`
←  RPG Corner
Logo
»

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

donutza's Photo donutza 24 Nov 2008

QUOTE (kiddysiam @ Nov 24 2008, 03:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
งั้นแสดงว่าคุณฆ่ามันได้แล้ว เหมือนกัน ผมเลยอยากถามต่อหน่อยว่าผมเข้ามาที่นี่อีกรอบผมก็เจอนกนรกที่คุณบอกแต่ที่นี้มันเปลี
่ยนเป็นธาตุลม ตัวเป็นสีเขียว ผมฆ่าได้แล้ว นับเป็น2ตัวสองธาตุ น้ำกะลม แต่พอเข้ามารอบที่3 กับไม่เจออะไรเลยอยากรู้ว่าคุณเจอตัวที่สามรึยัง เพราะผมคิดว่าถ้าฆ่าครบทุกธาตุอาจจะได้ไอเทมหรืออาวุธพิเศษก็ได้ หรือลองโทรมาคุยกับผมได้นะครับหรือให้ผมโทรกลับ081-8692989 เพื่อแลกเปลี่ยน ข้อมูลกัน อยากรู้ว่าตัวใหม่ๆที่โหดกว่าเป็นตัวอะไรอยู่ที่ไหนจะได้ไปลองฆ่าดูบ้างเผื่อชนะจะได
้ไอเทมพิเศษ yoyo_73.gif

ผมยังไม่ได้ลองฆ่าทุกตัวคับ เพราะเห็นมันบินว่อนไปมาเพียบ ไม่อยากลองของ เพราะตอนนั้นยังอ่อนอยู่ แค่จะเดินผ่านไปอีกเมืองคับ ส่วนตัวที่ผมว่าโหดๆ มันอยู่ในเควสที่ไปช่วย ชาลอต อ่ะคับ ในปราสาทอะไรสักอย่าง เป็นตัวครึ่งคนครึ่งม้ามั้งคับ ถ้าจำไม่ผิด มีอยู่ตัวเดียวทั้งแมพ ไอเรานึกว่าคง อ่อนๆเหมือนตัวอื่นอ่ะคับ เจอไปเกือบตายเหมือนกัน yoyo_71.gif ดีที่มีตัวแทงค์เก่งๆตัวนึงช่วย ที่เป็น guest อ่ะ yoyo_55.gif

เกมนี้ยิ่งเล่นยิ่งมันส์ ให้ตายสิ เล่นเก็บเควสไปเรื่อย ไม่ค่อยได้สนใจเนื้อเรื่องหลักเลย ทำเควส เก็บของมาตีดาบ ทำอาวุธ หาทางไปเมืองใหม่เรื่อยๆ หามานานเกม Rpg ดีๆอย่างงี้ สุดยอดจิงๆ yoyo_53.gif

kiddysiam's Photo kiddysiam 24 Nov 2008

QUOTE (oatjs @ Nov 24 2008, 03:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทหารก่อนจะไปทำเควสเอ็มม่าก็วื้อได้แล้วครับ ดาวิสมันจะบอกให้เราไปซื้อที่ Town Squere นะถ้าจำไม่ผิด ตอนนี้กำลังเล่นใหม่ออีกรอบคำนวนพลาดตอนลุยต่อเนื่องกะบอสตัวสุดท้ายของแผ่น ถอยเก็บเวลไม่ได้เดินหน้าก็สู้ไม่ได้เลยนั่งปั้นเด็กใหม่อยู่ แต่ที่ยังไม่เข้าใจสุดๆก็คือ ท่าไม้ตายมีเกณฑ์ยังไงมันถึงจะออกมาให้เลือก ใครที่เพิ่งเริ่มเล่นหลังจากได้เจ้าตัวขุดมาแล้วลองย้อนกลับไปแมพเก่าๆครับจะมีทางแป
ลกเพิ่มขึ้น ส่วนใหญ่จะย้อนกลับไปเก็บของครับ

ท่าไม้ตายมีเกณฑ์ยังไงมันถึงจะออกมาให้เลือก// น่าจะมาจากเกจสีส้มที่อยู่ตรงแถวแถบพลัง แถบสีส้มน่าจะได้มากจากการโดนโจมตีหรือเวลาเราใก้ลตายแถบพลังจะแดงกระพริบๆหรือถ้าเก
ือบเต็มก็จะใช่ท่าไม้ตายได้ ระบบคล้ายท่าลิมิตของไฟนอล8 พอใก้ลตายจะใช้ได้

