย World Uniter's Trophy ไหมครับ

แล้วพวกหิน Blue eye stone ,Black eye stone,Red eye stone ใช้แล้วหมดไปไหมครับ ? ไม่ลองเคย :o_worry:

Lelouch Lamperouge, on 23 March 2011 - 03:36 PM, said:

ถามหน่อยครับ ตอนจบเกมถ้าเราฆ่า maiden in black จะได้ถ้วย World Uniter's Trophy ไหมครับ

แล้วพวกหิน Blue eye stone ,Black eye stone,Red eye stone ใช้แล้วหมดไปไหมครับ ? ไม่ลองเคย :o_worry:
หินพวกนี้ใช้ได้เรื่อยๆครับ ส่วนเรื่องถ้วยไม่รู้แฮะเพราะผมไม่ได้่ฆ่า maiden in black :nono:

Lelouch Lamperouge's Photo Lelouch Lamperouge 23 Mar 2011

Malice, on 23 March 2011 - 05:18 PM, said:

หินพวกนี้ใช้ได้เรื่อยๆครับ ส่วนเรื่องถ้วยไม่รู้แฮะเพราะผมไม่ได้่ฆ่า maiden in black :nono:

อ้อ ครับผมๆ

coupae's Photo coupae 23 Mar 2011

Malice, on 23 March 2011 - 09:37 AM, said:

เพิ่มนิดนึง Editไม่ได้- -

ถ้าช่วยOstravaที่1-1,1-2,1-3แล้ว เค้าจะไปอยู่ที่1-4นะครับ ในแผนที่คือจุด7 http://www.geocities...t/chart014.html

ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้ผมไปเจอ False King ผมใช้ Death Cloud กับมันไม่ได้ งานเข้าเลยครับ สู้กับมันตั้งหลายรอบสู้ไม่ได้ ท่านใดมีทริกแนะนำไหมครับ

TonytonyChopper9's Photo TonytonyChopper9 26 Mar 2011

coupae, on 23 March 2011 - 09:09 PM, said:

ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้ผมไปเจอ False King ผมใช้ Death Cloud กับมันไม่ได้ งานเข้าเลยครับ สู้กับมันตั้งหลายรอบสู้ไม่ได้ ท่านใดมีทริกแนะนำไหมครับ

- Online เรียกเพื่อนมาช่วย
- บุกเข้าไปฟัน 1-2 ทีแล้วหลบออกข้างให้ห่างไว้ พยายามเข้าด้านหลัง
- ถ้า false king จะปล่อยพลังระเบิด ก็รีบวิ่งเข้าไปฟัน 1 ที แล้วหลบออก

สิ่งที่ควรมี Miracle Second Chance หรือ Spell Warding เลือกใช้เอา เอาไว้สำหรับขาลุย

แต่ถ้าเน้นสายเวทย์ก็ยืนห่างๆ คอยหลบเวลาบอสวิ่งใส่ แล้วยิงเวทย์ใส่

สำคัญคือการหลบต้องคล่องตัว

Malice's Photo Malice 27 Mar 2011

เหลืออีกแค่3ถ้วย แต่ต้องเล่นอีกรอบครึ่ง :hot:

ไอเจ้า Pure Bladestone ก็Dropยากมาก

Malice's Photo Malice 28 Mar 2011

โอ้ว..ได้Pure Bladestoneแล้ว ดรอปยากมากๆนั่งหาเกือบทั้งวันกว่าจะได้

สำหรับคนที่ยังไม่รู้ Pure Bladestone ดรอปจากDual Katana Black Skeleton ที่ด่าน4-2นะครับ ต้องทำให้โลกเป็นPure Blackด้วยเพื่อเพิ่มโอกาสดรอป :cat_yes:

Malice's Photo Malice 30 Mar 2011

Platละครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ :bye2:

