`

Jump to content

Dgo มีโครงการจะเปิด เวป Bittorent ในนาม DGObit

• You cannot reply to this topic
145 replies to this topic

#41 bignui035

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 May 2008 - 07:42 PM

ก็ดีครับ เพราะว่าโหลดGTAอยู่มานไม่เสร็จคันไม้คันมือดีจริง

#42 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

• High Royal Executive Members

Posted 04 May 2008 - 07:45 PM

จริงๆ อยากให้สมาชิกในเวป ไม่ใช่คิดแค่ว่า

จ่ายเงินบำรุง แล้วขอโหลดอย่างเดียวก็พอ

อยากให้มองกันถึงว่า ช่วยกันสร้างสังคมเช่น เราอัพนี่ นายอัพนั่น แบ่งๆกัน
จุดประสงค์ของเวปบิตคือ การแชร์ ไม่ใช่ การโหลดอย่่างเดียว

ผมดูแล้วหลายๆคนน่าจะยังหลงทางอยู่นะครับ อยากให้มองอีกแบบครับ

เพราะถ้ามีแต่คนโหลด ไม่มีคนแชร์คนอัพ เปิดเวปบิตอะไรไปมันก็ปิดได้ในเวลาไม่นานครับ

#43 soludack

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 04 May 2008 - 07:46 PM

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

#44 Tatasaray

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 04 May 2008 - 07:52 PM

QUOTE (jedimj @ May 4 2008, 07:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ค่อยเห็นด้วยครับ
เพราะส่วนใหญ่คนที่จะโหลด ส่วนใหญ่ก็มีที่ประจำของตัวกันอยู่แล้ว
DGOมากลายเป็นเวปโหลดเกม มันจะมีปัญหาอะไรตามมารึป่าว
ถ้ามั่นใจว่าไม่มีผลกระทบ ก็okครับ 875328cc.gif

สงสัยเหมือนกันครับ เห็นว่า DVDGameonline ทำอะไรหลายๆอย่างแล้วมักจะทำให้บอร์ดล่มอ่ะครับ เช่น แต่ก่อนก็ DVDGameonline Battle , เปิดห้องแซทหน้าเว็บ
มักจะส่งผลต่อเว็บบอร์ดอ่ะครับ

แต่ถ้าทำจริงๆ ขอเพิ่ม PlayStationPortable ได้ไหม......เห็นเว็บในไทยเปิดไม่ได้เลย(เห็นว่า Sony กับ EA เข้มงวด)

ถามจริงๆอ่ะครับ ตอนนี้บอร์ดมีปัญหาการเงินอะไรหรือเปล่า...เป็นห่วงเหมือนกัน

ป.ล. แล้วตอนนี้ Maple มี XBox360 ขายไหมครับ มีชุดอะไรบ้าง ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

#45 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

• High Royal Executive Members

Posted 04 May 2008 - 07:54 PM

QUOTE (Tatasaray @ May 4 2008, 07:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ถ้าทำจริงๆ ขอเพิ่ม PlayStationPortable ได้ไหม......เห็นเว็บในไทยเปิดไม่ได้เลย(เห็นว่า Sony กับ EA เข้มงวด)

อันนนี้จากที่เคยคุยกับ webmaster ของเวป psp แห่งนึงนะครับ

sony กับ ea ไม่ยุ่งเลยครับ :aha:

#46 jejoyo

Posted 04 May 2008 - 07:57 PM

ดีเหมือนกันคับ

#47 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

Posted 04 May 2008 - 07:58 PM

ผมว่าระบบ ratio ยังไงก็ควรจะมีครับ
ไม่งั้นก็เอาแต่ดูดกัน เสร็จก็เลิก

จริงๆนะ ไม่ได้พูดเล่น ยังไงก็ควรจะมี

#48 Saosin

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 04 May 2008 - 07:59 PM

ดีครับเห็นด้วย สมัครมาก็นานละพึ่งโพสเป็นครั้งแรก อ่านอย่างเดียวเลย เหอๆ

#49 asran

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 04 May 2008 - 08:00 PM

สนับสนุนด้วยอีกคน 4e5dd44a.gif

#50 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 04 May 2008 - 08:05 PM

จัดปายยยย ผมเพิ่งมีเครื่องงงงงงงงง อิอิ :aha:

#51 Desolate

อยากจะขี่เก๋งให้มันดูโก้โถ่จะกินยังไม่มี @#!%$

Posted 04 May 2008 - 08:09 PM

เห็นด้วยครับ ถ้าเปิดยังไงผมก็ช่วย seed ได้ครับ พอดี ตอนนี้ใช้ Colo อยู่ด้วย
EDIT : เรื่อง Ratio ก็ขอให้มีเถอะครับ ไม่งั้นบางคนเข้ามาโหลดแล้วก็ไป ทำให้คนที่ทำอย่างนั้น ไม่สนใจเลยว่าคนอัพจะรู้สึกอย่างไร

Edited by Desolate, 04 May 2008 - 08:11 PM.

