`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

[Update] ข่าวหนัง โปรเจ็คต์ซูเปอร์ฮีโร่ของ...

rbgel's Photo rbgel 18 Oct 2008

+Marvel ประกาศสร้างหนังฮีโร่ใหม่ 4 เรื่องรวด!+

+สำหรับคนที่ตามข่าวมาตลอด คงจะพอทราบนะคะว่า ในปี 2010 และ 2011 เราได้จะดูหนังฮีโร่จาก Marvel Entertainment กันถึง 4 เรื่องแบบจุใจกันเลยทีเดียวค่ะ โดยทั้ง 4 เรื่องนั้นมีทั้ง Iron Man 2 , Thor , The First Avenger : Captain America และ The Avengers! ค่ะ

+ซึ่งทาง Marvel Entertainment ได้ประกาศถึงโปรเจคใหม่เหล่านี้ ผ่านทางการประชุมผู้ถือหุ้นไตรมาสแรกของทางบริษัท . . พร้อมกันนี้ Marvel ยังได้แถลงข่าวถึงความสำเร็จสำหรับหนังเรื่องแรกที่ Marvel ได้ทุ่มทุนสร้างเองอย่าง Iron Man ที่เปิดตัวสูงถึง $104.2M ในอเมริกา . . และเมื่อรวมกับตลาดต่างประเทศ Iron Man รับไปแล้วถึง $201 ล้าน ซึ่งหลังจากความสำเร็จในทุกๆทางของ Iron Man นั้นทำให้ Marvel มีความมั่นใจกับหนังเรื่องต่อๆไปที่กำลังจะประกาศสร้างขึ้นมาทันทีค่ะ

+โดยมีข่าวลือหนาหูมาก่อนหน้านี้แล้วว่าจะมีการสร้าง Iron Man 2 และข่าวลือนี้ก็ได้เป็นความจริงหลังจาก Marvel ได้กำหนดวันฉายของ Iron Man 2 ไว้เป็นหนังเปิดฤดูกาลฉาย Summer 2010 คือวันที่ 30 April 2010 ค่ะ

+เรื่องต่อมา Marvel ได้กำหนดวันฉาย 4 June 2010 ไว้สำหรับเรื่อง Thor โดยมี Matthew Vaughn (Stardust) มาเป็นผู้กำกับค่ะ . . Thor เป็นหนึ่งในการ์ตูนยอดฮิตชื่อดังของมาร์เวลในช่วงปี 1962 ค่ะ โดยดัดแปลงมาจากตำนานพระเจ้าของชาวสแกดิเนเวียน ที่ถูกส่งมาเพื่อปกป้องมวลมนุษยชาติ โดยมีพลังเป็นพายุและสายฟ้า และมีค้อนเป็นอาวุธค่ะ (ข่าวว่าใน Iron Man 2 จะมีการแนะนำตัวละคร Thor ด้วยค่ะ . . ส่วนจะเป็นยังไง ต้องติดตามต่อไปจ้า ตั้งปี 2010 นู่นน)

+มาในปี 2011 Marvel ได้กำหนดวันฉายของฮีโร่ชื่อดัง (มากๆ) The First Avenger : Captain America (ชื่ออย่างไม่เป็นทางการ) ไว้ในวันที่ 6 May 2011 โดยจะเล่าถึงความเป็นมาและจุดกำเนิดของ Steve Rogers ทหารที่ถูกเซรุ่มจนทำให้เค้ากลายเป็นซูเปอร์โซลเย่อร์ Captain America ค่ะ

+และตามมาด้วยโปรเจ็คต์สุดยอด หนังรวมดาวเหล่าซูเปอร์ฮีโร่ทั้ง Iron Man, Thor, Captain America และเหล่าฮีโร่ต่างๆ ในThe Avengers ค่ะ (ถ้าใครรอชม Iron Man ถึง End Credit ก็คงจะทราบดี) ที่วางโปรแกรมฉายไว้ในเดือน July 2011 ค่ะ

