`

Jump to content

ของสะสม Final Fantasy ของผมครับ

55 replies to this topic

#21 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 March 2009 - 05:56 PM

โอ้วมายก๊อด ร้านขายยังมีไม่เท่าเลย yoyo_65.gif

#22 hero

Posted 03 March 2009 - 07:08 PM

ไอเดียดีครับ เอามาทำเป็นรูปในเกมส์ สะสมได้เทพมากครับ

#23 pongyo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 04 March 2009 - 12:18 AM

yoyo_31.gif ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูอีกครั้งนะครับ ทั้งหมดนี่หมดไปหลายตังค์เหมือนกันครับ แต่ยังไงก็คงเก็บต่อไปเรื่อยๆล่ะครับ
(เคยจะเลิกเก็บนะ แต่เลิกไม่ได้ yoyo_70.gif )
ต่อกันเลยนะครับ

Final Fantasy VII Advent Children

ของสะสมจากหนัง Final Fantasy VII Advent Children ครับ มีเอาจากชุดก่อนๆมารวมบ้าง

1. Final Fantasy VII Advent Children sculpture Arts

statue ตัวนี้ทำมาจาก polystone ครับ สวยงามมากๆเลย และก็มีขนาดใหญ่พอสมควรครับ( โดนค่าขนส่งไปบานเลย) แบ่งออกเป็น 2 ชุด cloud กับ sephiroth ต้องซื้อ 2 ตัวแล้วก็เอามาวางให้เข้าชุดกัน เข้าใจขายแฮะ yoyo_24.gif

รูปหลายๆมุม

2.Final Fantasy VII Advent Children : Advent Pieces Limited

ชุดนี้เป็นชุด Limited ของ หนังครับ ซึ่งของที่อยู่ข้างในนี่อลังการงานสร้างมากๆ มีตั้งแต่ figures ยันหมวกกับเสื้อ

ทั้งชุดประกอบด้วย
1.figures cloud + fenrir
2.DVD limited + speacial disc
3.game final 7 inter สกีนปกใหม่ไฉไลกว่าเดิม แต่ตัวเกมเหมือนเดิมนะ + ที่ตั้งโชว์สวยมากๆ
4.Tag บอกเลข serial
5.เสื้อ และหมวก
6.สคริปบทพูดในหนัง
บอกได้เลยว่าคุ้มครับชุดนี้ แต่ราคาก็มหาโหดหน่อยสมกับความอลังการของมัน yoyo_71.gif

ต่อไปก็เป็นพวก ETC ครับ เช่น play arts FFVII AC 7 ตัวที่เคยโชว์ไปแล้ว แล้วก็ figures เล็กๆน้อยๆ

ต่อไปก็ของที่เหลือครับ เกม + resin statue
ต.ย.

#24 Counterspell

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 04 March 2009 - 02:01 AM

ถามครับ

1.Resin Statue FF 8 ยังขาด leviathan,odin,diabolus อยู่ใช่ไหมครับ
2.สะสม figure ของ bandai ครบทุกชุดเลยรึเปล่าครับเนี่ย (จากในรูปเห็น character FF8 กับ FF Heroine)
3.ตรง Resin FF7 ได้สะสมตัวคลาวด์ขี่มอเตอร์ไซด์ตัวเดียวหรอครับ มี 1/8 ตัวอื่นอีกไหม
4.ด้านหลัง Resin cloud ,yuna wedding ,bahamut ff8 มัคือกล่องอะไรอ่ะครับ ดูไม่ออกแหล่ว
5.เกมส์ต่างๆนี่เก็บทั้ง JP+Eng เลยรึเปล่าครับ มี limited อยู่ในนั้นไหมอ่ะครับ(แบบกระทู้ท่าน Ryo น่ะครับ อยากเห็น)
6.ตัว figure เล็กๆ ที่มี FF9 อยู่ด้านบนกล่อง Play art Arm(Weapon) มันคืออะไรหรอครับ (เล็กเกิน มองไม่เห็น ใช่Coca-Cola รึเปล่า)

สุดท้ายครับ เอาที่ตรงไหนทำงานน่ะครับ แค่ Play Art ก็กองเต็มโต๊ะแล้ว

#25 undkodlor

Posted 04 March 2009 - 02:36 PM

รูปสุดท้ายเห็นแล้ว โอ้ววววว ของเยอะดีเจิงๆ สุดยอดมากครับ เยอะกว่าผมเยอะเลย ทั้งเกมส์+ฟิกเกอร์ นับถือครับ ตอนนี้ผมตามเก็บแค่เกมส์ไปเรื่อยๆเอง แค่นี้ก็ภาระใหญ่หลวงแล้ว 5555555+ เยี่ยมมากครับที่เอามาให้ชมกัน

