`
←  RPG Corner
Logo
»

บทสรุปสำหรับมือใหม่ที่หัดเล่น Demon's...

Joey4D's Photo Joey4D 19 Sep 2010

เน€เธงเธฃเธเธณ ...

เธžเธญ 2-2 pure dark เน„เธ”เน‰ เนเธ•เนˆเธเธฅเธฑเธšเน„เธกเนˆ pure white -_-"
เธฃเธนเน‰เธ‡เธตเน‰เธฅเธ‡ patch เธ”เธตเธเธงเนˆเธฒ เธฎเธทเธญเน†เน†เน†เน†

Inquisitor's Photo Inquisitor 23 Oct 2010

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš... เธ‹เธทเน‰เธญเน€เธเธกเธ™เธตเน‰ เน€เธžเธฃเธฒเธฐเน€เธซเน‡เธ™ review เนƒเธ™ gamespot เนƒเธซเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡ 9
เน€เธฅเธขเธ‹เธทเน‰เธญเธกเธทเธญเธชเธญเธ‡เธกเธฒเน€เธฅเนˆเธ™.. เน‚เธซ... เธ•เธฒเธขเน€เธ›เน‡เธ™เธชเธดเธš เน† เธฃเธญเธš เธ”เธญเธ‡เนเธœเนˆเธ™เธกเธฒเธ›เธต...
เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ™เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš.... เธเธณเธฅเธฑเธ‡เธฅเธธเธขเนƒเธซเธกเนˆเน€เธฅเธข

oakzter's Photo oakzter 24 Oct 2010

View PostInquisitor, on 23 October 2010 - 11:17 AM, said:

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš... เธ‹เธทเน‰เธญเน€เธเธกเธ™เธตเน‰ เน€เธžเธฃเธฒเธฐเน€เธซเน‡เธ™ review เนƒเธ™ gamespot เนƒเธซเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡ 9
เน€เธฅเธขเธ‹เธทเน‰เธญเธกเธทเธญเธชเธญเธ‡เธกเธฒเน€เธฅเนˆเธ™.. เน‚เธซ... เธ•เธฒเธขเน€เธ›เน‡เธ™เธชเธดเธš เน† เธฃเธญเธš เธ”เธญเธ‡เนเธœเนˆเธ™เธกเธฒเธ›เธต...
เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ™เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš.... เธเธณเธฅเธฑเธ‡เธฅเธธเธขเนƒเธซเธกเนˆเน€เธฅเธข

Zone1เธ›เนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš
เธเธณเธฅเธฑเธ‡เธซเธฒเน€เธžเธทเนˆเธญเธ™เน€เธฅเนˆเธ™

Quark's Photo Quark 29 Nov 2010

เธญเธทเธก...

motorcycle_diary's Photo motorcycle_diary 05 Feb 2011

สุดยอดบะก้วยเต้ดเลยครับ.. กำลังหัดเล่นอยู่พอดีเลยครับ(ได้ผ่านมานานแล้วแต่ก็ดองไว้)จากที่อ่านแล้วเหมือนผมพลาดไอเทดดี ๆ ไปหลายจุด สงสัยได้เริ่มเล่นใหม่อีกละ

paween_a's Photo paween_a 06 Feb 2011

View Postmotorcycle_diary, on 05 February 2011 - 05:38 PM, said:

สุดยอดบะก้วยเต้ดเลยครับ.. กำลังหัดเล่นอยู่พอดีเลยครับ(ได้ผ่านมานานแล้วแต่ก็ดองไว้)จากที่อ่านแล้วเหมือนผมพลาดไอเทดดี ๆ ไปหลายจุด สงสัยได้เริ่มเล่นใหม่อีกละ
ไม่ต้องกลับไปเล่นใหม่ก็ได้นะครับ หาอาวุธหลัก ๆ ให้ผ่านก่อน
เกมนี้มันเล่นได้หลายรอบ แต่โหดขึ้นเรื่อย ๆ เช่นกัน

