`
←  RPG Corner
Logo
»

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

BF2142's Photo BF2142 24 Nov 2008

เนื่องจากเกมทั่วๆไปจะมีexp กับ lv เป็นตัวหลักในการพัฒนาแต่เกมนี้มันดันแนวสุดเลยนะเนี้ย เล่นไป30นาทีแรกก็เพิ่งสังเกต......

มันไม่มีLVกับEXPบอกหรือเนี้ยยยยยย yoyo_65.gif เล่นJrpgมาก็เยอะแต่เพิ่งเคยเจอระบบแปลกหลุดโลกแบบนี้เป็นครั้งแรกครับ

แล้วแบบนี้แนวทางการพัฒนาหลักๆของตัวละครจะเป็นยังไงอะครับ นับจำนวนที่สู้หรือว่าจะมีสกิล +สเตตัสต่างๆมาให้ติดตั้งแทน

แล้วเรื่องสกิลหรืออบิลิตี้ต่างๆอะครับ แบบว่าบางทีจู่ๆมันก็มีสกิลฮิลขึ้นมาให้ บางทีก็มีท่าโจมตีบางท่าขึ้นมา

พวกนี้ไม่ชัวเลยอะครับ ที่ชัวๆก็ คำสั่งโจมตี ไอเท็ม ลิมิต อย่างอื่นมันก็ผลุบๆโผล่ๆ พอจะมีอะไรเป็นตัวบอกได้ไหมครับว่าพวกคำสั่งพวกนี้

จะมาตอนไหน(เช่นพอเกจเต็มก็มีคำสั่งท่าไม้ตายมา พอไกล้ตายก็มีพวกฮิลมา อะไรพวกนี้)

จริงๆผมว่าน่าจะปักหมุดเกมนี้ไปเลยนะ ระบบต่อสู้แล้วตัวเกมซับซ้อนมากๆแบบที่แทบไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลย

ระบบต่อสู้แนวมากๆครับ

สรุป โดยรวมๆแล้วไม่รู้อะไรเลยครับ yoyo_77.gif สงสัยต้องศึษาต่ออีกเยอะ ใครพอเข้าใจตรงไหนช่วยอธิบายททีครับมีทริปอะไรก็ลงไว้ก็ได้

-------------------------------------------------

ความรู้สึกหลังจากเล่นมา 30 นาที

เพลงเพรา ะระบบต่อสู้ใหม่มากๆ(ตอนแรกงงมากๆด้วย555+) ต้องวางแผนให้ดีๆไม่งั้นดับอนาจแน่ๆ(ทีแรกเล่นมั่วๆเจอศัตรูตัวแรกในถ้ำก็ม่องแล้ว55
55)

ยังดีที่มีระบบเซฟที่ไหนก็ได้เลยไม่ต้องกลัวว่าจะตายตรงไหน~ ภาพสวยมากครับ ดนตรีก็แหล่มฉากต่างๆทำออกมาได้อลังการงานสร้างมาก

สีหน้าตัวละครดูดีมากๆเลย ขนาดเจ้าหน้าปลาบู่หรือกบยังแสดงสีหน้าต่างๆมาได้เลยทั้งๆที่หน้ามันก็ประหลาดจะตาย

อยู่แล้ว ส่วนปัญหาเฟรมเรตตกกับโหลดถึงจะลงHD+กับปรับ720p(อันนี้ลองดู)

ปัญหาเฟรมเรตตกพบบ่อยมาก แต่ก็ไม่น่าเกลียดอะไรเพราะมันจะตกแค่แปปเดียวเท่านั้น

ถ้าไม่ไปนั่งจ้องจับผิดมันก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ส่วนเรื่องโหลดโหลดบ่อยแต่ไม่ค่อยนานครับ บางทีก็ดูน่ารำคาญไปหน่อยครับแต่ก็ไม่เป็นไร

ถ้าไม่ไปนั่งจ้องจับผิดมัน ส่วนเรื่องกระตุกกับช้านี้เจอบ่อยมากครับ เป็นปัญหาเลยก็ได้(การกระตุกพอๆกับLoตอนยังไม่ได้ลงhdนะ...)

