`
←  ห้องสารพันปัญหาชีวิต
Logo
»

ปัญหาหัวใจ(อีกแล้วจ้า) นำแสดงโดย ผมเอง

Locked

jonaddon's Photo jonaddon 03 Jun 2008

สถานะการณ์ตอนนี้
ทั้ง2ต่างหยุดนิ่งดูเชิงกันครับ
มันดูเหมือนกับว่า นักมวยสองคนกำลังยืนประจันหน้ากัน
ผิดแต่เพียงว่า ถ้าเป็นมวย ใครต่อยก่อนได้เปรียบ
แต่เกมส์นี้ ใครโทรก่อนเสียเปรียบ
มันอาจเป็นได้หลายรูปแบบ
อย่างเช่น ถ้าน้องเค้าโทรมาก่อน อาจจะแปลว่า เค้าอยากคบกับคุณ แต่เค้าคงจะต้องเลือกคบคนเดียว
แต่ถ้าคุณโทรไปก่อน มันก้ออาจจะเป็นการสื่อเป็นนัยๆว่า คุณอยากคบกับน้องเค้า ทั้งที่น้องเค้ามีแฟนอยู่แล้ว

จริงแล้วแล้ว เราต้องถามหา คุณต๋อยไตรภพ ครับ 55318906.gif

ต้องหาตัวช่วย
ศึกครั้งนี้ถ้ายังอยากรบต่อ และถ้าจะรบต้องเป็นผู้ชนะ
ถ้าจะรบต้องรบให้ชนะ ถ้าไม่คิดจะชนะ ก้ออย่าไปรบซะดีกว่า
เราต้องรู้เรื่องของน้องเค้าให้มากกว่านี้ครับ
ต้องหาตัวช่วยอย่างเช่น เพื่อนสนิทของน้องเค้าที่ทำงาน
หรือเพื่อนของเราที่พอจะรู้ตื้นลึกหนาบางน้องเค้ามั่ง

แล้วคุณจะรู้เพิ่มขึ้นไม่มากก้อน้อยละครับ มีรายละเอียดของน้องเพิ่มขึ้นแค่1% ก้อถือว่าเยอะครับ

ต้องรู้ก่อนว่าน้องเค้ากับแฟน คบกันแบบไหน แบบอุปถัมภ์ แบบที่ข้างบนบอกหรือเปล่า
หรือแฟนที่คบแบบติดพันจากสมัยเรียน อะไรแบบนี้นะครับ

ใจเย็นๆไม่ต้องรีบร้อนครับ
ไม่ต้องโทรก่อน หาข้อมูลก่อน น่าจะมีใครที่ทำงานพอจะรู้ตื้นลึกหนาบางได้ละครับ
ไม่ต้องกลัวว่าเค้าจะมีใครอีก
เพราะที่จริง น้องเค้าก้อมีแฟนอยู่แล้วละคนนึง
อีกอย่าง คุณคบมา9วันคุณถึงได้กอด
ดังนั้น ใครที่จะมาจีบน้องเค้า
กว่าจะได้กอดน้องเค้า อย่างน้อยๆก้อน่าจะใช้เวลา1อาทิตย์
คุณยังมีเวลาครับ

ปล.คุณโทรไปน้องเค้าได้ใจแน่ๆ ถึงจะไม่แสดงออกก้อเหอะ
ถ้าคนจะคิดเข้าข้างตัวเอง
ต่อให้คุณโทรไปยอกน้องเค้าว่า

เอ่อ... 154218d4.gif
น้องครับ วันนั้นค่าเหล้า น้องลืมช่วยพี่หารนะครับ e111de78.gif