Cool KiD's Photo Cool KiD 09 Apr 2011

สอบถามหน่อยครับ
1. Character Tendency ของรอบแรก ถ้าเรา New Game ไปมันจะตามไปด้วยไหมครับ
2.สมมุติรอบแรกผมฆ่า NPC Black Phantoms ด้วยอาวุธไป 4 ตัว ( Scirvir, the Wanderer ตกเหวไปเลยไม่นับ) แล้วรอบสองผมฆ่า NPC Black Phantoms ไปอีก 1 ตัว คราวนี้ Character Tendency ผมจะเปลี่ยนเป็น Pure White ไหมครับ แล้วสามารถไปคุยกับ Monumental เพื่อเอา Friend's Ring ได้เลยหรือเปล่า

ตอนนี้กำลังจะจบแล้วเล่นรอบสอง แต่ลังเลอยู่ว่าค่า Character Tendency จะตามไปรอบสองด้วยไหม ถ้าตามจะได้รักษา Status นี้ไว้ ถ้าไม่จะได้ทำเป็น Pure Black ซะ

Cool KiD's Photo Cool KiD 16 Apr 2011

Platinum แล้วครับ ล่อไป 3 รอบกับอีก 3 Wold Complete ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆในกระทู้นี้นะครับ

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 10 Jun 2011

พอดีผมเพิ่งลองเล่นครับ หลังจากดองแผ่นมานานมากกกกกก ........

พอถึงตรงนี้แล้ว งง ครับ

NOTE : ถึงตอนนี้แนะนำให้หาจุดสูงๆใน Nexus แล้วกระโดดฆ่าตัวตาย ฟังเหมือนไร้เหตุผล แต่นี้จะเป็นผลดีกับเพื่อนๆเอง ในโลกต่างๆ หากเพื่อนๆตายทั้งที่อยู่ในร่างเนื้อ(สังเกตได้จากว่าเลือดเต็มหลอด) 5 ครั้ง จะทำให้โลกนั้น เป็น pure black ซึ่งจะมีเหตุการ์ณต่างๆแต่ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลาที่จะต้องทำให้โลกเป็น pure black อีกอย่าง หากเป็น pure black ศัตรูในโลกนั้นจะแกร่งขึ้น และจะมีศัตรูเพิ่มขึ้น ซึ่งเพื่อนๆคงไม่อยากเจอกับเรื่องเหล่านี้ในตอนนี้ (แค่เริ่มเล่นใหม่ๆก็ยากจนอยากจะเขวี้ยงแผ่นทิ้งอยู่ละ)

ต้องตายตอนไหนยังไง พอดีผมงงคำอธิบายครับ เลยไม่เข้าใจ เลยถามเพื่อความชัวร์ครับผม

ขอบคุณครับ

paween_a's Photo paween_a 10 Jun 2011

dOgnOeAt, on 10 June 2011 - 03:30 PM, said:

พอดีผมเพิ่งลองเล่นครับ หลังจากดองแผ่นมานานมากกกกกก ........

พอถึงตรงนี้แล้ว งง ครับ

ต้องตายตอนไหนยังไง พอดีผมงงคำอธิบายครับ เลยไม่เข้าใจ เลยถามเพื่อความชัวร์ครับผม

ขอบคุณครับ
ประเด็นคือ ถ้าคุณตายด้วยร่างเนื้อ (HP เต็มหลอดน่ะ) ในโลกต่าง ๆ ยกเว้น Nexus จะทำให้โลกนั้น ๆ มีค่าความขาวดำของโลกเปลี่ยนไป
กล่าวคือโลกมันจะดำขึ้น (ซึ่งมีทั้งหมด 7 ระดับ) ค่าขาวดำเหล่านี้มีผลต่อศัตรู ไอเท็มที่ได้รับ และการเล่นบางอย่างจะต้องควบคุมค่าความขาวดำของโลกต่าง ๆ
ด้วยครับ เช่น ต้องให้โลกดำสุดบอสพิเศษจึงโผล่มา ต้องให้โลกขาวสุดถึงจะเก็บดาบเล่มนี้ได้ เป็นต้น
แต่ถ้าตายด้วยร่างวิญญาณ ค่าความขาวดำของโลกนั้น ๆ จะไม่เปลี่ยนไปครับ