สำหรับผมให้ 8.5/10 เลยครับเกมนี้ ถ้าไม่อคติเรื่องเฟรมเรตตกนิดๆหน่อยๆ กับเรื่องกระตุก ก็นับเป็นRPGที่ดีมากๆเกมนึงเลยครับ

อย่าไปเชื่อพวกคะแนนรีวิวของเว็บฝรั่งมันเลยครับ มาเล่นเองดีกว่าแผ่นก็อปไม่กี่ตังบางทีโหลดเองด้วย มันดูดีกว่าคะแนนรีวิวเว็บนอกมากครับเกมนี้

ไม่แน่ที่คะแนนไม่ค่อยดีเพราะฝรั่งมันอาจเอาแต่นั่งจ้องจับผิดกับการโหลด กระตุก เฟรมเรตตก อะไรพวกนี้ แล้วก็เอาไปตัดคะแนนก็ได้ครับ

ถ้าใส่ใจกับคะแนนที่คนอื่นรีวิวมากๆอาจจะพลาดเกมดีๆแบบนี้ก็ได้นะครับ yoyo_55.gif

แหล่ม มั๊กๆ

- EDIT -

วิธีทำให้กระตุกน้อยลงเวลาเล่นครับ คือการลดรายละเอียดของภาพเป็น 480 หรือ 720 ครับ (ทำได้จริงๆครับขอคอนเฟิร์ม เครดิตคุณKanonoforelizeครับ)

เกมนี้ใช้ระบบการเล่นแบบเกมตระกูล SaGa ครับ(ซึ่งผมเองก็ไม่เคยเล่น 555+) ขอตั้งชื่อให้เองเลยละกัน ระบบรวมกันเราอยู่ย่างกันเราตาย
ระบบจะเน้นไปที่กลุ่มปาร์ตี้ครับ คือระบบจะรวมค่าสเตตัสต่างๆของตัวละครในปาร์ตี้นั้นเข้าด้วยกันครับ แบบ Hp 300 4 คนก็จะรวมเป็น1200ครับ
ซึ่งแน่นอนว่าก็รวมค่าสเตตัสอย่างอืนเอาไว้ด้วย เพราะฉะนั้นการเปลี่ยนตัวละครเข้าออกในกลุ่มย่อมมีผลแน่นอนครับ และเกมนี้ไม่มีLVครับ
หลายๆคน ที่ยังไม่ได้ลองเล่นก็คงจะงงว่ามันจะเก่งได้ยังไง จริงๆมันก็เหมือนเกมRPGตัวอื่นแหละครับที่เก่งจากการสู้/ไอเท็ม ถึงมันจะไม่โชออกเป็นLV
แต่มันโชออกมาเป็นสเตยตัสแทนครับ (เวลาสู้จบบางครั้งมันจะโชว่าได้สเตตัสไหนเพิ่มขึ้นมา)
ระบบตอนต่อสู้เป็นแบบเทิร์นเบสครับ โดยจะมีคำสั่งต่างๆให้เลือก(ชุดคำสั่งที่ออกมาให้เลือกจะขึ้นอยู่กับสถานการณ์ด้วยคร
ับ)
ส่วนระบบเจอศัตรูเป็นแบบเห็นเป็นตัวๆครับ โดยเราสามารถชะลอเวลาลากศัตรูหลายๆตัวมาสู้ได้ครับ โดยการกดปุ่มRBเพื่อนชะลอเวลา
และกดปุ่มLTเพื่อปล่อยคลื่นออกไปเพื่อเริ่มการต่อสู้ครับ(ขอเตือนไว้ก่อนว่าถ้าลากล้
มเหลว ปล่อยครื่นไม่ทัน
ศัตรูที่เราลากไว้มันจะฉุนเราขนาดวิ่งไร่เรารอบmapเลยครับ เคยโดนมาแล้วอิอิอิ)

ส่วนเงินนั้นจะไม่ได้จากการต่อสู้แบบเกมอื่นๆนะครับ แต่จะได้จาก เควส และ ไอเท็มที่ตกครับ(รู้สึกว่าไอเท็มที่ตกเป็นแพ็คจะขายได้เงินดีกว่า)

จุดเด่นอีกอย่างของเกมนี้คงจะเป็นเควสเสิรมที่เยอะแยะไม่จบไม่สิ้นซะที โดยสังเกตได้จากตัวที่มีไอค่อนสีแดงๆขึ้นครับ(ส่วนมากมักจะอยู่ในบาร์)
พวกนี้จะเป้นตัวคอยให้เควสเสริมครับ แต่ตอนนี้ผมยังแยกเควสหลักกับเสริมไม่ออก มีใครพอมีวิธีดุบ้างครับ....
Edited by BF2142, 25 November 2008 - 04:30 PM.

