`

Jump to content

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

1554 replies to this topic

#21 nuttdev

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 November 2008 - 11:12 AM

จะมาบอกว่าช่วงแรกที่ยังจ้างทหารไม่ได้จะยากซักหน่อย แต่พอจ้างหารได้หล่ะก็ สนุกขึ้นมาทันตาเลยครับ
ใครเล่นช่วงแรกๆก็อดทนหน่อยแล้วกัน

#22 Methawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 11:18 AM

ท่านๆ คิดว่า จัด หลายทีม คนน้อย หรือ น้อยทีม แต่คนเยอะดี ถ้าจำนวนคนเท่ากัน

#23 aragon10

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 24 November 2008 - 11:24 AM

น่าสนใจจริงๆ romancing saga นี่เกมระดับสุดยอดเลย ดนตรีประกอบก็ถือว่าระดับแนวหน้า ต้องหามาลองซะละ

#24 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 11:38 AM

QUOTE (Methawut @ Nov 24 2008, 11:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่านๆ คิดว่า จัด หลายทีม คนน้อย หรือ น้อยทีม แต่คนเยอะดี ถ้าจำนวนคนเท่ากัน

ผมว่าหลักใหญ่เลย ถ้าเป็นไปได้ทีมเยอะดีที่สุด เพราะรุมสกรัมยำศัตรูได้ยิ่งเยอะยิงได้เปรียบ+กันศัตรูรุมยำแต่ต้องกันได้ไม่ตายง่ายด้วยไม่ใช่เข้าไปกันแต่โดนตบตายเลยนี่ไม่ช่วยอะไรเลยด้วยนะคับ แต่ที่ต้องมาชั่งนำ้หนักก็คือพอหลายทีมแล้วแต่ละทีมอ่อนขนาดไหนถ้าโดนตบทีสองทีตาย หยังงี้คงต้องลดจำนวนทีมลงไปเสริมจำนวนคนในทีมเพราะแบบหลายทีมนี่แล้วไม่แข็งสักทีมเลยนี่โอกาสตายยกครัวสูงมากๆ เพราะมันจะล้มเป็นโดมิโนเลย เกมนี้ประมาทศัตรูกระจอกไม่ได้เวลาที่ต้องสู้พร้อมๆ กันหลายตัวน่ะคับ

Edited by Gobkero, 24 November 2008 - 11:41 AM.

#25 mastermune

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 November 2008 - 11:41 AM

หลายทีมคนน้อยดีกว่าน้อยทีมคนเยอะครับ โอกาสรอดมันสูงกว่า

QUOTE (ryangiggs @ Nov 24 2008, 09:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่ค่อยชอบที่ แบ่งเมืองเป็นหลายๆจุด

พอผ่านจุดนึง ก็ต้องมาเลือกแผนที่กันอีก

และก็ไม่ชอบที่ World Map เป็นแบบกดเลือก

อยากได้แบบที่ต้องเดินไปเองมากกว่า

ส่วน 720p ผมว่ามันก็กระตุกเหมือน 1080p เลยอะ yoyo_92.gif

เกมนี้ฉากในดันเจี้ยนมันกว้างมากๆ เดินกันเมื่อยแข้งเมื่อยขา ยิ่งหาแผนที่ไม่เจอ ทำเอาหลงทิศหลงทางกันได้ง่ายๆ
ถ้าออกแบบในเมืองกับ Worldmap ให้เราเดินไปเองอีก มันจะทำให้เกมน่าเบื่อ
เขาเลยทำให้เป็นแบบ Shortcut ให้เราเลือกสถานที่เองครับ

QUOTE (Gobkero @ Nov 24 2008, 09:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมนี้ระบบสนุกมาก แต่ถ้าไม่กระตุก+โหลดกะจาย (นี่ลง HDD แล้วนะ) นี่เข้าขั้นเทพเลย ส่วนภาพนอกจากในตอนต่อสู้แล้วผมว่างั้นๆ อะ สรุปบน J-RPG 360 ผมว่าลงตัวสุดทุกด้าน(สำหรับผม)คือ Tales of Vesperia ภาพสวยสุด(สำหรับผม) ผมให้ Lost Odyssey (ไปๆมาๆ LO ที่เขาว่าแป๊กๆ นี่ดีกว่า J-RPG ที่ออกหลังๆ อีกนะผมว่า) ส่วนตัวแล้วผิดหวังเล็กน้อยกะเกม IU+LR ที่พะยี่ห้อ Square-Enix ทำ คะแนนเต็ม10 ผมให้ 7 อะ มานั่งนึกคงไม่เชื่อคะแนนแฟมิสึของ 360 เหมือนเดิมแล้วอะ ท้ายสุด อยากให้มี patch ของ LR ออกมาทำให้เกมลื่นๆ หน่อยเต๊อะคับ

