`

Jump to content

พูดคุย Fallout 3 เชิญทางนี้เลยครับ

500 replies to this topic

#21 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 November 2008 - 11:01 PM

ร้านขายอาวุธ อยู่ตรงไหนบ้างครับ เดินหาที่เมือง megatron ไม่ยักเจอ

เห็นมันบอกว่าอยู่ข้างล่างๆ

#22 DaFunk

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 03 November 2008 - 11:54 PM

QUOTE (peXXeq @ Nov 3 2008, 11:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านขายอาวุธ อยู่ตรงไหนบ้างครับ เดินหาที่เมือง megatron ไม่ยักเจอ

เห็นมันบอกว่าอยู่ข้างล่างๆ

ขึ้นทางขึ้นขวาแรกก่อนถึง clinic ก็เจอละครับ yoyo_67.gif

#23 capashen

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 04 November 2008 - 12:44 AM

บทสรุปมาค่อยเล่น แบบว่ามึนมาก ข้ามเควสเยอะแบบไม่รู้ตัว
จะกลับก็คิดหนักไปไกลเหลือเกิน ถ้ามันมาค่อยเล่นใหม่
เล่นสาย int นึกว่าจะเก่ง มันมะช่วยอาไรเร้ยยย....
กินยาเก่งอย่างเดียว -*- กับเจรจาเควสติดตลอด

#24 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

• Royal Executive Members

Posted 04 November 2008 - 07:22 AM

มีวิธีดูแผนที่ให้ง่ายๆไหมครับ ดูแผนที่ยากเหลือเกิน..เวลาจะเดินหาเควส บางทีมีหลายชั้นไม่รู้เข้าชั้นไหน..

#25 dongyhotey

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Interests:Information or everything about games

Posted 04 November 2008 - 01:17 PM

ทำแต่เควสหลักและเควสย่อยกับเจ้าของร้านsupplyในmegatronเท่านั้นเอง มีที่ไหนไปรับเควสได้บ้างครับแนะนำหน่อยเพราะตอนนี้ทำแต่เควสหลักอย่างเดียวเลย เพราะเควสย่อยของร้านsupplyที่ให้ออกสำรวจพื้นที่ต่างๆทำจนหมดแล้วจนได้หนังสือเพิ่ม
ค่าเอาตัวรอดต่างๆมาแล้ว หลังจากนั้นก็หาเควสย่อยทำไม่ค่อยได้เลย

#26 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 November 2008 - 02:06 PM

เควสย่อย งงๆอะงับใครเซียนช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยงับเช่นเควสที่มานบอกให้ Remove soure fire ant มันให้เราทำไรอะงับ

#27 soso

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 04 November 2008 - 02:17 PM

QUOTE (dongyhotey @ Nov 4 2008, 01:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำแต่เควสหลักและเควสย่อยกับเจ้าของร้านsupplyในmegatronเท่านั้นเอง มีที่ไหนไปรับเควสได้บ้างครับแนะนำหน่อยเพราะตอนนี้ทำแต่เควสหลักอย่างเดียวเลย เพราะเควสย่อยของร้านsupplyที่ให้ออกสำรวจพื้นที่ต่างๆทำจนหมดแล้วจนได้หนังสือเพิ่ม
ค่าเอาตัวรอดต่างๆมาแล้ว หลังจากนั้นก็หาเควสย่อยทำไม่ค่อยได้เลย

ถ้าในmegatron ก็แนะนำ เควสที่รับกับ Lucy west ครับเจอได้ที่บาร์ ตอนเย็นๆมั้งไม่แน่ใจ
แล้วก็เควสที่รับกับนักบวชกับนายอำเภอครับ (เควส2คนนี้คล้ายๆกันแนะนำรับพร้อมกันเลย)

#28 soso

Posted 04 November 2008 - 02:52 PM

ืลืม ถ้าเล่นสายคนเลว ก็แนะนำเควสที่รับกับนายBurke ครับ แนะนำว่าไปคุยเล่นๆก่อนเลย ทำไม่ทำไว้ค่อยคิดก็ได้

#29 tub

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 November 2008 - 04:35 PM

QUOTE (soso @ Nov 4 2008, 02:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ืลืม ถ้าเล่นสายคนเลว ก็แนะนำเควสที่รับกับนายBurke ครับ แนะนำว่าไปคุยเล่นๆก่อนเลย ทำไม่ทำไว้ค่อยคิดก็ได้

อ้าว....ซวยเลย ผมจัดการมันซะหัวระเบิดไปแล้ว เพราะมันฆ่านายอำเภอ ผมฆ่าซะเลย ได้ค่า ความดี กับ ยึดปืนเก็บเสียงมันมา
แล้วทีนี้...จะรับเควศจากไหนได้ละเนี่ย yoyo_71.gif

#30 boonsom

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 04 November 2008 - 04:41 PM

ลองไปหน่อยเดียวเอง ต่อยเพื่อนผู้หญิงลงไปนอนเลย สะใจ yoyo_77.gif

#31 soso

Posted 04 November 2008 - 06:45 PM

QUOTE (tub @ Nov 4 2008, 04:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าว....ซวยเลย ผมจัดการมันซะหัวระเบิดไปแล้ว เพราะมันฆ่านายอำเภอ ผมฆ่าซะเลย ได้ค่า ความดี กับ ยึดปืนเก็บเสียงมันมา
แล้วทีนี้...จะรับเควศจากไหนได้ละเนี่ย yoyo_71.gif

