`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

แฟนๆ Street Fighter IV มารับไป ฝึกให้เก่ง...

lucifer's Photo lucifer 18 Jan 2009

ใครรอไม่ไหว มาเล่นเกมส์ meltyblood กับผมก่อนก็ได้น่้ะครับ

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 18 Jan 2009

เอาฟระ! เกมในตำนาน หวดแท้โลด yoyo_67.gif

ไม่ใช่ว่าวันเกมออกของขาดตลาดอีกนะ yoyo_30.gif

Jin's Photo Jin 18 Jan 2009

QUOTE (TONBO @ Jan 18 2009, 12:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวจะคอยดูว่าจะมีคนในบอร์ดออนไลน์ซักกี่คน 55318906.gif

ผมว่าตรึมอะคุณโอ เกมนี้ขี้หมูขี้หมาก็น่าจะปล่อย ฮาโดเคนเป็นกันหมด อิอิ

dy_break's Photo dy_break 18 Jan 2009

บังก้า กับ ฮัค มนุษย์ตัวเขียวใช่พี่น้องกันไหมครับ

TONBO's Photo TONBO 18 Jan 2009

QUOTE (Jin @ Jan 18 2009, 06:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าตรึมอะคุณโอ เกมนี้ขี้หมูขี้หมาก็น่าจะปล่อย ฮาโดเคนเป็นกันหมด อิอิ

โทดทีครับคุณ Jin ผมคงจะพูดไม่ครอบคลุมเท่าไหร่ อันที่จริงผมแค่อยากจะประชดมากกว่า 555

จริงๆที่ผมพูดไปเนี่ยผมหมายถึงว่าจะมีซักกี่คนในบอร์ดที่เล่นออนไลน์เกมนี้ยาวนาน หรือว่าเล่นสม่ำเสมอซักแค่ไหนน่ะครับ
โอเค กระแสมาใหม่ๆก็คงแรงอยู่ ช่วงแรกๆคงได้เห็นเยอะอยู่หรอกครับ แต่เดี๋ยวพอกระแสตกก็แทบจะหาคนเล่นด้วยไม่ค่อยมีครับ
ยกตัวอย่างที่ผ่านมาเอาแบบที่เห็นๆเลยก็โซลคาลิเบอร์ 4 ไงครับ ก่อนเกมออก กระแสดีๆ เห็นคนโน้นคนคนนี้
บอกว่าจะเล่นๆ แต่เอาเข้าจริงออนไลน์แค่หยิบมือ แล้วก็ซาไปในที่สุดในระยะเวลาเดือนกว่าๆเท่านั้นเอง
บางคนขายแผ่นไปเลยก็มี หรือแม้แต่ ST2 HD เห็นซื้อไว้ก็หลายคนนะครับ แต่เล่นออนไลน์ที่ผมเห็นๆอยู่นี่ก็มีไม่กี่คนครับ

ตั้งแต่เล่น xbox360 มา 2 ปีกว่าแล้ว ผมรู้สึกได้อย่างนึงเลยว่า แนวไฟท์ติ้งไม่ใช่ main stream ของคนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ครับ
ซึ่งมันอาจจะเฉลี่ยไปในแนวอื่นๆ หรืออาจจะหนักไปทาง FPS และ sport ซะด้วยซ้ำ ดังนั้นจะหาเพื่อนเล่นแนวไฟท์ติ้งก็คงยากอยู่ครับ
แต่ก็ไม่แน่นะครับสำหรับ ST4 ผมอาจจะได้เห็นปรากฎการณ์ใหม่ก็ได้(ก็ได้แต่หวัง)