Malice's Photo Malice 14 Mar 2011

เพิ่งได้เล่นเกมนี้สุดยอดมาก เกมทำให้เรากดดัน+เครียดได้ตลอดเลยแฮะเวลาเล่นต้องใจเย็นๆค่อยๆเล่นไม่งั้นตายเละเทะเลย :o_worry:

ขอถามหน่อยครับเกมนี้ถ้าจะเอาPlatนี่ต้องเล่นประมาณกี่รอบครับ

Lelouch Lamperouge's Photo Lelouch Lamperouge 17 Mar 2011

พวกเวิทย์ที่เคลือบดาบให้เป็นไฟนี่ เรียนได้จากไหนแล้วต้องทำไงหรือครับ มือใหม่ขิงๆเลยเกมนี้ :o_worry:

แล้วผมเพิ่งฆ่าบอส 4-1 แล้วควรไปเล่นด่านไหนต่อดีครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ :o_sorry:

paween_a's Photo paween_a 17 Mar 2011

View PostLelouch Lamperouge, on 17 March 2011 - 05:08 PM, said:

พวกเวิทย์ที่เคลือบดาบให้เป็นไฟนี่ เรียนได้จากไหนแล้วต้องทำไงหรือครับ มือใหม่ขิงๆเลยเกมนี้ :o_worry:

แล้วผมเพิ่งฆ่าบอส 4-1 แล้วควรไปเล่นด่านไหนต่อดีครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ :o_sorry:
เรื่องเคลือบดาบให้เป็นไฟ ผมจำไม่ได้ว่ามีเวทย์หรือเปล่า แต่รู้สึกว่ามีไอเท็มอยู่อันหนึ่งใช้แล้วจะเป็นแบบนั้นได้

ส่วนเรื่องไปไหนต่อดีถ้าไปไม่ถูกก็เล่นตามบทสรุปไปเลยครับ

Malice's Photo Malice 17 Mar 2011

View PostLelouch Lamperouge, on 17 March 2011 - 05:08 PM, said:

Enchant Weapon, Light Weapon เรียนได้จาก sage freke กับ freke's apprentice ครับ

Lelouch Lamperouge's Photo Lelouch Lamperouge 18 Mar 2011

View PostMalice, on 17 March 2011 - 07:56 PM, said:

Enchant Weapon, Light Weapon เรียนได้จาก sage freke กับ freke's apprentice ครับ
ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ ผมเล่นตามบทสรุปที่ จขกท.บอกเลยนะครับ ตอนนี้ถึงตอนที่จะทำให้ เวิล2 เป็น pure black แล้ว
ผมมีข้อสงสัยคือ ตอนนี้ผมเป็นร่างคน และผมจะฆ่าตัวตายใน เวิล 2 จากนั้นชุบ ตาย และชุบ ตายร่างคน 5 ครั้งใช้หินชุบ 4 อันใช่ไหมครับ ตอนที่เราจะไปสู้กับ Scirvir เราเป็นร่างโซลหรือว่า
ต้องชุบใหเป็นคนอีกรอบครับ แล้วผมจะลงไปหน้าถ้ำ Scirvir และจะยิง ธนู ใส่มันโดยที่มันไม่วิ่งมาตีเราได้จริงไหมครับ ไม่กล้าลอง :o_worry:
รบกวนด้วยครับ :cry:

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 18 Mar 2011

View PostLelouch Lamperouge, on 18 March 2011 - 12:54 AM, said:

ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ ผมเล่นตามบทสรุปที่ จขกท.บอกเลยนะครับ ตอนนี้ถึงตอนที่จะทำให้ เวิล2 เป็น pure black แล้ว
ผมมีข้อสงสัยคือ ตอนนี้ผมเป็นร่างคน และผมจะฆ่าตัวตายใน เวิล 2 จากนั้นชุบ ตาย และชุบ ตายร่างคน 5 ครั้งใช้หินชุบ 4 อันใช่ไหมครับ ตอนที่เราจะไปสู้กับ Scirvir เราเป็นร่างโซลหรือว่า
ต้องชุบใหเป็นคนอีกรอบครับ แล้วผมจะลงไปหน้าถ้ำ Scirvir และจะยิง ธนู ใส่มันโดยที่มันไม่วิ่งมาตีเราได้จริงไหมครับ ไม่กล้าลอง :o_worry:
ควรอยู่ในร่าง soul ครับป้องกันว่าหลังจากฆ่า bp แล้วพลาดตายจะได้ไม่เป็นไรครับ
ส่วนในการสู้กับเจ้า Scirvir ถ้าใช้ธนูต้องยืนอีกฝั่งครับ แล้วก็ใช้ธนูเยอะมากครับ :o_worry:

