`

Jump to content

ถ้าต้องไปทำงานที่ๆห่างไกลจากแฟนมากๆ

28 replies to this topic

#21 nick1

เดินบนเส้นทางสายโดดเดี่ยว

• High Royal Executive Members

Posted 22 April 2008 - 07:36 PM

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เข้ามาตอบนะครับ ผมก็ค่อนข้างคิดแยะอยู่เหมือนกัน แต่อย่างที่หลายๆ คนบอกก็อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดอะครับ ผมคิดว่าจะคุยกับเธอเรื่องนี้ประมาณวันสองวันนี้อะครับ ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาบอกกล่าวนะครับ

#22 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 22 April 2008 - 09:19 PM

ทางไปสู่เกียรติศักดิ์ จักหอมหวล
ชวนจิตรไซร้ ไป่มี

(พระราชนิพนธ์โดย รัชกาลที่๖) 875328cc.gif

#23 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 22 April 2008 - 11:57 PM

ปล่อยข้าศึกยึดในครับ รับรองไม่ไปไหน แต่คุณหากิ๊กได้ อิอิ

#24 tonoboon

เซียนเกม

• Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 22 April 2008 - 11:57 PM

ของผมคบมา 3 ปี พอห่างกัน 3 เดือนเลิกกันเลย

เพื่อนผมคบมา 3 ปี ห่างกัน 3 ปี รักกันเหมือนเดิมครับ

แล้วแต่คนอ้ะครับ

#25 mancdokushin

KP

Posted 23 April 2008 - 06:50 AM

ไม่ต้องไปกังวลคับผมจากบ้านมาต่างเเดนหลายปีพออายุมากขึ้นความคิดเปลี่ยนไปหากเขารอไ
ด้เราก็คือสามีในอนาคตเเต่ถ้าเขารอไม่ได้ก็ถือว่าทำบุญกันมาน้อยคับ เเต่ต้องเข็มเเข็งนะคับ
สมัยดีกว่าเมื่อก่อนมากมีไรก็ติดต่อได้ทั้งทางเนตกับโทรศัพท์ราคาไม่เเพงเหมือนก่อนๆ
สบายคับ ก่อนไปก็คุยกันก่อนเเล้วถ้าคุณมั่นใจก็หมั้นเขาก่อนก็ได้เพราะ ฝ่าย ญ ก็ต้องกลัวเเล้วคิดว่า
เราอาจจะไปเจอใครเหมือนกันเพราะหากต่างๆฝ่ายคิกยังงี้จบเลยนะงับ

ปล เอาใจช่วยนะคับมีคนรักเเต่เลี้ยงเขาไม่ได้เสียใจมากๆเลย บอกเขาทำเผื่ออนาคตของเรา
น่าจะทำให้เขาใจชื้นขึ้นนะคับ

#26 bellza

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 23 April 2008 - 12:02 PM

อยู่ใกล้ก็เลิกกันได้ อยู่ไกลๆก็เลิกกันได้เหมือนกัน อยู่ที่คน 2 คนมากกว่าค่ะ

เราก็อยู่ไกลกันมาตั้งแต่ต้น แต่ก็ยังคบกันอยู่ นี่ก็ 8 เดือนได้และ ปัญหาก็มีแต่ก็คุยกันได้...

เราว่าไปคุยกันให้เข้าใจเถอะค่ะ ปีนึงเดี๋ยวนี้ไม่นานนะ แป็บๆเอง โชคดีค่ะ

#27 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 23 April 2008 - 02:15 PM

ส่วนใหญ่มันรักแท้แพ้ระยะทางทั้งนั้นครับ
ไม่ได้จะว่าใครไม่ีดีนะ
แต่ลองถ้าเป็นเรา มีคนมาเกาะแกะ
เราก็อาจมีใจให้ไปได้
ฉันใดฉันนั้น ผู้หญิงก็เหมือนกัน ลองมีคนมาจีบแล้วเราไม่อยู่คุม หรือว่าเขาเหงาจนทนไม่ไหว
การคุยแค่โทรศัพท์ไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาเท่าไรหรอก เชื่อสิ
ถ้าใจมันจะไป ห้ามยังไงก็ไม่อยู่
แต่ถ้ารักกันมั่นคง ต่อให้เอามีดมาจี้คอ ก็คงยังรักกันเหมือนเดิม

#28 nick1

เดินบนเส้นทางสายโดดเดี่ยว

Posted 23 April 2008 - 06:15 PM

โอ้ว ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ได้ข้อคิดหลายอย่าง ช่วยผมได้แยะเลยอะครับ

#29 เอกนะคับ

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 21 July 2008 - 10:51 AM

บอกไปตรงๆว่าเราต้องไปทำงาน
อาจจะนานหน่อย
แต่เราก้อยังสามารถออนเอ็มและโทรศัพท์หากันได้ หรือส่งไฮไฟว์ให้กันได้
บอกเธอว่าที่ทำไปก็เพื่ออนาคตของเราสองคน
รักนะ รอหน่อย และขอให้เธอเชื่อใจว่าอยู่ทางนั้นจะไม่มีใคร