IsoSiC's Photo IsoSiC 24 Nov 2008

มีใครเป็นแบบผม ไหมครับ

เวลาบู๊เสร็จ แต่ละรอบ ต้อง เซพเผื่อไว้ก่อน เสมอๆ

กลัวตายมาก เหอะๆๆ ชอบลากศัตรู ทีละ3 กลุ่มขึ้นไป

donutza's Photo donutza 24 Nov 2008

มีท่านใดเล่น ถึงเมือง Elysion แล้วผ่านเนื้อเรื่องหลักมั่งคับ ผมคุยหมดทั้งเมืองแล้วก็ยังไม่มีอะไร พอจะออกจากเมือง มันก็เตือนให้อยู่ในเมืองนี้ก่อนคับ งง อยากไปเนื้อเรื่องหลักล่ะ ออกทะเลซะนาน - -"
เมื่อกี้เพิ่งทำเควส into the abyss ลงไปเจอตัวโหดอีกตัว เป็นมนุษย์ยักษ์ถือฆ้อนอันใหญ่ ผลคือ... ตายหยั่งเขียดยกกลุ่ม พี่แกฟาดทีละ 900 ... 3 ทีนอนยกตี้ โหดโครตๆ ดีที่เซพไว้ก่อน หุๆๆๆ

hayabusa's Photo hayabusa 24 Nov 2008

QUOTE (donutza @ Nov 24 2008, 05:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีท่านใดเล่น ถึงเมือง Elysion แล้วผ่านเนื้อเรื่องหลักมั่งคับ ผมคุยหมดทั้งเมืองแล้วก็ยังไม่มีอะไร พอจะออกจากเมือง มันก็เตือนให้อยู่ในเมืองนี้ก่อนคับ งง อยากไปเนื้อเรื่องหลักล่ะ ออกทะเลซะนาน - -"
เมื่อกี้เพิ่งทำเควส into the abyss ลงไปเจอตัวโหดอีกตัว เป็นมนุษย์ยักษ์ถือฆ้อนอันใหญ่ ผลคือ... ตายหยั่งเขียดยกกลุ่ม พี่แกฟาดทีละ 900 ... 3 ทีนอนยกตี้ โหดโครตๆ ดีที่เซพไว้ก่อน หุๆๆๆ

ในเมือง ไปที่asembly plaza คุยกับcourt lady(ไอค่อนแดง)
บอกว่าเดวิดพร้อมจะไปแล้วก็จะไปต่อครับ

ปล.ถ้าเล่นถึงเควสที่มีกะจั๊วชั้นล่างเยอะๆ อย่าลืม กวาดมันมาสู้เยอะๆนะ จะได้apสู้เกิน30ตัว

(ฆ่า...เสร็จ จบเควสออกมา ได้mapเพิ่มน่าจะยังมีกะจั๊วเยอะๆอยู่ ยังไม่ได้กลับเข้าไปดู)
Edited by hayabusa, 24 November 2008 - 05:41 PM.

A-mail's Photo A-mail 24 Nov 2008

MOD ครับ รวมเป็นกระทู้วิธีเล่น+บทสรุปไปเลยดีกว่ามั้ง
ไม่งั้นจะหลุดหน้าแน่ๆ

ryangolf's Photo ryangolf 24 Nov 2008

เอ่อ โหลดมาดองนานแล้ว แต่เห็นที่บอกกันไม่มี lv ไม่มีexp นี่มัน Romancing Saga ป่าวเนี่ย 55 ชอบนะ เวลาสู้มี ปิ๊ง~~~~

chobitstae's Photo chobitstae 24 Nov 2008

lord dave มันยืมดาบไปแล้วไม่คืนครับ ทำเยี่ยงไรดี

petenarak's Photo petenarak 24 Nov 2008

ไม่คิดจะปักหมุดจริงๆ เหรอค้าบบบ

hmashin's Photo hmashin 24 Nov 2008

มีเควสนึงชื่อ 激闘! 銀鷲団 第一話 รับจากผับเมือง バルテロッサ เป็นเควสสู้ศัตรูมาราธอนครับ ถ้าทำเควสนี้รับรองปลด AP ฆ่าศัตรู 30 ตัวแน่นอน เพราะจบการต่อสู้ ผมจัดการไปทั้งหมด 36 ตัวครับ

BF2142's Photo BF2142 25 Nov 2008

เพิ่งผ่านไปถึงตอนฆ่าIdolไฟได้เองครับ ทีแรกวิ่งไปสุดแปล้วด้วยความงกจ้างทหารมาแค่ตัวเดียว....