ปล.ถ้าคุณ Jin คิดจะเล่น ST4 ไปอีกนาน ผมคงต้องขอจองตัวไว้เล่นเป็นเพื่อนกันซักหน่อยแล้วครับ

jumpman's Photo jumpman 18 Jan 2009

ไม่ใช่ว่าผมไม่อยากเล่นนะครับ

ผมแดงไปแล้วต่างหาก yoyo_31.gif

กำลังรอเคลมเปลี่ยนเครื่องใหม่อยู่

thana5102's Photo thana5102 18 Jan 2009

ผมโหลด ST HD แล้วแต่พอลองเล่นแล้วค่อยอินเท่าไหร่เลยไม่ได้ออนไลน์

ไว้ ST 4 ออก ผมคงออนไลน์ PSU น้อยลง มาเล่น ST 4 แทนครับ

จริงๆแล้วผมยังเสียดายที่ STZ collection ไปลง PS2 เลยอดออนไลน์เลย d33561e9.gif

ไว้เดี๋ยวใกล้เกมออกมากกว่านี้หน่อย ผมว่าจะตั้งกระทู้ขอ GT ของสมาชิกในบอร์ดที่จะเล่นออนไลน์ST 4

เพราะเดี๋ยวนี้ผมเล่นแต่ PSU มีแต่GTฝรั่ง แทบไม่มีของคนไทยเลย 4519626a.gif

ทุกวันนี้เวลาจะเล่น ST 4 ต้องไปที่ MBK ถึงจะหาคนเล่นด้วยได้(ลาดพร้าวก็มีตู้แต่ไม่มีคนเล่น)

เสียแต่ว่าตู้มันเป็น Ver.1 ตัวลับที่เลือกได้มีแค่โกคิตัวเดียว อยากใช้ซากุระแต่ไม่มีให้เลือกได้แต่เล่นเวก้า(หมวกแดง)แก้ขัดไปวันๆ d33561e9.gif

แถมยังไม่มีช่องเสียบcardแบบtekkenอีก เลยเก็บสถิตกับชุดใหม่ไม่ได้

Jin's Photo Jin 18 Jan 2009

QUOTE (TONBO @ Jan 18 2009, 08:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โทดทีครับคุณ Jin ผมคงจะพูดไม่ครอบคลุมเท่าไหร่ อันที่จริงผมแค่อยากจะประชดมากกว่า 555

จริงๆที่ผมพูดไปเนี่ยผมหมายถึงว่าจะมีซักกี่คนในบอร์ดที่เล่นออนไลน์เกมนี้ยาวนาน หรือว่าเล่นสม่ำเสมอซักแค่ไหนน่ะครับ
โอเค กระแสมาใหม่ๆก็คงแรงอยู่ ช่วงแรกๆคงได้เห็นเยอะอยู่หรอกครับ แต่เดี๋ยวพอกระแสตกก็แทบจะหาคนเล่นด้วยไม่ค่อยมีครับ
ยกตัวอย่างที่ผ่านมาเอาแบบที่เห็นๆเลยก็โซลคาลิเบอร์ 4 ไงครับ ก่อนเกมออก กระแสดีๆ เห็นคนโน้นคนคนนี้
บอกว่าจะเล่นๆ แต่เอาเข้าจริงออนไลน์แค่หยิบมือ แล้วก็ซาไปในที่สุดในระยะเวลาเดือนกว่าๆเท่านั้นเอง
บางคนขายแผ่นไปเลยก็มี หรือแม้แต่ ST2 HD เห็นซื้อไว้ก็หลายคนนะครับ แต่เล่นออนไลน์ที่ผมเห็นๆอยู่นี่ก็มีไม่กี่คนครับ

ตั้งแต่เล่น xbox360 มา 2 ปีกว่าแล้ว ผมรู้สึกได้อย่างนึงเลยว่า แนวไฟท์ติ้งไม่ใช่ main stream ของคนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ครับ
ซึ่งมันอาจจะเฉลี่ยไปในแนวอื่นๆ หรืออาจจะหนักไปทาง FPS และ sport ซะด้วยซ้ำ ดังนั้นจะหาเพื่อนเล่นแนวไฟท์ติ้งก็คงยากอยู่ครับ
แต่ก็ไม่แน่นะครับสำหรับ ST4 ผมอาจจะได้เห็นปรากฎการณ์ใหม่ก็ได้(ก็ได้แต่หวัง)