+และในการประชุมนั้น David Maisel (Marvels' Executive Vice President) ได้พูดถึงหนังฮีโร่ชื่อดังอีก 2 เรื่องคือ Hulk และ Spider-Man 4 อีกด้วย "เราชัดเจนที่จะดำเนินการสร้าง Hulk เรื่องต่อไป และสำหรับ Spider-Man 4 ผมยังไม่สามารถให้ความคืบหน้าใดๆได้ มันอยู่ในช่วงของการพัฒนาและทุกคนก็ตื่นเต้นกับ Spider-Man 4"

+คาดว่าเร็วๆนี้ ทางมาร์เวลน่าจะมีการประกาศการวางตัวนักแสดง ว่าใครจะมารับบทเป็น Thor, Captain America รวมถึงตัวละครอื่นๆในหนังแต่ละเรื่องค่ะ ซึ่งคนที่จะมารับบท Thor หรือ Captain America ก็น่าจะเซ็นสัญญาแสดงควบ The Avengers ไปด้วยเลย ซึ่งถ้ามีความคืบหน้าใหม่ๆ จะมาอัพเดทข้อมูลให้ทราบกันต่อไปค่ะ

+บางทีจุดกำเนิดของ Captain America อาจจะถูกแนะนำผ่านใน Incredible Hulk ไปแล้วก็เป็นได้

+อย่างที่เกริ่นมาข้างต้นนะคะ ว่าช่วงนี้กระแสหนังซุปเปอร์ฮีโร่ของทางฝั่ง Marvel มาแรงมากๆ หลังที่ได้ประกาศโปรเจคใหม่ 4 เรื่องรวด ซึ่งหนึ่งในนั้นคือเรื่อง Captain America โดยประจวบเหมาะกับทาง Universal ได้ปล่อยภาพชุดใหญ่ของ The Incredible Hulk หนังซุปเปอร์ฮีโร่อีกเรื่องประจำปีนี้ มายั่วน้ำลายเหล่าบรรดาคอหนัง . . และหนึ่งในภาพชุดนี้ได้เปิดเผยเซรุ่มที่ จะ เคยใช้เป็นจุดกำเนิดของ Captain America อีกด้วยค่ะ . . และนี่ก็คือเซรุ่มที่ถูกพูดถึงค่ะ

+โดยเฉพาะแค่ใน Iron Man และ The Incredible Hulk นั้น ก็มีฉากที่เกี่ยวเนื่องเชื่อมต่อระหว่างกันแล้วค่ะ รวมถึงยังมีโปรเจ็คต์ในอนาคตอย่าง Captain America ก็ไปปรากฎแว็บๆทั้งใน Iron Man และ The Incredible Hulk มาแล้วเช่นกัน รวมถึง Thor ก็จะถูกแนะนำให้แฟนหนังรู้จักครั้งแรกใน Iron Man 2 อีกด้วย . . หากยังจำกันได้ ว่าครั้งหนึ่งตูนเคยลงภาพโล่ของ Captain America ที่ได้ไปแอบโผล่แว็บๆในฉากหนึ่งของ Iron Man มาแล้วค่ะ . . สังเกตใต้แขนขวาของ Tony Stark นะคะ

+และใน The Incredible Hulk นั้น Tony Stark ก็ไปร่วมแจมด้วยเช่นกัน+

+และที่เรียกเสียงฮือฮาได้พอสมควร ก็คือฉากหนึ่งใน deleted scenes จาก DVD ของ The Incredible Hulk ที่มีฉากที่เป็นภาพของ Captain America ถูกฝังอยู่ภายใต้ภูเขาน้ำแข็งด้วยค่ะ

+เห็นกันหรือเปล่า+

+ร่างของ Captain America อยู่ที่นี่+

+เอ้า . . สว่างขึ้นมาอีักหน่อย+

+หากใครสงสัยว่าเรื่องราวของ Captain America ที่เกิดในช่วงสงครามโลกครั้งที่สอง แล้วจะทำให้เชื่อมโยงใน The Avengers ได้ยังไง นี่คือคำตอบค่ะ . . ซึ่งก็คาดว่า ในขณะนี้ทาง Marvel พยายามจะเชื่อมเรื่องราวของเหล่าซุปเปอร์ฮีโร่ไว้ด้วยกันทั้ง Iron Man, Hulk รวมถึง Captain America และ Thor เพื่อไปสู่โปรเจคท์หนังรวมซุปเปอร์ฮีโร่ The Avengers ต่อไปนั่นเองค่ะ . . .

