`

Jump to content

ปัญหาหัวใจ(อีกแล้วจ้า) นำแสดงโดย ผมเอง

128 replies to this topic

#21 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 03 June 2008 - 10:22 PM

นิ่งสงบ สยบการเคลื่อนไหวครับ

ลองดูต่อไปก่อน ให้เวลาเธออีกนิด ว่าเธอไปเคลียร์เรื่องเก่าๆ ของเธอได้ยังไง

เอาใจช่วยครับ

#22 Xareal

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 June 2008 - 10:23 PM

เข้ามาดูเลิฟซีน af48944b.gif

#23 Nu_Ton

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 03 June 2008 - 10:23 PM

ใช้ความนิ่งสยบการเคลื่อนไหว ครับ

แล้วดูว่าเค้ามีท่าทียังไง ถ้าเกิดคบกันแล้ว เรา = 'กิ๊ก' ผมว่าไม่เวิก มีแต่เราจะเจ็บช้ำ

จนได้กลับมาตั้ง กระทู้ถามในบอร์ดอีกหน

ผมชอบที่คุณไม่ กะจะ 4e5dd44a.gif อย่างเดียวนี่แหละ 04a97f13.gif

มันดูเป็นการให้ เกียรติ ผู้หญิงดีครับ

ถ้าเค้าลุกก่อนก็ 4d6161fd.gif ลุยโล้ดดด ว่าแต่ ตาดุ นี่ ตาดุประมาณ เมย์ พิชญ์นาฏ อ่ะเป่าครับ 04a97f13.gif

#24 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 03 June 2008 - 10:27 PM

QUOTE (Nu_Ton @ Jun 3 2008, 10:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช้ความนิ่งสยบการเคลื่อนไหว ครับ

แล้วดูว่าเค้ามีท่าทียังไง ถ้าเกิดคบกันแล้ว เรา = 'กิ๊ก' ผมว่าไม่เวิก มีแต่เราจะเจ็บช้ำ

จนได้กลับมาตั้ง กระทู้ถามในบอร์ดอีกหน

ผมชอบที่คุณไม่ กะจะ 4e5dd44a.gif อย่างเดียวนี่แหละ 04a97f13.gif

มันดูเป็นการให้ เกียรติ ผู้หญิงดีครับ

ถ้าเค้าลุกก่อนก็ 4d6161fd.gif ลุยโล้ดดด ว่าแต่ ตาดุ นี่ ตาดุประมาณ เมย์ พิชญ์นาฏ อ่ะเป่าครับ 04a97f13.gif

อยากนะ ไม่ใช่ไม่อยาก แต่ผมพูดตรงนี้เลยว่าตอนที่ผมถามว่า "คุณกล้ากอดผมมั้ย" เนี่ย
ผมไม่ได้กะกามเลยนะครับ แต่อยากรู้จริงๆว่าเค้าพอจะมีใจบ้างไหม

แม้แต่ตอนกอดผมก็ไม่ได้รู้สึกอะไรตอนนั้นเลย

แต่ตอนจุ๊บนี่ เห็นสถาณการณ์มันพาไป ก็เลยมั่วแนวไป จะได้ก้าวกระโดดเร็วๆ

ตาไสตล์นั้นอะครับ แบบหางตาเชิดๆ คิ้วโก่งๆ จะว่าไปหน้าเคล้ายคุณครูของผมคนนึงตอนเด็กเหมือนกันแฮะ

#25 tum999

Posted 03 June 2008 - 10:31 PM

อยู่ที่ว่า คืนนั้น เธอเมารึป่าว คับ

เห็นบอกว่ากินไปเยอะ
ผมเป็นบ่อยๆนะ อารมณ์ แอลกอฮอ พาไปนี่..

ผู้หญิงก็คงมีมั่งแหละ อิอิ

#26 keepwalking

since 1978 and still going strong

• High Royal Executive Members
  • Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 03 June 2008 - 10:33 PM

ขออนุญาตเสนอความเห็นนะครับ
มีแฟนแต่ไมใช่อย่างที่คิดนี่ผมว่าเค้าอาจมีคนอุปถัมภ์อยู่นะครับ(ที่อยู่, รถ, เงินรายเดือน)
ถ้าพี่คิดเอาจริงก็โชว์ให้เค้าเห็นว่าเราดูแลได้ ทั้งเรื่องการเงินและหัวใจ น่าจะทำให้เค้าตัดสินใจง่ายขึ้นครับ

