`
←  RPG Corner
Logo
»

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

hayabusa's Photo hayabusa 26 Nov 2008

ปืนคุณBFตอนนี้คงดุ้นใหญ่แล้วใช่มะ yoyo_77.gif
ผมก็ไม่รู้แน่นอนเหมือนกันว่ามันสุ่มใช้ หรือตามสถานะอะไรนะ
แต่ตอนนี้ผมเจอแต่เรียกcyclopออกมาแฮะ

4แขน(torgal)เจ๋งมากนะ skillดาบคู่nimble quadrilleของมันอัดเป็นชุดๆเลย
(คิวในทัพช้าสุด ซึ่งดีเอาไว้เป็นตัวจบcomboนี่อย่างแรง ก็4ดาบเลยหนิ)
ตอนแรกผมให้มันนำทัพนึงเลย(ทัพดาบคู่) ตอนนี้เอากลับมาช่วยทัพพระเอก
ลองเอาdavidไปตั้งทัพใหม่ปาระเบิดกับโจมตีระยะไกลเล่นดู

ปลาบู่(blocter)ผมให้นำทัพdefสูงๆเอาไว้ล่อเป้าวิ่งเข้ากลุ่มศัตรูเยอะๆไว้ก่อนเลย
ศัตรูชอบมารุมเสร็จแล้วผมก็เอาอีก2ทัพตามเข้าไปอัด+ช่วยปลาบู่มัน
(แต่ตอนนี้มีไอ้cyclopมาล่อเป้าแทนให้แล้ว เป้าใหญ่ดี yoyo_77.gif )

ปล.leaderยกเลิกแล้วมันน่าจะให้กลับเข้าไปอยู่ในguildให้ซื้อใหม่ได้จัง
หายแล้วหายเลย เลยไม่อยากยกเลิกที่ซื้อมาแรกๆ skillมันมาไกลจนน่าเสียดาย
อีกอย่าง เห็นตัวใหม่ๆตามguildแล้วก็งั้นๆมาก สงสัยยังไม่เจอquestโหดๆที่น่าจะได้leaderเจ๋งๆ
ก็เลยใช้เดิมๆมันมาเรื่อย เปลี่ยนแผนเปลี่ยนแนวลองไปเรื่อยๆ
Edited by hayabusa, 26 November 2008 - 01:12 PM.

qkab18's Photo qkab18 26 Nov 2008

เจ้าของกระทู้ใช่คนเดียวกะที่ไปด่าเกมส์นี้ว่ากากที่ gcon ปะครับ http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=1&layout=

KAD-XBOX360-2's Photo KAD-XBOX360-2 26 Nov 2008

เล่นเกมนี้แล้วเหมือนได้อะไรใหม่ๆ แล้วคิดถึงอะไรเก่าๆ(SAGA) โดนรุมตายอีกแล้ววว ฮ่าๆๆ

Burm's Photo Burm 26 Nov 2008

QUOTE (qkab18 @ Nov 26 2008, 01:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ้าของกระทู้ใช่คนเดียวกะที่ไปด่าเกมส์นี้ว่ากากที่ gcon ปะครับ http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=1&layout=

ไม่ใช่ครับ
กระทู้นี้โดนบัลตุ้ง copy ข้อความ แล้วเปลี่ยนหัวข้อ
copy ไปก็ไม่ครบด้วย ถ้าอ่านดูดีๆ เจ้าของกระทู้ค่อนข้างประทับใจ
แต่บัลตุ้ง copy ไปบางส่วน เพื่อให้เหมือนเป็นกระทู้บ่น

BF2142's Photo BF2142 26 Nov 2008

QUOTE (qkab18 @ Nov 26 2008, 01:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อย่าเอาผมไปรวมกับไอ้สวะพันธุ์นั้นครับ ผมไม่รู้นะเขาเป็นใครมาจากไหน แต่อย่าเอาผมไปรวมกับมันครับขอร้อง

แค่นี้ก็หงุดหงิดกับกระทู้บ้านั้นจะแย่แล้ว ดีนะที่เขาร็อกกระทู้เอาไว้ไม่งั้นคงได้ต่อยาวกว่านี้

donutza's Photo donutza 26 Nov 2008

ตอนนี้มีใครทำเควสของ แม่มดน้อย หมดรึยังคับ ที่มันจาเอาของมาขายเราเรื่อยๆอ่ะ ผมอยากได้เทอมาเป็นแฟน yoyo_29.gif เอ๊ย มาเป็น Leader จัง ไม่รู้จาได้เป็นพวกรึป่าว เหอๆ น่ารักดีคับ yoyo_53.gif

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 26 Nov 2008

ติดครับ หลังจากที่เราได้น้องสาวเราแล้วไปที่เมืองแล้วเกิดการคุย จากนั้นพี่เดฟถามอะไรซักอย่าง น้องเราก็บอกว่าไป แล้วไปไหนต่อครับ งง มันไม่ได้บอกว่าไปไหนเลยอ่ะ

BF2142's Photo BF2142 26 Nov 2008

จบแผ่นหนึ่งแล้วครับ เจอดำนรกกับเก้าอี้หนกเข้าไปหวิดดับไปหลายรอบ

เจ้า2ตัวนี้ชอบมาทำคอมโบด้วยสิอัดท่าใหญ่2ทีติดๆกันดับคาที่(แถมใช้บ่อยด้วยดิ- -)