ไม่เป็นไรครับเพราะเควสที่มันให้เราืทำจะเป็นการเปิดไปสู่การเข้าหอคอยแต่ถึงไม่ทำเค
วสนี้
เราก็สามารถหาทางเข้าได้อยู่ดี yoyo_67.gif

#32 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 November 2008 - 07:18 PM

perk นี่เลือกอะไรดีอ่ะครับ อันไหนเลือกแล้วคุ้มสุดครับ

#33 soso

Posted 05 November 2008 - 01:42 AM

QUOTE (soso @ Nov 4 2008, 02:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าในmegatron ก็แนะนำ เควสที่รับกับ Lucy west ครับเจอได้ที่บาร์ ตอนเย็นๆมั้งไม่แน่ใจ
แล้วก็เควสที่รับกับนักบวชกับนายอำเภอครับ (เควส2คนนี้คล้ายๆกันแนะนำรับพร้อมกันเลย)

ขอโทดด้วยครับเรื่องเควสนักบวชนี่ไม่มีนะครับ ผมเข้าใจผิดไปเอง พอดีตอนแรกเล่นของpcแล้วยังไม่เป็นเลยเข้าใจผิด
วันนี้มาเล่นของ 360 อ้าว มันไม่มีนิหว่า แฮ่ๆขอโทดทีครับ ส่วนเควสนายอำเภอ ถ้านายอำเภอตายรุสึกจะรับเควสต่อได้ที่
ลูกของเขา(สังเกตุนามสกุล) มั้งนะครับ เหมือนเคยอ่านเจออะ yoyo_71.gif
ผลตอบแทน คุ้มค่ามากๆครับแนะนำให้ทำตอนแรกๆเลย

Spoil ผลตอบแทนเควส นายอำเภอ megatron

ได้บ้านส่วนตัว1หลัง ตอนผมทำเลือกไม่เอาเงินนะครับมีไคเลือกเอาเงินแล้วได้บ้านด้วยบอกทีครับอยากรุ555

#34 soso

Posted 05 November 2008 - 01:53 AM

QUOTE (peXXeq @ Nov 4 2008, 07:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
perk นี่เลือกอะไรดีอ่ะครับ อันไหนเลือกแล้วคุ้มสุดครับ

ิอันนี้ผมว่าแล้วแต่ทักษะ ส่วนตัวของตัวเองอะครับว่าอยากเล่นแบบไหน ส่วนตัวแรกๆผมเลือก
Lady Killer- ความชอบส่วนตัว
Gun Nut - อันนี้ผมชอบเล่นปืนเล็ก+กับชอบซ่อมเองอยู่แล้ว
Educated - ทำให้ได้รับ skill point เพิ่มขึ้น 3 ทุกๆครั้งที่เลเวลอัพ (ถ้าจะอัพควรอัพตอนเวล4เลย)
Intense Training - อันนี้ก็ดีนะครับแต่เก็บไว้ใช้หลังๆก็ได้เผื่ออยากปลดล็อคperkที่ต้องการ AGI 6 แต่เรามี5เป็นต้น

#35 noialb

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 November 2008 - 01:17 PM

ไม่ปักหมุดเหรอครับ

fallout3 10 ปีทีรอคอยเลยน่ะครับ

#36 noialb

Posted 05 November 2008 - 01:38 PM

Perk

Daddy's boy/girl
ได้แต้มเพิ่มในสองทักษะ Science และ Medicine

Little leaguer
เพิ่มทักษะ Melee weapons และ Explosives

Gun nut
เพิ่มแต้มทักษะ Small guns และ Repair

Swift learner
ได้ประสบการณ์เพิ่มขึ้น จากทุกอย่าง

Thief
เพิ่มแต้มทักษะ Sneak และ Lockpick

Ladykiller/blackwidow
สร้างความเสียหายให้กับเพศตรงข้ามเยอะกว่าปกติและ เวลาคุยกับพวกหล่อน จะมีตัวเลือกตอบพิเศษอยู่

Bloody mess
ทุกอย่างจะตายอย่างสยดสยองขึ้น การโจมตีของเราสร้างความเสียหายได้เยอะขึ้น

Intense training
เพิ่มแต้ม พิเศษ 1แต้ม ใน Special

(ผิดพลาดประการใดขออภัย)

#37 peXXeq

เซียนเกม

Posted 05 November 2008 - 04:37 PM

อืม ขอปักหมุดด้วยคนนะ

ถามครับ หลังจากเราxxx้ระเบิดได้แล้ว เห็นว่า เราได้บ้านมา 1 หลัง

แล้วมันหลังไหนล่ะครับ หาไม่เจอ

#38 peXXeq

เซียนเกม

Posted 05 November 2008 - 04:43 PM

เจอแล้วก๊าาบ วนอยู่ตั้งนาน

#39 noialb

Posted 05 November 2008 - 05:29 PM

QUOTE (peXXeq @ Nov 5 2008, 04:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจอแล้วก๊าาบ วนอยู่ตั้งนาน

ต่อด้วย ก็ moira ^-^

#40 Fehn

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 November 2008 - 05:30 PM

จะได้มีคนช่วยกันเล่นเยอะ ๆ หน่อย เกมมันน่าจะสนุกนะถ้าเล่นเป็น ตอนนี้มันไม่สนุกสำหรับผมอ่ะ อัพสกิล Perk คุยเรื่องเควสท์ อะไรประมาณนั้น.........