น้องเค้าก้อคิดไปเองว่า
0fbbf481.gif แหนะ หาเรื่องคุยกะเค้าใช่มั๊ยล่าาาาาาา

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 03 Jun 2008

QUOTE (kikuntin @ Jun 3 2008, 11:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าท่าน9thให้เหตุการณ์นี้มันผ่านไปเถอะครับ ถึงตอนนี้คุณจะทำใจลำบากแต่ไม่ได้หมายความว่าคุณจะผ่านมันไปไม่ได้ เมื่อถึงตอนที่มันผ่านไปแล้วคุณมาย้อนนึกถึงจะนั่งอมยิ้มกับเหตุการณ์นี้มันจะดีกว่า
ไหมครับดีกว่ามานั่งเสียใจ อีกอย่างผู้หญิงคนนี้ไม่ใช่คนสุดท้ายที่จะผ่านเข้ามาในชีวิตของคุณนะครับผมรับรองได้ คุณยังจะเจอคนที่ดีกว่านี้อีก

แต่ถ้าคุณแน่ใจว่าคนนี้คือคนที่ใช่สำหรับคุณและพร้อมจะเดินหน้าต่อผมมีคติประจำใจของ
ผม3ข้อบอกไปเพือจะช่วยได้บ้างครับ

1.ทำทุกอย่างเท่าที่จะทำได้เพื่อไม่ให้เรามานั่งเสียใจในภายหลัง
อันนี้ทำอยู่ และคิดจนสมองแทบแหกแล้ว

2.อย่างทำเรื่องทุกอย่างที่เราจะต้องมานั่งเสียใจในภายหลัง
อันนี้น่ะสิ ปัญหามันอยู่ที่ผมจะรู้ได้ไงอะ ว่ามันไม่ควรทำ

3.ถ้าเหตุการณ์มันวนเวียนและเจ็บซ้ำๆแบบเดิมนั้นก็ตัดใจเลิกดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมาเจ็บกันหลายๆครั้ง
ผมคงไม่ให้เจ็บหลายรอบนักหรอกครับ สงสารตัวเอง
ความคิดเห็นผมอาจจะไม่ดีเท่าไหรนะครับ
ที่ผมตั้งกระทู้นี้ผมไม่ได้ต้องการความคิดที่ดีอย่างเดียวนะครับ ผมต้องการให้เพื่อนๆมาเป็นเพื่อนคุยกันบ้าง
และตอนนี้ผมก็แข็งแรงขึ้นพอสมควรแล้วหละ ขอบคุณมากๆนะครับ

QUOTE (jonaddon @ Jun 3 2008, 11:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สถานะการณ์ตอนนี้
ทั้ง2ต่างหยุดนิ่งดูเชิงกันครับ
มันดูเหมือนกับว่า นักมวยสองคนกำลังยืนประจันหน้ากัน
ผิดแต่เพียงว่า ถ้าเป็นมวย ใครต่อยก่อนได้เปรียบ
แต่เกมส์นี้ ใครโทรก่อนเสียเปรียบ
มันอาจเป็นได้หลายรูปแบบ
อย่างเช่น ถ้าน้องเค้าโทรมาก่อน อาจจะแปลว่า เค้าอยากคบกับคุณ แต่เค้าคงจะต้องเลือกคบคนเดียว
แต่ถ้าคุณโทรไปก่อน มันก้ออาจจะเป็นการสื่อเป็นนัยๆว่า คุณอยากคบกับน้องเค้า ทั้งที่น้องเค้ามีแฟนอยู่แล้ว
ถูก

จริงแล้วแล้ว เราต้องถามหา คุณต๋อยไตรภพ ครับ 55318906.gif

ต้องหาตัวช่วย
ศึกครั้งนี้ถ้ายังอยากรบต่อ และถ้าจะรบต้องเป็นผู้ชนะ
ถ้าจะรบต้องรบให้ชนะ ถ้าไม่คิดจะชนะ ก้ออย่าไปรบซะดีกว่า
เราต้องรู้เรื่องของน้องเค้าให้มากกว่านี้ครับ
ต้องหาตัวช่วยอย่างเช่น เพื่อนสนิทของน้องเค้าที่ทำงาน
หรือเพื่อนของเราที่พอจะรู้ตื้นลึกหนาบางน้องเค้ามั่ง

