`

Jump to content

พูดคุย Fable2 รวมถึง Conten Knothole Islandt ทางนี้เลยครับ

572 replies to this topic

#21 omegaohm

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 October 2008 - 08:58 AM

ขอเล่น light side ก่อนละกัน ไม่อยากทรมานใจเหมือน dark side ภาค 1

#22 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 October 2008 - 10:09 AM

QUOTE (Bigpao @ Oct 19 2008, 10:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ Save หายหมดเลย yoyo_33.gif

เกมนี้ออนไลน์ Co-op ได้ 2 คนพร้อมกันเลยใช่ป่ะครับ แล้วมันช่วยกันเล่นแบบไหนครับ เหมือนเกียร์1 เลยไหม ที่เราเล่นเนื้อเรื่องเราอยู่ แล้วก็ชวนเพื่อนมาร่วมลุย แล้วก็แชร์ประสบการณ์ แบ่งเงิน แบ่งของกันเอาเองอ่ะครับ

เกมนี้เล่นผ่านยากไหม แบบว่า กลัวรายละเอียดเยอะจัด เพราะเห็นเป็นเกมฝรั่ง แล้วก็อิสระสูงมาก มีสกิลให้อัพมั้งป่าวครับ

แล้วถ้าไม่ออนไลน์ แต่จะเล่นกับเพื่อน 2 คนทำไงอ่ะครับ ในจอเดียวกัน หรือว่าต้องแยกเครื่องแล้ว แลน เอาเอง

ขอบคุณครับ

ปล. จริงๆอยากเล่นนะ แต่ก็ต้องหาเพื่อนเล่นก่อน แต่ยังไงก็ค่อยว่ากัน ตอนนี้เกมที่จะซื้อเยอะมาก

#23 NiCK

Piracy is a crime

• High Royal Executive Members
  • Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 19 October 2008 - 10:43 AM

QUOTE (hyde @ Oct 19 2008, 10:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมนี้ออนไลน์ Co-op ได้ 2 คนพร้อมกันเลยใช่ป่ะครับ แล้วมันช่วยกันเล่นแบบไหนครับ เหมือนเกียร์1 เลยไหม ที่เราเล่นเนื้อเรื่องเราอยู่ แล้วก็ชวนเพื่อนมาร่วมลุย แล้วก็แชร์ประสบการณ์ แบ่งเงิน แบ่งของกันเอาเองอ่ะครับ

เกมนี้เล่นผ่านยากไหม แบบว่า กลัวรายละเอียดเยอะจัด เพราะเห็นเป็นเกมฝรั่ง แล้วก็อิสระสูงมาก มีสกิลให้อัพมั้งป่าวครับ

แล้วถ้าไม่ออนไลน์ แต่จะเล่นกับเพื่อน 2 คนทำไงอ่ะครับ ในจอเดียวกัน หรือว่าต้องแยกเครื่องแล้ว แลน เอาเอง

ขอบคุณครับ

ปล. จริงๆอยากเล่นนะ แต่ก็ต้องหาเพื่อนเล่นก่อน แต่ยังไงก็ค่อยว่ากัน ตอนนี้เกมที่จะซื้อเยอะมาก

ถ้าไม่ชอบ Action RPG ผ่านไปก่อนเลยครับ เกมส์นี้รายละเีอียดเยอะ แต่สู้พวก Oblivion ไม่ได้ Fable 2 ต้องมีเวลาเล่นหน่อยถึงจะสนุกครับ
ไม่ต้อง Co-Op ก็เพลินแล้ว เนื้อหาเกมส์เล่นไม่ยาก ง่ายๆ ถ้าเล่นแผ่นแท้แล้วมีเกมส์อื่นที่อยากเล่นมากกว่าแนะนำให้รอ

#24 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 October 2008 - 11:30 AM

ภาคนี้เล่นเป็นผู้หญิงได้ไหมครับ

#25 mennie

เซียนเกม

Posted 19 October 2008 - 12:18 PM

เวลาเล่นหมดไปกับเดอะซิมครับเกมนี้

หลังจาก ...... เมียไปทีแบบใส่ถุง ทำไงเมียก็ไม่มา ..... อีกทีเลย เซ็งเป็ด

เดี๋ยวย้ายเมืองหาเมียเป็นเกย์ดีก่า จีบติดคนนึงละ

#26 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 19 October 2008 - 12:52 PM

