`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

Review and Tips กับ onkyo ht-s5105

tunnyocto's Photo tunnyocto 30 Jan 2009

QUOTE (dommyent @ Jan 29 2009, 09:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างที่ 2 ครับแยกกันเลยไม่ต้องเปลือง

ผมเบลอๆ วิ่งไปซื้อมาแล้ว 1 เส้น เปลืองไปแล้ว 1155 บาทครับ สาย HDMI Sony yoyo_71.gif
คิดได้เมื่อสาย แต่ไม่ซีเรียส

QUOTE (thinkmean @ Jan 29 2009, 10:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลงเก็ยไช้เอง หรือขายครับ...
บอกราคาหน่อยได้ป่าวว่าจะขานเท่าไหร่
หลังไมค์ก็ได้ครับ ... อิอิ

PM ไปแล้วครับ คุยกันหลังไมค์ หรือว่าโทรมาคุยก็ได้ ผมแจ้งเบอร์ไปด้วยครับ

thinkmean's Photo thinkmean 03 Feb 2009

อยากทราบว่าควรปรับ sub ยังไงถึงจะดีที่สุด...
เอาแบบแน่นๆอ่ะคับ.. yoyo_73.gif

tunnyocto's Photo tunnyocto 05 Feb 2009

วันนี้ผมตัดสินใจแกะกล่อง เอาเจ้า 5105 มาลองติดตั้งแล้วครับ

ใช้เวลาชั่วโมงครึ่งได้มั้ง ขยับ TV ย้ายสลับที่เครื่อง PS3 กับ DVD หามุมวางซับ กับเจ้าตัว AVR ทำไมเครื่องมันใหญ่เกะกะจัง

แล้วก็ต่อ PS3 เข้า ทดลองฟังเสียงจากพวก VDO trailer ของเกม และหนัง ที่โหลดใส่ PS3 ไว้

โอ้โห กระหึ่ม อลังการ yoyo_37.gif
ผมยังไม่ชินกับเสียง ดู Trailer ของ Resistance 2 กับ Fallout 3 ยิงตู้มๆๆๆๆ
ดูหนังตัวอย่างของ 007 Quantum of Solace แค่เจอสิงโตโฮกๆๆ ตอนก่อนจะเข้าหนังตัวอย่าง สะดุ้งเลย เหอะๆๆ

สรุปว่าพอใจกับคุณภาพที่ได้เทียบกับงบประมาณที่จ่าย
นี่ผมยังไม่ได้ทดลองปรับแต่งเสียงอะไรเลย ไว้วันหลังว่างๆคงจะลองดูครับ

ผมคงใช้เจ้า 5105 ไปอีกหลายปี ก่อนที่คิดจะซื้อเปลี่ยนรุ่นใหม่ให้หรูขึ้น yoyo_24.gif

Piyawat19 โต๊ะสนุกเกอร์พังงา's Photo Piyawat19 โต๊ะสนุกเกอร์พังงา 05 Feb 2009

ผมคิดว่ามันอยู่ในระดับที่ดีจนเกือบดีที่สุดในมูลค่าเงินระดับนี้นะ ยิ่งถ้าเปลี่ยนคู่หน้า center Sub และสายครับ ใช้ได้ดีเลยครับ

dommyent's Photo dommyent 08 Feb 2009

อย่าลืมปรับด้วย mic นะครับปรับแล้วเสียงดีขึ้นมาก ๆ เลยครับ
ปรับระยะห่าง กับ db ด้วยครับหน้าแรกมีบอกไว้ทำแล้วเสียงดีขึ้นเยอะมากเลยครับ
ผมว่าคุ้มค่ามาก ๆ ก็ ราคาเท่านี้

leorio's Photo leorio 13 Feb 2009

ก็ power transistor เบอร์เดียวกับ รุ่นพี่ 605,606 นี่ครับ เสียงมันก็เลยได้ประมาณนี้ ยิ่งใหญ่ ยิ่งเปลี่ยนคู่หน้า กับ center และก็เปลี่ยนสายลำโพง เปิดเครื่องจัดสายไฟใหม่ มันจะรีดประสิทธิภาพมากกว่านี้อีกครับ

morningglory's Photo morningglory 15 Feb 2009

มีใครรู้ราคา ณ ปัจุบันบ้างครับ ร้านไหนด้วย

ขอบคุณมาก

thaichocky's Photo thaichocky 15 Feb 2009

QUOTE (morningglory @ Feb 15 2009, 03:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีใครรู้ราคา ณ ปัจุบันบ้างครับ ร้านไหนด้วย

