`

Jump to content

Dgo มีโครงการจะเปิด เวป Bittorent ในนาม DGObit

145 replies to this topic

#1 Maple

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 May 2008 - 05:26 PM

aทางผม ได้มีการคุย กับ คุณ for2s คุณ Zard และคุณ Ginolaboyz (สามผู้บริกหาร ) :aha:

เกี่ยวกับความเป็นไปได้ ที่ พวกเรา DGO จะมี เวปบิต เป็นของตัวเอง
จุดประสงค์ หลักๆ คือ

- เป็นการแบ่งบัน ไฟล์ iso ให้กับ หมู่นักเล่นเกมด้วยกัน
- เป็นสังคม ใหม่ๆ สำหรับ คนเล่นเกมจริงๆ
- ไม่มี เรื่อง ของการค้า และ ผลกำไร ใดๆ เข้ามาเกี่ยวข้อง

ดีงนั้นเวปบิต ที่กำลังจะเปิดในนาม DGObit จึงมีคอนเซป ที่ว่า โหลดกันในหมู่สมาชิก โดยไม่มี เรโช

แต่จุดที่ติดเพียงจุดเดียว คือ ค่าบริการรายเดือนที่จ่าย เป็นค่า COLO นั้น อยากให้ลักษณะ ของการ Donate ของผู้มาใช้เอง
โดยจากการคำนวน คร่าวๆ คือ สำหรับสมาชิก ที่ต้องการ ใช้บริการ คิดเพียงแค่ 40 บาท ต่อเดือน
อาจจะเก็บ เป็น 3 เดือน 6 เดือน หรือว่า 1 ปี แล้วแต่ว่า จะให้กันเท่าไหร่
และต้องเป็นสมาชิก DGO ระดับ 3 เป็นต้นไป หรือมีการ invite จาก สมาชิก นักเล่นเกม ระดับสูง
ไฟล์เกมที่ปล่อยๆ หลักๆ คือ xbox360 และ wii

จุดที่แตกต่างๆ จากเวปบิต อื่นๆ คือ
เกมบางเกม เช่น เกมของ wii นั้น ปก และสกรีนแผ่น จะหายากมาก หรือว่า หาไม่ได้ เลย
แต่ ในส่วนนี้ ที่นี่ จะมี ปกเกม ทุกปก แม้ว่า เกมนั้นจะหาปกยาก เท่าไหน จะมี ที่นี่ ที่เดียว ที่มีครบ
(เพราะ ทางผม จะเป็นคนจัดการทำปก ในส่วนนี้เอง ... ผลงาน ดูได้จาก ปกเกม wii และ 360 ของร้าน Maple ครับ)

เมื่อมาถึงจุดนี้ จึงอยากสอบถาม ความเห็น ของเหล่าสมาชิก ทั้งหลาย เกี่ยวกับ
การเปิดเวปบิต ของ DGO ครั้งนี้ รวมไปถึง Donate ที่จะเก็บ สำหรับสมาชิก

รวมไปถึง สมาชิก DGO ที่มี Colo ทั้งหลาย ถ้าจะเชิญมาเป็น Mod ช่วยกันปล่อย จะไหว มั้ยครับ
ยังไง รบกวน แสดงความคิดเห็นเต็มที่ ที่กระทู้นี้ได้เลยครับ

Edited by Maple, 04 May 2008 - 05:29 PM.