สรุปว่าการยอมตายในโลก Nexus จะไม่ทำให้การตายของร่างเนื้อมีผลให้ค่าความขาวดำของโลกต่าง ๆ เปลี่ยนไปไงครับ

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 10 Jun 2011

โอ้ว พอจะเข้า่ใจแล้วครับ แต่ผมงงตรงที่ จขกท จะให้โดดฆ่าตัวตายใน Nexus ทำไมหละครับ ในเมื่อไม่มีผลอะไร ผมงงตรงนี้อะครับ

ขอบคุณครับ

paween_a's Photo paween_a 11 Jun 2011

dOgnOeAt, on 10 June 2011 - 08:01 PM, said:

โอ้ว พอจะเข้า่ใจแล้วครับ แต่ผมงงตรงที่ จขกท จะให้โดดฆ่าตัวตายใน Nexus ทำไมหละครับ ในเมื่อไม่มีผลอะไร ผมงงตรงนี้อะครับ

ขอบคุณครับ
ถ้าไปตายในโลกอื่นจะทำให้ค่าความขาวดำของโลกนั้นเปลี่ยนไปไงครับ แต่ที่ nexus ไม่มีค่าความขาวดำ
และการเอาร่างเนื้อไปตายในโลกที่เราฆ่าบอสแล้วจะทำให้โลกดำลง แต่การจะทำให้โลกขาวสุดได้จะต้องฆ่าบอสให้ตายอย่างต่อเนื่องครับ
มิฉะนั้นแล้วจะทำให้โลกขาวสุดไม่ได้ครับ ในบทสรุปก็คำนึงถึงเรื่องนี้ด้วยครับ

อย่างไงก็ดีถ้าเราเข้าใจหลักแล้ว เราสามารถใช้การตายในร่างเนื้อที่ได้มากการฆ่าบอส มาทำให้โลกที่เราต้องการจะให้ดำดำขึ้นได้ครับ
ประหยัดของชุบไปชิ้นหนึ่ง

csoon's Photo csoon 13 Jun 2011

สั่ง ebay เพิ่งได้แผ่นมาวันนี้ จบโซน 3 ไปแล้วรอบนึง เมื่อนานมาแล้ว (จำอะไรไม่ได้แล้ว) :o_worry:

กะว่าจะ platinum ก่อน dark's soul ออก ^^ สู้เว้ยยยย :cut:

axins's Photo axins 24 Oct 2011

ท่าทางจะไม่มีคนเล่นเกมส์เก่าเก็บแบบนี้ซะแล้วแหะ
เมื่อวานจะเดินไปฆ่าบอส old hero กว่าจะเดินไปถึงตัวบอสตายไป40กว่ารอบ :sad2:
ดีตรงที่ฆ่าได้ในรอบเดียว ไม่งั้นกว่าจะเดินไปถึงอีก เห้ออออ(ยากได้ใจดีจัง)

Artimiss's Photo Artimiss 01 Nov 2011

พึ่งได้เล่นวันนี้ แต่ แต่ โดนบอสใน ติวเตอร์ฆ่า แล้วมันเข้าไปใน nexus แล้ว แล้ว ออกไม่ได้

ออกยังไงครับ บอกหน่อย Y Y

TonytonyChopper9's Photo TonytonyChopper9 01 Nov 2011

Artimiss, on 01 November 2011 - 03:17 PM, said:

พึ่งได้เล่นวันนี้ แต่ แต่ โดนบอสใน ติวเตอร์ฆ่า แล้วมันเข้าไปใน nexus แล้ว แล้ว ออกไม่ได้

ออกยังไงครับ บอกหน่อย Y Y
เข้าไปที่เสาร์หินหลักที่ 1จะมีคนนั่งอยู่ กดสำรวจ จะวาปเข้าด่าน 1