QUOTE (kumagift @ Oct 19 2008, 11:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาคนี้เล่นเป็นผู้หญิงได้ไหมครับ

ได้ครับ yoyo_79.gif

#27 rumc

• Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 19 October 2008 - 03:39 PM

ใครเล่นแล้ว ขอคำยืนยันด้วยคร๊าบบ เกมส์นี้ Co-op ได้มั้ยครับ!!??

คือกะลังตัดสินใจอยู่ ถ้าได้ จะได้ซื้อสองแผ่นมาให้น้อง > < ...(กลัวซื้อแล้วแป๊ก) ภาค 1 ผมก็เล่นนะ... เป็น A/RPG ที่ เยี่ยมยอดมากกกกกกกกกกๆๆๆๆ สุดยอดจริงๆ...เป็นหนึ่งในตำนานเกมส์แนวนี้ได้เลยนะ...

แต่... ผมนึกไม่ออกจริงๆว่ามันจะ Co-op กันยังไง ฮ่าๆๆ... - -""

ถ้า co-op กัน... จะทำภารกิจที่เปิดกว้างกันยังไงหว่า? แยกย้ายกันไปตามแผนที่ต่างๆได้มั้ย? บลาๆๆ...(ไม่เข้าใจหลายๆเรื่องงับ) ขนาดเกมส์เทพๆอย่าง Oblivion หรือ GTA IV ยังกลัว ไม่กล้าทำ Co-op เลยง่ะ > < ใครที่รู้ระบบ co-op เกมส์นี้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยจ้า

ขอบคุณงับ yoyo_53.gif

#28 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 19 October 2008 - 04:14 PM

QUOTE (rumc @ Oct 19 2008, 03:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครเล่นแล้ว ขอคำยืนยันด้วยคร๊าบบ เกมส์นี้ Co-op ได้มั้ยครับ!!??

คือกะลังตัดสินใจอยู่ ถ้าได้ จะได้ซื้อสองแผ่นมาให้น้อง > < ...(กลัวซื้อแล้วแป๊ก) ภาค 1 ผมก็เล่นนะ... เป็น A/RPG ที่ เยี่ยมยอดมากกกกกกกกกกๆๆๆๆ สุดยอดจริงๆ...เป็นหนึ่งในตำนานเกมส์แนวนี้ได้เลยนะ...

แต่... ผมนึกไม่ออกจริงๆว่ามันจะ Co-op กันยังไง ฮ่าๆๆ... - -""

ถ้า co-op กัน... จะทำภารกิจที่เปิดกว้างกันยังไงหว่า? แยกย้ายกันไปตามแผนที่ต่างๆได้มั้ย? บลาๆๆ...(ไม่เข้าใจหลายๆเรื่องงับ) ขนาดเกมส์เทพๆอย่าง Oblivion หรือ GTA IV ยังกลัว ไม่กล้าทำ Co-op เลยง่ะ > < ใครที่รู้ระบบ co-op เกมส์นี้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยจ้า

ขอบคุณงับ yoyo_53.gif

ระบบ co-op จะมี วันที่แผ่นจำหน่ายจริง ครับ ตอนนี้ เล่นก๊อปกัน เลยยังไม่มีครับ รออีกไม่กี่วันครับ

#29 mennie

เซียนเกม

Posted 19 October 2008 - 04:30 PM

CO OP เกมนี้แยกกันเล่นได้ครับ แต่มีระบบที่สามารถวาร์ปไปหาเพื่อนได้แน่นอน

#30 rumc

• Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 19 October 2008 - 04:30 PM

QUOTE (nat9 @ Oct 19 2008, 04:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ระบบ co-op จะมี วันที่แผ่นจำหน่ายจริง ครับ ตอนนี้ เล่นก๊อปกัน เลยยังไม่มีครับ รออีกไม่กี่วันครับ

เหรองับ.... แล้วที่คุยๆกันว่า co-op 2 คน อะไรนั่น... ไปเอามาจากไหนกันอ่ะครับ???