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 24 Nov 2008

ผมก็อยากรู้น่ะบอกด้วย
Edited by HeRoBoyZx, 24 November 2008 - 11:50 AM.

KaNom's Photo KaNom 24 Nov 2008

โหลดบ่อยมากเกมนี้อะ มากๆไม่ลงhddไม่ต้องเล่นเลยอะ

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 24 Nov 2008

นอกจากจะลง HDD แล้ว ลองปรับภาพที่เครื่อง XBOX ให้แสดงผลที่ 480P ดูสิครับ ลื้นบรื๋อ ถ้าใครปนับ 1080 อยุ่ให้ลดเหลือ 720 ก็ได้ มันจะ กระตุกน้อยลง

ส่วนเลเวลไม่มีนะครับ

Popshock's Photo Popshock 24 Nov 2008

ไม่มีเลเวลแล้วมันจะเก่งได้ยังไงครับ

VIA's Photo VIA 24 Nov 2008

น่าจะเป็นที่อาวุธและ Combat Art , Mystic Art ไระวกนี้นะครับ เหมือนเป็น Ability ใหม่ๆ ที่เพิ่มเข้ามา แต่บังไงก็มี Stat นะครับ ลองเล่นๆไปก็มี Str Up มั่ง อะไรจำพวกนี้

Devil Putixx V0.2 Beta's Photo Devil Putixx V0.2 Beta 24 Nov 2008

ตัวละครจะเก่งได้อย่างไรหน่ะหรือครับ อืม ได้เลย
-----------------------------------------------

ถ้าใครเป็นแฟนเกมส์ RPG ก็คงจะได้เล่น เกมส์ที่มีชื่อว่า โรแมนซิ่งซาก้า กันไม่มากก็น้อยนะครับ ซึ่งระบบของเกมส์ ที่พูดถึงเนี่ย ดันมาเหมือนกับเกมส์นี้เลยคือไม่มี LV แล้วก็ ได้รับค่า EXP แล้วมันจะเก่งได้อย่างไรหล่ะเนี่ย ............. คนทำเกมส์ เป็นคนเดียวกันค่ายเดียวกันเลยครับ ......................

เราจะเก่งได้ก็คือ สู้ไปเรื่อย ๆ ครับ มันจะขึ้นมาให้เองคึรับ ไม่ว่าจะเป็น HP - AP - SKILL ตอนจบของการต่อสู้ครับ มันจะขึ้นมาให้เองเลย ครับผม ตัวละครถืออะไรก็ได้ Skill ความ ถนัด ของอาวุธ นั้นมา เกมส์ The Last Remnant เราจะเปลี่ยน อาวุธได้แต่ของ รัช ตัวเอกเท่านั้นนะครับ อาวุธ จะแบ่งได้เป็น

1.ดาบมือเดียว
2.ดาบแล้วก็โล่
3.ดาบหนัก ก็คือ ใช้ 2 มือ ที่เรียกว่า ทูแฮน หล่ะครับ
4.หอก ก็ถือ 2 มือเหมือนกัน ถ้างั้นถ้าเราใส่ พวกที่ ถือ 2 มือแล้ว มันก็ ถนัด เหมือนๆ กันหล่ะ
5.ค้อน มันก็ 2 มือ เหมือนกัน
---------------------------------------------------------------------------------------
ท่าใหม่ ๆ ก็จะขึ้นมาเองเหมือนกันครับ ผม สู้ไปเรื่อย ๆ เหอะครับไม่ต้องคิดมาก ครับผม