แล้วคุณจะรู้เพิ่มขึ้นไม่มากก้อน้อยละครับ มีรายละเอียดของน้องเพิ่มขึ้นแค่1% ก้อถือว่าเยอะครับ
พระเจ้า.....ทำไมนึกไม่ออกวะเนี่ย โท่ๆๆ มันมีทางนี้ด้วยนี่หว่า
เค้าถึงว่าเวลาคนเราน่ามืดตามัว อะไรง่ายๆก็มองไม่เห็นจริงๆ

ต้องรู้ก่อนว่าน้องเค้ากับแฟน คบกันแบบไหน แบบอุปถัมภ์ แบบที่ข้างบนบอกหรือเปล่า
หรือแฟนที่คบแบบติดพันจากสมัยเรียน อะไรแบบนี้นะครับ
ใจเย็นๆไม่ต้องรีบร้อนครับ
ไม่ต้องโทรก่อน หาข้อมูลก่อน น่าจะมีใครที่ทำงานพอจะรู้ตื้นลึกหนาบางได้ละครับ
ไม่ต้องกลัวว่าเค้าจะมีใครอีก
เพราะที่จริง น้องเค้าก้อมีแฟนอยู่แล้วละคนนึง
อีกอย่าง คุณคบมา9วันคุณถึงได้กอด
ดังนั้น ใครที่จะมาจีบน้องเค้า
กว่าจะได้กอดน้องเค้า อย่างน้อยๆก้อน่าจะใช้เวลา1อาทิตย์
คุณยังมีเวลาครับ
แหมๆๆ.....มีจิกกัดเล็กๆ ขอบคุณนะครับ T-T

ปล.คุณโทรไปน้องเค้าได้ใจแน่ๆ ถึงจะไม่แสดงออกก้อเหอะ
ถ้าคนจะคิดเข้าข้างตัวเอง
ต่อให้คุณโทรไปยอกน้องเค้าว่า

เอ่อ... 154218d4.gif
น้องครับ วันนั้นค่าเหล้า น้องลืมช่วยพี่หารนะครับ e111de78.gif

น้องเค้าก้อคิดไปเองว่า
0fbbf481.gif แหนะ หาเรื่องคุยกะเค้าใช่มั๊ยล่าาาาาาา
ท่าทางจะไม่มีวิธีที่โทรไปก่อนแล้วจะไม่ทำให้เค้าได้ใจจริงๆนั่นแหละ

ปรึกษาไม่ผิดคนจริงๆครับ ผมลืมนึกเรื่องเพื่อนในออฟฟิศซะสนิทเลย
แต่อย่างว่า มันเพิ่งผ่านมา1คืนเอง ยังเมาหมัดอยู่เลยตอนนี้

ต้องขอบคุณ คุณ jonadan มากๆเลยครับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 03 Jun 2008

สรุป ณ คืนนี้ น้องเค้าก็ยังไม่โทรมา............

หลังจากรบกวนเพื่อนๆที่เข้ามาให้คำปรึกษามานาน และ เปลืองที่บอร์ดไปเยอะแล้ว
ผมก็ได้ข้อสรุปว่า........

1.ยังไง7วันนี้ผมก็จะไม่โทรก่อนเด็ดขาด (หลังจากนั้นคิดอีกที -..-)
2.จะลองเลียบๆเคียงๆเพื่อนน้องเค้าที่ออฟฟิศ พอจะรู้จักอยู่ ประมาณเป็นห่วงอยู่ห่างๆ
จะโทรหาโดยตรงก็ได้ แต่ไม่โทร หลอกสืบข้อมูลคู่แข่งไปด้วย

3.คืนนี้ผมคงหลับ สบายหละครับ เพราะ เพื่อนๆในนี้ทุกคนที่สละเวลามาทำให้กระทู้ไร้สาระนี้ พอจะมีสาระขึ้นมาบ้าง

