`

Jump to content

ถ้าต้องไปทำงานที่ๆห่างไกลจากแฟนมากๆ

28 replies to this topic

#1 nick1

เดินบนเส้นทางสายโดดเดี่ยว

• High Royal Executive Members

Posted 21 April 2008 - 09:19 PM

คือตอนนี้ผมหางานอยู่ครับ แล้วก็อาจจะมีโอกาสได้ไปทำงานต่างประเทศอะครับ แต่ผมมีแฟนอยู่แล้ว คิดว่าเธอคงไม่ได้ไปอะครับ ตอนนี้เลยลำบากใจถ้าเกิดผมได้ไปจริงๆ จะคุยกับแฟนยังไงอะครับไม่ให้มีปัญหา เพราะก็ค่อนข้างไปนานเหมือนกันครับเป็นปี ผมยังไม่คุยกับเธออะครับเพราะคิดว่ามีปัญหากันแน่ๆ เลยอยากสอบถามว่าใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างครับ ไม่ทราบว่าพูดคุยกันอย่างไรครับ ขอบคุณครับ 967339c1.gif

#2 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 21 April 2008 - 09:35 PM

คู่กันแล้ว ไม่แคล้วกันครับ

#3 @Top_Hero@

Top PEA

Posted 21 April 2008 - 10:14 PM

อ่า ถ้าลำบากใจก็อย่าไปเลยครับ

แต่ถ้าจำเป็นจริง ๆ ลองคุยกันดู บอกเธอว่า ที่ไปเพราะอะไร ทำเพื่อเธอนะ อะไรงี้~

#4 RelliKDoG

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Gadget, Politics

Posted 21 April 2008 - 10:35 PM

ถ้ารักกันจริงคงเข้าใจมั้ง

แต่กลับมานี่สิอีกเรื่อง

#5 Mr.Contemporary

Degeneration - X

Posted 21 April 2008 - 11:00 PM

โอกาส ความก้าวหน้าทางการงานรอคุณอยู่นะครับ
คิดดีๆ

#6 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

• High Royal Executive Members

Posted 22 April 2008 - 06:47 AM

สมัยนี้เทคโนโลยีก้าวหน้า .. คุยกันให้ได้ทางโทรศัพท์เด๋วนี้บัตรโทรศัพท์ต่างประเทศไม่แพงมาก

หรืออาจจะใช้เวปแคมคุยกันแบบเห็นหน้าก็ได้นะคับ

ที่สำคัญ ต้องมีความไว้ใจซึ่งกันและกันให้มากๆเข้าไว้ รับรองไม่มีปัญหาคับ

#7 Galith

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 April 2008 - 09:21 AM

ผมเคยมีแฟนที่ไปทำงานต่างประเทศนะ ตอนไปแรกๆ ก็ยังดีๆอยู่ แต่สุดท้ายก็ทะเลาะแล้วก็เลิกกัน มันออกแนว รักแท้แพ้ระยะทางครับ

#8 pjoehardcore

Senior Architect

Posted 22 April 2008 - 09:26 AM

รักแท้ แพ้ระยะทาง มายืนยันด้วยคน เท่าที่เจอมา

ยังไงก็ขอให้โชคดี อยากมาให้กำลังใจ ข้างบนนั่นความเห็นโดยส่วนตัวผมครับ

#9 sin

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 April 2008 - 10:08 AM

งานใกล้ ๆ ไม่มีหรอครับ ห่างกันมันเหงาระวังไม่มีจิตใจทำงานน่ะครับ

#10 omny

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 22 April 2008 - 10:33 AM

It's not gonna work...