เห็นด้วยครับ TOV ลงตัวสุดแล้วสำหรับเกมภาษาของเครื่องคอนโซลยุคนี้ เล่นแล้วคุ้มสุดๆ

LO ตอนแรกก็นึกว่าป๋าแกขาดทีมมือดีๆพวกลูกน้องเก่าใน SQEN มาช่วยทำเกม
ไม่มีคนมาช่วยเกลาให้ แถมยังไม่คุ้นกับ UE เลยทำให้งานไม่เนี๊ยบเท่าที่ควร
แต่พอ LR นี่ SQEN ทำเอง รู้เลยว่าใครทำก็ลำบากพอกัน

UE อาจจะไม่เหมาะกับการทำเกมภาษาอัดกราฟิคกระหน่ำสวยๆก็ได้

ส่วน IU ของ tri-Ace ผมว่าโครงสร้างเกม ระบบหลายอย่างออกแบบมาได้น่าสนใจ แต่นำเสนอไม่ดี
เนื้อเรื่องพอใช้ได้นะ มันสามารถขยายความได้หลายจุด แต่ไปๆมาๆเหมือนโดนหั่น
กลายเป็นเกมเล่นไปเรื่อยๆไม่ถึงสามสิบชั่วโมงก็จบได้
จะว่างานมันเผาโดนเร่ง แต่ก็ใช้เวลาสร้างนานเหลือเกิน
หรือมีคนทำงานไม่พอ เพราะช่วงที่ผ่านมา tri-Ace จับโปรเจ็คท์ใหญ่ทำคู่กันอยู่
มันน่าแปลกใจตรง Star Ocean 4 ประกาศวางจำหน่ายไวเกินไป
อาจจะเกณท์คนไปทำซะเยอะ เลยไม่มีคนมาทำ IU - -"

#26 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 24 November 2008 - 11:46 AM

ช่วยรบกวนลงจุดเด่นของอาวุธต่างๆทีสิครับ

ตอนนี้ใช้แต่ดาบคู่กับโล่ โล่นี้แปลกๆใส่แน่น่าจะบล็อดได้มากขึ้น

แต่ไหงเล่นๆไปแล้วไม่ไม่เห็นบล็อกอะไรเลย- -

ค่าที่บอกอัตราการบล็อกกับอัตราการตีสวน นี้คือตัวไหนครับ

แล้วก็ ท่าไม้ตายที่หายตัวต่อยๆๆๆของพระเอก(ที่ที่มาแต่แรกเลย) ทำยังไงถึงจะใช้ได้ครับ

บางทีมันก็มาให้ใช้บางทีก็ไม่มา

เวทนี้ต้องไปเรียนไหมครับ ตอนนั้นได้สปาร์คมาlv4ละแต่ยังไม่มีเวทอื่นเลย

อาจจะเป็นอย่างที่ว่าจริงๆแหละครับอัลเรียลมันอาจไม่เหมาะกับการนำมาทำเกมแนวนี้ก็ได

เห็นแล้วกระตุกทุกเกม หรืออีกแง่นึงคือทีมงานยังไม่ชิน...

Edited by BF2142, 24 November 2008 - 11:51 AM.

#27 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 11:56 AM

หลักๆ พวกอาวุธถือ 2 มือจะอัดแรงกว่าถือมือเดียวอยู่แล้วคับ แลกกับอัตราการป้องกัน+หลบ+บลอค พวก 2 มือโอกาสโดนอัดเต็มๆ มีเยอะกว่า
ในแต่ละประเภททั้งมือเดียวกะ2มือ ก็จะแตกต่างกันที่อัตราการหลบ+ป้องกันบลอคอีกเหมือนกันมันแล้วแต่คนชอบเล่น เกมนี้คนไม่มีเลเวลแต่อาวุธ+เครื่องป้องกันมีน่ะคับ
ส่วนการบลอคนี่ของผมก็บลอคได้บ่อยเหมือนกันนะมันเป็น % มั้งคับ แล้วอยู่ที่ moral ด้วยแหละมั้ง แต่เมื่อวานที่เจอศัตรูน้องๆ บอสมันช้าบางครั้งหลบได้หมดทั้งทีมเลยแต่โดนทีนี่ก็กระอักแทบตายทั้งทีมเหมือนกัน ส่วนท่าไม้ตายนี่อยากรู้เหมือนกันเงื่อนไขอะไร รู้แต่พอมันโผล่มาเป็นสีฟ้าๆ ก็ใช้ได้ ถ้าลองสังเกตดูจะเห็นว่าคำสั่งในการในเมนูมันจะไม่เหมือนกันทุกครั้งนะคับ บางอันคำสั่งเหมือนกันแต่มช้ ap ไม่เท่ากัน ผมยัง งงๆ อยู่บ้างเลยคับนี่