#52 luvtome

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 May 2008 - 08:10 PM

อยากให้มีรวมทุกไอเอสโอเลยอ่า
อย่างตอนนี้ที่บ้านพอดีทำใหม่อยู่กะลังจะโละเกมเพลย์1 เยอะมากพันกว่าเแผ่นได้มั้งมีหมดเลยเกมที่ดังๆอ่ะใครก้อได้มาเอาไปเป็นไอเอสโอทีไม่อ
ยากทิ้งเสียดายอ่าแต่ท่าไม่มีคนเอาก้อคงต้องทิ้งจิงและ
มีใครสนใจบ้างค้าบบางเกมส์คุนอาจจะไม่เชื่อว่าีได้เลยนาเหอๆๆ

#53 hisoka481

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 May 2008 - 08:19 PM

เคยมีไปแล้วครั้งนึง แต่ปิดไปแล้ว กลับมามีอีกทีก็ไม่เลวนะครับ

#54 soso

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 04 May 2008 - 08:24 PM

รอเวลานี้มานานแล้วครับ สนับสนุนสุดตัวเลยคับ 875328cc.gif

#55 YONG_KUB

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 04 May 2008 - 08:28 PM

อยากให้เปิดนะครับเพราะหาเกมส์เก่าๆยากมากๆบางทีไปหาซื้อก็ไม่มีเพียงแต่ว่าค่าบริกา
รนี้สิหุหุหุ ลำบากพอตัวเพราะทุกวันนี้ก็จ่ายค่าCOLOทุกเดือนอยู่แล้วด้วย ไงถ้าค่าบริการไม่แพงมากก็OKนะครับหนับหนุนๆ

#56 Emochenta

Posted 04 May 2008 - 08:31 PM

:aha: ผมว่าเปิดก็ดีนะคับแต่อยากให้มีหลายๆหมวดหน่อยอะคับ เช่น หนังอะไรพวกนี้ แล้วก็อะนิเมไรเงี้ยอะคับ แล้วก็อยากให่มี เรโช มากกว่าอะคับไม่งั้นคนอัพก็ เสียใจแย่เลยคับพอคนโหลดเส็ดก็ไม่มาอัพต่อ ถ้าเกิดยังไงผมก็ใช้โคอยู่อาจจะช่าวย Seed ไฟล์ได้บ้างนะคับ 04a97f13.gif
แล้วอีกอย่างนี่ถ้าเปิดเว็บบิทแล้วจะมีผลกระทบไรต่อ เว็บนี้ป่าวคับคือว่าเว็บ บิท ก็หาได้ตามทั่วไปอะคับแต่เว็บเกมดีๆแบบนี้หาไม่ได้นะคับ a03cbf1e.gif

#57 Saintangel

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 May 2008 - 08:41 PM

ผมก้ออยากให้มีนะ แต่ระบบจ่ายเงินรายเดือนแล้วไม่มีเรโช นี่ผมกลัวว่ามันจะไม่มีอะไรจงใจให้ seeder มา seed กันนะสิ ถ้ามีขาประจำ seed อยู่ไม่กี่คน เวปมันจะอยู่ได้ไม่นาน

ส่วนเรื่องจะเปิด tracker อันนี้ผมสนับสนุน 1 เสียวคับ เพราะผมไม่ค่อยทีที่โหลดเกมมาเล่นเลย

#58 tonw

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 04 May 2008 - 08:43 PM

เห็นด้วยครับ
จะได้แบ่งปันกัน(ถึงแม้จะไม่ได้โหลดก็จะช่วยครับ)
และอยากให้ทำแบบที่ไม่ผิดกฎหมายอะครับ(จะได้หรือเปล่าหน๋อ)
อยากให้เวปอยู่นานๆ ครับ

#59 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 04 May 2008 - 08:46 PM

เห้นด้วยอย่างแรงเยยครับป๋ม

ถ้าเปิดแล้วผมสนับสนุนเต็มที่ครับป๋ม

#60 patlomm

• Interests:360-wii-Playon!

Posted 04 May 2008 - 08:48 PM

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ โหลดข้างนอกหายากเหลือเกิน ขอบคุณล่วงหน้านะคร๊าบบ 875328cc.gif