ขอบคุณมาก

เพิ่งไปถอยมาวันนี้ 16,500 คราบ

morningglory's Photo morningglory 16 Feb 2009

QUOTE (thaichocky @ Feb 15 2009, 10:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่งไปถอยมาวันนี้ 16,500 คราบ

ร้านอะไรครับ แน่นำหน่อย มีสี ดำหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมาก

Rachy's Photo Rachy 16 Feb 2009

QUOTE (morningglory @ Feb 16 2009, 01:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านอะไรครับ แน่นำหน่อย มีสี ดำหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมาก

ผมซื้อมา 16000 ที่ร้านฟิวเจอร์เวอร์ คลองเตย

supra's Photo supra 16 Feb 2009

ว่าจะไปซื้อที่ Hifi Tower ตรงข้างเมอเจอร์ปิ่นเกล้า มีใครเคยซื้อร้านนี้บ้างครับ พอดีอยู่ใกล้บ้านมากๆ

morningglory's Photo morningglory 20 Feb 2009

ผมเห็นใน บอร์ด ขาย http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=148464 ประกาศขายอยู่ครับ

น่าสนใจไหมครับ แนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

dommyent's Photo dommyent 20 Feb 2009

ถ้าเช็คแล้วว่าใหม่จริงก็เอาเลยครับราคาดีด้วย yoyo_55.gif

leorio's Photo leorio 28 Feb 2009

รุ่นนี้ดีครับ เมื่อเทียบกับราคา

amaking69's Photo amaking69 01 Mar 2009

วันนี้ผมสั่งรุ่นนี้ให้เค้ามาส่งแล้วอ่ะครับ กำลังตั้งหน้าตั้งตารอเลย ร้านจะมาส่งตอน สองทุ่มหน่อยๆ ทีนี้ ผมจะเอารุ่นนี้มาต่อ เพล3 กับน้องเอ็ก อ่ะครับ ผมต้องไปหาสาย optical มาอีกสองเส้นใช่ไหมครับ ตอนนี้ผมเลยฝากให้ร้านเค้าพกติดมาด้วยหลายเส้นเลยอ่ะครับ จะได้มาลองเสียงดู ถามหน่อยครับ ว่าเรื่องสายเนี่ย มันจำเป็นต้องใช้แพงๆไหมครับ แล้วต้องยี่ห้ออะไร ( พอดีที่ร้านเค้าเอาสายราคาประมาณ 500-800มาให้ลองครับ )นี่เป็นโฮมเทียเตอร์ตัวแรกของผมเลยครับ ไม่ค่อยรู้ข้อมูลอะไรเลย กำลังศึกษาอยู่ครับ ยังไงรบกวนด้วยนะครับ

amaking69's Photo amaking69 02 Mar 2009

แหะๆเกือบลืมไปครับ ผมขอเหมือนที่เค้าขอๆกันด้วยนะครับ BEST TESTอ่ะครับ หลังไมค์พร้อมครับ yoyo_53.gif

mikie's Photo mikie 05 Mar 2009

QUOTE (amaking69 @ Mar 2 2009, 03:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แหะๆเกือบลืมไปครับ ผมขอเหมือนที่เค้าขอๆกันด้วยนะครับ BEST TESTอ่ะครับ หลังไมค์พร้อมครับ yoyo_53.gif

โทดนะครับ ไอ้ BEST TEST ที่เค้าพูดๆกันมันคืออะไรหรอครับ รบกวนอธิบายคร่าวๆหน่อยได้มั้ยครับ แล้วถ้าได้หลังไมค์มาฝากส่งต่อด้วยได้มั้ยครับ

mikie's Photo mikie 05 Mar 2009

QUOTE (leorio @ Oct 12 2008, 07:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ให้ที่เว็บ thaidvd แล้วนี่ครับให้อีกก็ได้ที่หลังไมค์ห้องนี่ครับ

รบกวนส่งเมลล์ลิ้งค์ให้หน่อยได้มั้ยครับ rfookiat@gmail.com

รบกวนด้วยนะครับผม

zervilz's Photo zervilz 06 Mar 2009

อันนี้หรือเปล่า Bass Test
http://www.airmp3.net/search/-bass_test/mp3/Xa

adtong's Photo adtong 26 Mar 2009

อยากได้จัง เสียงกระฮึ่่มๆ ไปเลย