ryangiggs's Photo ryangiggs 24 Nov 2008

ผมไม่ค่อยชอบที่ แบ่งเมืองเป็นหลายๆจุด

พอผ่านจุดนึง ก็ต้องมาเลือกแผนที่กันอีก

และก็ไม่ชอบที่ World Map เป็นแบบกดเลือก

อยากได้แบบที่ต้องเดินไปเองมากกว่า

ส่วน 720p ผมว่ามันก็กระตุกเหมือน 1080p เลยอะ yoyo_92.gif

Gobkero's Photo Gobkero 24 Nov 2008

เกมนี้ระบบสนุกมาก แต่ถ้าไม่กระตุก+โหลดกะจาย (นี่ลง HDD แล้วนะ) นี่เข้าขั้นเทพเลย ส่วนภาพนอกจากในตอนต่อสู้แล้วผมว่างั้นๆ อะ สรุปบน J-RPG 360 ผมว่าลงตัวสุดทุกด้าน(สำหรับผม)คือ Tales of Vesperia ภาพสวยสุด(สำหรับผม) ผมให้ Lost Odyssey (ไปๆมาๆ LO ที่เขาว่าแป๊กๆ นี่ดีกว่า J-RPG ที่ออกหลังๆ อีกนะผมว่า) ส่วนตัวแล้วผิดหวังเล็กน้อยกะเกม IU+LR ที่พะยี่ห้อ Square-Enix ทำ คะแนนเต็ม10 ผมให้ 7 อะ มานั่งนึกคงไม่เชื่อคะแนนแฟมิสึของ 360 เหมือนเดิมแล้วอะ ท้ายสุด อยากให้มี patch ของ LR ออกมาทำให้เกมลื่นๆ หน่อยเต๊อะคับ
Edited by Gobkero, 24 November 2008 - 09:30 AM.

donutza's Photo donutza 24 Nov 2008

เกมนี้มามุขเดียวกับ saga เลยคับ ศัตรูในเเมพตัวใหญ่ๆ ถ้าคิดจะสู้ผมว่าควรจะเซพทุกครั้ง ไม่งั้นมีสิทธิ์ตายได้ทุกเมื่อ เคยเจอตัวนึง นึกสนุกไปสู้ แล้วลืมเซพ แม่ม เก่งโครตๆ แถมยังอึดมาก hp เกือบๆ 5 หมื่นได้มั้ง กว่าจะชนะ เสียเวลาไปสิบกว่าเทิร์น เล่นเอาเกือบตาย ลุ้นกันเหงื่อแตก โดยรวมผมชอบมากเกมนี้ ฝึกสมอง ช่วยในการตัดสินใจได้ดี

filmman's Photo filmman 24 Nov 2008

ตอนนี้ผมดองเกม rpg ไว้เพียบเลย ตั้งแต่ TOV เลยก็ว่าได้ แต่ถึงไงก็แล้วแต่ เกมจากผู้สร้าง ramancing saga ผมไม่พลาดแน่ ๆ ครับ

BF2142's Photo BF2142 24 Nov 2008

ผมขอทนที่ 720 ดีกว่าครับ 480 นี้ไม่ไหวจริงๆครับภาพเน่าอิอิอิ

หวังว่าเกมต่อๆไปของSquare-Enix(SO4 FF13) คงไม่เป็นแบบนี้นะ

เพราะ2เกมนี้คาดหวังเอาไว้มากเลย.....หรือว่าเครื่องเราเรื่องการอ่านสู้ps3ไม่ได้หว
่า

ตอนนี้ผมให้TOVเป็นrpgที่บู้มันสุด LOสนุกแบบเรียบๆที่สุด

แล้วเกมนี้ความแปลกใหม่กับการกระตุกสูงสุดอิอิอิ

(ที่จริงไม่คิดเลยนะว่าจะมีอะไรทำลายสถิติการกระตุกของloได้อะ...)
Edited by BF2142, 24 November 2008 - 10:14 AM.

