`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

ของสะสม Final Fantasy ของผมครับ

pongyo's Photo pongyo 24 Feb 2009

เริ่มจาก set แรกเลยนะครับ Final Fantasy creatures + master creatures(ขอลงรูปรวมก่อนนะครับไว้ว่างๆจะมาแยกเป็นชุดๆให้ดู)

Final Fantasy Creatures ออกมา 5 ชุดแล้วครับ เป็น figures + card ขนาดประมาณ 2-3 นิ้ว ชุดนี้เน้นพวก monster + summon จากไฟนอล VII - XI+ Crystal Chronicles รายละเอียดสวยงามมากๆเลยครับ แต่ละชุดจะมี 10 ตัวแต่ละตัวจะมีสีอยู่ 3 แบบ คือ สีคริสตัล สีเมทัลลิค แล้วก็ แบบที่เป็นสีทั้งตัว และในแต่ละชุดก็จะมีตัว secret ออกมาด้วยให้เสียกระตังค์เล่นด้วย yoyo_71.gif (รวมๆ มีประมาณ 45 ตัวธรรมดา+ 5 ตัวพิเศษ + 2 ตัวที่แถมมากับหนังสือ + 1 ตัวที่เป็น promo )

Final Fantasy Master Creatures ชุดนี้จะออกมาทีหลังชุด Creatures ขนาด scale จะใหญ่ขึ้นมากทีเดียว ออกมา 3 ชุดแล้ว รายละเอียดยังสวยงามเหมือนเดิม มีตัว secret ด้วยนะแต่จะออกเป็นตัวเดิมเนี่ยแหละแต่ออกเป็นสีดำ (พวก DARK)

เดี๋ยวมาต่อนะครับ

pongyo's Photo pongyo 24 Feb 2009

อ้าว edit ไม่ได้แฮะ สงสัยจะโพสน้อยไปหน่อย มาต่ออีก set นึงนะครับ
Final Fantasy Potion ออกมา น่าจะ 5 ชุดแล้วนะครับ

1.Final fantasy XII Potion อันนี้ออกมาชุดแรกครับตัวขวดโพชั่นเป็นแก้วสีน้ำเงิน มีแถมการ์ดมาให้ในกล่องด้วยครับ แต่แบบยังเรียบๆอยู่

2.Final fantasy VII 10th anniversary potion อันนี้ออกมาฉลองครบรอบ 10 ปีไฟนอล 7 ข้างในมีโพชั่นของชินระ กับหนังสือรวมเรื่องราวของไฟนอล 7 + side story ต่างๆเอาไว้ครับ

3.Final fantasy VII potion 2 อันนี้ออกมาเป็นรูปแบบกระป๋องอลูมิเนียมครับ ก็ประมาณกระป๋องโค้กบ้านเรานั่นแหละ แต่จะมีลาย Final 7 AC สกรีนอยู่บนตัวกระป๋อง ออกมา 16 แบบครับ

4.Final Fantasy 7 trading arts mini 3rd potion อันนี้ออกมาพร้อมกับ figures อีก 8 แบบครับ คือ 1 กล่องจะมี figure 1 ตัว + กระป๋องสกรีนไฟนอล 7 อีก 1 กระป๋อง ชุดนี้ผมชอบที่สุดครับเพราะแถม figure ด้วย

5.Final fantasy Potion Dissidia อันนี้ก็เป็นกระป๋องอีกแล้วครับออกมาโปรโมตเกม final fantasy Dissidia แบ่งออกเป็น 2 ชุด ชุดขาว(Cosmos) กับชุดดำ(Chaos) อย่างละ 8 กระป๋องครับ ทั้งหมด 16 แบบครับ

ภาพรวมๆก่อนนะครับ

undkodlor's Photo undkodlor 24 Feb 2009

รอชมครับ Final ของโปรด 555555 อยากเก็บพวกฟิกเกอร์นี่เหมือนกัน แต่แค่เกมส์งบก็บานตะทัยแว้ววว ดูของเพื่อนๆในบอร์ดนี่แหละ รอชมนะครับผม ^ ^

