`
←  RPG Corner
Logo
»

Tutorial เบื้องต้น Star Ocean 4:The Last Hope

ruicosta's Photo ruicosta 18 Jan 2009

มาช่วยเชียร์ yoyo_67.gif yoyo_67.gif

nuttdev's Photo nuttdev 18 Jan 2009

เข้าคิวรอเล่น ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเกมเลย งานเข้า ฮือๆๆๆ

bank-Ultima's Photo bank-Ultima 18 Jan 2009

มาจาก จีคอน มาสิงด้วยครับ O_O!

bluray360's Photo bluray360 18 Jan 2009

รอแผ่นเอเชียน่ะ เงินต้องใช้หมุนนั่นหมุนนี่เยอะ ต้องรอจริงๆ เพราะ สู้ราคาแผ่นญี่ปุ่นไม่ไหว ต่างกันตั้งเกือบ 1500!!

แล้วจะเข้ามาหาความรู้ในกระทู้นี้กับที่จีคอนบ่อยๆ นะครับ

MoDiFy's Photo MoDiFy 19 Jan 2009

ทำไมบางมุมพระเอกมันหน้า nerd มากๆเลย -*-

JYD's Photo JYD 19 Jan 2009

โอว อยากเล่นแล้ว

silapakorn's Photo silapakorn 19 Jan 2009

เข้ามารอชมด้วยคนครับ ไม่ใช่แฟนดั้งเดิมของชุดนี้แต่เล่นภาค 3 แล้วติดมากครับ หวดไปเกือบสองร้อย ชม. สร้างไอเท็มนี่สนุกจริงๆ แถมอัพเลเวลกันได้กระฉูด แต่ผมคงเล่น jap ไม่ไหวนะเพราะไอเท็มเยอะมาก จำกันไม่หมด อยากให้ภาคใหม่มีใส่ท่าพิเศษได้เยอะๆ หน่อย ภาค 3 ใส่ได้แค่ 4 ท่าแถมยังต้องเลือกแบบใกล้-ไกลอีก เวลาต่อสู้จึงไม่ค่อยหลากหลายเท่าที่ควร

soso's Photo soso 19 Jan 2009

ระบบ Jump กับเปลี่ยนตัว น่าสนใจมากๆเลยครับ สงสัยภาคนี้ได้เล่นกันยาวๆแน่ yoyo_53.gif

フェイト's Photo フェイト 19 Jan 2009

QUOTE (darkThor @ Jan 19 2009, 02:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่บอกรายละเอียดไรเลยเรอะ!!!! เเต่ชื่อไฟล์ก็บอกอยู่เเล้วนี่นะว่า Private Action เเม้จะเดามุขมันออกอยู่เเล้ว เเต่ก็ฮาดี yoyo_77.gif

notnowizki's Photo notnowizki 19 Jan 2009

*0*

hmashin's Photo hmashin 26 Jan 2009

กว่าเกมจะออกคงมี Jasper the 3rd ไว้พร้อมลุยพอดี แล้วจะตามไปสมทบครับ รบกวนคนในหน้าแรกอัพเดทข้อมูลด้วยนะครับ

the red's Photo the red 11 Feb 2009

ปักหมุดอันนี้ไว้ใช้งานกันอย่างเป็นทางการนะ เกมจะออกแว้ว

jayluminous's Photo jayluminous 11 Feb 2009

QUOTE (フェイト @ Jan 18 2009, 11:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตูว่าเเล้ว Rep เดียวไม่พอจริงๆด้วย