Malice's Photo Malice 18 Mar 2011

View PostLelouch Lamperouge, on 18 March 2011 - 12:54 AM, said:

จุดที่เรายิงScirvirอยู่คนละระดับกับมันครับ พอมันถูกยิงก็จะเดินมาริมหน้าผาแล้วก็เดินกลับไปที่เก่าอยู่อย่างนี้ แต่ผมไม่รู้ว่าถ้ายิงมันถี่ๆตอนอยู่ริมหน้าผามันจะเมาเดินตกไปรึเปล่าก็

ไม่รู้นะครับเพราะถ้าตกไปนี่อดได้ไอเทมเลย ส่วนเรื่องอยู่ในร่างไหนก็ตามที่คุณ SoLid_frOg บอกเลยครับ :)

Lelouch Lamperouge's Photo Lelouch Lamperouge 19 Mar 2011

ตอนนี้เล่นถึง จะไปเอาดาบกระดูกมังกร ตอนนี้ผมไม่ได้เป็นร่างโซล ดังนั้นควรฆ่าตัวตายที่เมืองก่อนแล้วค่อยมาเก็บดาบ จะดีกว่าใช่ไหมครับ

แล้วถ้าเก็บดาบเสร็จแล้วจะเอาไปให้ Scirvir แต่ผมสังสัยว่า ตอนผมจะลงไปฆ่าบอส Flameluker อะไรนี่แหละ ผมไม่ยักกะเจอ เจ้า Scirvir หลังจากฆ่ามันตอนเป็นแบล็คแฟนธ่อมแล้วเลยอ่ะครับ

แล้วตอนที่ผม่จะเอาดาบ กระดูกมังกร ไปให้มันดูเพื่อจะเอาหินนี่มันจะฟื้นกลับมาแล้วไหมอ่ะครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :o_sorry:

Lelouch Lamperouge's Photo Lelouch Lamperouge 19 Mar 2011

พอดี Edit ไม่ได้ = =''

คืออยากจะถามต่อว่า ผมอัพพวก Int กะพวก Faith

แล้วค่า Physical damage ที่ได้จาก Dex มันจะลดลงไหมครับ

คือตอนนี้ผมสังเกตุค่าที่จะอัพพวก Dex อะไรงี้ มันไม่เพิ่มขึ้นเลยครับ Dex ผมเวล 23 ได้อ่ะ งงมาก :worry:

Malice's Photo Malice 19 Mar 2011

View PostLelouch Lamperouge, on 19 March 2011 - 02:58 AM, said:

ตอนนี้เล่นถึง จะไปเอาดาบกระดูกมังกร ตอนนี้ผมไม่ได้เป็นร่างโซล ดังนั้นควรฆ่าตัวตายที่เมืองก่อนแล้วค่อยมาเก็บดาบ จะดีกว่าใช่ไหมครับ

แล้วถ้าเก็บดาบเสร็จแล้วจะเอาไปให้ Scirvir แต่ผมสังสัยว่า ตอนผมจะลงไปฆ่าบอส Flameluker อะไรนี่แหละ ผมไม่ยักกะเจอ เจ้า Scirvir หลังจากฆ่ามันตอนเป็นแบล็คแฟนธ่อมแล้วเลยอ่ะครับ