Note - หนังที่สร้างจากการ์ตูน ไม่จำเป็นต้องเหมือนการ์ตูนเป๊ะทุกอย่างนะคะ . . สามารถเปลี่ยนแปลงรายละเอียดบางอย่างได้ หากจะเป็นทางให้สร้างภาคต่อทรงคุณค่าให้กับสตูดิโอได้ค่ะ

+ yoyo_55.gif การ์ตูน ~ รายงาน yoyo_55.gif +

+ข้อมูลหนัง และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://bighead.exteen.com/20081013/captain...credible-hulk-2 ค่ะ

Edited by rbgel, 01 June 2009 - 07:34 PM.

sax's Photo sax 18 Oct 2008

แงๆ แล้วปี 2009 ไม่มีหนังซุปเปอร์ฮีโร่เลยเหรอ พี่ตูน T T

xeon's Photo xeon 18 Oct 2008

QUOTE (rbgel @ Oct 18 2008, 06:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+และที่เรียกเสียงฮือฮาได้พอสมควร ก็คือฉากหนึ่งใน deleted scenes จาก DVD ของ The Incredible Hulk ที่มีฉากที่เป็นภาพของ Captain America ถูกฝังอยู่ภายใต้ภูเขาน้ำแข็งด้วยค่ะ

ตาดีจริงๆ เวลาผมดูหนังไม่ค่อยได้สังเกตุเห็นอะไรที่แปลกๆอย่างนี้เลย

rbgel's Photo rbgel 18 Oct 2008

[center]
QUOTE (sax @ Oct 18 2008, 06:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แงๆ แล้วปี 2009 ไม่มีหนังซุปเปอร์ฮีโร่เลยเหรอ พี่ตูน T T

+หนังซูเปอร์ฮีโร่ Watchmen ของแซ็ค สไนเดอร์ ผู้กำกับ 300 + X-Men Origins : Wolverine + Transformers 2 : Revenge of the Fallen (ซุปเปอร์ โรบอท อิ อิ) ไงคะ

+Prince of Persia : The Sands of Time (ฮีโร่แขก) ด้วยจ้า กำหนดฉายซัมเมอร์จ้า

PingKo's Photo PingKo 18 Oct 2008

อยากดู Captain America จะรอ ร๊อ รอ

ipbpower's Photo ipbpower 18 Oct 2008

แจ่มครับ

the red's Photo the red 18 Oct 2008

มีข่าวนิดๆหน่อยๆของIron manด้วยนะ ว่าเทอร์เรนซ์ ฮาเวิดร์ที่รับบทเล่นจิม โร้ดส์ เพื่อนของโทนี่สตาร์ค และจะได้เป็นWarmachineไม่รับเล่นต่อแล้ว โดยจะให้ดอน ชีเดิล(Ocean's 11,Hotel Rawanda)มารับบทแทน
ผมว่าชีเดิลเป็นหนังแสดงที่ดีก็จริงนะ แต่รู้สึกมันไม่ค่อยเข้ากับบุคคลิกของเค้าเท่าไหร่(ผมติดภาพเค้ากับบทเซอร์ๆ ไม่ค่อยเนี๊ยบและไฮโซมากกว่า) และดูไม่สวมทับกับจิม โรดคนเดิมเท่าไหร่

อ่ะ แล้สตูนอัพข่าวนี้ไปรึยัง ตอนนี้หนังจากเกมClock Towerนั้นได้ตัวแสดงบทนำหลักแล้ว นั่นก็คือมิลล่า โจโววิชมาแสดงเป็นตัวเอกของเรื่อง
ซึ่งเป็นอีกหนึ่งคนที่ผมว่าคนดูน่าจะติดภาพของสาวแกร่งเหนือมนุษย์ไปแล้ว(5th element,RE series,Ultraviolet)ดูไม่น่าจะเวิคร์เท่าไหร่

