`
←  RPG Corner
Logo
»

พูดคุย Fable2 รวมถึง Conten Knothole Islan...

nat9's Photo nat9 20 Oct 2008

QUOTE (ryangolf @ Oct 20 2008, 08:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วเล่น ออนไลน์กันนี่ต้องรอ 21 ตค. แผ่นแท้ออกก่อนเหรอครับ ถึง DLC ได้ครับ ช่วงนี้จะได้เล่นเกมอื่นรอก่อน เกมเยอะจริง ๆ

ถูกต้องคร๊าบ รอไม่เกิน สองวันครับ

gvirus's Photo gvirus 20 Oct 2008

อะไรมันก็โอเคนะครับ ทำไมตาตัวละครถึงแข็งทื่อซะอย่างนั้น เหมือนเอาเม็ดลำใยไปแปะอยู่ ไม่มีแววตาเลย อารมณ์เดียวตลอด

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 20 Oct 2008

ดูดีๆนะครับ ตาเหล่อีกต่างหาก yoyo_77.gif

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 20 Oct 2008

ใครว่างๆ ลองหาคน trade ของดูหน่อยได้มั้ยครับ เห็นเหมือนมีฟังก์ชั่นส่งของให้เพื่อน เมื่อวาน จะเอาขวานดูดเลือดให้โอ๋แนท ปรากฏวิ่งหายไปไหนไม่รู้ yoyo_71.gif

QUOTE (MusTanGZ @ Oct 20 2008, 11:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครว่างๆ ลองหาคน trade ของดูหน่อยได้มั้ยครับ เห็นเหมือนมีฟังก์ชั่นส่งของให้เพื่อน เมื่อวาน จะเอาขวานดูดเลือดให้โอ๋แนท ปรากฏวิ่งหายไปไหนไม่รู้ yoyo_71.gif

ส่งมาด่วน ปี ศาจ นัท
ส่งได้น่ะ เพราะ อีตา เม่น ส่งปลาทูเน่า มาให้ผมครับ
Edited by nat9, 20 October 2008 - 02:28 PM.

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 20 Oct 2008

ส่งของ ตรงไหน ยังไงอ่ะครับ หาคําสั่งไม่เจอ

shockerfish's Photo shockerfish 20 Oct 2008

ทีแรกไม่รูว่ากินเนื้อมากๆมันจะอ้วน

ปล. ถ้าอยากให้ตัวมันผอมๆ ทำงัยครับ ดูที่ค่า stat ที่ fatมัน -19 ก็ยังไม่ผอม กินผักที่fat-5% หลายอันแล้ว yoyo_71.gif

libertica's Photo libertica 20 Oct 2008

ลองปรับเวลาเล่นละครับ เงินขึ้นจริงๆด้วย รวยเลย yoyo_55.gif
แต่ทำไมได้แค่ปี2025เอง น่าจะได้ถึงปี9000 yoyo_77.gif

nuitoo's Photo nuitoo 20 Oct 2008

ถ้าอยากให้ตัวผอมทำไงหรอครับ

แล้วค่า Good ทำไงถึงจะเพิ่มครับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 20 Oct 2008

ใครก็ได้ รบกวนสปอย ร่างมารหญิง และ ร่างดีหญิงให้ฟังหน่อยสิครับ
มันจะตัวใหญ่มั้ยอะ น่าเกลียดปะ

เคลือบสปอยด้วยเด้อครับ ขอบคุณ

แย่แล้วครับ ผมโดน บังคับ ให้กินลูกไก่ ห้าตัว เริ่มกลายเป็นมารแว้ว ว วไม่อยากเป็น อย่าบังคับ กันจิ yoyo_33.gif

mennie's Photo mennie 20 Oct 2008

QUOTE (nat9 @ Oct 20 2008, 05:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แย่แล้วครับ ผมโดน บังคับ ให้กินลูกไก่ ห้าตัว เริ่มกลายเป็นมารแว้ว ว วไม่อยากเป็น อย่าบังคับ กันจิ yoyo_33.gif

เล่นไปไกลถึงลูกไก่แล้วหรือนี่

ผมกะว่าได้แท้มาจะเล่นใหม่เลย

ปลาเน่าที่ให้ไปน่ะ เก็บให้ดีๆนะ yoyo_77.gif

บางเควสเล่นๆไปไม่รู้ว่ามันจะทําให้เราเป็นคนไม่ดี รับเควสไปแล้ว ส่งเควสปุ๊บเซฟเองเลย ทําไรไม่ได้ แค่ส่ง จม.รัก ไม่น่าเลย yoyo_33.gif

hmashin's Photo hmashin 20 Oct 2008

แหม คุณป๋อมไม่น่าฆ่าคนเหมือนผมเลย เควสบ้าอะไรก็ไม่รู้ มีแต่เสียเปรียบ กับ เสียเปรียบ

-edit-
โชว์ล่ำตีดาบมากเกินไป ระวังเกย์ตามจีบรังควาญ ว่าแต่มีใครลองทำงานถึงระดับ 5 รึยังครับ มันได้อะไรมากกว่าเงินมั้ย
จริง ๆ เกมนี้ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องขัดสนเงินทองนะ ผมทำงานเลเวล 4 ได้เงินเพียบเลย พอซื้ออาวุธดี ๆ กับ ซื้อร้านเล็ก ๆ ได้หลายร้าน แต่พวกร้านใหญ่ ๆ แบบร้านตีดาบนี่ซื้อไม่ไหวแฮะ
Edited by hmashin, 20 October 2008 - 07:14 PM.

