`
←  RPG Corner
Logo
»

พูดคุย Fallout 3 เชิญทางนี้เลยครับ

peXXeq's Photo peXXeq 03 Nov 2008

ใครสงสัยอะไร อยากรู้อะไร ลองโพสต์ถามดูได้นะครับ

เพื่อนๆ จะได้มาช่วยกันตอบ yoyo_55.gif

xboxjang's Photo xboxjang 03 Nov 2008

เกมมันดูแข็งๆไงไม่รู้น่ะครับ เดินไปเหมือนตัวลอยได้เลยครับชอบ feble มากกว่า ตอนนี้ผมเล่นถึงงานวันเกิดตัวเองกับหัดยิงปืน เดียวออกสู่โลกกว้างดูว่ามันจะสนุกไม

nat9's Photo nat9 03 Nov 2008

สบายดี เหรอ อ่ะคริ อ่ะคริ yoyo_77.gif

jumbadevil's Photo jumbadevil 03 Nov 2008

เกมมันดูแข็งๆไงไม่รู้น่ะครับ เดินไปเหมือนตัวลอยได้เลยครับชอบ feble มากกว่า ตอนนี้ผมเล่นถึงงานวันเกิดตัวเองกับหัดยิงปืน เดียวออกสู่โลกกว้างดูว่ามันจะสนุกไม

อย่าพึ่งตัดสินเกมส์ภายใน5นาทีเลยครับพอท่านได้ใช้ vat แล้วท่านจะอุทานว่าโอ้ววววว สะจายยยยย!!!!
กราฟิคสิ่งก่อสร้างตอนอยู่นอกฐานเรานั้นช่างสวยงาม
แบบเหงาๆยังไงไม่รู้

noialb's Photo noialb 03 Nov 2008

มาแสดงตัวไว้ก่อน
ว่าแต่ ที่เราเลี้ยงนี้ตายแล้วตายเลย หรือเปล่า

blackdoom's Photo blackdoom 03 Nov 2008

ผมเล่นในคอมอะครับ จบ แล้ว สนุกดีครับ แต่ งง เนื้อเรื่องอะ

IsoSiC's Photo IsoSiC 03 Nov 2008

ตอนอยู่ ใน mท่อกับตอน ออกมาแล้ว นี่ภาพยังกับคนละเกมส์

ข้างนอก ฉากสวยดี

ปล.การวิ่งเกมส์ นี้ ตัวละครดูลอยๆ จริงๆแหละครับ บัคก็ดูแล้วน่าจะเยอะเหมือนนะเนี่ย เจอ ไป 2อันละ 4519626a.gif

DaFunk's Photo DaFunk 03 Nov 2008

เกมนี้เค้าจงใจให้เล่นใน mode 1st person อ่ะครับ ตั้งแต่ oblivion ละ ทีมงานบอกไว้ว่า3rd person viewเนี่ย เหมือนเป็นแค่ของแถมให้เราเห็นมุมมองที่อยากเห็น

จริงๆผมว่าก็อ้างไปงั้นล่ะครับ หึๆๆ yoyo_77.gif

Hononbier's Photo Hononbier 03 Nov 2008

ผมว่าจะอัพการ์จอมาเล่นบน pc แทนอะ ไม่ชินปุ่มในจอย xbox มากๆเลย Y_Y

Warizz's Photo Warizz 03 Nov 2008

ลงชื่อไว้ก่อน ซื้อแผ่นมาละ ขอจบ Bioshock ก่อน

tub's Photo tub 03 Nov 2008

ใครมีวิธีสร้างอาวุธเจ๋งๆ มะ บอกผมหน่อยซิ สู้กับตัวที่เหมือน Gear สีเหลืองไม่ค่อยได้เลย