ปล.ถ้าคุณ Jin คิดจะเล่น ST4 ไปอีกนาน ผมคงต้องขอจองตัวไว้เล่นเป็นเพื่อนกันซักหน่อยแล้วครับ

น่าจะเล่นตลอดอะครับ แต่อาจจะมีช่วงเบื่อบ้าง แล้วก็พัก อาจจะเป็นอย่างนั้น แต่ถ้าหาอีเว้นจัดแข่งกันเรื่อยๆ กระแสก็น่าจะยังคงอยู่เรื่องๆอะครับ ช่วงนี้ซุ่มซ้อมก่อน วันนี้ไปเล่นมาบุญครองมาโดนซะเยอะเลย หุๆ

chappy's Photo chappy 18 Jan 2009

>>>>> ภาคนี้คงมีคนมาให้คุณโอยำทุกวันแน่ๆครับ อย่างน้อยก้อผมคนนึงล่ะครับ เพราะว่าภาคนี้มันทำแก้ทุ่มมาแล้วอย่างน้อยถ้าแย๊ปเบามาเดินมาจับทุ่มคงบ่นกันไม่ได้
แล้วล่ะครับ อ้อ แล้วก้อถ้าโดนขังติดมุมมันก้อน่าจะใช้ Focus attack แก้ได้แล้วน่ะครับ เพราะถ้าเป็นภาค street fighter hd remix ผมยังแก้สมการตรงนี้ไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่น่ะครับ ยังไงจะพยายามเล่นภาคนี้ให้มันเก่งกว่าภาค remix ให้ได้น่ะครับ ถึงจะโดนคุณโอหรือคุณโตยำก้อคงจะต้องขอเรียนรู้เทคนิคไว้ล่ะครับ แหม สระโอ โหดเหมือนกันเลยแฮะ

jayluminous's Photo jayluminous 18 Jan 2009

ขอบคุณมากครับ เท่าที่ดูๆแล้ว ท่ากดง่ายอยู่แหะ ว่าแต่ว่าชื่อของ Ken ทำไมถึงต้องเป็น Kenmaster ด้วยละครับ งงอะ

ปล. ขำชื่อท่าของ Dan อะ Legendary taunt กรักๆๆๆ yoyo_77.gif

acid's Photo acid 18 Jan 2009

อยากไปเล่นกับคนฝั้ง xbox360 จังเลย ยังไม่มีเครื่องเลย น่าเสียดาญ

Atarukun's Photo Atarukun 18 Jan 2009

ผมรู้สึกว่าภาค HD Remix นี่มันสมดุลย์มากเลยนะ ทุกตัวเก่งได้หมดถ้าเล่นเป็นน่ะ ส่วนมุขต่อยเบาจับทุ่ม ตัวอื่นที่ไม่ใช่แซนกีฟ-T.Hawk มันก็ไม่ได้ทำกันง่ายๆ เผลอๆจะโดนทุ่มก่อน

ส่วนถ้าเป็นแซนกีฟ-T.Hawk.... ก็ตัวมันทำมาให้เล่นแบบนี้ง่ะ..... แต่ถ้าคนแก้เป็นก็ไม่ได้ทำง่ายๆนะ

Ken นามสกุล Master ครับ

สังเกตดู เป็นตัวละคร Street Fighter ตัวเดียวที่เจือกมีนามสกุลกับเค้าด้วย....

tak2002's Photo tak2002 19 Jan 2009

QUOTE (neopeax @ Jan 18 2009, 04:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเล่นโคตรๆแล้วเนี่ย
ชุนลี ตูดเด้งๆ yoyo_37.gif
นักมวยปล้ำหน้ากากยังกะเทพบุตรหลุดโลกเลยอ่ะ yoyo_77.gif

ที่คุณว่า เทพบุตรหลุดโลกเนี่ย ผมเล่น เค้าอยู่นะครับ แล้วขอบอกว่า เป็นตัวเดียวที่มี อินฟินิตี้ คอมโบนะครับ เก่งนะครับ ถึงจะดูฮาๆ ก็เถอะ yoyo_37.gif

