`

Jump to content

กำลังจะซื้อ PSP ครับ

29 replies to this topic

#21 Lordluz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:Game Console, Basketball, Car

Posted 19 December 2006 - 01:22 PM

เผื่อเป็น option อีกร้านนะครับ ราคาอาจจะสู้คนอื่นไม่ได้แต่ไม่เคยหลอกใคร :her ราคาตามตลาด รวม อุปกรณ์ PSP ทุกอย่างรับคำปรึกษาเต็มที่
www.ositmall.com หรือที่ Fortune ชั้น 4 ครับ :kanoiyom

#22 taothaodog

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 17 February 2007 - 06:40 PM

ร้าน http://www.nadzproject.com/ ไว้ใจได้เรื่องของมีคุณภาพ

#23 miejung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 09 April 2007 - 10:12 PM

View Postd-loop, on Aug 6 2006, 10:54 PM, said:

1.ตอนนี้ถ้าเล่นก๊อปจะยุ่งยากมากไหมครับ...ต้องใช้แผ่นล่อรึเปล่า? หรือเปิดเล่นจาก Mem ได้เหมือนเล่นแผ่นแท้เลย
ไม่ยุ่งยากเลยครับ ใส่loader แล้วก็ใส่เกมส์ที่ต้องการ .iso หรือ .cso ลงในเมม แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับ ต้องใช้แผ่นล่อด้วย1แผ่น
2.ควรจะซื้อเครื่องที่เป็น 1.5 หรือซื้อเครื่องที่เป็น 2.x แล้วมา downgrade เป็น 1.5 ทีหลังดีครับ? (เพราะเห็นมาว่าเครื่อง 1.5 จะแพงกว่าพอสมควร)
ไม่ควรซื้อรุ่นเกิน2.6 และบอร์ดห้ามเป็นบอร์ดTA-082(รายละเอียดTA-082ลองค้นหาดู) แต่ถ้าซื้อรุ่น2.5,2.6 ก็ต้องเสียค่าdowngradeด้วย ราคาลองสอบถามที่ร้านดูล่ะกันส่วนผมแนะนำก็ถ้ามี1.5ราคาไม่แพง ก็ซื้อได้เลยครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งdowngradeกันให้วุ่นวาย เพราะการdowngrade ถ้าให้ร้านทำก็จะมีค่าใช้จ่ายประมาณ300บาท หรือถ้าทำเองก็ต้องมีแผ่น GTAรุ่นupdate 2.0อีก
3.ถ้าผมจะซื้อชุด Gigapack ที่มี Mem 1 GB มาให้จะเล่นเกมได้เยอะไหมครับ? เพราะไม่อยากซื้อ Mem 2 GB มันแพงไปหน่อยน่ะ (งบมีจำกัดครับ) แล้วสเกมส่วนมากจะมีความจุเท่าไหร่ครับ? มีเกมที่ใหญ่กว่า 1 GB เยอะไหม (โดยเฉพาะเกมดังๆ)
เกมส์ดังๆส่วนมากจะเกิน1Gครับ แต่ก็มีคนเอามาripให้มันน้อยกว่า1G แต่ว่าพวกmovieจะหายไป
4.ระหว่างซื้อ Gigapack กับซื้อชุด Valuepack แล้วซื้อ Mem 1 GB แยกต่างหาก อันไหนจะถูกและดีกว่ากันครับ
ถ้าไม่ได้ใช้หูฟังรีโมท ซื้อชุด normal pack แล้วซื้อmem2G ก็น่าจะดีนะครับ
แต่ถ้าจะเอาตามที่ถามมา ผมว่า Gigapack น่าจะถูกกว่าหน่อย

