`

Jump to content

เทคนิคการเปิดร้านเกมส์ร้านเน็ท ด้วยเงิน 120,000

22 replies to this topic

#21 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 March 2008 - 08:16 AM

ผมทำเมื่อก่อน ชม.ละ 30บาท มี 16 เครื่อง เดือนนึงผมได้ 8-9 หมื่น ลงทุนไปสองแสนได้มั้งครับ เพราะผมลงจอ17นิ้ว ตอนนั่นแพงโคตร วันศุกร์ เสาร์ยืนถึงเที่ยงคืนเลย เหนื่อยโคตร

#22 huntersai

นักขี้เกียจเล่นเกมส์ขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 07 March 2008 - 01:54 PM

มองแล้วคิดง่ายไปครับการทำธุรกิจ ไม่ได้สวยงามแบบนี้นะครับ ผมเห็นบางร้านอยู่แถวมหาลัยเลย ยังเปิดกิจการให้เซ้งต่อเลยครับ ยิ่งทำเลยิ่งมีคนเยอะ ก็ยิ่งแพงหลายเท่าครับ ไหนจะค่าพิเศษอีก (พวกนี้มากวนบ่อยด้วยแล้วยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้เลิกคุยครับ) ผมว่าถ้ามีเงิน แสนสองจริงน่าจะไปลงทุนอะไรดีกว่านะครับแบบว่า ลงทุนแล้วได้กำไร ทั้งทุนคืนมาในรวดเดียวเลยจะดีกว่าแบบ ซื้อมาขายไปนะครับ

ธุรกิจเกมส์ออนไลน์ คนที่รวยก็คือเจ้าของค่ายครับ ธุรกิจแบบนี้ ก็คือขึ้นหลังเสือแล้วคิดจะลงก็ยากละครับ 04a97f13.gif

#23 MTquinze

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 12 March 2008 - 10:06 PM

ผมว่า ถึงตัวเอง จะมีเงิน แต่คุณต้องหัดเป็นเถ้าแก่ก่อน
ต้องเคยทำงาน แบบนี้มาก่อน สำรวจดูว่า มันเป็นอย่างไร
ต้องมีอะไรบ้าง ต้องใช้จ่ายอะไรบ้าง ศึกษา เข้าไว้
อยู่กับเถ้าแก่ ในธุรกิจ นั้นๆ คุณก็จะได้อะไรหลายๆ อย่างจาก เขา ครับ