แม่มดน้อยผมก็อยากได้มาเป็นพวกเหมือนกันครับ แต่เควสที่ทำไปทำไปแค่ครั้งเดียวเองอะ

(ที่มาขอให้เราซื้อของตอนต้นๆเกม)

donutza's Photo donutza 26 Nov 2008

ผมทำเควสกะเทอ 3 รอบแล้วมั้งคับ... ทุกทีพอเธอได้ตังแร้วก็จากไปซะงั้น ใช่ซี่ได้เงินเสี่ยไปแล้วนิ ครั้งสุดท้ายเธอขอตั้ง 6 พัน ไอเรารึก็รีบเอาสมบัติไปขาย(ตอนนั้นจนโครตๆ) นึกดีใจ ตูคงจะได้ตัวหล่อนซะที เฮ้อ พอได้เงินและก็หายไปกะสายลม... เกมนี้ยิ่ง สาวๆน้อยด้วย มีแต่ป้ากะลูก เฮ้อ อยากมีสาวๆไว้ประดับสักตี้นึงก็ยังดี คริๆๆๆ yoyo_24.gif

petenarak's Photo petenarak 26 Nov 2008

พึ่งกลับบ้านจากการสอบมาจะเล่นรัวๆล่ะรอดูบอล หุหุหุ

ว่าเเต่ ค่า status เนี่ย มันจะมีอยู่อันนึงที่ทุกคนมีไม่เหมือนกันอันนั้นไวทำอะไรเหรอครับ ที่ของรัช เป็น Bravery อ่ะคับ

kimmee's Photo kimmee 26 Nov 2008

มีใครจบบ้างแล้วยังครับ ใช้เวลาประมาณกี่ชมเหรอครับถึงจะจบ

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 26 Nov 2008

สนุกมากมาย เล่นได้ทั้งวัน แม้จะหาทางไปไม่เจอ d33561e9.gif

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 26 Nov 2008

มีใคร ตบกัน6 ขุนพล ยังครับ แม่เจ้า มันมากขอบอก
Edited by HeRoBoyZx, 26 November 2008 - 08:46 PM.

hmashin's Photo hmashin 26 Nov 2008

- เควสแม่มดแผ่น 1 ทำทั้งหมด 5 รอบ ถ้าพลาดไปแ่ผ่น 2 แล้วอดเลยนะครับ แล้วมาต่อที่แผ่น 2 อีก 5 รอบ ถึงจะได้เธอมาใช้ครับ
- ตัวละครหญิงที่ผมจ้างมาก็ โนร่า กับ เกรสครับ กำลังเก็บตังไปจ้างมิโกะเพิ่มอีกคนนึง แต่ช่องเก็บลีดเดอร์มีน้อย ช่องเอาลงยิ่งมีน้อยกว่าอีกครับ
- มีแรร์มอนสเตอร์ตัวนึงชื่อ ザトウムシ ใครเจอก็ระวังให้ดีครับ ผมเตือนแล้วนะ กดกับมันไป 43 เทิร์น จำนวนศพ 37 ศพ

petenarak's Photo petenarak 26 Nov 2008

โอ้ เกมนี้ชอบปลาบู่มากมาย โคถึก อย่างเเรงงงงง

กะทำ Union ปลาบึก รวมมิตร เหอๆ

Calm`Like`A`Bomb's Photo Calm`Like`A`Bomb 26 Nov 2008

ไอ้เควสเสา c4bea1 นี่เอาไรคิดเนี่ย โคตรน่าเบื่อ
ปล เจอเควสนี่เข้าไป หนีไปเล่นเกมอื่นเลย

QUOTE (hmashin @ Nov 26 2008, 06:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
- เควสแม่มดแผ่น 1 ทำทั้งหมด 5 รอบ ถ้าพลาดไปแ่ผ่น 2 แล้วอดเลยนะครับ แล้วมาต่อที่แผ่น 2 อีก 5 รอบ ถึงจะได้เธอมาใช้ครับ
- ตัวละครหญิงที่ผมจ้างมาก็ โนร่า กับ เกรสครับ กำลังเก็บตังไปจ้างมิโกะเพิ่มอีกคนนึง แต่ช่องเก็บลีดเดอร์มีน้อย ช่องเอาลงยิ่งมีน้อยกว่าอีกครับ
- มีแรร์มอนสเตอร์ตัวนึงชื่อ ザトウムシ ใครเจอก็ระวังให้ดีครับ ผมเตือนแล้วนะ กดกับมันไป 43 เทิร์น จำนวนศพ 37 ศพ

จบแผ่นหนึ่งถึงเนื้อเรื่องตรงไหนคับ ผมจะได้เบรคๆไว้ทั้น yoyo_71.gif
นี่แหละคับ เสน่ห์ของเกมตระกลู saga มักมี monster ระดับ "เทพยังชิดซ้าย" อยู่เสมอ ผมถึงชอบเกมตระลูนี้ มันท้าทายดี yoyo_37.gif

ตกลงนี่มันคือเกม The last Romancing Remnant Saga ใช่ม่ะเนี่ย

อารายก๊านนนนน เกิดมาพึ่งเคยเจอ กะจั๊ว ตบตาย ชิ อะไรมันจะเยอะขนาดนี้เนี่ย ใต้ถุนบ้านใครฟ่ะ

ตอนเเรกห้าวจัด ลากมาซะ 22 ตัว นึกว่า หมู เหอๆ

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 26 Nov 2008

QUOTE (Calm`Like`A`Bomb @ Nov 26 2008, 07:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอ้เควสเสา c4bea1 นี่เอาไรคิดเนี่ย โคตรน่าเบื่อ
ปล เจอเควสนี่เข้าไป หนีไปเล่นเกมอื่นเลย

ทำไงอะคับ ทะเลทรายมันใหญ่มากมาย yoyo_71.gif

สอย ขุนพล ไปแล้ว3 เหลืออีก3 มันมาก ยากสุดๆ ให้ตายดิ เกมไรว่ะ