ปล. ไม่มีคนรู้เลยเหรอคับว่ามีคำสั่งหนีการต่อสู้ได้ป่าวอะคับ

Edited by Gobkero, 24 November 2008 - 11:57 AM.

#28 Warizz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 November 2008 - 11:56 AM

LO ผมว่าไม่ค่อยกระตุกนะ เีสียที่โหลดนาน

เกม JRPG ที่เคยเล่นมาบน 360 เกมที่เฟรมเรทตกสุดๆคือ Blue Dragon ครับ ตอนสู้นี่ตกฮวบ

ส่วน LR อีกอาทิตย์เดียว เจอกันแน่ๆๆๆ

#29 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 24 November 2008 - 12:53 PM

http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...15&id=52236

ดูคนเรา เกรียนดีจริงๆ ก็อปข้อความเขาไปแล้วไปตั้งกระทู้เกรียนๆ ไม่ได้โกรธเพราะอะไรนะ

แต่หงุดหงิดที่ก็อปข้อความกูไปโพสกระทู้ล่อเป้าเกรียนๆ- -

มึงยังเล่นไม่เป้นเลยมั้ง แล้วรู้ได้ไงว่ากา ขนาดข้อความมึงยังมาก็อปของกูไปเลยนิ

Edited by BF2142, 24 November 2008 - 01:00 PM.

#30 Gobkero

เซียนเกม

Posted 24 November 2008 - 01:18 PM

QUOTE (BF2142 @ Nov 24 2008, 12:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...15&id=52236

ดูคนเรา เกรียนดีจริงๆ ก็อปข้อความเขาไปแล้วไปตั้งกระทู้เกรียนๆ ไม่ได้โกรธเพราะอะไรนะ

แต่หงุดหงิดที่ก็อปข้อความกูไปโพสกระทู้ล่อเป้าเกรียนๆ- -

มึงยังเล่นไม่เป้นเลยมั้ง แล้วรู้ได้ไงว่ากา ขนาดข้อความมึงยังมาก็อปของกูไปเลยนิ

บัลตุ้งกุ้งน่ะ นิสัยปกติเขาล่ะ ดีนะที่บอร์ดเราปิดอยู่ไม่งั้นมีมาโผล่ที่นี่แน่ yoyo_57.gif

#31 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 November 2008 - 01:23 PM

เกมส์นี้ต้องปักหมุดจริงๆ การวางแผนสู้/จัดunit/rare monster/materialสร้างอาวุธ/questเปิดmapใหม่
รวมๆมันมีรายละเอียด(เนื้อ)เยอะมาก

LVน่าจะคือbattle rankมุมขวาบนเวลาสู้เสร็จนะ แต่จะเพิ่มรวมๆทั้งหมด
(รวมทั้งตัวที่ไม่ได้เลือกมาเข้ากลุ่ม)
ส่วนคำสั่งเปลี่ยนไปมาพอเลือกโจมตีแต่ละกลุ่ม น่าจะคำนวนautoมาจากสถานะ
และตำแหน่งกลุ่มเรากับกลุ่มศัตรู
(อย่างถ้าเราพลังเต็มๆ ก็จะมีแต่คำสั่งสู้ แต่พอเราพลังลดก็จะมีคำสั่งเพิ่มพลัง/แก้พิษ/คืนชีพ)
ตรงเนี๊ยะผมว่าระบบมันเจ๋งมาก มันจะไม่ให้เรามาคิดหยุมหยิมเป็นrpgเดิมๆ เลือกทำได้แค่ทีละอย่าง
อันนี้เหมือนให้คิดเป็นระบบรวมๆให้ไปใส่ใจกับการเลือกกลุ่มคำสั่งที่มันสำเร็จรูปมาแ
ล้ว
(กดXดูได้ว่าแต่ละคนจะทำอะไร)แล้วแยกย้ายกันไปทำตามสั่ง