#31 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 19 October 2008 - 07:54 PM

อยากได้ AP ที่ต้องโดดหน้าผาสูงกว่า 400 ฟุตอะไรนั่นน่ะอยู่ไหนครับ หรือว่าต้องหลังๆเลย ผมเพิ่งเจอเมือง wood อะไรซักอย่างที่เรารับจ้าง
สับท่อนไม้ได้ ตอนนี้วิ่งหาเงินซื้อบ้าน ปล่อยเช่าอย่างเดียวเลย .. กับอีกอันคือขอ gift จากชาวบ้าน ทําไม่ได้ซักที มันให้แต่เงิน ไม่งั้นก็ด่าเราอย่างเดียวเลย

Edited by SilentAttendant, 19 October 2008 - 07:54 PM.

#32 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 19 October 2008 - 08:55 PM

วันนี้ผมรับจ๊อบตีดาบทั้งวันได้เงินมาซื้อบ้านแต่งเมียละครับ เล่นเป็นเดอะซิมไปแล้ว 55318906.gif

เล่นสนุกนิดหน่อยได้ลูกมาซะงั้น เลยอยากถามว่าคอนด้อมหาซื้อกันที่ไหนเหรอ 0fbbf481.gif

(อย่าตอบว่า7-11นะ 55318906.gif )

#33 MusTanGZ

Posted 19 October 2008 - 10:03 PM

QUOTE (SilentAttendant @ Oct 19 2008, 07:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได้ AP ที่ต้องโดดหน้าผาสูงกว่า 400 ฟุตอะไรนั่นน่ะอยู่ไหนครับ หรือว่าต้องหลังๆเลย ผมเพิ่งเจอเมือง wood อะไรซักอย่างที่เรารับจ้าง
สับท่อนไม้ได้ ตอนนี้วิ่งหาเงินซื้อบ้าน ปล่อยเช่าอย่างเดียวเลย .. กับอีกอันคือขอ gift จากชาวบ้าน ทําไม่ได้ซักที มันให้แต่เงิน ไม่งั้นก็ด่าเราอย่างเดียวเลย

กระโดดหน้าผา 500 ft. จะมีใน mission ที่ บาร์ในเมือง Bloodstone ครับ ซื้อเบียร์ไปให้ลุงแกแล้วจะเริ่มเควส << สปอยชื่อเมืองนะ..

ส่วนการ co-op ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน วันนี้ผมเล่นวิ่งไปที่ร้านตีเหล็ก เจอวิญญาณโอ๋แนทกะลังตีดาบอยู่ แล้ววิญญาณ Bonk ก็มาวนรอบๆ ผมเนี่ย yoyo_77.gif

ไม่ได้ join กันเลยนะครับ รู้สึว่าถ้าอยู่ใน friendlist ก็จะเห็นกันทันที..

QUOTE (libertica @ Oct 19 2008, 08:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ผมรับจ๊อบตีดาบทั้งวันได้เงินมาซื้อบ้านแต่งเมียละครับ เล่นเป็นเดอะซิมไปแล้ว 55318906.gif

เล่นสนุกนิดหน่อยได้ลูกมาซะงั้น เลยอยากถามว่าคอนด้อมหาซื้อกันที่ไหนเหรอ 0fbbf481.gif

(อย่าตอบว่า7-11นะ 55318906.gif )

คอนด้อมซื้อที่ General store หรือ Product อะไรซักอย่างนี่แหละครับ

เหมือนจะได้วิธีปั้มเงินนะ ขอผมลองเพื่อการยืนยันอีกที งงๆ อยู่ เข้าเกม เงินเด้ง 6 หมื่น ไม่รู้ว่าเกี่ยวกะการตั้งเวลาใน xbox รึเปล่า..

Edited by MusTanGZ, 19 October 2008 - 10:06 PM.