Counterspell's Photo Counterspell 24 Feb 2009

ผมอยากเห็นตอนเรียง ทุุกอย่าง ในตู้ของท่านด้วยน่ะครับ

potion ออกมาเยอะมาก ผมไม่กล้าเก็บเพราะไม่มีที่จะไว้นี่ละ

ปล.ผมหา leviathan vol.1 กับ secret rikku vol.3 ในรูปแรกไม่เจออ่ะ เล็กจัด ^^

ปล2. ผมว่าน่าจะเอาขวด potion 10th FFVII มาวางโชว์ไว้บนกล่องด้วยนะครับ ผมว่าขวดมันสวยมากๆ :D

pongyo's Photo pongyo 25 Feb 2009

โอ้แฟนพันธ์แท้ไฟนอลมาเองเลย yoyo_24.gif สวัสดีครับ เดี๋ยวจะเอามาลงเรื่อยๆครับแต่ edit ไม่ได้คงลำบากอยู่ ทำยังไงถึงจะ edit ได้ล่ะครับ
ตอบคุณ Counterspell นะครับที่ไม่เห็นตัว rikku กับ leviathan เพราะยังหาไม่ได้ครับ แล้วก็มีที่ยังหาไม่ได้อีกคือ bahamut ชุด 2 กับ shiva ชุด 1 ครับ 4 ตัวนี้หาไม่ได้ซักที เจอทีก็แพงซะหน้าซีดเลย ถ้าใครเจอช่วยบอกหน่อยนะครับ yoyo_37.gif แล้วก็มีชุด FFVII Potion ชุด 2 ขาดอีกนิดหน่อย แต่ตอนนี้ที่ห้องแทบไม่มีที่เก็บแล้วครับ ไว้เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดู

ต่อกันดีกว่าครับ ต่อไปเป็นชุด yoyo_16.gif
Final Fantasy Play Arts

ออกมาแล้ว ทั้งหมด นับก่อนเยอะมากเลย 9 ชุด
1.FF X-2 ชุดนี้เป็นชุดเดียวที่มีสเกล 1/10 หลังจากชุดนี้จะเป็น 1/8 ทั้งหมด มี 3 ตัว Yuna, Rikku, Paine
2.FF X ชุดนี้มี 3 ตัว Yuna, Tidus, Auron
3.FF VIII ชุดนี้มี 3 ตัว Squall, Rinoa, Selphie
4.FF VII - Advent Children Play Arts Vol. 1 ชุดนี้มี 4 ตัว Cloud, Vincent, Tifa, Sephiroth
5.FF VII - Advent Children Play Arts Vol. 2 ชุดนี้มี 3 ตัว Yuffie, Reno, Kadaj
6.FF XII ชุดนี้มี 4 ตัว Judge, Ashe, Balthier, Vaan
7.FF VII Game Version Vol. 1 ชุดนี้มี 3 ตัว Cloud, Aerith, Tifa
8.FF VII Game Version Vol. 2 ชุดนี้มี 4 ตัว Vincent, Red XIII & Cait Sith, Sephiroth, Yuffie
9.FF VII Crisis Core ชุดนี้มี 3 ตัว Cloud, Aerith, Zack
รวมทั้งหมด 30 ตัว + cloud ที่พ่วงมากับ Hardy Daytona กับ Fenrir อีก 2 ตัว yoyo_71.gif
แถมยังมีชุด Play Arts Arms ตามมาอีก 3 ชุด
รูปรวมๆนะครับ

ต่อไปเป็นชุด master arms + mechanical นะครับ

Counterspell's Photo Counterspell 25 Feb 2009

ภูเขา Play Art (เห็นแล้วอยากดึง crisis core สามตัวล่างออกมาเลย ^^)

ถามคุณ pongyo ครับ

-ถ้าเอา master arm มาให้พวก play art ถือ มันจะถือได้ไม้อ่ะ (squall seifer vincent)
-โพสยังไงให้รูปมันย่อแบบนี้น่ะครับ ผมโพสทีไรใหญ่เท่า pixel ที่ถ่ายทุกที

undkodlor's Photo undkodlor 25 Feb 2009

โพสยังไม่ถึง EDIT ไม่ได้นะครับ ไม่รู้ต้องเท่าไหร่เหมือนกัน แต่ผม EDIT ได้ ว่าแต่เก็บแต่ฟิกเกอร์รึครับ แล้วมี Master Pieces มาโชว์มะ

ปล. ตอบคุณ Counterspell แทนคุณ pongyo เรื่องการย่อรูปครับ สำหรับผมใช้ Photoshop ย่อด้วยการ Save for web นะ แต่ทางที่ดีก่อนเซฟก็ปรับแต่งภาพให้สวย คมชัดหน่อยแล้วค่อยเซฟครับ เมื่อมาโพสก็จะได้ขนาดที่พอเหมาะเลย