ขอบคุณจริงๆครับ

thiti2526's Photo thiti2526 03 Jun 2008

นิ่งครับตามดวงเลย 967339c1.gif

kikuntin's Photo kikuntin 03 Jun 2008

สู้ๆต่อไปครับ ผมเป็นกำลังใจให้คุณฝ่าด่านนี้ไปได้ครับ

jonaddon's Photo jonaddon 04 Jun 2008

55318906.gif ผู้สนับสนุนชู้อย่างเป็นทางการ

154218d4.gif ล้อเล่นครับ

ดีครับใช้เวลาหลายๆวันคิด
บางทีพอ อะดรีนาลีนมันลดลง อาจจะทำให้คุณมองเห็นหลายๆมุมก้อเป็นได้ครับ

ดีไม่ดีเดี๋ยวจะพาลขี้เกียจจีบเอาดื้อๆซะงั้น

เกือบลืมไป จะทำอะไรยังไงก้ออย่าลืมคิดถึงบุคคลที่3ด้วยนะครับ
ยังไงก้อหัวอกลูกผู้ชายเหมือนกัน(พูดถึงแฟนน้องเค้านะครับ)

น้องเค้าบอกว่าไม่รัก และอยากเลิก
แต่หมอนั่นอาจจะไม่เป็นแบบนั้นสิครับ
อาจจะรักน้องคนนี้หัวปักหัวปำ
ทำอะไรบ้าๆบอๆ แบบหึงแบบโอเวอร์

ผมเชื่อว่าเวลาผู้ชายอย่างเราๆลองได้รักใครจริงจังคลั่งไคล้ขึ้นมา ก้อต้องเคยจะทำอะไรโง่ๆลงไปเหมือนกัน
เค้าอาจจะเป็นเหมือนเราก้อได้

และบางที ตอนนี้ไอ้หมอนั่น อาจจะไปโพสท์ลงตามเวปที่เค้าเข้าประจำเหมือนกัน
อาจจะมีเวปชื่อ vcdgameonline
และไอ้หมอนั่นอาจจะกำลังถามเพื่อนๆในบอร์ดเหมือนคุณว่า
ทำไงดี จับได้ว่าแฟนนอกใจ อะไรประมาณนั้น

จะมาทั้งทีให้น้องเค้ามาแบบไม่มีพันธะดีกว่ามั้งครับ

ปล.วันนี้น้อง ออย FHM มาโชว์ตัวที่ จ.อุดรฯ
ไปไม่ได้ซะงั้น

เพื่อนโทรมาตามยิกๆ
แต่เมียดันให้นอนกะลูกซะงั้น
Edited by jonaddon, 04 June 2008 - 12:08 AM.

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 04 Jun 2008

QUOTE (jonaddon @ Jun 4 2008, 12:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
55318906.gif ผู้สนับสนุนชู้อย่างเป็นทางการ
154218d4.gif ล้อเล่นครับ

ดีครับใช้เวลาหลายๆวันคิด
บางทีพอ อะดรีนาลีนมันลดลง อาจจะทำให้คุณมองเห็นหลายๆมุมก้อเป็นได้ครับ

ดีไม่ดีเดี๋ยวจะพาลขี้เกียจจีบเอาดื้อๆซะงั้น

พูดตรงๆเลยนะ.....ผมอยากให้เรื่องนี้จบแบบที่คุณว่าที่สุด

-ผ่านไป7วัน เค้าไม่โทรมา
-ผมก็ไม่ได้โทรไป
-ผมเกิดเลิกสนใจขึ้นมาดื้อๆ
-เธอก็ไม่ต้องเลิกกับแฟน
-แฟนเธอก็ไม่ต้องเจ็บปวด
-nobody take a pain.

onetwoshow's Photo onetwoshow 04 Jun 2008

เอ๋า เอ๋าแรงช้วย

โทรไปคุยเลยพี่ ก็แค่ เป็นกิกเถอะ

อย่าไปให้หลุดมือ d33561e9.gif2 แล้วมันจะเสียใจ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 04 Jun 2008

QUOTE (onetwoshow @ Jun 4 2008, 12:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ๋า เอ๋าแรงช้วย
โทรไปคุยเลยพี่ ก็แค่ เป็นกิกเถอะ