Room Mate Systems

ภาคนี้จะเป็นยุคเเรกของการสำรวจอวกาศ ฐานที่มั่นของเราจึงเป็นภายในยานซะส่วนใหญ่ครับ ซึ่งในยานก็จะมีห้องพักของตัวละครทุกคน ซึ่งไอ้ห้องเนี่ย มันบ้า!!!! มันไม่มีห้องเดี่ยวครับ มันมี้เเต่ห้องคู่ ฮ่ะๆๆๆ ซึ่งเราจะสามารถจัดห้องได้ว่าให้ใครอยู่ห้องใคร ซึ่งผลที่ตามมาก็จะทำให้ีมีเรื่องเเยกย่อย หรือ Private Action เกิดขึ้นมากมายหรือเพิ่มความสัมพันธ์ของตัวละครได้ ซึ่งมองดูในภาพจะเห็นได้ว่าไอ้คนทดสอบมันเอาพระเอกนางเอกมาไว้ห้องเดียวกัน ไรฟะ!!! yoyo_65.gif มาอยู่ห้องเดียวกันงี้ บ่งบอกถึงความปรารถนาลึกๆในจิตใจได้เป็นอย่างดี ท่าทางจะอยากได้ตัวละครลับมาใช้ yoyo_81.gif

ส่วนเหตุการณ์เล็กๆน้อยๆ ที่เกิดด้วยระบบนี้ มีมาให้ชมเล็กๆน้อยๆหน่อยละกันเหอๆ

น่าจะเลิกเป็นจอมเวทย์ เเล้วไปอยู่ฟาร์มจระเข้นะ

นางฟ้าของผม โดนงับหัวซะแล้ว ไม่น่าเลย yoyo_31.gif
Edited by jayluminous, 11 February 2009 - 03:40 AM.

BF2142's Photo BF2142 11 Feb 2009

น่าเล่นมากๆ เกมนี้แผ่นแท้โดยไม่คิดเลยนะเนี้ย

ภาคนี้จะเปลี่ยนฉากจบตามค่าความสนิทอีกไหมเนี้ย(ภาค3อยากจะเล่นให้จบมาเรีย แต่ดันทะลึ่งไปจบกับคริฟตูละเซ็งจิต yoyo_71.gif )

จัดห้องได้งี้ท่าจะเกี่ยวนะ งี้ถ้ามผมอยากแกล้งตัวผู้ตัวไหนคงจับมันยัดรวมกับตาลุงไซบอร์กพลังK จงรับรู้ถึงพลังกล้ามเนื้อซะ!! yoyo_67.gif

ปล.มีห้องแล้วยังจะด่าเกมนี้กระจอกอีกไหม
แสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!

Edited by BF2142, 11 February 2009 - 05:36 AM.

noialb's Photo noialb 11 Feb 2009

มารอแล้ว
ดองทุกเกมส์ที่ขว้างหน้า
ดองเครื่องไว้ด้วย

เดี๋ยวถ้าว่างช่วยหาข้อมูลครับ

Julong's Photo Julong 11 Feb 2009

พึ่งเห็น มารอเกมแห่งอนาคตและความหวังสุดท้ายครับ yoyo_67.gif

aem's Photo aem 11 Feb 2009

จะเอาฮากันไปถึงไหน yoyo_77.gif

libertica's Photo libertica 11 Feb 2009

รอเล่นอยู่เหมือนกันครับ เห็นแต่ละTrailersที่ปล่อยมาศัตรูทุกตัวถูกฝ่ายเรารุมสรัมเละเป็นโจ๊กทุกตัวเลย

ตอนเล่นจริงเราจะทำได้แบบนี้มั่งไหมเนี่ย 55318906.gif

ปล.ถ้าไม่บังคับให้พระเอกอยู่ในปาร์ตี้ แก๊งผมจะมีแต่หญิงล้วน 4e5dd44a.gif

フェイト's Photo フェイト 11 Feb 2009

อ้าววันนี้เข้ามา โดนปักหมุดเเล้ว ว่ะฮ่ะๆๆ ในที่สุดก้ไม่ใช่เกมส์ลูกเมียน้อยเเล้ว ฮ่ะๆๆๆ
Edited by フェイト, 11 February 2009 - 09:52 PM.