Zard's Photo Zard 25 Feb 2009

จัดเรียงได้สวยงามมากๆ ครับ แต่เสียนิดเดียวตรงฉากหลังสีดำ ใช้ถมสีเข้าไปใช่ไหมครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นฉากดำจริงๆ ซะอีก
ลองหาฉากหลังซอฟๆ แบบคุณ unkodlor ก็ได้นะครับ สวยดีเหมือนกัน เพราะแบบนี้ดูขอบมันแข็งๆ ไปนิดนึง

แต่เก็บสะสมได้เยอะมากๆ ครับ สุดยอดเลย เดี๋ยวรอดูต่อนะครับ

pongyo's Photo pongyo 25 Feb 2009

ตอบคุณ Counterspell นะครับ เรื่อง master arms นี่ playarts ถือไม่ได้ครับ มันใหญ่เกินไปลองวางเทียบดูมันเท่าๆกับตัว figure เลยครับ
ส่วนรูปผมใช้ Photoshop แต่งแล้ว resize เอาน่ะครับ
ส่วนฉากหลังถมดำนี่ทีแรกก็กะจะไม่ทำแต่เผอิญห้องมันรกมากๆเลยครับ 154218d4.gif แถมต้องหาฉากหลังใหญ่ๆอีกไว้เดี๋ยวแยกถ่ายแล้วค่อยหาฉากหลัง softๆ มาใส่บ้างดีกว่า ขอบคุณที่แนะนำครับ
ปล.ถามคุณ ZARD ว่าทำยังไงผมถึงจะ edit ได้ครับ หรือใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ 0eeeff42.gif

Zard's Photo Zard 25 Feb 2009

ช่วงนี้ต้องเป็นกลุ่ม royal executive member ขึ้นไป ถึงจะ edit โพสของตัวเองได้ครับ
(เพื่อป้องกันคนซื้อขายไป edit กระทู้ในห้องซื้อขายกรณีมีการโกงเกิดขึ้นหน่ะครับ
ถ้าต้องการแก้ไขอะไรก็ใช้การตอบกระทู้ทั่วไป โพสเพิ่มแทนไปก่อนนะครับ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ)

pongyo's Photo pongyo 26 Feb 2009

ต่อกันดีกว่า อันนี้จะลองแยกเป็นชิ้นๆดูนะครับ

Final Fantasy Mechanical Arts
ชุดนี้จะเป็นชุดเกี่ยวกับเครื่องยนต์กลไกครับ ออกมา 5 แบบ
1.Fenrir ชิ้นนี้ชอบที่สุดในชุดเลย น่าจะทำจากโลหะเพราะหนักพอควร ล้อหมุนได้ด้วยนะครับแอบปลื้ม

2.Kadaj's motorcycle

3.Continental Circus

4.High wind

5.Sister ray

รูปแบบรวมๆครับ

Final Fantasy Master Arms ชุดนี้มี 3 ชิ้นครับ(ถ้าไม่รวม Key blade ของ kingdom heart อีก2) ชุดนี้ scale ใหญ่กว่า play Arms Arts พอสมควรทีเดียว
ปล. ขาด gunblade ของ squall ไปครับใครมีถ้าไม่เก็บแล้วขอรับช่วงต่อนะครับ อิอิ yoyo_24.gif

1.Cerberus

2.Seifer's Gunblade

3.Squall's Gunbalde หาอยู่ครับ

Final Fantasy Play Arms Arts ออกมา 3 ชุดนะครับ ใช้เปลี่ยนกับอาวุธที่แถมมากับชุด Play Arts

1.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.1 ชุดนี้เป็นของ FFVIII+X ครับ

2.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.2 ชุดนี้เป็นของ FFXII ครับ

3.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.2 ชุดนี้เป็นของ FFVII ครับ

จบก่อนนะครับ เดี๋ยวมาต่อ FINAL FANTASY FIGURE TRADING ARTS MINI

pongyo's Photo pongyo 26 Feb 2009

ตอบคุณ undkodlor ครับ Master pieces ไม่ได้สะสมน่ะครับ ถ้าเอามาอีกนี่กระเป๋าฉีกแน่ๆ ครับ d33561e9.gif แต่อยากได้มากเลยครับ มันสวยสะดุดตาจริงๆ baa60776.gif ส่วนตัวแล้วเก็บทั้ง figure แล้วก็เกมน่ะครับ

grasfersia's Photo grasfersia 26 Feb 2009

QUOTE (pongyo @ Feb 26 2009, 03:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ต่อกันดีกว่า อันนี้จะลองแยกเป็นชิ้นๆดูนะครับ