DaFunk's Photo DaFunk 24 Nov 2008

แย่ตรงกระตุกอ่ะครับ คือพอพวกเริ่มเยอะนะ โอโห...เสียอารมณ์มาก นี่ผมกำลังคิดว่าจะเล่นให้จบหรือไปรอเล่นบน PC ทีเดียวไปเลย

แต่แอบกลัวอีกที่ว่าเกมนี้มัน native เป็น 720P อ่ะ ไปเล่นบน PC กลัว texture มันจะหยาบ...ว่าแล้วกลับไปเล่น DS ดีกว่า Rune Factory 2 Eng ออกแล้วนะครับพี่น้อง yoyo_67.gif

kiddysiam's Photo kiddysiam 24 Nov 2008

ระบบของเกมส์หมือน โรแมนซิ่งซ้าก้าครับ เราจะพัฒนาความสามารถตาม อาวุธที่เราใช้บ่อยๆ เช่นใช้ดาบ ใช้ขวาน ใช้หอก ก็จะได้ท่าไม้ตายตามอาวุธนั้นๆ ยิ่งใช้ท่าอาวุธนั้นบ่อยๆ ถ้าใหม่ๆจะอัพมาให้เอง สังเกตุเวลาได้ท่าใหม่ๆจะมีแสงขึ้นรอบตัว ถ้าเป็นโโรแมนซิ่งซ้าก้าจะปิ๊งเป็นหลอดไฟ ส่วนเลเวลจะไม่มี มีแต่ต่อสู้แล้ว ค่าพลังต่างๆของเราจะขึ้นเอง แบบสุ่มๆ เช่น HP AP ความแข็งแกร่ง ความทนทาน ความเร็ว บวกขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ ส่วนเนื้อเรื่องมีแยกย่อยมากๆแล้วแต่จะไปตามที่ผ่านเลยหรือจะเข้าแผนที่เก่าๆไปเก็บ มอนสเตอร์พิเศษทีเก่งมากๆ ฆ่าได้จะได้ไอเทมใหม่ไปอัพอาวุธต่างๆได้ครับ
ล่าสุดตอนนี้ ฆ่ามงกรที่มีปีกเหมือนนกพ่นน้ำแข็งได้แล้ว โหดมากๆ

kiddysiam's Photo kiddysiam 24 Nov 2008

QUOTE (kiddysiam @ Nov 24 2008, 10:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ระบบของเกมส์หมือน โรแมนซิ่งซ้าก้าครับ เราจะพัฒนาความสามารถตาม อาวุธที่เราใช้บ่อยๆ เช่นใช้ดาบ ใช้ขวาน ใช้หอก ก็จะได้ท่าไม้ตายตามอาวุธนั้นๆ ยิ่งใช้ท่าอาวุธนั้นบ่อยๆ ถ้าใหม่ๆจะอัพมาให้เอง สังเกตุเวลาได้ท่าใหม่ๆจะมีแสงขึ้นรอบตัว ถ้าเป็นโโรแมนซิ่งซ้าก้าจะปิ๊งเป็นหลอดไฟ ส่วนเลเวลจะไม่มี มีแต่ต่อสู้แล้ว ค่าพลังต่างๆของเราจะขึ้นเอง แบบสุ่มๆ เช่น HP AP ความแข็งแกร่ง ความทนทาน ความเร็ว บวกขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ ส่วนเนื้อเรื่องมีแยกย่อยมากๆแล้วแต่จะไปตามที่ผ่านเลยหรือจะเข้าแผนที่เก่าๆไปเก็บ มอนสเตอร์พิเศษทีเก่งมากๆ ฆ่าได้จะได้ไอเทมใหม่ไปอัพอาวุธต่างๆได้ครับ
ล่าสุดตอนนี้ ฆ่ามังกรที่มีปีกเหมือนนกพ่นน้ำแข็งได้แล้ว โหดมากๆ

มังกรคงไม่ใช่ครับ มันน่าจะเป็นนกน้ำแข็งยักษ์ มันใช้เวทย์คำสาบเดทใส่ ตายหลายรอบมากกว่าจะฆ่าได้ ต้องลุ้นว่าโดนเวทย์คำสาบเดทแล้ววไม่ตายหรืออยู่ได้หลายเทริน์แล้วไม่โดนพวกท่าลมหาย
ใจสีขาวที่พ่นน้ำแข็งถึงจะชนะได้

