`

Jump to content

ห้องอาชีพ Knight แห่ง DEMON SOUL

20 replies to this topic

#21 wattanaaa_j

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 05 March 2009 - 10:12 AM

มีวิธีอัพ Soul ง่ายๆครับ ด่ายแรกเลยที่เจอไอ้ตัวที่เป็นหอกตาแดงน่ะครับ ลองพยายามฆ่ากันดูครับ ได้ครั้งละ 2000 เลยทีเดียว แค่ระหว่างทางไปหาอย่างน้อยก็ได้ 500 แล้วครับ

ส่วนวิธีปราบนั้นต้องใจเย็นนิดนึง คือ ถือโล่ป้องกันไว้ จังหวะที่มันเอาหอกพุ่งมาพอโดนโล่ก็จะกระเด็นไป ตอนนั้นให้ใช้ดาบแทงไปเลยครับ หรือไม่ก็หลบซ้ายหลบขวาวนเหมือนฟุตเวิคไปเรื่อยๆนะครับ