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 20 Oct 2008

วิธี Trade ของ ก็ กด LT ล๊อกดวงวิญญาณ แล้วกด A จะมีเมนูมาให้เลือกครับ

QUOTE (9th TEARDROP @ Oct 20 2008, 05:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครก็ได้ รบกวนสปอย ร่างมารหญิง และ ร่างดีหญิงให้ฟังหน่อยสิครับ
มันจะตัวใหญ่มั้ยอะ น่าเกลียดปะ

เคลือบสปอยด้วยเด้อครับ ขอบคุณ

ร่างดีหญิง จะเป็นรอยร้าวตามตัวแล้วเป็นสีสะท้อนแสง(บางทีก็เรืองแสงเช่นกัน)ถ้านึกไม่
ออกให้นึกถึง Too Human ครับ และจะมี Halo บนหัวด้วยครับ

จะตัวใหญ่มั้ยขึ้นอยู่กะว่าอัพ skill ที่ 2 ของหมวด Str ไปมากเท่าไรครับ(ผมลืมชื่อสกิล 'โทษทีครับ) กินเนื้อมากก็อ้วนเช่นกัน แต่สามารถกินผักให้ผอมได้

วิธีหาเงินถ้าไม่อยากไปยุ่งกับเวลา ผมแนะนำไปเป็นบาร์เทนเดอร์นะ ถ้าจำไม่ผิด 5 ดาว แล้วทำต่อเนื่องได้เกิน 30+ จะได้เงินประมาณ 1150 ต่อครั้งอ่ะครับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 20 Oct 2008

QUOTE (MusTanGZ @ Oct 20 2008, 07:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วิธี Trade ของ ก็ กด LT ล๊อกดวงวิญญาณ แล้วกด A จะมีเมนูมาให้เลือกครับ

ร่างดีหญิง จะเป็นรอยร้าวตามตัวแล้วเป็นสีสะท้อนแสง(บางทีก็เรืองแสงเช่นกัน)ถ้านึกไม่
ออกให้นึกถึง Too Human ครับ และจะมี Halo บนหัวด้วยครับ

จะตัวใหญ่มั้ยขึ้นอยู่กะว่าอัพ skill ที่ 2 ของหมวด Str ไปมากเท่าไรครับ(ผมลืมชื่อสกิล 'โทษทีครับ) กินเนื้อมากก็อ้วนเช่นกัน แต่สามารถกินผักให้ผอมได้

วิธีหาเงินถ้าไม่อยากไปยุ่งกับเวลา ผมแนะนำไปเป็นบาร์เทนเดอร์นะ ถ้าจำไม่ผิด 5 ดาว แล้วทำต่อเนื่องได้เกิน 30+ จะได้เงินประมาณ 1150 ต่อครั้งอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ชักไม่เข้าท่าละ มีวงแหวนบนหัว - -" แล้วร่างมารหญิงล่ะ ใครรู้มั่ง เท่มั้ย

Maniac13's Photo Maniac13 20 Oct 2008

อยากเล่นจัง....แต่ไม่มีความรู้อะไรเกี่ยวกับเกมนี้เลยครับ เป็น ex ของ 360 คงเก็บแหละ

[/quote]

จนป่านี้ เข้าไปที่บาร์เบียร์แล้ว แต่ไม่ยักกะได้งานทำ งง yoyo_71.gif

QUOTE (nat9 @ Oct 20 2008, 08:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>

จนป่านี้ เข้าไปที่บาร์เบียร์แล้ว แต่ไม่ยักกะได้งานทำ งง yoyo_71.gif

เข้าไปที่หน้า quest จะมีแจ้งใว้ครับว่า Job อะไรสามารถทำๆได้บ้างในตอนนี้ ถ้าไม่มีอะไรต้องการ ก็ไปที่เตียงเลยครับ นอนไปเลย 7 วัน ยังไม่มีก็นอนอีก นอนให้แก่ไปเลย yoyo_67.gif

งานรับหน้าบาร์นะลุง เข้าไปในบาร์ทำไม yoyo_77.gif

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 20 Oct 2008

เอ่อไม่เก่งENGรับเควสมางง?อีกดีที่มีแสงตามทางให้เดิน yoyo_73.gif เกมสนุกมากแต่รู้สึกเกมไม่ค่อยลื่นเท่าไร