#27 luvtome

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 June 2008 - 10:34 PM

กดได้กด ไถได้ไถ

#28 hisoka481

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 03 June 2008 - 10:37 PM

ได้จุ๊บแล้วง่ะ แล้วไงไม่ต่ออ่ะครับ ^^"

#29 Big Boss

Posted 03 June 2008 - 10:40 PM

เข้ามาดูกรณีศึกษาครับ 154218d4.gif

#30 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 03 June 2008 - 10:43 PM

QUOTE (hisoka481 @ Jun 3 2008, 10:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้จุ๊บแล้วง่ะ แล้วไงไม่ต่ออ่ะครับ ^^"

นั่นแหละครับ........ผมจุ๊บแล้วหยุด เพราะผมอยากให้เค้ารู้ว่า ผมเนี่ยไม่ได้ชวนคุณมาเพื่อแค่นี้
เธอเป็นคนในบริษัทผมนะ....แม้จะอยู่คนละที่ทำงาน ผมว่ามันคงไม่เลยไปถึงตรงนั้น
ภายในวันเดียวหรอก

คือ ผมต้องการซื้อใจเธอหนะ

QUOTE (tum999 @ Jun 3 2008, 10:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยู่ที่ว่า คืนนั้น เธอเมารึป่าว คับ

เห็นบอกว่ากินไปเยอะ
ผมเป็นบ่อยๆนะ อารมณ์ แอลกอฮอ พาไปนี่..

ผู้หญิงก็คงมีมั่งแหละ อิอิ

เธอกินเก่งกว่าที่คิดมากๆ ตอนกลับนี่เหล้าเหลือไม่ถึง1/4นะครับ 2คนเองผมก็ไม่ได้กินดุเท่าไร
แต่เธอขับรถได้ปกติ เดินไม่เซ แต่คงมึนตึ้บเหมือนกันแหละ

ผมว่าหัวใจของเรื่อง นอกจากเหล้าที่เป็นสาเหตุ คือ.............
ทำไมผมต้องเดินไปได้ยินประโยคนั้นด้วยวะ

มันบังเอิญมากๆเลยนะ อะ.....ลองนึกดูถ้าเธอเป็นคุณ กะลังแอบกิ๊กโทรหาเมีย หันขวับไป
เจอน้องเค้ายืนตาเขียวอยู่ข้างหลังหละ.......คุณจะทำไง

QUOTE (keepwalking @ Jun 3 2008, 10:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขออนุญาตเสนอความเห็นนะครับ
มีแฟนแต่ไมใช่อย่างที่คิดนี่ผมว่าเค้าอาจมีคนอุปถัมภ์อยู่นะครับ(ที่อยู่, รถ, เงินรายเดือน)
ถ้าพี่คิดเอาจริงก็โชว์ให้เค้าเห็นว่าเราดูแลได้ ทั้งเรื่องการเงินและหัวใจ น่าจะทำให้เค้าตัดสินใจง่ายขึ้นครับ

มีเหตุผลครับ............แต่

ผมอยากคบเค้านะ.....แต่ถ้าผมต้องทำอย่างนั้นเพื่อให้เค้ามาคบผมละก็

ผมไม่รบกวนดีกว่า.....ผมมายด์เรื่องนี้มาก ไม่ชอบให้ใครชวนผมเที่ยวเพราะผมเลี้ยงครับ
ผมคิดไว้เล่นๆว่าถ้ามีคราวหน้า ผมจะบอกให้เธอเลี้ยงผมบ้าง (แต่ถึงเวลาเราก็จ่ายนั่นแหละ)
ดูว่าจะยังไง

ผมไม่มีรถ ไม่ได้หมายความว่าผมไม่มีตังเด้อ

#31 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 03 June 2008 - 10:48 PM

เท่าที่อ่านการกระทำของผมแล้ว....เพื่อนว่า คืนนั้นผมตัดสินใจอะไรผิดไป
หรือพลาดอะไรไปหรือเปล่าครับ...............แนะนำด้วย

(ห้ามตอบว่าอด...นะ)
ps.ว่าแต่คุณ ayanami ไปไหนอะ คงหนีไปเสพสุขแล้วสิ ทีผมนะไม่ช่วยกันมั่งเลย T-T

Edited by 9th TEARDROP, 03 June 2008 - 10:51 PM.

