`
←  RPG Corner
Logo
»

ห้องอาชีพ Knight แห่ง DEMON SOUL

B_BanK's Photo B_BanK 04 Mar 2009

ตัวแรกที่เล่น เล่นโจร ไปๆ ผมว่านอยเกิน
เลยไปเกิด ไนท์ ใหม่

เพื่อนๆ อัพ stat กันแบบไหน
ของผม ไล่เรียง via edu แลัวก็ str 3อย่าง วนๆไป
แล้ว ใส่ long sword อย่างเดียว ดาบใหญ่ผมว่า ฟันช้าเกินนอยมาก

นีพึ่งผ่านด่านแรกมาเอง นั่งปั้มเงิน ฉาก ที่มีตัวกระดูกยัก ตัวแรกเลย ได้เงินทีละ 280 แต่ก็เกือบตายตลอด

เพื่อนๆ คนไหนมีอะไรแนะนำ ก็แนะนำทีครับ

Super_Ball's Photo Super_Ball 04 Mar 2009

ขอลงชื่อไว้ก่อนละกันครับ เพิ่งเริ่มเล่นไม่นาน ขอเก็บความรู้หน่อย baa60776.gif

sax's Photo sax 04 Mar 2009

กระแสแรงมาก อยากซื้อมาเล่นแล้วนะเนี่ย 555+

poolz's Photo poolz 04 Mar 2009

ตอนนี้เล่นอยู่ใหมครับมา ออนไลท์ กันเป็นร่างเนื้อหรือร่าง soul ครับ
ตัวผมชื่อ [DaRu$]# ครับตอนนี้เป็นร่าง soul อยู่ครับ

LEON.S's Photo LEON.S 04 Mar 2009

ไนท์ เรียน เวท ได้ด้วยนะ

B_BanK's Photo B_BanK 04 Mar 2009

ตอนเล่นโจร มีเรียนเวท หายตัว
แต่พอมาเล่นไนท์ มีเวทให้เรียนน้อยนิด แต่
ตอนเป็นโจร เรียนเวทหายตัวไป แล้วใช้ไงหรอครับ

กดไม่เป็น

nightdao's Photo nightdao 04 Mar 2009

ผมเล่นKnight เหมียนกาน ใช้ชื่อว่า Night (ชื่อผม) เป็นร่างโซลคับ แต่ยังมีหินให้แปลงเป็นเนื้อได้1
ใครก็ได้มาช่วยฆ่าอัศวินตาแดงด่านแรกหน่อย

ผมฆ่าKnighตัวใหญ่แล้ว (มีร่างโซลมาช่วย2คน) ไม่รุ้ให้ทำไรต่อ มันสุดด่านแล้ว เดินภาคหมอกไม่ได้ด้วย

ป.ล.ซื้อเวทย์อันละ3000 อันสุดท้ายมา ไม่รุ้กดใช้ยังไงจะบ้าตาย

Zmile's Photo Zmile 04 Mar 2009

บ่นไรแบ๊ง ดาบใหญ่นอยมาก อารายยยยย

ตอนนี้ใช้ Claymore+3 หวด 2-3 ทีกระดูกตายแล้ว ไอ้ยักอ้วนๆ ก็วิ่งไปหวดสดๆจนตายแล้ว

ถ้าตอนนี้แบ๊งใช้ Long Sword ให้สังเกตุนะว่าตรงที่ผ่านกระดูตัวแรกมาได้พอเดินผ่านกำแพงมาให้มองไปที่เดนิน

จะเห็นกระดูกสีดำอยุ่ ตัวนั้นอย่าไปสู้ แต่ใกล้ๆมันจะมีดาบเทพตกอยู่ ไปเก็บมาใช้ซะนะ แรงพอๆกะ Claymore+3 เลยแุถม

ได้ฟรีอีก แต่เสี่ยงหน่อย

ตอนนี้กำลังปั้มตังซื้อแหวนเพิ่มค่า Soul เวลาฆ่าศัตรูอยู่ แพงอิบอ๊าย เลย

QUOTE (nightdao @ Mar 4 2009, 08:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นKnight เหมียนกาน ใช้ชื่อว่า Night (ชื่อผม) เป็นร่างโซลคับ แต่ยังมีหินให้แปลงเป็นเนื้อได้1
ใครก็ได้มาช่วยฆ่าอัศวินตาแดงด่านแรกหน่อย

ผมฆ่าKnighตัวใหญ่แล้ว (มีร่างโซลมาช่วย2คน) ไม่รุ้ให้ทำไรต่อ มันสุดด่านแล้ว เดินภาคหมอกไม่ได้ด้วย

ป.ล.ซื้อเวทย์อันละ3000 อันสุดท้ายมา ไม่รุ้กดใช้ยังไงจะบ้าตาย

พวก Magic จะใช้ไม้เวทย์ร่ายครับ

ส่วนพวก Faith จะใช้คล้ายๆสร้างคอชื่อ God อะไรซักอย่างนี่แหละ ร่าย
Edited by Zmile, 04 March 2009 - 08:45 AM.