คือจะเล่นง่ายๆก็ได้แต่มันน่าเบื่อ comboชุดเดียวก็จบ
แต่ลากมาเยอะๆมาเล่นแบบเสียวๆหลายๆturn ใช้คำสั่งหลายๆอย่าง
พอสู้เสร็จ แต่ละตัวจะได้เรียนskillเพิ่มอีกเยอะเลย

แนะนำการทำcombo
ในoption
ให้ปรับdefenceเป็นauto(เพราะมันไว กันยาก ปุ่มเปลี่ยนเรื่อย)
ให้ปรับoffenceเป็นmanualกดเอง(เพราะถ้าautoมันชอบพลาด)

แล้วแต่ละunionให้เป็นอาวุธแบบเดียวกันหมด อย่างถ้ากองไหนใช้ดาบก็ดาบหมด
การทำคอมโบจะได้กดแค่A ถ้ากองไหนใช้ขวานก็กดRT ค้อนก็กดX
(ปุ่มมันจะตายตัวตามอาวุธที่ใช้)

ความได้เปรียบจากmorale(แถบน้ำเงิน-แดง แต้มต่อข้างบน)
ก็คงเอามาใช้คำนวนคำสั่งที่จะทำให้มีคำสั่งไม้ตาย(อย่างท่าเกย์โปก ปืนยักษ์ของเดวิด)

chainsก็มีผลมาก อย่างฉากไหนลองเล่นจนฆ่ามัน100กว่าchainขึ้นไป(ห้ามโดนศัตรูชน chainหายหมด)
การสู้ในchainสูงๆ จะฆ่าสบายขึ้นมาก โดนตีเบาลง หลบหลีกเก่งขึ้น

การจัดกอง (หลังทำเควสemmaได้กองทหารที่เมืองแรก แรกๆจะเอามาใช้ได้10คน)
แบ่งเป็นunion(กองทหาร)
leader(ผู้นำ/ที่ซื้อได้ที่gild)
unit(รวมทั้วงหมด)
แรกๆแค่2กองก็พอ เล่นตามเนื้อเรื่องไปจะได้เพิ่มจำนวนขึ้นก็ค่อยเป็น3กอง
แต่ละกองให้มีตัวใช้คาถาhealได้ตัวนึง(มันจะพัฒนาขึ้นได้เป็นใช้คาถาคืนชีพได้เอง)
เพราะถ้ากองไหนไม่มี มันวิ่งไปช่วยฮีลหรือคืนชีพเพื่อนอีกกองได้จริง แต่มันเสียเวลา
สู้ฮีลคนนึงที่เหลือโจมตีแบบนี้ดีกว่า

ปล.ที่เขียนๆมาอาจจะมั่วนะครับ ขออภัยไว้ก่อน^^

Edited by hayabusa, 24 November 2008 - 02:01 PM.

#32 nuttdev

Posted 24 November 2008 - 02:42 PM

ขอเสนอครับ ถ้าใครอาสาจะตั้งกระทู้ปักหมุด อยากให้คนที่จะตั้งกระทู้ปักหมุดหมั่นคอยupdateตัวกระทู้ที่หน้าแรกด้วย เพื่อนๆที่มาเล่นทีหลังจะได้ไม่ต้องไล่อ่านหลายๆหน้า แล้วก็บางทีก็มีคำถามซ้ำกันบ่อยๆ

#33 nuttdev

Posted 24 November 2008 - 02:49 PM

อ่ะ แต่ผมลืมไม่ ว่าuser editกระทู้ไม่ได้นี่หน่า^^

อ่ะ แต่ผมลืมไปว่าuser editกระทู้ไม่ได้นี่หน่า^^

#34 xexx55

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 24 November 2008 - 03:05 PM

จขกท.ไม่เคยเล่นซาก้าหรอคับเปนเกมส์ที่เยี่ยมเรยนะคับลุ้นตลอดเวลาว่าเมื่อไรห่จะมีอ
ะไรมาให้เราต่างจากเกมแนวมีเลเวลอยากได้อะไรเลเวลไหนก็มีตามเลเวลผมว่าแนวนี้สนุกดีน

