`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

กำลังจะซื้อ PSP ครับ

Lordluz's Photo Lordluz 19 Dec 2006

เผื่อเป็น option อีกร้านนะครับ ราคาอาจจะสู้คนอื่นไม่ได้แต่ไม่เคยหลอกใคร :her ราคาตามตลาด รวม อุปกรณ์ PSP ทุกอย่างรับคำปรึกษาเต็มที่
www.ositmall.com หรือที่ Fortune ชั้น 4 ครับ :kanoiyom

taothaodog's Photo taothaodog 17 Feb 2007

ร้าน http://www.nadzproject.com/ ไว้ใจได้เรื่องของมีคุณภาพ

miejung's Photo miejung 09 Apr 2007

View Postd-loop, on Aug 6 2006, 10:54 PM, said:

1.ตอนนี้ถ้าเล่นก๊อปจะยุ่งยากมากไหมครับ...ต้องใช้แผ่นล่อรึเปล่า? หรือเปิดเล่นจาก Mem ได้เหมือนเล่นแผ่นแท้เลย
ไม่ยุ่งยากเลยครับ ใส่loader แล้วก็ใส่เกมส์ที่ต้องการ .iso หรือ .cso ลงในเมม แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับ ต้องใช้แผ่นล่อด้วย1แผ่น
2.ควรจะซื้อเครื่องที่เป็น 1.5 หรือซื้อเครื่องที่เป็น 2.x แล้วมา downgrade เป็น 1.5 ทีหลังดีครับ? (เพราะเห็นมาว่าเครื่อง 1.5 จะแพงกว่าพอสมควร)
ไม่ควรซื้อรุ่นเกิน2.6 และบอร์ดห้ามเป็นบอร์ดTA-082(รายละเอียดTA-082ลองค้นหาดู) แต่ถ้าซื้อรุ่น2.5,2.6 ก็ต้องเสียค่าdowngradeด้วย ราคาลองสอบถามที่ร้านดูล่ะกันส่วนผมแนะนำก็ถ้ามี1.5ราคาไม่แพง ก็ซื้อได้เลยครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งdowngradeกันให้วุ่นวาย เพราะการdowngrade ถ้าให้ร้านทำก็จะมีค่าใช้จ่ายประมาณ300บาท หรือถ้าทำเองก็ต้องมีแผ่น GTAรุ่นupdate 2.0อีก
3.ถ้าผมจะซื้อชุด Gigapack ที่มี Mem 1 GB มาให้จะเล่นเกมได้เยอะไหมครับ? เพราะไม่อยากซื้อ Mem 2 GB มันแพงไปหน่อยน่ะ (งบมีจำกัดครับ) แล้วสเกมส่วนมากจะมีความจุเท่าไหร่ครับ? มีเกมที่ใหญ่กว่า 1 GB เยอะไหม (โดยเฉพาะเกมดังๆ)
เกมส์ดังๆส่วนมากจะเกิน1Gครับ แต่ก็มีคนเอามาripให้มันน้อยกว่า1G แต่ว่าพวกmovieจะหายไป
4.ระหว่างซื้อ Gigapack กับซื้อชุด Valuepack แล้วซื้อ Mem 1 GB แยกต่างหาก อันไหนจะถูกและดีกว่ากันครับ
ถ้าไม่ได้ใช้หูฟังรีโมท ซื้อชุด normal pack แล้วซื้อmem2G ก็น่าจะดีนะครับ
แต่ถ้าจะเอาตามที่ถามมา ผมว่า Gigapack น่าจะถูกกว่าหน่อย