Darkberry's Photo Darkberry 04 Mar 2009

ฟังดูน่าเล่นนะเนี่ย

pl39's Photo pl39 04 Mar 2009

QUOTE (Zmile @ Mar 4 2009, 08:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บ่นไรแบ๊ง ดาบใหญ่นอยมาก อารายยยยย

ตอนนี้ใช้ Claymore+3 หวด 2-3 ทีกระดูกตายแล้ว ไอ้ยักอ้วนๆ ก็วิ่งไปหวดสดๆจนตายแล้ว

ถ้าตอนนี้แบ๊งใช้ Long Sword ให้สังเกตุนะว่าตรงที่ผ่านกระดูตัวแรกมาได้พอเดินผ่านกำแพงมาให้มองไปที่เดนิน

จะเห็นกระดูกสีดำอยุ่ ตัวนั้นอย่าไปสู้ แต่ใกล้ๆมันจะมีดาบเทพตกอยู่ ไปเก็บมาใช้ซะนะ แรงพอๆกะ Claymore+3 เลยแุถม

ตอนนี้กำลังปั้มตังซื้อแหวนเพิ่มค่า Soul เวลาฆ่าศัตรูอยู่ แพงอิบอ๊าย เลย

พวก Magic จะใช้ไม้เวทย์ร่ายครับ

ส่วนพวก Faith จะใช้คล้ายๆสร้างคอชื่อ God อะไรซักอย่างนี่แหละ ร่าย

TALISMAN OF GOD ครับอยู่ด่านกระดูกกลิ้งขึ้นบันไดไปด้านซ้ายมือ

มันเป็นที่ปั้มเงินของพวกเราเลย ไอ้ดูกกลิ้งเนีย

Maniac13's Photo Maniac13 04 Mar 2009

อยากได้เกราะถึกๆ หาจากไหนเหรอครับ

ruk77's Photo ruk77 04 Mar 2009

เหอๆๆ ผมว่า กระทุ้ Demon's soul มันเริ่มเยอะและกระจัดกระจายแล้วนะครับ
เริ่มมีกระทู้แยกอาชีพแล้ว
Mod ครับ ทำเป็นห้องdeamon's soul ดีไหมครับ

ผมก็คนนึงที่อยากซื้อมาเล่นแต่กะลังหาข้อมูลอยู่ อิอิ

eva's Photo eva 04 Mar 2009

น่าเล่นจังแต่ซื้อมาไม่มีเวลาเล่นก นะ อยากจัง

nightdao's Photo nightdao 04 Mar 2009

ผมว่าคนเล่นเกมนี้เยอะมากนะคับ กะทู้เยอะสุดที่มีเกมมาแล้วมั้งเนี่ย

Drunkindonat's Photo Drunkindonat 04 Mar 2009

เข้าแก๊งด้วยคน ใช้ชื่อ Nat ครับเป็น knight level 25 เมื่อคืนเพิ่งจะฆ่าบอสแมงมุมไป ส่วนใหญ่ผมอัพคล้ายคุณ B_Bank แต่เพิ่ม Dex เข้ามาด้วย
อาวุธตอนนี้ใช้ high quality long sward + 2 อยู่อย่างเดียวเลยครับ (น่าจะชื่อนี้นะ คืนนี้ต้องไปดูใหม่) ส่วนเกราะก็ของเดิมๆที่ห่วยๆ
ตืนนี้ว่าจะลุยบอสปลิงเสียหน่อย เมื่อวานเจอตัวแล้ว พลาดแป๊บเดียวกลายเป็นร่างโซลเลย

Zmile's Photo Zmile 04 Mar 2009

จะเล่นใหม่อีกรอบดีมั้ยน้อ โรคจิตมาก ฆ่าบอสได้ 3 ตัวแล้วลบตัวทิ้งเล่นใหม่มาเกือบ 6 ครั้งละ

หาถูกใจไม่ได้ซะที 55318906.gif

tub's Photo tub 04 Mar 2009

QUOTE (Zmile @ Mar 4 2009, 08:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมมีวิธีปราบไอ้ กระดูกดำดาบคู่แบบง่ายๆ เลย เมื่อวานนั้งเล่นอยู่ เลเวล 20 เองก็ปราบได้แล้ว

ตอนแรกวิ่งไปยิงธนูใส่มันก่อนแล้ววิ่งหนีขึ้นไปบน Tower ตรงใกล้ๆ นะครับ แล้วมันจะเดินขึ้นบันไดวน ตามาอย่างช้าๆ ให้เราขึ้นไปบนสุดเลย
แล้วยิงธนูลงมาใส่หัวมัน มันจะโกรธแล้วกระโดนมาฟันตีเราแต่ไม่โดน มันจะตกลงไปข้างล่างครับ แล้วก็เดินขึ้นมาใหม่อย่างช้าๆเหมือนเดิม
เราก็ทำวิธีเดิมได้เลย....ตอนพลังมันใหล้หมดนะ ระหว่างที่มันเดินขึ้นมาหันหลังให้เรา ก็กระโดดลงไปเสียบหลังมันเลย yoyo_24.gif
555 ตาย ครับ ได้มา เกือบ 2000 soul หรือมากกว่า จำไม่ได้แล้ว แถม Drop ไอเทมผสมอาวูธให้ด็วย ซะใจโครต

..ลืมไป...ต้องฆ่าพวกธนูบนTower ให้หมดก่อนนะ...จะได้ง่ายขึ้น.