(รวมกับพระเอกก็ hp 600) สู้Idolไฟไป 3 4 รอบตายหงัยเขียด-*-

(พอจะชนะแล้วมันก็คิดอะไรของมันไม่รู้วิ่งมาใส่ท่าใหญ่อัดพระเอกดับอย่างเดียว) จนทนไม่ไหววิ่งทะลุดันออกไปจ้าง

เจ้าหน้าปลาบู่กับเจ้ากบมาอีก2ตัวแล้วค่อยกลับไปสู้ ปรากฎว่าใส่สูงสุดได้แค่ 3 คนเอง....

แต่ก็ชนะมาได้แบบงงๆ....(ผมบังคับตัวประเอกให้สับแต่ตัวลูกกระจ๊อกอย่างเดียวแล้วให้
เพื่อนมันกระทืบบอส)

เพิ่งสังเกต เกมนี้ตัวละครหญิงน้อยจัง....มีแค่เจ๊เอมม่าเองหรอ...

ส่วนท่าไม้ตายคิดว่าน่าจะเป็นการดองAPไว้สูงๆนะครับ(เต็มหลอดยิ่งดี)ถึงจะมีมาให้เลื
อก

เดียวต้องทดสอบต่ออีกหน่อยยังไม่ชัว แต่ผมใช้วิธีนี้แล้วติดไป2รอบแล้วครับ
Edited by BF2142, 25 November 2008 - 06:50 AM.

hmashin's Photo hmashin 25 Nov 2008

ตัวละครหญิงที่ผมมีอีกตัวก็โนร่าไปจ้างมาจากกิลด์ครับ ถือค้อนโต ๆ

ปล. อย่างเอม่าไม่เจ๊แล้วนะครับ ป้าแกอายุ 41 แล้ว

BF2142's Photo BF2142 25 Nov 2008

ปกติJrpg(ไม่นับLOเพราะมันจะขายฝรั่ง...)ต้องมีตัวละครหญิงน่ารักๆเป็นองค์ประกอบ

ซะหน่อยนะครับ

แต่เกมนี้คนที่พอดูได้มีแค่น้องเจ้ารั๊ชมันเอง คน(หรือตัว...)อืนก็นะ......

หมาดำ 4 แขน ปลาบู่บ้าพลัง กบร่ายเวท yoyo_77.gif

ปล.เกมนี้หาเงินยากจริงๆ ตังไม่พอกินนะเนี้ย แถมอาวุธก็แพงขึ้นๆ....(2000 กว่า แล้วก็โดดมา 14000 =[]= )

มีใครมีทริกหาเงินดีๆบ้างไหมครับ
Edited by BF2142, 25 November 2008 - 01:02 PM.

ขอถามเรื่องการเลือกเป้าหมายโจมตีครับ

คือพักหลังๆนี้มันเริ่มตีมั่วแล้วอะครับ แบบว่าผมสั่งให้มันไปตีเป้าหมายนึงแต่มันดัน

วิ่งเข้าไปสับอีกเป้าหมายนึงอะครับ มันเป้นเพราะอะไรหรือครับ

เกือบแพ้มาหลายรอบละ(มีรอบนึงสั่งให้บาตี้อ่อนๆวิ่งไปสับกลุ่มที่มีศัตรูไม่เยอะมันด
ันวิ่งไปสับอีกกลุ่มนึงที่มีศัตรู 4 ตัวซะงั้น)

hmashin's Photo hmashin 25 Nov 2008

- เกมนี้หาเงินโดยการทำเควสในผับ หรือ กิลด์ ไม่ก็เอาของที่ตกจากสัตว์มาขายกินครับ เล่นมาตั้งนานกลุ่มตัวเอกยังยาจกอยู่เลย เอาเงินไปจ้างทหารหมด
- ตัวละครหญิงสาว ๆ ไปอยู่ตามเควสย่อยซะหมด ตอนนี้เพิ่งจ้างมาได้แค่ค้อนยักษ์โนร่า กับ อัศวินเกรส และ เอมี่ที่ได้จากเนื้อเรื่องเท่านั้นเองครับ
- เป้าหมายที่เลือกไว้ตายรึเปล่าครับ คอมจะเปลี่ยนไปอัดกลุ่มอื่นให้แทน
- ปืนเกย์บอกของดาวิดไม่เกี่ยวกับ Morale ทั้งหลอดบนและหลอดล่าง รวมทั้งไม่ใช่ AP ด้วย เพราะเจอมา 2-3 ครั้งติด ๆ ที่ดาวิดใช้ปืนเกย์บอกได้ทันทีตั้งแต่ตอนเริ่มสู้ครับ

