`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ถามจริงครับ จะเล่น sf4 ยังไงให้สนุก

K.O.K's Photo K.O.K 22 Feb 2009

ลองเล่นมา 2-3 แมตช์ เจอแต่ความหงุดหงิดน่ารำคาญกะจอยเนี่ย ถูกดท่า นิ้วก็จะไปโดนปุ่ม xbox guide อยู่เรื่อย จะปล่อย ฮาโดเคน ลงหน้า ดันแถมขึ้นให้ด้วย เลยกลายเป็นกระโดดไปซะ แล้วอย่าไปพูดถึง analog stick เลย เพราะมันไปเหมาะกับ street เลย ไอ้ครั้นจะลงทุนจอยโยกอันละพันสองพัน มันก็ใช่ที่ ที่เล่นๆ กันอยู่นี่ หงุดหงิดกันบ้างรึเปล่าครับ

Jin's Photo Jin 22 Feb 2009

คนอื่นใช้ อนาลอคเล่นกันหนุกหนานเยอะแยะครับ อนาลอคของ 360 กดง่ายดีออก

PS360's Photo PS360 22 Feb 2009

ผมก็ใช้อนาล๊อกเอานะ ถนัดอย่างไม่น่าเชื่อเลย

shoot's Photo shoot 22 Feb 2009

ใช้ analog stick ครับกดติดง่ายครับ เล่นง่ายกว่า analog stick ของ PS3 อีกครับ เหอะๆๆๆ

Tummy's Photo Tummy 22 Feb 2009

อาศัยใช้บ่อยๆเอาครับ ทำใจครับ D-pad มันไม่ค่อยได้เรื่อง

killermeng87's Photo killermeng87 22 Feb 2009

ไปซื้อจอยโยกซะครับ ผมนิ้วจะด้านตายอยู่ละ

pixologic's Photo pixologic 22 Feb 2009

analog พริ้วจ้า yoyo_53.gif

Blackpearl's Photo Blackpearl 22 Feb 2009

กด อนาล๊อค ติดเกือบตลอดละครับกด ท่า ultra ของ guild ติดด้วยนะ b6b25dc6.gif

jedimj's Photo jedimj 22 Feb 2009

analog ก็okนะครับ ลองดู yoyo_84.gif

wildarms's Photo wildarms 22 Feb 2009

yoyo_53.gif ของผม ใช้ analog ครับ กดติดง่ายมากๆ เลยครับ yoyo_22.gif อย่าใช้ D-pad นะครับ เสียอามรณ์ เปล่าๆ

kenji97's Photo kenji97 22 Feb 2009

analog ก็พอใช้ได้ถ้าอยากเทพก็ต้องนิ้วด้าน หรือลงทุนจอย arcade

MEEZX's Photo MEEZX 22 Feb 2009

ผมใช้ pad ธรรมดาอ่ะคับ แรกๆก็หงุดหงิดพอเล่น่อยๆมันจะชินเองคับ แต่บางทีมันยังมีหลุดกระโดดเองไม่ก็หมอบบ้าง

the red's Photo the red 22 Feb 2009

ขายทิ้งแล้วหวดจอยโยก แหะๆ

donutza's Photo donutza 22 Feb 2009

ผมไม่เคยใช้ analog เลยนะ เพราะมันไม่ได้ฟิลเหมือนจอยโยกเลยซักนิด...
ใช้แต่ D-pad แรกๆก็กดยากคับ แค่กด ฮาโดเคนยังไม่ติดเลย แต่พอเข้าไปฝึกใน Training ให้ชิน ก็กดติดง่ายมากๆ D-pad ของ x-box ก็ work แหะ เด๋วนี้กดไม้ตายติดตลอด มันส์มาก

wahahajr's Photo wahahajr 22 Feb 2009

ผมใช้ Analog ก็เล่นได้ไม่มีปัญหานะ จบแบบ Hardest 4 round ก็ยังจบได้เลยอะ

Moo-Kung's Photo Moo-Kung 22 Feb 2009

สงสัยผมต้องไปฝึกเพิ่ม d33561e9.gif

MEEZX's Photo MEEZX 22 Feb 2009

D-pad มันดันเป็นพังผืด 555+

tangmo's Photo tangmo 22 Feb 2009

ลองใช้ analog ดูกดท่าลื่นมาก กด อัลตร้าคอมโบ m.bison (เวก้า) สบายๆ เลย

dpad ก็พอใช้ได้นะ กด combo ได้ แต่ปุ่มขวาของผม มันต้องกดย้ำไปหน่อย

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 22 Feb 2009

เป็น อีก 1 เหตุผล ที่ผมไม่อยากเล่นเกมส์ Fighting บน XBOX360
รู้สึกเสียดาย point ตอนที่โหลด SFII HD Remix มาเหมือนกันนะเนี่ย
จอยแม่งห่วยเหลือเชื่อ ....

น่าจะโหลดบน PS3 มากกว่า
SFIV ก็เช่นเดียวกัน คิดว่าคงเอาของ PS3 ดีกว่า

Frank's Photo Frank 22 Feb 2009

analog หรือ d-pad ผมก็เล่นได้โอเคนะ
แต่ d-pad ผมจะกดท่าไม้ตายไม่ค่อยติด แต่ analog ผมกดติด
ตอนนี้ก็เลยเล่นทั้งคู่ คือ เวลาเล่นก็ใช่ d-pad หรือ analog ก็ได้แล้วแต่อารมณ์ผม
แต่ถ้าใช้ไม้ตายเมื่อไหร่ก็ analog ครับ