อย่าไปให้หลุดมือ d33561e9.gif2 แล้วมันจะเสียใจ

ว้าว......มาแรงจริง ผมหละอิฉฉาคุณจริงๆ มันก็ดีนะ ถ้าตอนจบมีแสตนอินมาเจ็บแทนผม
ขอบคุณมากนะครับ

nakharin's Photo nakharin 04 Jun 2008

:aha: ป๊าดดดด ทำไมจบแค่จุ๊บล่ะพ่อคุณ

QUOTE (nakharin @ Jun 4 2008, 12:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
:aha: ป๊าดดดด ทำไมจบแค่จุ๊บล่ะพ่อคุณ

5555 ผมอย่างทำต่างจากที่เขาคิดหนะครับ ไม่มีอะไร

ย้อนไปเมื่อ10ปีที่แล้ว ตอนนั้นอายุ20ผมก็ฟาดไม่เลี้ยงเหมือนกัน
แต่ตอนนี้ผมอยากได้อย่างอื่นมากกว่า............

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 04 Jun 2008

ส่วนตัวผมก็เคยเจอแบบนี้น่ะครับแต่ของผมถึงขั้นไป...กันแล้ว สมัยก่อนผมก็เคยมานั่งคิดน่ะครับว่าเราชอบเขาเขาชอบเราถึงเขามีแฟนแล้วเราจะไปสนใจเข
าทำไม แต่ลองมาคิดกับกันดูครับพี่ ว่าขนาดเขามีแฟนแล้วเขายังมาอยู่กับเรา แค่นี้เขายังคิดที่จะนอกใจแฟนเขาซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าเขาคบกันอยู่ในฐานะอะไร ถ้าเกิดพี่ชอบเขาจริงคบกับเขาจริงๆซักวันเขาก็ต้องมีโอกาสนอกใจพี่น่ะครับ แต่ผมก็เข้าใจพี่น่ะผมว่าพี่คิดถูกแล้วครับที่ไม่โทรไป เราอาจจะได้เป็นแค่กิ๊กเขาแต่มันไม่มีความสุขหรอกครับ พี่ลองคิดดูวันนี้เขาอยู่กับเรา แล้ววันต่อๆไปเขาก็ต้องไปอยู่กับแฟนเขา เรื่องของพี่นั้นคล้ายกับของผมมากเพียงแต่แค่ ผมมากกว่าจูบ
ปล.ผมขอให้พี่สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ ผู้หญิงมีอีกเยอะครับขึ้นอยู่กับว่าเรานั้นจะหาเจอไหม สวรรค์นั้นได้สร้างมาให้คู่กับเราหรือเปล่า คิดดีทำดีครับแล้วสิ่งดีๆจะเข้ามาหาเรา

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 04 Jun 2008

กระบี่หักจะเข้ามาตอบว่า

รวบหัวรวบหางไปเล้ยยย

.exe's Photo .exe 04 Jun 2008

ขอเข้ามาแสดงความเห็นนิดนึง

ตามที่ผมได้อ่านมา รู้สึกว่ามันเร็วไปอะครับ แค่3วันเองไปไกลขนาดนี้แล้ว ถ้าคุ
ณไปเป็นแฟนนี่ผมว่ามันน่ากลัวนะ ถ้าเขาจะมีคนใหม่ก็ไม่ถึงสัปดาห์เอง 154218d4.gif