Gobkero's Photo Gobkero 24 Nov 2008

เก่งขนาดไหน โดนศัตรูกะจอกๆ รุมก็ตายได้ ผมนี่โดนไป 4-5 รอบละ โดนทั้ง Raid+Flank+Rear Attack เรียบโล้ย เหอะ เหอะ เซ็งเป็ด yoyo_63.gif
ตอนนี้ทำเป็น 3 ทีม ทีมละ 3 คน กะรุมได้ผลดีพอสมควรเลย จัด 2 ทีม 5+4 คน ไปเจอศัตรูแข็งๆ ไปเร็วกว่า 3x3 อีก
ปล. เกมนี้มันหนีได้มะนี่คับ หาไม่เจออะ yoyo_48.gif

aodga's Photo aodga 24 Nov 2008

QUOTE (BF2142 @ Nov 24 2008, 10:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมขอทนที่ 720 ดีกว่าครับ 480 นี้ไม่ไหวจริงๆครับภาพเน่าอิอิอิ

หวังว่าเกมต่อๆไปของSquare-Enix(SO4 FF13) คงไม่เป็นแบบนี้นะ

เพราะ2เกมนี้คาดหวังเอาไว้มากเลย.....หรือว่าเครื่องเราเรื่องการอ่านสู้ps3ไม่ได้หว
่า

ตอนนี้ผมให้TOVเป็นrpgที่บู้มันสุด LOสนุกแบบเรียบๆที่สุด

แล้วเกมนี้ความแปลกใหม่กับการกระตุกสูงสุดอิอิอิ

(ที่จริงไม่คิดเลยนะว่าจะมีอะไรทำลายสถิติการกระตุกของloได้อะ...)

งงคับ ผมเล่นลอสโอดิสซี่ ไม่เห็นมีอาการกระตุกให้รู้สึกเลย ผมปรับ720p ใช้แผ่น Ver อะคับ ลื่นมาก แค่โหลดนานนิดนึง แต่ไม่เจอกระตุกเลย
ส่วนลอสเรมเน้น ก็ลองแล้วไม่มีกระตุกเหมือนกัน เฟรมเรตตกก็แทบไม่เจอ ที่ผมลองยังไม่ได้ลง HDD นะ

donutza's Photo donutza 24 Nov 2008

QUOTE (kiddysiam @ Nov 24 2008, 10:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มังกรคงไม่ใช่ครับ มันน่าจะเป็นนกน้ำแข็งยักษ์ มันใช้เวทย์คำสาบเดทใส่ ตายหลายรอบมากกว่าจะฆ่าได้ ต้องลุ้นว่าโดนเวทย์คำสาบเดทแล้ววไม่ตายหรืออยู่ได้หลายเทริน์แล้วไม่โดนพวกท่าลมหาย
ใจสีขาวที่พ่นน้ำแข็งถึงจะชนะได้

เจ้านกนรกตัวนี้ เจอได้ทั่วไปที่ The southwestern road คับ ตัวนี้เอาจิงๆมีดีแค่เวท curse หมู่ กะ พ่นน้ำเเข็ง นอกนั้น ธรรมดาคับ ตัวที่ผมเจอ โหดกว่านี้หลายเท่านัก yoyo_57.gif

QUOTE (aodga @ Nov 24 2008, 11:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
งงคับ ผมเล่นลอสโอดิสซี่ ไม่เห็นมีอาการกระตุกให้รู้สึกเลย ผมปรับ720p ใช้แผ่น Ver อะคับ ลื่นมาก แค่โหลดนานนิดนึง แต่ไม่เจอกระตุกเลย
ส่วนลอสเรมเน้น ก็ลองแล้วไม่มีกระตุกเหมือนกัน เฟรมเรตตกก็แทบไม่เจอ ที่ผมลองยังไม่ได้ลง HDD นะ

lo ผมกระตุกตอนฉากต่อสู้อะครับ แผ่นไม่มีปัญหาด้วยเพราะมันเป็นแผ่นแท้ไม่มีแม้แต่รอยมดไต่ ตอนเล่นไม่ได้เอาลงhdd

ฉากที่เห็นจะๆเลยคงเป้นฉากแรกสุดเลยอะ ปล.เล่น 1080

ราสนี้กระตุกสุดๆจริงๆขนาดลงแล้วนะ ทีแรกเล่น 1080 แล้วกระตุกรองปรับเป็น 720ดูลื่นขึ้นหน่อย ปรับ 480 แบบนอม่อลลื่นหัวแตก

แต่พอปรับมา 480 วายสกีนแล้วก็กระตุกอยู่ดี เลยเล่น 1080ไปเลยดีกว่าไหนๆก็หนีไม่พ้นละ