เลยทำให้ผมนึกไปถึงฮิลราลี่ สแสวง(ป้าแสวง 555) จากที่เธอเคยเล่นหนังอย่างKarate Kid,about a boy,million dollar babyมาก่อน
แล้วพอเธอไปเล่นหนังรักๆหวานๆซึ้งๆอย่างPS.I love Youแล้วรู้สึกว่ามันไม่ใช่อ่ะกิ๊บ มันไม่ใช่(แล้วแถมยังมีลีโอไนดัสมาเป็นพระเอกอีกด้วย)

harts's Photo harts 18 Oct 2008

แล้ว ไม่ได้รวมกับ hulk ด้วยหรอครับ เห็นตอนจบ มันมาคุยกัน อะ iron man กับ hulk

QUOTE (the red @ Oct 18 2008, 08:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีข่าวนิดๆหน่อยๆของIron manด้วยนะ ว่าเทอร์เรนซ์ ฮาเวิดร์ที่รับบทเล่นจิม โร้ดส์ เพื่อนของโทนี่สตาร์ค และจะได้เป็นWarmachineไม่รับเล่นต่อแล้ว โดยจะให้ดอน ชีเดิล(Ocean's 11,Hotel Rawanda)มารับบทแทน
ผมว่าชีเดิลเป็นหนังแสดงที่ดีก็จริงนะ แต่รู้สึกมันไม่ค่อยเข้ากับบุคคลิกของเค้าเท่าไหร่(ผมติดภาพเค้ากับบทเซอร์ๆ ไม่ค่อยเนี๊ยบและไฮโซมากกว่า) และดูไม่สวมทับกับจิม โรดคนเดิมเท่าไหร่

+ตูนคิดเหมือนพี่เดอะ เร้ดเลยค่ะ คุณดอน เชียเดิลแกไม่ค่อยมีมาดซูเปอร์ฮีโร่เท่าไหร่ แต่ขนาดโรเบิร์ต ดาวนีย์ จูเนียร์ทำเป็น Iron ได้เลยเนาะ คุณเชียเดิลเธออาจจะทำได้ดีก็ได้ (มั้ง) คะ . . แหะ แหะ

QUOTE (the red @ Oct 18 2008, 08:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่ะ แล้สตูนอัพข่าวนี้ไปรึยัง ตอนนี้หนังจากเกมClock Towerนั้นได้ตัวแสดงบทนำหลักแล้ว นั่นก็คือมิลล่า โจโววิชมาแสดงเป็นตัวเอกของเรื่อง
ซึ่งเป็นอีกหนึ่งคนที่ผมว่าคนดูน่าจะติดภาพของสาวแกร่งเหนือมนุษย์ไปแล้ว(5th element,RE series,Ultraviolet)ดูไม่น่าจะเวิคร์เท่าไหร่

เลยทำให้ผมนึกไปถึงฮิลราลี่ สแสวง(ป้าแสวง 555) จากที่เธอเคยเล่นหนังอย่างKarate Kid,about a boy,million dollar babyมาก่อน
แล้วพอเธอไปเล่นหนังรักๆหวานๆซึ้งๆอย่างPS.I love Youแล้วรู้สึกว่ามันไม่ใช่อ่ะกิ๊บ มันไม่ใช่(แล้วแถมยังมีลีโอไนดัสมาเป็นพระเอกอีกด้วย)

+ข่าว Clock Tower ยังไม่ได้อัพค่ะ เห็นว่าเพิ่งวางตัวน่ะค่ะ รูปก็ยังไม่มีประกอบ เลยยังไม่ได้ลงจ้ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif พี่เดอะเร้ดพูดถึงพอดีเลย งั้นแปะข่าวไปด้วยเลยค่ะ

+CLOCK TOWER+

+หลังจาก Resident Evil ทั้งสามภาค มิลล่า โจโววิชสนใจจะเข้าสู่โลกของหนังที่สร้างจากแฟรนไชส์วีดิโอเกมดังอีกครั้งใน Clock Tower โดยเธอจะรับบทประกบบริททานี่ สโนว์ โดยจะเป็นเรื่องราวของฆาตกรร้ายที่ชื่อว่ามนุษย์กรรไกร ซึ่งใช้กรรไกรยักษ์ฆ่าคน และสนุกในการไล่ล่าเหยื่อ อลิสสา แบรอน (สโนว์) ซึ่งเป็นนางเอกของเรื่อง จึงต้องหาทางเอาตัวรอดจากการถูกตามล่า พร้อมกับๆ ไขปมปริศนาของครอบครัวค่ะ (พล็อตง่ายๆ ไม่ซับซ้อนดีค่ะ)

