`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

อากาศร้อน มาแนะนำไอศครีมอร่อยๆครับ

for2s's Photo for2s 24 Apr 2006

มาแนะนำ ไอศครีม สำหรับสู้กับอากาศร้อนครับ ใครที่ชอบทานรับรองไม่ผิดหวัง

วันนี้ขอแนะนำ ไอศครีมยี่ห้อ Magnolia ครับ ซึ่งไอศครีมนี้จะเป็นของประเทศ Philippines ครับ

เป็นไอศครีมยี่ห้อหนึ่งที่ดังมากๆที่นั่น เป็นเจ้าแรกที่ทำไอศครีมมะม่วงเลยครับ

สมัยก่อนใครไปเที่ยว ถ้าบินไม่ยาวนี่มีการบริการห่อเป็นของฝากกลับมาได้เลยครับ อร่อยมาก

รสออกจะเข้มข้นครับ มันนิด หวานกำลังพอดี กลมกล่อมเพราะใส่นมเยอะ

ซึ่งตอนนี้ได้มีการผลิตและวางจำหน่ายในไทยแล้วครับ ราคากล่องใหญ่ๆ 1 กล่อง ขนาด 1 ไพน์ก็แค่ 79 บาทครับ

แนะนำครับ ลองหามาทานกัน อร่อยดีครับ :cool

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 24 Apr 2006

Magnolia นี่ผมเห็นมันมีแบบรถมอเตอร์ไซด์มาขายด้วยนี่ อันเดียวกันป่าวครับ ท่าน for2s

ไม่ค่อยซื้อไอศกรีมกินเท่าไหร่ง่ะ

H a n k*'s Photo H a n k* 24 Apr 2006

ผมชอบกินไอศกรีม น้อยหน่าของ iberry มากกว่าครับ

เงาะก็อร่อยนะ

Toshiya's Photo Toshiya 25 Apr 2006

ตอนนี้ติด วอลลื แพดเดิลป๊อป ลาวา มากเลย 8 บาทครับ อร่อยๆ :D

P' Nick's Photo P' Nick 25 Apr 2006

ไว้ต้องลองไอศกรีมรสมะม่วงของ Magnolia บ้างซะแล้ว

ส่วนไอศกรีมรสน้อยหน่า และรสเงาะ ของ iberry ก็ใช่ว่าจะละเลยไปนะ..คงต้องหาโอกาสลองลิ้มชิมรสดูบ้างด้วยเหมือนกันครับ..อุอุ : Ohhhh

sax's Photo sax 25 Apr 2006

มันมีขายตามห้างทั่วไปใช่ปะครับ ?

for2s's Photo for2s 25 Apr 2006

View Postsax, on Apr 25 2006, 01:23 AM, said:

มันมีขายตามห้างทั่วไปใช่ปะครับ ?

มีครับผม

tong2404's Photo tong2404 25 Apr 2006

มันมีที่ห้างไหนอ่าคัฟมะเคยเห็นเลย อยากลองมั่งจัง : Ohhhh

Golgo13's Photo Golgo13 25 Apr 2006

View PostToshiya, on Apr 25 2006, 12:52 AM, said:

ตอนนี้ติด วอลลื แพดเดิลป๊อป ลาวา มากเลย 8 บาทครับ อร่อยๆ :D
ติดเหมือนกันเลยคร้าบ :D

sax's Photo sax 25 Apr 2006

ไปดูที่โลตัสมาไม่มีขาย T T เด๋วไปหาซื้อกินที่เซนทรัลดีก่าเด้อออ >_<

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 25 Apr 2006

โลตัสบ้านผมก็ไม่มี เซ็งเหมือนกัน :angry:

d-loop's Photo d-loop 26 Apr 2006

มีห้างไหนบ้างครับ จะได้ไปถูก

ชอบจัง ไอติมมะม่วงกับวิปครีมเนี้ย

ndsrom's Photo ndsrom 26 Apr 2006

ท่านผู้รู้ ระบุสถานที่ ที่สามารถไปหาซื้อมาชิม ได้ก็ดีครับ

hiro's Photo hiro 26 Apr 2006

ผมชอบ Blueberry Chees Cake Icecreem ของ 31 มากที่สุดแล้วครับ เอามาขายตอนแรกๆที่ 31 เข้ามาไทย ผมติดใจตั้งแต่ที่เมกาแล้ว แต่ตอนหลังเข้าว่า อย.ไทยเห็ฯว่าสีสรรมันรุนแรงเกินไปเลยแบนซะ เลยต้องไปเอา Stawberry Chees Cake ของ Sevensen เอาชีสน้อยกว่ากันเยอะเลยครับ

for2s's Photo for2s 26 Apr 2006

ผมเห็นตาม Big C นะครับ แต่พวกรสผลไม้นี่ไม่เห็นนะ เคยคิดแต่ original ที่เขาหิ้วมาจาก Phillippines สุดยอด

Barrin's Photo Barrin 03 May 2006

ถ้าชอบแนวมันๆ ลองกินไอศครีมรสนม ของ อืม...มิลค์! สิิครับ อร่อยมาก

PEAK's Photo PEAK 06 May 2006

วันก่อนอ่านกระทู้เลย พยายามไปหากิน แต่หายากมากๆเลยนะคะ

Jakk's Photo Jakk 14 May 2006

ไอติมผมว่าของอิตาลีนี่อร่อยสุดแล้วครับ
แต่ที่ขายๆกันในไทย ไม่ค่อยจะได้เรื่องเท่าไหร่

เคยมีอยู่ร้านอร่อยดีครับตรงสยาม หลังโรงหนังสยาม
Mambo เมื่อก่อนไปก็จะไปกินประจำ เดี๋ยวนี้ปิดไปแล้วอ่า T_T

Guest_T.Rex_* 14 May 2006

ลองกิน Ben & Jerry ดูสิ เป็นไอติมกระป๋อง ขายตามท็อปส์ เครื่องเพียบ เป็นสูตรของเขาเอง แต่แพงนะกระป๋องใหญ่ 250 ราคาเท่าอเมริกาเลย แต่เข้มข้นมากๆ ไปลองหากินดูซะ เคยกินที่นู่นแล้วติดใจเลย

Guest_Enphur_* 17 May 2006

อ่านแล้ว อยากกิน ... ไอติม ...