#32 Nu_Ton

Posted 03 June 2008 - 10:50 PM

ทำไมผมต้องเดินไปได้ยินประโยคนั้นด้วยวะ

ผมว่า ได้เดินออกไปได้ยิน เรียกว่าโชตดีแล้วนะครับ

ยิ่งมารู้ทีหลัง ตอนเรารักเค้ามากกว่านี้ จะชอกช้ำขนาดไหน e111de78.gif

ห้องนั่งเล่น เหมือนบอร์ดปรึกษาความรัก ในเดนฉะ เลยแหะ :aha:

#33 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 03 June 2008 - 10:50 PM

เหอๆ สาวตาดุ สเป็คเดียวกะผมเลย แต่ผมชอบ แนวๆ ชิบาซากิ โค หรือ ตอง ภัครมัย เนี่ยแหละ 4e5dd44a.gif
เมื่อไม่นานมานี้ก็เพิ่งไป ปิ๊งน้อง ที่ทำงานข้างๆร้านผมเอง สเป๊คเต็มๆ สบตากันอยู่พักใหญ่ๆ แต่คิดไปคิดมา ยังไม่อยากหาภาระใส่ตัว ก็เลยตัดใจไป ผมเลยนิ่งไปเลย แต่คงนิ่ง เฉย นานไปหน่อยจน รู้สึกว่าจะโดนเกลียดซะแล้ว เหอๆ ไม่มาซื้อบัตรเติมเงินตูเลย d33561e9.gif

ถ้าเป็นผมๆ คงไปตั้งแต่ประโยค " ตัวเอง เค้าขอแค่คืนนี้ไม่ได้หรือไง" แล้วล่ะคับ ฝืนคบไปมีแต่จะเจ็บตัวเปล่าๆ

#34 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 03 June 2008 - 10:58 PM

QUOTE (donutza @ Jun 3 2008, 10:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหอๆ สาวตาดุ สเป็คเดียวกะผมเลย แต่ผมชอบ แนวๆ ชิบาซากิ โค หรือ ตอง ภัครมัย เนี่ยแหละ 4e5dd44a.gif
เมื่อไม่นานมานี้ก็เพิ่งไป ปิ๊งน้อง ที่ทำงานข้างๆร้านผมเอง สเป๊คเต็มๆ สบตากันอยู่พักใหญ่ๆ แต่คิดไปคิดมา ยังไม่อยากหาภาระใส่ตัว ก็เลยตัดใจไป ผมเลยนิ่งไปเลย แต่คงนิ่ง เฉย นานไปหน่อยจน รู้สึกว่าจะโดนเกลียดซะแล้ว เหอๆ ไม่มาซื้อบัตรเติมเงินตูเลย d33561e9.gif

ถ้าเป็นผมๆ คงไปตั้งแต่ประโยค " ตัวเอง เค้าขอแค่คืนนี้ไม่ได้หรือไง" แล้วล่ะคับ ฝืนคบไปมีแต่จะเจ็บตัวเปล่าๆ

จริงครับ......ถ้าเป็นคนอื่นโพสถามผมคงบอกแบบนี้....แต่นี่มันตัวผมเองนี่ เลยรู้อยู่เต็มอกว่าผมคงทำมันยาก
อยากลองลึกกว่านี้อีกนิด อยากทำให้สุดความสามารถ

ถ้าผมเดินไปตั้งแต่ตอนนั้น...............เป็นสิ่งที่ผมทำมาตลอดครับ ไม่พอใจ=เลิกเลย
แต่วันนี้ผมอยากคิดใหม่ทำใหม่มั่ง

#35 ยาวใหญ่มัดใจสาว

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 03 June 2008 - 11:07 PM

ผมไม่ได้หวังแต่มันมาเอง 555

ว่าแต่คุณ จขกท จะเอาจริงเหรอครับ ไม่ลองดูหลายๆคนเหรอครับ

#36 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2008 - 11:17 PM

ตัดใจเถิดครับ หาอย่างอะไรอย่างอื่นทำ ก็เข้าใจนะครับว่าตอนนี้คุณคงฟุ้งซ่านมาก แต่ในระยะยาวแล้วมันไม่มีผลดีอะไรหรอกครับ ก็แค่สนุก ๆ กันเท่านั้นเอง ถ้าเกิดถลำลึกไปกว่านี้ก็มีแต่จะเจ็บ

เดี๋ยวนี้ศีล 5 คนรักษากันไม่ได้แล้ว ตั้งแต่มุสาฯ สุราฯ และสุดท้ายก็กาเมฯ เล่ามาแค่สั้น ๆ ก็ผิดไปแล้ว 3 ข้อ สังคมมันจะสงบสุขกันได้อย่างไร

#37 Big Boss

Posted 03 June 2008 - 11:19 PM

QUOTE (Nu_Ton @ Jun 3 2008, 10:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมว่า ได้เดินออกไปได้ยิน เรียกว่าโชตดีแล้วนะครับ