ค้บลองเล่นดูแล้วจะชอบ(ผมเล่นไปนิดเดียวเองจิง)แต่กะจะเล่นจนจบอยุ่แล้วเกมส์นี้ yoyo_55.gif

#35 kimmee

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 24 November 2008 - 03:17 PM

จะอัพเกรดอาวุธยังไงเหรอครับ หรือว่าเป็นตามเนื้อเรื่องครับ ผมเล่นไปถึงแค่ไปช่วยน้องสาวในถ้ำอยู่ครับ

#36 Gobkero

เซียนเกม

Posted 24 November 2008 - 03:31 PM

QUOTE (kimmee @ Nov 24 2008, 03:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะอัพเกรดอาวุธยังไงเหรอครับ หรือว่าเป็นตามเนื้อเรื่องครับ ผมเล่นไปถึงแค่ไปช่วยน้องสาวในถ้ำอยู่ครับ

2 ทาง
1.ใช้ไปเรื่อยๆ มันขึ้นเอง (แต่นานหน่อยนะคับนี่)
2.ใจร้อนก็ไปร้านตีดาบโดยใช้เงิน+ไอเทม แต่ต้องผ่านเนื้อเรื่องได้ตัวขุดแร่มาก่อน (น่ารักด้วยนะคับจาบอกให้ หุ หุ) yoyo_24.gif

#37 kiddysiam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 24 November 2008 - 03:32 PM

QUOTE (donutza @ Nov 24 2008, 11:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ้านกนรกตัวนี้ เจอได้ทั่วไปที่ The southwestern road คับ ตัวนี้เอาจิงๆมีดีแค่เวท curse หมู่ กะ พ่นน้ำเเข็ง นอกนั้น ธรรมดาคับ ตัวที่ผมเจอ โหดกว่านี้หลายเท่านัก yoyo_57.gif

งั้นแสดงว่าคุณฆ่ามันได้แล้ว เหมือนกัน ผมเลยอยากถามต่อหน่อยว่าผมเข้ามาที่นี่อีกรอบผมก็เจอนกนรกที่คุณบอกแต่ที่นี้มันเปลี
่ยนเป็นธาตุลม ตัวเป็นสีเขียว ผมฆ่าได้แล้ว นับเป็น2ตัวสองธาตุ น้ำกะลม แต่พอเข้ามารอบที่3 กับไม่เจออะไรเลยอยากรู้ว่าคุณเจอตัวที่สามรึยัง เพราะผมคิดว่าถ้าฆ่าครบทุกธาตุอาจจะได้ไอเทมหรืออาวุธพิเศษก็ได้ หรือลองโทรมาคุยกับผมได้นะครับหรือให้ผมโทรกลับ081-8692989 เพื่อแลกเปลี่ยน ข้อมูลกัน อยากรู้ว่าตัวใหม่ๆที่โหดกว่าเป็นตัวอะไรอยู่ที่ไหนจะได้ไปลองฆ่าดูบ้างเผื่อชนะจะได
้ไอเทมพิเศษ yoyo_73.gif

#38 oatjs

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 24 November 2008 - 03:51 PM

ทหารก่อนจะไปทำเควสเอ็มม่าก็วื้อได้แล้วครับ ดาวิสมันจะบอกให้เราไปซื้อที่ Town Squere นะถ้าจำไม่ผิด ตอนนี้กำลังเล่นใหม่ออีกรอบคำนวนพลาดตอนลุยต่อเนื่องกะบอสตัวสุดท้ายของแผ่น ถอยเก็บเวลไม่ได้เดินหน้าก็สู้ไม่ได้เลยนั่งปั้นเด็กใหม่อยู่ แต่ที่ยังไม่เข้าใจสุดๆก็คือ ท่าไม้ตายมีเกณฑ์ยังไงมันถึงจะออกมาให้เลือก ใครที่เพิ่งเริ่มเล่นหลังจากได้เจ้าตัวขุดมาแล้วลองย้อนกลับไปแมพเก่าๆครับจะมีทางแป
ลกเพิ่มขึ้น ส่วนใหญ่จะย้อนกลับไปเก็บของครับ

#39 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 November 2008 - 03:53 PM