kiddysiam's Photo kiddysiam 25 Nov 2008

QUOTE (donutza @ Nov 24 2008, 05:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ใช่ตัวดำๆถือค้อนมีคนอยู่ด้วยใช่มั้ย มีลูกน้องเป็นนกยักษ์2 ตัวที่ใช้เวทย์คำสาบเดท ผมจัดการเรียบร้อยแล้วให้รุ่มฆ่านกก่อนนะครับ แล้วดวงดีมันใช้เวทย์คำสาบเดทไม่โดนจะดีมาก yoyo_67.gif
ส่วนตัวที่เหมือนคนกะม้าอยู่ที่ไหนเหรอครับจะได้ไปเก็บ คงไม่ช่ายตัวที่มี4ขาหน้าเหมือนมังกรอยู่แถวป่าที่มีประตูที่มีหลายๆสี ที่ยังเปิดไม่ได้ใช้ป่ะ

striker's Photo striker 25 Nov 2008

QUOTE (BF2142 @ Nov 25 2008, 09:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปกติJrpg(ไม่นับLOเพราะมันจะขายฝรั่ง...)ต้องมีตัวละครหญิงน่ารักๆเป็นองค์ประกอบ

ซะหน่อยนะครับ

แต่เกมนี้คนที่พอดูได้มีแค่น้องเจ้ารั๊ชมันเอง คน(หรือตัว...)อืนก็นะ......

หมาดำ 4 แขน ปลาบู่บ้าพลัง กบร่ายเวท yoyo_77.gif

ปล.เกมนี้หาเงินยากจริงๆ ตังไม่พอกินนะเนี้ย แถมอาวุธก็แพงขึ้นๆ....(2000 กว่า แล้วก็โดดมา 14000 =[]= )

มีใครมีทริกหาเงินดีๆบ้างไหมครับ

เล่นเกมยังหื่นอีก เลิกเล่น xbox แล้วไปหาเกมค่าย illusion เล่นซะจบ

petenarak's Photo petenarak 25 Nov 2008

อ่า เควส ฆ่า มังกร ตัวใหญ่ๆ รับที่ไหนอ่ะครับ ผมหาไม่เจอซักทีเลยอ่ะ อยากโดนมังกรตบ้างอ่ะ

เล่นไปไม่ถึงไหน เน้น เเต่ทำเควส เหอๆ

QUOTE (striker @ Nov 25 2008, 03:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นเกมยังหื่นอีก เลิกเล่น xbox แล้วไปหาเกมค่าย illusion เล่นซะจบ

ค่ายอะไรอะครับผมไม่รู้จักไม่เคยเล่น เคยเล่นแต่ของalice softอะครับ~~

hayabusa's Photo hayabusa 25 Nov 2008

มันหนุกตรงเกมส์นี้เวลาสู้แบบหลายๆกลุ่มหลายๆturnจนเราเหมือนจะแพ้ แต่อย่าถอดใจนะ
ผมโดนเรียกพวกมาเป็นสิบรุมอัดจนเหลือ2ตัว(แถบแดงแจ๋) ต้องมองหาช่องคำสั่งใจเย็นๆ
จนคืนชีพขึ้นมาตีตื้นค่อยๆฟื้นพลังแล้วตีโต้กลับจนได้เปรียบ สุดท้าย กูรุมมั่งละ สะใจ
เหมือนที่ว่า สงครามยังไม่จบอย่างพึ่งนับศพทหารจริงๆ

เคยโดนแบบเนี๊ยะ(ชอบลากครับ ตัวเดียวไม่มันส์) โดนอัดใกล้ตาย เกย์บอกมาไงไม่รู้
ตูมเดียวชนะเลย

ปล.ปืนเกย์บอกมันส่อจริงๆ(ตอนเล่นjpผมอ่านว่า"กาโปก") รูปร่างก็ นะ
แถมยิงกระสุนสีขาวขุ่นออกมา แตกทั้งฉากเยย