TONBO's Photo TONBO 19 Jan 2009

QUOTE (acid @ Jan 18 2009, 11:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากไปเล่นกับคนฝั้ง xbox360 จังเลย ยังไม่มีเครื่องเลย น่าเสียดาญ

ตอนแรกผมนึกว่าคุณ acid เป็นคนเดียวกับคนที่ใช้แทค Iamjabrony ซะอีก ปรากฎว่าไม่ใช่แฮะ
ยังไงก็อยากเชียร์ให้หาเครื่องมาเล่นทางฝั่ง 360 ด้วยครับจะได้มีเพื่อนที่เล่นเกมแนวนี้เยอะขึ้น
แล้วอีกอย่างระบบออนไลน์ของ 360 สะดวกสบายมากครับ ลองแล้วจะติดใจครับ

@ คุณ Chappy จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับ ฝีมือแค่พอไปได้ ตามประสาใจรักเกมแนวๆนี้ครับ
เพียงแต่คนโน้นคนนี้พูดบ่อยซะจนเหมือนพะยี่ห้อให้ผมว่าเก่งเทพไปซะอย่างงั้น ซึ่งจริงๆก็เปล่าเลย
ผมว่าผมก็พอๆกับหลายๆคนในนี้ล่ะครับ แพ้บ้างชนะบ้าง เรื่องปกติทั่วไปครับ(ถามตา Ronan ดูได้)
ไม่แน่ว่าถ้าได้เล่นกับคุณ Chappy แล้วอาจจะพบว่าสูสี มันส์หยดก็ได้นะครับ
เปลี่ยนใจมาเล่นกันตอนนี้ยังทันนะครับ ก่อนที่ ST4 จะมาแล้ว ST2 HD จะร้างไปอย่างสิ้นเชิงครับ อิอิ

ปล.เห็นด้วยเรื่องพวกแย็ปเบาแล้วจับทุ่มครับ ผมเรียกท่านี้ว่า "หน้าด้านทุ่ม"

k2527hotmail's Photo k2527hotmail 19 Jan 2009

ว้าว ขอบคุณมากครับศึกษากระบวนท่าไว้ก่อน yoyo_55.gif

Daz's Photo Daz 19 Jan 2009

แอบซุ่มฝึกมากี่เดือนแล้วคับเนี่ยท่านพี่

ปล.ใครรู้เหตุผลจริงๆที่มันต้องสลับชื่อกันบ้างอ่ะครับ อยากรู้จัง

Balloon99's Photo Balloon99 19 Jan 2009

ขอบคุณครับ

nekopom's Photo nekopom 19 Jan 2009

กำลังหาอยู่เลย ขอคุณมากๆครับ af48944b.gif

neopeax's Photo neopeax 19 Jan 2009

QUOTE (Daz @ Jan 19 2009, 09:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แอบซุ่มฝึกมากี่เดือนแล้วคับเนี่ยท่านพี่

ปล.ใครรู้เหตุผลจริงๆที่มันต้องสลับชื่อกันบ้างอ่ะครับ อยากรู้จัง

เคยอ่านเมื่อนานมาแล้วนะ
เพราะ M Bison ที่เป็นนักมวย มันดันคล้ายกะ Mike Tyson ที่เป็นนักมวยจริงๆ มากเกินไป
capcom อเมริกา เลยกลัวโดนฟ้อง(ยุคนั้น ไมค์ไทสัน กำลังดังสุดๆ)
เลยต้องเปลี่ยนชื่อกันเป็นขบวน

ปล. ว่าแต่โกคิ = อาคุม่าเนี่ย ไม่น่าจะต้องเปลี่ยนชื่อเลย ไม่ค่อยเข้าใจพวกฝรั่งเหมือนกัน

tonzz's Photo tonzz 19 Jan 2009

กัวที่ไหน แต่ที่บ้านไม่มีเน็ต อดออนเลยเรา เหอออออ yoyo_71.gif