#34 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 19 October 2008 - 10:13 PM

เกมมันเล่นแบบ ญ จีบ ญ อะไรงี๊ได้ป่ะครับ เหมือน MassEffect เพราะผมเล่นตัว ญ แล้วขอแต่งงานกะหนุ่มๆในเมืองนี่รับไม่ได้เลย หน้าตายังกะโจรทั้งนั้น มีแต่ทหารยามที่หน้าตาดีหน่อย ก็ยังไม่ไหวอยู่ดี ฮ่าๆ แล้วถ้าเกิดเราท้องเนี่ยมันจะสู้ได้มั้ย คงลําบากน่าดู yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#35 nuitoo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 October 2008 - 10:53 PM

เอ่อ co-op ได้นะครับ ในหน้าจอเดียวกัน ให้กดอีกจอย แล้วก็กด start มันก็จะมีตัวโผล่มา ต้องเดินไปด้วยกันตลอดอ่ะครับ

ผมเล่นกับน้องอยู่

แต่ยังงงอยู่ เพราะว่ามันแชร์ค่าประสบการณ์ด้วย นึกอยู่ว่าเวลามาเล่นคนเดียวจะเล่นผ่านไหมเนี่ย

#36 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 19 October 2008 - 11:59 PM

QUOTE (SilentAttendant @ Oct 20 2008, 01:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมมันเล่นแบบ ญ จีบ ญ อะไรงี๊ได้ป่ะครับ เหมือน MassEffect เพราะผมเล่นตัว ญ แล้วขอแต่งงานกะหนุ่มๆในเมืองนี่รับไม่ได้เลย หน้าตายังกะโจรทั้งนั้น มีแต่ทหารยามที่หน้าตาดีหน่อย ก็ยังไม่ไหวอยู่ดี ฮ่าๆ แล้วถ้าเกิดเราท้องเนี่ยมันจะสู้ได้มั้ย คงลําบากน่าดู yoyo_77.gif yoyo_77.gif

ไล่อ่านตามเว็บฝรั่ง เห็นว่าแต่งงานกับเพศเดียวกันได้นะครับคุณป๋อม
แต่งงานหลาย ๆ รอบได้ค่าอะไรสักอย่างเพิ่มด้วยนี่ครับ

ทริคตั้งเวลาของคุณ MusTanGZ เกี่ยวกับการตั้งเวลาในเครื่องครับ
พวกบ้านเช่ามันจะให้เงินตามระยะเวลาของเครื่อง ดังนั้นให้ปรับวันที่ในเครื่องล่วงหน้าไป (เช่น ปี 2025) ก็จะได้ตังมาล่วงหน้าครับ

Edited by hmashin, 20 October 2008 - 12:04 AM.

#37 mobiledisk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 20 October 2008 - 12:13 AM

เพิ่งได้เล่น ยอมรับเลยว่าเป็นเกมที่ดีมากๆ เหมือนหลุดเข้าไปอยู่ในตัวเกมเลย เยี่ยมครับเกมนี้

#38 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 20 October 2008 - 01:15 AM

โอ๊ย ๆ ๆ ถูกต้อง ครับ

#39 MusTanGZ

Posted 20 October 2008 - 01:54 AM

เอ่ งี้ถอดสายแลน แล้วเข้าเกมไปเซฟแล้วออก จากนั้น ต่อliveแล้วกลับเข้าเกม จะได้เงินมั้ยครับเนี่ย ฮ่าๆ

ยังไม่ได้ลองเลยผม หลุด live บ่อยมาก yoyo_71.gif

--edit..

ไปๆมาๆ หลุดทุกๆ 5-15 นาทีเลยแฮะ รู้สึกว่า net ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ เดี๋ยวลอง clear cache แล้วโหลด patch ใหม่ดีกว่า yoyo_71.gif

ตอนนี้ก็พยายามฆ่าคนไปจนกว่าเขาจะงอก ฮ่าๆ yoyo_77.gif

Edited by MusTanGZ, 20 October 2008 - 07:43 AM.

#40 ryangolf

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 20 October 2008 - 08:38 AM

แล้วเล่น ออนไลน์กันนี่ต้องรอ 21 ตค. แผ่นแท้ออกก่อนเหรอครับ ถึง DLC ได้ครับ ช่วงนี้จะได้เล่นเกมอื่นรอก่อน เกมเยอะจริง ๆ