5.ช่วยแนะนำร้านดีๆหน่อยครับ...ร้าน NadzProject ขายถูกกว่าที่อื่นรึยังครับ? รึว่าผมจะเกินหาที่มาบุญครองดี? (ไม่สะวดไปสะพานเหล็กครับ...ไกล+ไปลำบากมาก)
ลองโทรถามราคาก็ได้ครับ จะได้ไม่เสียเวลา ลองโทรไปถามราคาร้านเฮียตี๋สะพานเหล็กดูนะ ส่วนเบอร์ก็"ค้นหา"ดูล่ะกัน หรือไม่ก็ไปหาที่มาบุญครองเลยก็ดีครับ เพราะร้านมันติดๆกัน
6.แผ่นแท้ราคาแผ่นละประมาณ 1500-1800 แพงไปไหมครับ?
อืมมม แล้วแต่เกมส์อ่ะ หามือสองก็ดีนะ ราคามือสองประมาณหนึ่งพันบวกลบ
7.ถ้าไม่ Up FW เลย...(ดองไว้ที่ 1.5) จะเล่นแผ่นแท้เกมใหม่ๆ ได้ไหมครับ?
ได้ครับ ใช้devhook แล้วจำลองเครื่องให้เป็น FW2.7 ก็เล่นได้ครับ เลือกoptionsให้ถูกล่ะกัน
8.แล้วจะดูยังไงที่ไหนครับว่าเกมไหนต้อง FW ver. อะไรถึงจะเล่นได้?
ถ้าใช้devhookแล้วจำลองเป็นFWล่าสุด ก็เล่นได้ทุกเกมส์ครับ

ตามนั้นเลยคับ

#24 Piyawat19

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 19 April 2007 - 11:46 AM

ซื้อนานแล้วครับ

#25 kong123

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Banned

Posted 01 May 2007 - 03:24 PM

:aha:

#26 goki

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 27 May 2007 - 10:50 PM

View Postkong123, on May 1 2007, 03:24 PM, said:

:aha:
:555

#27 Beckham1

• Interests:IT Technology , Games , Karaoke , Girls ...

Posted 04 July 2007 - 12:00 AM

ผมก็มอง ๆ อยู่ว่าจะซื้อ PSP หรือ xbox ดีอ่ะครับ ... :aha:

#28 Manticore

Posted 18 July 2007 - 12:19 AM

รอซื้อ PSP รุ่นใหม่+ Premium Pack Crisis core ดีกว่าไหมครับ งามมักๆ :love

#29 XIVIUS

รักภรรยามากกว่าเกม กึ๊ยๆ

• Royal Executive Members
  • Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 01 August 2007 - 06:42 PM

:confuse ช่วงนี้ผมโทรเช็คจากหลายๆร้านในสะพานเหล็ก แต่ไม่ได้ถามว่ารุ่น FW เท่าไหร่น่ะครับ ถามแค่ว่า "เล่นเกมก็อปปี้ได้หมดทุกเกมเลยใช่ไหม" ทุกร้านก็ตอบว่า ใช่ ราคาอยู่ราวๆ 5500 - 7000 เป็นนอมัลแพ็คเกจน่ะคับ
แบบนี้แสดงว่าเป็นตัวที่เค้า DG ลงมาให้เล่นได้หมดทุกเกมรึเปล่า หรือว่าผมควรจะเจาะจลซื้อรุ่นไหนรึเปล่าครับ :alone

#30 LoVe Is

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 01 October 2007 - 02:10 PM

View PostXIVIUS, on Aug 1 2007, 06:42 PM, said:

:confuse ช่วงนี้ผมโทรเช็คจากหลายๆร้านในสะพานเหล็ก แต่ไม่ได้ถามว่ารุ่น FW เท่าไหร่น่ะครับ ถามแค่ว่า "เล่นเกมก็อปปี้ได้หมดทุกเกมเลยใช่ไหม" ทุกร้านก็ตอบว่า ใช่ ราคาอยู่ราวๆ 5500 - 7000 เป็นนอมัลแพ็คเกจน่ะคับ
แบบนี้แสดงว่าเป็นตัวที่เค้า DG ลงมาให้เล่นได้หมดทุกเกมรึเปล่า หรือว่าผมควรจะเจาะจลซื้อรุ่นไหนรึเปล่าครับ :alone

เค้าเล่นราคากันที่ เมม เครื่องไม่ค่อยเล่น -- --* เมมตั้ง 2000 แน่ะ บางร้าน :her