- มีร้านตีอาวุธอยู่ทุกเมืองครับ หรือ สู้โดยใช้อาวุธเดิมไปเรื่อย อาวุธจะอัพเกรดเอง
- แผนรบมีเลเวล กับ ความสามารถพิเศษด้วยนะครับ ลองไปอ่านดู
- ข้าง ๆ รูปตัวละครมีเกจ Morale เฉพาะกองทัพแต่ละกองนะครับ คิดว่าเป็นทริคเกอร์สำหรับยูนิคสกิล หรือ remnant
- ใช้ remnant สุ่มสี่สุ่มห้าก็ไม่ดีนะ เพราะท่าพวกนี้มีโอกาสวืดเหมือนกัน และ ถ้าโดนศัตรูเข้ามาขวางเมื่อไร จะอดใช้ทันที
- เลวร้ายกว่าการโดน intercept เวลาใช้ remnant คือ ใช้ remnant ไปแล้วโดนศัตรูเล็งเป้า จะกลายเป็น Raidlock ทันที Morale ลดฮวบ ๆ
- เกมนี้ไม่มีหนีนะครับ สู้แล้วมีแต่ตาย กับ ชนะ

หลัก ๆ สายอาวุธจะแบ่งเป็น
1. ดาบมือเดียว/ใส่โล่ - โจมตีไวสุด พลังโจมตีด้อยกว่าอีกสองแบบ แต่โจมตีเร็ว ถือโล่จะทำให้โอกาสตั้งการ์ดมากขึ้น และ เราการ์ดการโจมตี เวลามีโล่จะสามารถ counter ด้วย shield bash ได้ (ปรกติถ้าเป็นอาวุธชนิดอื่น จะกลายเป็นแพรี่ทำให้ศัตรูมึนแทน)
2. อาวุธถือ 2 มือ - พลังโจมตีแรงสุด
3. อาวุธคู่ - พลังโจมตีเป็น 2 เท่าของดาบมือเดียว

ยิ่งจัดทัพแบบทหารเยอะ ทัพจะแข็งแกร่ง โจมตีหลายรอบ ทำให้โอกาสรอดมีสูงขึ้น แต่มีข้อเสียตรงโดนศัตรู side/rear attack ง่าย โดนการโจมตีหมู่ก็เจ็บหนักตามไปด้วย

วิธีสังเกตจังหวะ critical trigger
ถ้าเราโจมตีแล้ว ต่อจากเทิร์นที่เราโจมตีมีศัตรูคั่นอยู่ ให้เตรียมกดได้เลย ส่วนใหญ่มันจะมาแน่นอน และจะหมดที่ตัวรองสุดท้าย แต่ถ้าศัตรูโจมตีหมดแล้วโอกาสที่ critical trigger โผล่จะน้อยกว่า

***พยายามจัดให้มีตัวละครที่ฮีลได้มากกว่า 1 ตัว จะเป็นยา หรือ เวทย์ก็ได้ หากเติมพลังไม่เต็ม เพื่อนเราจะได้มีโอกาส rethink มาเติมพลังให้

#40 Gobkero

เซียนเกม

Posted 24 November 2008 - 04:15 PM

เออ ดี ไม่มีให้หนีเลยได้เล่นใหม่หลายรอบไปละ yoyo_63.gif
แนะนำว่าใครที่กลับไปดันเจี้ยนเดิมแล้วเจอทางใหม่ (มันจะขึ้นเป็น ???) ให้เซฟก่อนนะคับ รวมไปถึงได้ของหายาก เพราะก้าวต่อไปหรืออีกไม่กี่ก้าวท่านอาจจะตาย (แล้วก็หนีไม่ได้ด้วยพลาดเล่นใหม่สถานเดียวจากเซฟไม่มีเช็คพ้อยท์ไม่มีออโต้เซฟ) เพราะเมื่อวานเจอหน้าตาเหมือนกันเด๊ะ (มั้ง) ตัวเดียวด้วย นึกว่าหวานๆ กว่าจะรู้ตัวว่ามันน้องๆ บอส(HP เป็นหมื่นละกัน) ก็ทำอะไรไม่ได้ละ หนีก็ไม่ได้ เหนาะๆ ลองของไป 4 รอบ สังเกตคำสั่งแรกเลยประมาณว่า "สู้มันไม่ต้องกลัวตาย" นั่นละคับงานเข้าแล้วเพราะโอกาสได้ตายจิงสูง เหอะ เหอะ สุดท้ายผมก็เลืือกทางอื่นก๋อนก็ได้ฟะ (ฝากเอาไว้ก่อนเต๊อะ) yoyo_92.gif

Edited by Gobkero, 24 November 2008 - 04:20 PM.