ยิ่งมารู้ทีหลัง ตอนเรารักเค้ามากกว่านี้ จะชอกช้ำขนาดไหน e111de78.gif
ห้องนั่งเล่น เหมือนบอร์ดปรึกษาความรัก ในเดนฉะ เลยแหะ :aha:

ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันนะ ได้รู้อะไร ๆ คร่าว ๆ ตอนนี้(พึ่งรู้จักไม่นานนี่)ดีกว่ามารู้ทีหลังแล้วถอนตัวยากหน่ะ

#38 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 03 June 2008 - 11:22 PM

QUOTE (ยาวใหญ่มัดใจสาว @ Jun 3 2008, 11:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่ได้หวังแต่มันมาเอง 555

ว่าแต่คุณ จขกท จะเอาจริงเหรอครับ ไม่ลองดูหลายๆคนเหรอครับ

คำว่าเอาจริงของคุณหมายถึงหวังแต่งน่ะหรือ........
บ้าไปแล้ว เพิ่ง9วันเองครับ มันต้องลองหลายๆคนอย่างที่คุณว่า

แต่ตอนนี้ผมอยากลองคนนี้นี่ครับ............................

QUOTE (paween_a @ Jun 3 2008, 11:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตัดใจเถิดครับ หาอย่างอะไรอย่างอื่นทำ ก็เข้าใจนะครับว่าตอนนี้คุณคงฟุ้งซ่านมาก แต่ในระยะยาวแล้วมันไม่มีผลดีอะไรหรอกครับ ก็แค่สนุก ๆ กันเท่านั้นเอง ถ้าเกิดถลำลึกไปกว่านี้ก็มีแต่จะเจ็บ

เดี๋ยวนี้ศีล 5 คนรักษากันไม่ได้แล้ว ตั้งแต่มุสาฯ สุราฯ และสุดท้ายก็กาเมฯ เล่ามาแค่สั้น ๆ ก็ผิดไปแล้ว 3 ข้อ สังคมมันจะสงบสุขกันได้อย่างไร

ขอบคุณครับ สำหรับการมองจากอีกมุมนึง มันคงจบด้วยดีแน่ๆ ถ้าผมทำได้........
ว่าแต่....ในเวลาแป๊บเดียว เกิดการผิดศีลถึง3ข้อเชียว หากแฟนเธอมาอีกคนนี่ อาจมี ปาณา เพิ่มอีกข้อ เหอะๆ

#39 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 03 June 2008 - 11:23 PM

ผมว่าท่าน9thให้เหตุการณ์นี้มันผ่านไปเถอะครับ ถึงตอนนี้คุณจะทำใจลำบากแต่ไม่ได้หมายความว่าคุณจะผ่านมันไปไม่ได้ เมื่อถึงตอนที่มันผ่านไปแล้วคุณมาย้อนนึกถึงจะนั่งอมยิ้มกับเหตุการณ์นี้มันจะดีกว่า
ไหมครับดีกว่ามานั่งเสียใจ อีกอย่างผู้หญิงคนนี้ไม่ใช่คนสุดท้ายที่จะผ่านเข้ามาในชีวิตของคุณนะครับผมรับรองได้ คุณยังจะเจอคนที่ดีกว่านี้อีก

แต่ถ้าคุณแน่ใจว่าคนนี้คือคนที่ใช่สำหรับคุณและพร้อมจะเดินหน้าต่อผมมีคติประจำใจของ
ผม3ข้อบอกไปเพือจะช่วยได้บ้างครับ

1.ทำทุกอย่างเท่าที่จะทำได้เพื่อไม่ให้เรามานั่งเสียใจในภายหลัง

2.อย่างทำเรื่องทุกอย่างที่เราจะต้องมานั่งเสียใจในภายหลัง

3.ถ้าเหตุการณ์มันวนเวียนและเจ็บซ้ำๆแบบเดิมนั้นก็ตัดใจเลิกดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมาเจ็บกันหลายๆครั้ง

ความคิดเห็นผมอาจจะไม่ดีเท่าไหรนะครับ

#40 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 03 June 2008 - 11:24 PM

ดราม่าดีมากครับ

กรณีแบบนี้ ตัดใจโลดครับ จนกว่าเธอจะบอกเราเองว่า เค้าเลือกเราแล้ว

กิ๊กในอุดมคติของผมก็คือ ต่างฝ่ายต่างไม่รู้กำพืดของกันและกันครับ

รู้แล้วมันกิ๊กไม่ได้อ่ะ คาใจยังไงก็ไม่รู้