#26 pongyo

Posted 04 March 2009 - 06:40 PM

ผมเก็บจับฉ่ายไปหน่อยน่ะครับ เห็นไม่ได้เป็นต้องซื้อ แต่พวกเกมนี่เก็บอย่างแรกเลยได้แรงบันดาลใจจาก คุณ undkodlor กับคุณ ryo แต่ สภาพ 70-80% เท่านั้นเองครับ เพราะจะเก็บพวกมือ 2 น่ะครับ 875328cc.gif
ตอบคุณ counterspell ครับ
1.ชุด Final 8 พวก resin ชุดนี้ผมมีเป็นแบบดิบ(แต่งานดีรายละเอียดครบครับ แต่อาจลงสีไม่ค่อยสวยนะ 4519626a.gif ) เอามาลงสีเองน่ะครับ มี 3 ตัว Squall+Bahamut / Rinoa+siren / Seifer+odin นอกนั้นอีก 2 ตัวไม่มีทำครับ(แต่อยากได้มากเลยชุดนี้)
2.ของ Bandai ยังมีไม่ครบครับ ขาดอีกเยอะเลยครับ
3. 1/8 ไม่มีเลยครับ อยากได้อยู่เหมือนกันแต่สั่งมาแล้วกลัวแตก แถมแพงอีกต่างหาก d33561e9.gif
4.อ้อ final 7 ของ bandai ครับ
5.เก็บแต่ japan ครับ ชุด limited ก็มีอยู่บ้างครับ
6.ถูกแล้วครับ coca-cola แน่นอน

#27 badend

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 March 2009 - 01:11 AM

สวยงาม และอลังการณ์มากครับ.. yoyo_24.gif

#28 auhibs

อิอิ

• High Royal Executive Members

Posted 05 March 2009 - 01:38 PM

ที่บ้านพี่ พิมพ์แบงค์แน่ๆ

ผมว่า ทีมงานคนทำ มาเห็นที่พี่สะสม นี่คงดีใจ แย่เลย

ผมดูแล้วยังแบบ

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ ราคานี่มหาโหดแน่ๆ

#29 kimmee

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 05 March 2009 - 04:58 PM

เห็นแล้วอิจฉาตาร้อนเลยครับท่าน ของเยอะมากๆ ถ้าเบื่อก็แบ่งมาให้บ้างนะครับ yoyo_37.gif

#30 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

• High Royal Executive Members

Posted 06 March 2009 - 10:44 AM

สวยงามมากครับ

ชุดใหญ่จริงๆ

ผมชอบ Final Fantasy III Trading Arts Mini เป็นพิเศษ

ราคาแพงมากไหมอ่ะครับชุดแบบนี้

#31 pongyo

Posted 07 March 2009 - 08:46 PM

ชุด 3 ไม่แพงมากครับตกอยู่ 7 ตัว พันนิดๆน่ะครับ แต่อาจหายากหน่อย แต่ถ้าเป็นชุดอื่นยังพอหาได้ตามมาบุญครอง กับสะพานเหล็กครับ d16c4689.gif

#32 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 March 2009 - 07:00 AM

สุดยอดครับ อยากได้อาวุธมากมาย ครับ

#33 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 10 March 2009 - 03:59 AM

สุดๆๆๆๆยอดๆๆๆๆ มากเลยครับ

หาซื้อแถวไหนครับ ผมจะไปหาอารายมาประดับห้องบ้าง อิอิ

#34 naknaknak

since 2005

Posted 13 March 2009 - 10:58 PM

จะให้ เจ๋งจริง ต้อง แกะ แพ๊ค ด้วยยยยย อิอิอิอิ

#35 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 25 March 2009 - 10:51 AM

อลังการงานสร้างมากๆครับ อยากมีบังอ่ะ d16c4689.gif

#36 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 26 March 2009 - 08:28 PM

เข้ามาชื่นชมในการเก็บสะสมครับ นับถือจริง ๆ แฟนพันธุ์แท้เลยนะเนี่ย yoyo_42.gif

#37 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 29 March 2009 - 02:32 PM

ซึ้ง.................................... น้ำตาไหล ได้เห็นของสะสมขั้นเทพ

#38 kiddysiam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 02 April 2009 - 12:23 AM

สุดยอดครับ แค่ได้เห็นก็มีความสุขแทนแล้วครับ อย่าลืมซื้อต่อไปนะครับ แล้วเอาแบบใหม่มาให้ดูอีกนะ ขอบคุณครับ

#39 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 03 April 2009 - 02:44 PM

ชุด Machanic กับ Master Arm สุดยอดมากครับ

รายละเอียดมากดีจริงๆ

อยากทราบว่าแพงไม๋ครับ

#40 SlipknoT

[ DGO - VIP ]

Posted 07 April 2009 - 10:09 AM

สุดยอดจริงๆครับ...

สะสมไปเรื่อยๆน๊ะครับ...อิอิ

ผมอยากดูอีกในอนาคต...