หมูดำ's Photo หมูดำ 03 Nov 2008

Hunting Rifle + Perk Commando กะ Critical + Small Weapon 100 ครับ yoyo_73.gif
หัวกระจายครับ
Super Mutant ที่ว่าโหด โดนไปนัดเดียว ถึงกับปืนหล่นนะครับ ยิ่งAGLสูงๆนี่ APหลอดเดียว ตัวระเบิดแน่นอนครับ
ถ้าไม่อัพ Perk Commando ก็วิ่งสเตปเข้าไปใกล้ๆ แล้วอัดCombat Shotgunไปครับ แรงแบบเวอร์ๆๆๆ yoyo_24.gif

slowbeat's Photo slowbeat 03 Nov 2008

ถามอะไรก็ได้ใช่ปะครับ งั้นขอยืมแผ่นคุณเป๊กได้ไหมครับ b6b25dc6.gif

เดือนนี้โดน GOW2, COD:WW อีก กว่าจะได้เล่นคนอื่นเค้าก็คงจบกันไปหมดแล้ว

peXXeq's Photo peXXeq 03 Nov 2008

QUOTE (slowbeat @ Nov 3 2008, 05:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามอะไรก็ได้ใช่ปะครับ งั้นขอยืมแผ่นคุณเป๊กได้ไหมครับ b6b25dc6.gif

เดือนนี้โดน GOW2, COD:WW อีก กว่าจะได้เล่นคนอื่นเค้าก็คงจบกันไปหมดแล้ว

แหะๆ พอดี ผมมีอีกเครื่องไว้เล่นเกมส์พวกที่มันไม่ได้ออนไลน์น่ะครับ เลยมีเครื่องเล่น กุ๊กกู๋ 1 เครื่อง

คำถาม
ผมเพิ่งมาที่ เมือง Megaton มันมีคนขอ น้ำสะอาด จะไปหาที่ไหนให้ ตาลุงนี่ได้อ่ะครับ

hmashin's Photo hmashin 03 Nov 2008

ทำเควส The Power of Atom ที่ Megaton เลือกกู้ระเบิดจะได้บ้านใน Megaton หุ่นยนต์ในนั้นผลิตน้ำดื่มบริสุทธิ์ให้เราได้ครับ

teak007's Photo teak007 03 Nov 2008

ยังไม่ได้เล่นเรยครับผม yoyo_71.gif

ค่า Rad คืออะไรครับ แล้วมันจะทำให้เกิดอะไรครับ เห็นกินอาหารแล้วมันเพิ่ม

pockship's Photo pockship 03 Nov 2008

ผมเล่นเกมนี้บน PC เจอ fallout3.exe ERROR เข้าไป เซงเหมือนกัน ยังหาทางแก้ไม่ได้เลยยย T_T เล่นซักพักก็เด้งออกมา

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 03 Nov 2008

ใครก็ได้ ช่วยแปลคำย่อในเกมที งงมากๆ

soso's Photo soso 03 Nov 2008

QUOTE (peXXeq @ Nov 3 2008, 06:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แหะๆ พอดี ผมมีอีกเครื่องไว้เล่นเกมส์พวกที่มันไม่ได้ออนไลน์น่ะครับ เลยมีเครื่องเล่น กุ๊กกู๋ 1 เครื่อง

คำถาม
ผมเพิ่งมาที่ เมือง Megaton มันมีคนขอ น้ำสะอาด จะไปหาที่ไหนให้ ตาลุงนี่ได้อ่ะครับ

น้ำสะอาดถ้าเราเอามาจากใน Vault 101 ตอนแรกก็จะให้ได้ครับน้ำสะอาดชื่อไอเทม"Purified Water" แต่แนะนำว่า"ไม่ต้องให้" เพราะเราจะได้
Karma(ค่าความดี) เป็นสิ่งตอบแทนเท่านั้นเอง *ไม่มั่นใจว่าตัวนี้จะมีผลกับเควสภายหลังไหมนะครับ* yoyo_55.gif

นิดนึงพอให้แล้วผมไปคุยมันขออีกเลยเสียรมเลย 555 yoyo_71.gif

QUOTE (peXXeq @ Nov 3 2008, 08:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ค่า Rad คืออะไรครับ แล้วมันจะทำให้เกิดอะไรครับ เห็นกินอาหารแล้วมันเพิ่ม

ค่า Rad คือค่ากัมมันตรังสี ถ้ามีมากๆแล้วจะป่วย ครบ1000 ก็ dead space (ตาย)ครับ
ให้หมอรักษาได้ึครับค่านี้