#2 jumparound

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 May 2008 - 05:34 PM

สนับสนุนครับ แต่ผมเป็นสมาชิกนานแล้วอ่ะ เพียงแต่ไม่ค่อยได้โพสจะได้มั้ยเนี่ย 875328cc.gif

#3 BoBoLorD

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 04 May 2008 - 05:37 PM

เห็นด้วยครับ ผม เป็นเรื่องที่ดีมากครับ

หากเปิด เดี๋ยวผมจะช่วยบริจาคด้วยครับ

#4 Maple

Posted 04 May 2008 - 05:37 PM

QUOTE (jumparound @ May 4 2008, 05:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สนับสนุนครับ แต่ผมเป็นสมาชิกนานแล้วอ่ะ เพียงแต่ไม่ค่อยได้โพสจะได้มั้ยเนี่ย 875328cc.gif

ที่ต้องมีระดับ เป็นระบบ การกลั่นกรอง สมาชิกที่เข้ามาใช้ครับ
ว่าเป็น คนเล่นเกมจริงๆ ไม่ใช่ บุคคลที่แอบแฝงมาครับ
ถ้า โพสต์ น้อย แต่ เป็นสมาชิกมานาน แล้ว คิดว่า
ไม่มีปัญหา ครับ

#5 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 04 May 2008 - 05:39 PM

ผมก็เป็นนานแล้วครับ2ปีได้หรือเปล่าไม่รู้ แล้วสมาชิคระดับ3นี้ผมเป็นได้ไมครับเพราะผมเพิ่งมาโพสช่วงหลังๆแรกๆมาอ่านอย่างเดียว
ครับ

#6 Maple

Posted 04 May 2008 - 05:41 PM

เพิ่มเติมนะครับ

ตอนนี้ อยากฟอร์มทีม mod ด้วย
ใครที่มี colo อยู่ และเป็น คนปล่อย ไฟล์ อยู่ตามที่อื่นๆ
สนใจ ก็ PM มาได้เลยครับ

ตัวผมเอง ก็ เป็นสมาชิกที่นี่ มาตั้งแต่แรก แล้วนะครับ (ก่อนที่จะเป็น maple )

ดังนั้น ในส่วนนี้ ที่ผมจะเป็น คนหาไฟล์มา และมาช่วยกันปล่อย
ก็จะกลับไปใช้ ชื่อเดิม ที่เป็น สมาชิก ของที่นี่ นะครับ

เวปบิต ของ DGo นี้ จึงไม่มี ส่วนใด เกี่ยวข้องกับร้าน maple แต่อย่างใดนะครับ

#7 Kisame

DearimaZ

• High Royal Executive Members

Posted 04 May 2008 - 05:42 PM

สนับสนุนอีก 1 แรงครับ เรื่องค่าสมาชิกกับค่า Donate ยินดีช่วยเตมที่ครับผม 0fbbf481.gif

#8 The_O

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 04 May 2008 - 05:43 PM

QUOTE (jumparound @ May 4 2008, 05:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เหมือนผมเลยครับ 55318906.gif

#9 zkan

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 04 May 2008 - 05:45 PM

0fbbf481.gif2

#10 Ovaltine

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 May 2008 - 05:46 PM

ผมไม่คิดจะโหลดอะครับ แต่ยินดีช่วยเรื่องเงิน ตามที่เด็กม4จะช่วยได้ 4e5dd44a.gif

#11 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

Posted 04 May 2008 - 05:47 PM

ถ้าทาง maple เอาเกมเก่าๆมาทำ iso แล้วอัพลงเวป จะแหล่มมากครับ :aha:

#12 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 04 May 2008 - 05:47 PM

ใช้ครับยินดีบริจาค แต่เเพ่มเติมครับ ไม่น่าคิดเป็นเดือนเลยครับน่าจะบริจาคเท่าไรก็ได้ ขั้นต่ำเท่าไรก็ว่าไปน่ะผมว่า

แต่แน่นอนครับพร้อมบริจาคแน่นอน

#13 lovevirus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 May 2008 - 05:49 PM

ยกมือเห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ 4e5dd44a.gif

#14 Maple

Posted 04 May 2008 - 05:49 PM

QUOTE (Kamiyu @ May 4 2008, 05:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าทาง maple เอาเกมเก่าๆมาทำ iso แล้วอัพลงเวป จะแหล่มมากครับ :aha:

สวัสดีครับ
เรือ่งไฟล์ เกม เก่าๆ ไม่ต้องห่วงครับ

ตัวผมเองโหลดเกม 360 เก็บไว้ ตั้งแต่ต้น โดยไฟล์ ที่เก็บไว้ เป็นไฟล์ที่โหลดมาแต่เดิม( .rar ) ครับ
สมบูรณ์ ครบ เหมือน พวก newsgroup ที่ปล่อย กันเลยครับ

ที่กลัวไม่ได้ กลัวหาไฟล์ ไม่มีครับ
กลัว แต่หา HDD มาเก็บเพื่อปล่อย ไม่พอครับผม

Edited by Maple, 04 May 2008 - 05:51 PM.

#15 Enix

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 04 May 2008 - 05:52 PM

ปูเสื่อรอครับ ถ้าเปิดมาจริงก็จะขอช่วยไปแนวบริจาคละกันเน้อ ถ้าเป็นไปได้ก็ขอให้อยู่นานๆ นิดส์นึงนะครับ

#16 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

Posted 04 May 2008 - 05:52 PM

โอว แหล่มครับ

เรื่องโคปล่อยไฟล์ ผมพอไปได้ครับ พออัพได้บ้าง ยินดีช่วยครับ

ส่วนเรื่องไฟล์ใหม่ๆ อันนี้ต้องแล้วแต่ความว่าง ในการอัพ ส่วนใหญ่ก็พออัพได้บ้างครับ :aha:

ยินดีช่วยครับ

#17 Maple

Posted 04 May 2008 - 06:01 PM

QUOTE (69949921 @ May 4 2008, 05:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช้ครับยินดีบริจาค แต่เเพ่มเติมครับ ไม่น่าคิดเป็นเดือนเลยครับน่าจะบริจาคเท่าไรก็ได้ ขั้นต่ำเท่าไรก็ว่าไปน่ะผมว่า

แต่แน่นอนครับพร้อมบริจาคแน่นอน

อันนี้ เข้าใจครับ
แต่ ปกติแล้ว การ donate คนที่ donate มักจะทำกันครั้งเดียว แล้วหายไป
แต่ รายเดือน มันต้องจ่ายตลอด ยังไงครับ

หวังว่าจะเข้าใจ ใน รายจ่าย ส่วนนี้ นะครับ
งานนี้ งาน การกุศล ไม่มี ผลกำไร ใดๆ ทั้งสิ้น ครับ

แบ่งปัน ไฟล์ แก่กันครับ 875328cc.gif

QUOTE (Kamiyu @ May 4 2008, 05:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอว แหล่มครับ

เรื่องโคปล่อยไฟล์ ผมพอไปได้ครับ พออัพได้บ้าง ยินดีช่วยครับ

ส่วนเรื่องไฟล์ใหม่ๆ อันนี้ต้องแล้วแต่ความว่าง ในการอัพ ส่วนใหญ่ก็พออัพได้บ้างครับ :aha:

ยินดีช่วยครับ

ถ้างั้น ผมเหมา เองว่า

ผมได้ mod 1 ท่าน ที่มี colo แล้วนะครับ

ปล. ไฟลื เกม wii ผมก็ เก็บไว้หมด ทุกเกมเลยนะครับ
งานนี้ ยิ่งใหญ่ แน่นอนครับ อิอิอิ

#18 FONGBEER

Fongbeer

• Interests:]

Posted 04 May 2008 - 06:02 PM

ถ้าเดือนละ 40 บาท

ยินดี จ่ายเป็น ราย ปีเลย ครับ

สำหรับเว็ปดีๆ สังคมดีๆ และ เพื่อนดีๆ แบบนี้

#19 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 04 May 2008 - 06:15 PM

เห็นควรด้วยอย่างแรง 55318906.gif

#20 lobster

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 May 2008 - 06:19 PM

สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ

ปล.อยากให้รวมพวก anime เข้าไปด้วย