กำ...แต่มาตายตรงไอ้อ้วนยักขวานใหญ่อะครับ Soul หายหมดเลย...ขอวิธีปราบด้วย

QUOTE (tub @ Mar 4 2009, 12:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมีวิธีปราบไอ้ กระดูกดำดาบคู่แบบง่ายๆ เลย เมื่อวานนั้งเล่นอยู่ เลเวล 20 เองก็ปราบได้แล้ว

ตอนแรกวิ่งไปยิงธนูใส่มันก่อนแล้ววิ่งหนีขึ้นไปบน Tower ตรงใกล้ๆ นะครับ แล้วมันจะเดินขึ้นบันไดวน ตามาอย่างช้าๆ ให้เราขึ้นไปบนสุดเลย
แล้วยิงธนูลงมาใส่หัวมัน มันจะโกรธแล้วกระโดนมาฟันตีเราแต่ไม่โดน มันจะตกลงไปข้างล่างครับ แล้วก็เดินขึ้นมาใหม่อย่างช้าๆเหมือนเดิม
เราก็ทำวิธีเดิมได้เลย....ตอนพลังมันใหล้หมดนะ ระหว่างที่มันเดินขึ้นมาหันหลังให้เรา ก็กระโดดลงไปเสียบหลังมันเลย yoyo_24.gif
555 ตาย ครับ ได้มา เกือบ 2000 soul หรือมากกว่า จำไม่ได้แล้ว แถม Drop ไอเทมผสมอาวูธให้ด็วย ซะใจโครต

..ลืมไป...ต้องฆ่าพวกธนูบนTower ให้หมดก่อนนะ...จะได้ง่ายขึ้น.

กำ...แต่มาตายตรงไอ้อ้วนยักขวานใหญ่อะครับ Soul หายหมดเลย...ขอวิธีปราบด้วย

ไอหมูตอนตัวนั้นง่ายมากครับ ผมแทบจะฆ่ามันได้ตั้งแต่โหมดฝึกสอนแล้วเพียงแต่ตบไปซักพักพลังมันไม่ลดอะ เลยต้องโดนบังคับแพ้อยุ่ดี ส่วนวิธีสู้ก็ง่ายๆครับถ้าใครมีธนูกะ เวทย์ก็ซัดไป แต่ถ้าเปงพวกอัศวินกฺ็วิ่งให้ไวครับ ก่อนอื่นเลย
แนะนำให้ไปเอาดาบตรงกระดูกดำมาใส่ครับ เพราะฟันแล้วมันจะติด Bleed ที่สำคัญคือห้าม Lock เป้าครับ แล้วให้วิ่งล่อมันซักพักก่อน พอมันออกท่าหวด 2 ครั้งติดให้เรารีบวิ่งไปประชิดตัวเลย แต่อย่าพึ่งรีบอัดนะ ให้รอดูก่อนว่ามันยกมือขึ้นมาข้างเดียวหรือ 2 ข้าง

ถ้ายกมือขึ้นมาข้างเดียวแสดงว่ามันจะหวดปังตอให้เรารีบวิ่งอ้อมไปข้างหลังแล้วฟันมัน
ซัก 2 - 3 ปีก่อน ถ้าเห็นมันยกมือขึ้น 2 ข้างเมื่อไหร่ ก็แสดงว่ามันจะกระโดดทับ ให้ Step ออกห่างตัวนิดนึง พอมันลงพื้นเสดก็วิ่งไปฟันต่อ ส่วนมากถ้าเราอยู่ประชิด + อยู่ข้างหลังมันจะกระโดดทับซะส่วนใหญ่เลย จัดการง่ายมาก แต่สิ่งที่ต้องระวังเห็นว่าจะเปงพวกปลากระเบนมากกว่า
ถ้าโดนปลากระเบนยิงเข็มใส่ให้รีบวิ่งถอยไปตั้งหลักไกลๆ เติมเลือดก่อนเลยจากนั้นค่อยเริ่ม Step เดิมลุยประชิดตัวใหม่

GusJung's Photo GusJung 04 Mar 2009

สั่ง nadz ไปแล้วครับรอของ แวะมาเก็บข้อมูล อิอิ yoyo_55.gif