แล้วตอนที่ผม่จะเอาดาบ กระดูกมังกร ไปให้มันดูเพื่อจะเอาหินนี่มันจะฟื้นกลับมาแล้วไหมอ่ะครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :o_sorry:
เป็นร่างSoulดีกว่าครับ เพราะถ้าพลาดตายในร่างBodyจะทำให้โลกดำขึ้น1ระดับ(-1)

การจะเจอScirvirที่เป็นร่างคนต้องทำให้โลกเป็น Pure Whiteก่อนครับ ถ้าฆ่าScirvirร่างPhantomกับ primeval demonไปแล้วที่เหลือก็แค่ฆ่าFlamelurker
โลกก็จะเป็น Pure White ละครับ

ลองเอาอันนี้ไปอ่านนะครับ http://demonssouls.w.../world-tendency

Malice's Photo Malice 21 Mar 2011

จบรอบแรกละครับ ที่เหลือก็จบเกมอีก3รอบเพื่อเอาDemon's soulมาผสมของให้ครบ :o_worry:

Lelouch Lamperouge's Photo Lelouch Lamperouge 21 Mar 2011

View PostMalice, on 21 March 2011 - 09:18 AM, said:

จบรอบแรกละครับ ที่เหลือก็จบเกมอีก3รอบเพื่อเอาDemon's soulมาผสมของให้ครบ :o_worry:
ผมยังงมโข่งอยู่ เวิล4 ทำ pure black แล้ว ไหนจะฆ่า Satsuki แล้วต้องวิ่งไปฆ่า Primeval Demon อีก

ถามนิดครับ เราใส่ชุดหนักๆ แล้ววิ่งไม่ได้ กลิ้งช้า เราต้องอัพอะไรหรอครับ พวกถ้วยตีของนี่ เราต้องเอาหินนั้นมาตีแค่นี้ถ้วยก็เด้งแล้วหรอครับ

Malice's Photo Malice 21 Mar 2011

View PostLelouch Lamperouge, on 21 March 2011 - 06:18 PM, said:

ผมยังงมโข่งอยู่ เวิล4 ทำ pure black แล้ว ไหนจะฆ่า Satsuki แล้วต้องวิ่งไปฆ่า Primeval Demon อีก

ถามนิดครับ เราใส่ชุดหนักๆ แล้ววิ่งไม่ได้ กลิ้งช้า เราต้องอัพอะไรหรอครับ พวกถ้วยตีของนี่ เราต้องเอาหินนั้นมาตีแค่นี้ถ้วยก็เด้งแล้วหรอครับ
ต้องอัพEnduranceครับ วิ่งช้ากลิ้งช้าเกิดจากค่าEquip Burdenของเราสูงกว่า50%

ถ้าจะอัพEnduranceเพื่อใส่เกราะหนักแล้วกลิ้งได้นี่ผมว่าไม่คุ้มเผลอๆต้องอัพถึง60-70เลยมั้ง ถ้าอยากใส่เกราะหนักผมว่าก็ต้องยอมกลิ้งช้าไปแหละครับ- -"

เรื่องถ้วยตีของต้องเอาหินชนิดนั้นๆมาตีของให้ถึงระดับสูงสุดครับโดยหินsharpstoneกับHardstoneจะตีได้ถึง+10 ส่วนหินอันอื่นจะตีได้ถึง+5

coupae's Photo coupae 22 Mar 2011

ผมติดตรงนี้อะครับ หา Ostrava ตรง 1-3 ไม่เจอ วนหาเป็น ช.ม. ก็หาไม่เจอมันอยู่ตรงไหนเอ่ย

"เป้าหมายต่อไป : Ostrava

ไปหาเขาที่ 1-2 เคลียร์เส้นทางส่วนข้างล่าง แล้วช่วยเขาออกมา
กลับ Nexus
ไปหาเขาที่ 1-3 เดินทางไปใกล้ๆ ประตูใหญ่ แล้วช่วยเขาออกมาหลังจากที่เขาให้ Pure Clearstone กับเรา ให้ฆ่าเขาซะแล้วเก็บ Mausoleum Key

คุยกับ Mephistopheles เพื่อรับ Talisman of God"
Edited by coupae, 22 March 2011 - 11:49 PM.