#11 Tonkza

MTFBWY

Posted 22 April 2008 - 10:50 AM

มีอยู่สองอย่าง ไกลกันเกินก็ไม่รอด ใกล้กันเกินก็ไม่ไหว อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดครับ ชีวิตเรา เรารู้เอง คนนี้ไม่รอด ถ้าเรามีตัวเราเดี๋ยวเราก็เจอคนใหม่ อย่าไปซีเรียสครับ ผมละปลงกะเรื่องพวกนี้แล้ว ทำงานเก็บตังค์รวยๆ ดีกว่า

#12 huntersai

นักขี้เกียจเล่นเกมส์ขั้นเทพ

Posted 22 April 2008 - 11:38 AM

ปล่อยมันไปตามกาลเวลาครับ จะดีที่สุด ไม่ต้องคิดมากครับ ปากท้องต้องมาก่อนครับ มีสิ่งที่ดีมาหาตัวเราก็ต้องคว้าไว้ก่อนครับ 04a97f13.gif

#13 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 22 April 2008 - 11:46 AM

ใครจะไปรู้ ช่วงที่คุณอยู่เมืองนอก
คุณอาจจะเจอใคร ทีดีกว่า แฟนคุณ
แฟน คุณ อาจจะเจอใคร ที่ดีกว่า คุณ

คือ เรื่องแบบนี้ กำหนดมันไม่ได้อ่ะครับ

คุณก็ทำตัวคุณให้ดีที่สุด ละกัน

เพราะว่า คุณไปกำหนดตัวคนอื่นไม่ได้
แต่กำหนดตัวคุณเองได้

Edited by Guitar_O+, 22 April 2008 - 11:46 AM.

#14 mitsurugi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Interests:katana

Posted 22 April 2008 - 11:59 AM

โลกนี้ ไม่มีอะไรเป็น ของเราอย่ายึดมั่นถือมั่น ทำตัวสบายๆ อะไรจะเกิดก็จะเกิด

ถ้าต้องไปเมืองนอกจริง ก็นั่งเครื่อง มาหาบ่อยๆ ก็เท่านั้น
อย่าคิดมาก ครับ ไว้ใจกันบ้าง หรือไม่ก็ พาแฟนไปอยู่ด้วย ก็เท่านั้นครับ

#15 chito

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 April 2008 - 12:03 PM

เพราะรักคือความไว้ใจ

#16 vikiki

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 22 April 2008 - 12:49 PM

นี่คือโอกาสของคุณทั้ง 2 คนครับ ถ้าคุณมีเป้าหมายที่แน่นอนของทั้งเรื่องงานและชีวิตคู่ และ ของซึ่งกันและกัน นี่คือโอกาสครับ ถ้าความรักของคุณทั้งคู่เข้มแข็งพออย่ากังวล ครับ วางแผนหน่อยแล้วกันครับ ว่่า คุณทั้งคู่มีเป้าหมายอย่างไร
ผมสมมุตฐานว่าคุณ 2คนเลยวัยแรกพบแล้วแต่เป็นวัยสร้างครอบครัวละกัน นะ (ถ้ายังพร้อมที่จะเจอคนใหม่ๆอยู่ ก้อ มันส กะงานไว้ก่อนครับ )

#17 sailor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 22 April 2008 - 12:50 PM

ผมว่าคุยกันไปเลยดีกว่านะ
ถ้าเราคิดว่าการงานนั้นสำคัญ
คือ เลือกที่จะเป็นเพื่อนกันไปเลย
ให้โอกาสทั้งเค้าและเรา
ถ้าสุดท้ายแล้ว ยังรักกัน
ค่อยกลับมาเป็นแฟนกันก็ได้นะครับ

#18 cantona

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 22 April 2008 - 03:46 PM

คือทำงานเอาเงินมาให้พ่อแมด้วย่ไหมถ้าใช่ก็ไปเลยเอาพ่อแม่ม่ก่อนดีกว่า

#19 klang9

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 April 2008 - 04:55 PM

แฟนผมไปทำงานที่เมกา สามเดือน อ่ะ

ผมใช้ skype โทรเข้าโทรศัพท์เมกา นาที 0.06$ ชัดเจนดี

แฟนผมใช้บัตรโทรศัพท์โทรกลับมา นาที สองบาทกว่า แต่ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

#20 momo

เซียนเกม

Posted 22 April 2008 - 05:40 PM

หา กิ๊ก ครับ แก้เหงา