TONBO's Photo TONBO 04 Jun 2008

อาจจะยังไม่ใช่รัก แต่อาจจะเป็นความหลงอยู่นะครับตอนนี้...
และประเด็นสำคัญที่ไม่ควรลืมก็คือ เธอมีคนที่คบด้วยอยู่ก่อนแล้ว
ถ้ายังไม่ได้เคยยินคำว่ารักจากปากสักครั้ง ก็อย่าเพิ่งปักใจลงไปครับ ผมว่าทำถูกแล้วครับที่ดูอยู่ห่างๆแบบนี้ก่อน
แล้วค่อยๆสืบดูเรื่องของเธอไป แล้วถ้าในช่วงที่ห่างไปไม่ได้ติดต่อกัน แล้วความรู้สึกของคุณเปลี่ยน
เปลี่ยนเป็นเฉยๆ หรือไม่มีความกระตือรือร้นที่จะอยากคบกัน มันก็พอจะบอกได้ว่าที่ผ่านมา(9 วัน) คุณอาจจะแค่หลงก็ได้ครับ
มันยังไม่ใช่ความรัก แล้วมันก็คงจะไม่ยากเท่าไหร่ที่จะคิดถอนตัวจากคนที่มีเจ้าของแล้วด้วยครับ เว้นแต่ว่า
คุณสามารถพิสูจน์ได้ว่า ความสัมพันธ์ระหว่างเธอคนนั้นกับผู้ชายอีกคนกำลังจะจบลง แต่ถ้าไม่มีวี่แววว่าจะจบ
แล้วคุณยังเดินหน้าต่อคุณก็อาจจะได้เป็นแค่กิ๊กของเธอจริงๆ

ผมถามนิดนึงได้ไหมครับ เผื่อจะช่วยฉุกคิดอะไรได้บ้าง ถามว่า นอกจากตาสวย คิ้วโก่ง ผมยาว ตรงสเป็ค
เธอคนนี้มีความดีอย่างอื่นอีกไหมครับ ที่พอจะเป็นเหตุผลทำให้คุณรักเค้าได้(เท่าที่อ่านมาคุณก็ไม่ได้อยากเป็นแค่กิ๊กใช่มั
้ยครับ)
แล้วถ้าคุณไม่มีเหตุผลที่จะตอบตัวเองได้ ผมเชื่อว่ามันก็เป็นแค่ความหลงครับ แถมหลงคนมีเจ้าของอีกต่างหากครับ...
แบบนี้มีแววเจ็บนะครับ

tidas21's Photo tidas21 04 Jun 2008

ถ้าได้เปนเมียนี่คุณคงหงอน่าดู
คบกันไม่กี่วัน ยังกล้าเอ็ดให้ขึ้นรถ 55318906.gif

shuad042's Photo shuad042 04 Jun 2008

อยู่นิ่งๆ ก่อนครับ ไม่ใช่ไม่สน ไม่แยแส แต่เพียงเพื่อดูสถานการณ์ นิ่งสงบสยบเคลื่อนไหว 4412144b.gif

ยังไงก็รักและคิดถึงตัวของคุณเองให้มากๆ นะครับ 04a97f13.gif

อัพเดทครับ .....เช้าแล้ว

เธอแยปซ้ายมาแล้วครับ............

ผมเปิดโทรศัพท์............มีsmsเข้ามาครับ
สั้นๆ...ว่า "care you" สั้นจริงๆ

นี่เป็นsmsแรกที่เธอส่งมา....ปกติมีแต่ผมที่ส่งไปตลอด10วันมานี้
และเธอไม่เคยส่งอะไรกลับมาเลย............

ผมกะจะส่งกลับไปว่า..."care you TOO" ดีมั้ย

ps.เมื่อคืนหลับสบายจริงๆ เพราะเพื่อนๆแท้ๆเลย ทีแรกกะหาเพื่อนคุยแก้เหงา
แต่ตอนนี้ผมได้ข้อคิดดีๆ เรียกสติกลับมาได้อีกเยอะเลย

เดี๋ยวไปออฟฟิศก่อนครับ .......อีก1ชม.ขอมาคุยด้วยอีกนะครับ (เหงานี่)

Tonkza's Photo Tonkza 04 Jun 2008

ไหนอะเลิฟซีน? :aha:

bompower's Photo bompower 04 Jun 2008

ผมกลัวว่ามันไม่ใช่ว่าจะมีแค่แฟนน้อง กับ คุณ นะสิ แค่มุมมองนะอย่าโกรธ
Locked