5.ช่วยแนะนำร้านดีๆหน่อยครับ...ร้าน NadzProject ขายถูกกว่าที่อื่นรึยังครับ? รึว่าผมจะเกินหาที่มาบุญครองดี? (ไม่สะวดไปสะพานเหล็กครับ...ไกล+ไปลำบากมาก)
ลองโทรถามราคาก็ได้ครับ จะได้ไม่เสียเวลา ลองโทรไปถามราคาร้านเฮียตี๋สะพานเหล็กดูนะ ส่วนเบอร์ก็"ค้นหา"ดูล่ะกัน หรือไม่ก็ไปหาที่มาบุญครองเลยก็ดีครับ เพราะร้านมันติดๆกัน
6.แผ่นแท้ราคาแผ่นละประมาณ 1500-1800 แพงไปไหมครับ?
อืมมม แล้วแต่เกมส์อ่ะ หามือสองก็ดีนะ ราคามือสองประมาณหนึ่งพันบวกลบ
7.ถ้าไม่ Up FW เลย...(ดองไว้ที่ 1.5) จะเล่นแผ่นแท้เกมใหม่ๆ ได้ไหมครับ?
ได้ครับ ใช้devhook แล้วจำลองเครื่องให้เป็น FW2.7 ก็เล่นได้ครับ เลือกoptionsให้ถูกล่ะกัน
8.แล้วจะดูยังไงที่ไหนครับว่าเกมไหนต้อง FW ver. อะไรถึงจะเล่นได้?
ถ้าใช้devhookแล้วจำลองเป็นFWล่าสุด ก็เล่นได้ทุกเกมส์ครับ

ตามนั้นเลยคับ

Piyawat19's Photo Piyawat19 19 Apr 2007

ซื้อนานแล้วครับ

kong123's Photo kong123 01 May 2007

:aha:

goki's Photo goki 27 May 2007

View Postkong123, on May 1 2007, 03:24 PM, said:

:aha:
:555

Beckham1's Photo Beckham1 04 Jul 2007

ผมก็มอง ๆ อยู่ว่าจะซื้อ PSP หรือ xbox ดีอ่ะครับ ... :aha:

Manticore's Photo Manticore 18 Jul 2007

รอซื้อ PSP รุ่นใหม่+ Premium Pack Crisis core ดีกว่าไหมครับ งามมักๆ :love

XIVIUS's Photo XIVIUS 01 Aug 2007

:confuse ช่วงนี้ผมโทรเช็คจากหลายๆร้านในสะพานเหล็ก แต่ไม่ได้ถามว่ารุ่น FW เท่าไหร่น่ะครับ ถามแค่ว่า "เล่นเกมก็อปปี้ได้หมดทุกเกมเลยใช่ไหม" ทุกร้านก็ตอบว่า ใช่ ราคาอยู่ราวๆ 5500 - 7000 เป็นนอมัลแพ็คเกจน่ะคับ
แบบนี้แสดงว่าเป็นตัวที่เค้า DG ลงมาให้เล่นได้หมดทุกเกมรึเปล่า หรือว่าผมควรจะเจาะจลซื้อรุ่นไหนรึเปล่าครับ :alone

LoVe Is's Photo LoVe Is 01 Oct 2007

View PostXIVIUS, on Aug 1 2007, 06:42 PM, said:

:confuse ช่วงนี้ผมโทรเช็คจากหลายๆร้านในสะพานเหล็ก แต่ไม่ได้ถามว่ารุ่น FW เท่าไหร่น่ะครับ ถามแค่ว่า "เล่นเกมก็อปปี้ได้หมดทุกเกมเลยใช่ไหม" ทุกร้านก็ตอบว่า ใช่ ราคาอยู่ราวๆ 5500 - 7000 เป็นนอมัลแพ็คเกจน่ะคับ
แบบนี้แสดงว่าเป็นตัวที่เค้า DG ลงมาให้เล่นได้หมดทุกเกมรึเปล่า หรือว่าผมควรจะเจาะจลซื้อรุ่นไหนรึเปล่าครับ :alone

เค้าเล่นราคากันที่ เมม เครื่องไม่ค่อยเล่น -- --* เมมตั้ง 2000 แน่ะ บางร้าน :her