Final Fantasy Mechanical Arts
ชุดนี้จะเป็นชุดเกี่ยวกับเครื่องยนต์กลไกครับ ออกมา 5 แบบ
1.Fenrir ชิ้นนี้ชอบที่สุดในชุดเลย น่าจะทำจากโลหะเพราะหนักพอควร ล้อหมุนได้ด้วยนะครับแอบปลื้ม

2.Kadaj's motorcycle

3.Continental Circus

4.High wind

5.Sister ray

รูปแบบรวมๆครับ

Final Fantasy Master Arms ชุดนี้มี 3 ชิ้นครับ(ถ้าไม่รวม Key blade ของ kingdom heart อีก2) ชุดนี้ scale ใหญ่กว่า play Arms Arts พอสมควรทีเดียว
ปล. ขาด gunblade ของ squall ไปครับใครมีถ้าไม่เก็บแล้วขอรับช่วงต่อนะครับ อิอิ yoyo_24.gif

1.Cerberus

2.Seifer's Gunblade

3.Squall's Gunbalde หาอยู่ครับ

Final Fantasy Play Arms Arts ออกมา 3 ชุดนะครับ ใช้เปลี่ยนกับอาวุธที่แถมมากับชุด Play Arts

1.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.1 ชุดนี้เป็นของ FFVIII+X ครับ

2.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.2 ชุดนี้เป็นของ FFXII ครับ

3.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.2 ชุดนี้เป็นของ FFVII ครับ

จบก่อนนะครับ เดี๋ยวมาต่อ FINAL FANTASY FIGURE TRADING ARTS MINI

เห็นชุดนี้แล้วอึ้งเลย สวยมากๆ

Counterspell's Photo Counterspell 26 Feb 2009

โห เป็นสตูดิโอเลยหรอ เล่นเอาโต๊ะเขียนแบบมาวางเป้นฐานไฟส่องซะงั้น

lullaby's Photo lullaby 26 Feb 2009

สวยงามหยดย้อยสุดๆๆๆๆๆๆ

Fenrir ออกแบบสวย ทำ figure ออกมาได้สวยงามละเอียดจริงๆคับ

bankcodelove's Photo bankcodelove 27 Feb 2009

สุดยอดมากๆ เลยครับผม เหอๆ เห็นแล้วกิเลสก่อเลย

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 28 Feb 2009

แต่ละชิ้นนี่สวยงามมากๆ เลยครับ ส่วนตัวผมมีปัญญาแค่เก็บเกมอย่างเดียว

เพราะชอบหลายเกม แล้วก็ฟิกเกอร์อีกนิดๆ หน่อยๆ แค่นี้ก็หมดแล้วครับ - -''

pongyo's Photo pongyo 28 Feb 2009

ขอบคุณทุกคนนะครับที่เข้ามาชม พวก figures นี่ออกมาก็ค่อยๆไล่เก็บไปเรื่อยๆ แต่หลังๆชักออกเยอะ แทบจะเก็บไม่ไหวแล้ว กินมาม่าต่อไป yoyo_71.gif
ต่อกันเลยนะครับ
Final Fantasy Trading Arts Mini
ออกมาทั้งหมด 5 ชุดแล้วครับ ชุดนี้ออกมาเป็นแนว SD สวยงามพอตัวทีเดียวและก็คงจะทยอยออกมาเรื่อยๆในอนาคต yoyo_31.gif

1. Final Fantasy III Trading Arts Mini ชอบชุดนี้ที่สุดแล้วสวยมากๆ อยากให้ทำครบทุกจ๊อบเลย

มีทั้งหมด 7 ตัวครับ

2. Final Fantasy Trading Arts Mini Vol.1

มีทั้งหมด 5 ตัวครับ

3. Final Fantasy IV Trading Arts Mini

มีทั้งหมด 6 ตัวครับ

4. Final Fantasy Trading Arts Mini Vol.2

มีทั้งหมด 5 ตัวครับ

5. Final Fantasy Trading Arts Mini Vol.3

มีทั้งหมด 5 ตัวครับ ชุดนี้ดูสดใสที่สุดเลยชุดก่อนๆมันดูอึมครึมไงไม่รู้ 555

ของแถมครับ ลองเอามาจัดเรียงเล่นๆดู

ต่อไปเป็นชุด Final VII AC ครับ yoyo_16.gif

onetwoshow's Photo onetwoshow 28 Feb 2009

สุดยอดเลยครับ

หมดไปกี่แสนแล้วครับ

zxcv's Photo zxcv 02 Mar 2009

ไม่ต่ำกว่าเเสนเป็นเเน่เเท้เเล้วเเบบนี้