+หนังมีกำหนดเปิดกล้องพฤศจิกายนนี้ จากบทของเอริก พอพเพน และ กำกับโดยมาร์ติน ไวสซ์ ซึ่งทั้งคู่เคยร่วมงานกันใน The Hills Have Eyes II (โชคดีที่ตายก่อน 2) มาแล้วจ้า yoyo_55.gif yoyo_55.gif

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 18 Oct 2008

ผมจะรอดูเรื่อง Prince of Persia : The Sands of Time นี่ก่อนเลยล่ะครับ

เพราะชอบมาก เกมส์ก็ยาก ดูซิว่าหนังจะเป็นยังไง

kem's Photo kem 18 Oct 2008

โอย อ่านแล้วยิ่งอยากดูมากๆ
รอไป 2 ปี

Burm's Photo Burm 18 Oct 2008

แล้วที่ว่า edward norton ไม่เผาผีกับ marvel นี่จริงมั้ยครับ
งี้ avengers ก็มีแต่ cg ของ hulk น่ะสิ

nanva's Photo nanva 18 Oct 2008

ปีหน้ามีหนังน่าดูทั้งนั้นเลย ซูเปอร์ฮีโร่ ยกขบวน yoyo_37.gif

nonbindil's Photo nonbindil 19 Oct 2008

แหล่มๆทั้งนั้น

ekbee's Photo ekbee 19 Oct 2008

กัปตันเอ โดนฝังแบบนั้น ไม่ตายไปแล้วเหรอครับน่ะ

Batman Begins's Photo Batman Begins 19 Oct 2008

จะรอชม yoyo_24.gif

atta29's Photo atta29 19 Oct 2008

ขอบคุณสำหรับข่าวคราวต่างๆครับ

t.EXIT's Photo t.EXIT 19 Oct 2008

แล้วไอ้แมงปอแมน ของผมจะได้มีเอี่ยวกับใครมั้ยครับ
ปลื้มมาก

DraKenZ 360's Photo DraKenZ 360 19 Oct 2008

Price of Persia นี่พลาดไม่ได้อย่างแรงเลยครับ หุหุ

onejap's Photo onejap 19 Oct 2008

เทอร์เรนซ์ ฮาเวิดร์ ต้องการเล่นต่อไม่ใช่เหรอครับ แต่มีปัญหาเรื่องการเงินอะไรสักอย่างนี่แหละ เลยต้องเปลี่ยนนักแสดง
ประกอบกับ War Machine จะมีบทบาทมากในภาคต่อไป
เลยเปลี่ยนนักแสดง โดยใช้นักแสดงที่เคยได้ออสการ์ครับ (จะสังเกตเห็นได้ว่าดาราเรื่องนี้ระดับออสการ์กันทั้งนั้น)
ดาวนี่ย์เอง ความจริงควรจะดังตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ ดันเป็นโรคสุราเรื้อรัง+ปัญหายาเสพติดเสียก่อน เลยโดนแบนไปนานเลย พึ่งจะกลับมาดังเพราะเรื่องนี้นี่แหละ

ปล.ตามบทที่ลือกันออกมาแล้ว ในภาค 2 คือสตาร์กจะเป็นโรคพิษสุราเรื่อรัง และต้องสู้กับตัวเองในการเลิกเหล้าครับ (เหตุผลหนึ่งที่เลือกดาวนี่ย์มารับบทสตากท์ เพราะตัวเขาเคยติดเหล้าจริงๆด้วยนี่แหละ) โดยระหว่างนั้นจะได้ War Machine มาปกป้องโลกแทนครับ แต่พลอตหลักใครเป็นตัวร้ายกำหนดไปแล้วด้วย แต่ยังไม่เผยว่าเป็นใครครับ
ปล2. ผมว่าในการตูน War Machine เก่ง+ โหด กว่า Ironman อีก อาวุธหนักเพียบบบบ