`

Jump to content

เปิดโปงธุรกิจ Amway จากประสบการณ์จริง

44 replies to this topic

#41 aonaom_master

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 31 January 2008 - 02:54 PM

ขอบคุณครับ ผมเคยโดนชวนเหมือนกันแต่ไม่ไปอ่ะ เพราะคุณแม่เคยทำเลยรู้ว่าเป็นยังไง

#42 thunble

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 March 2008 - 06:13 PM

ขอโทษครับ ขอตอบตรงจากที่เจ้าของกระทู้โพสมาว่าไง่เองครับ เวลาเราได้ฟังหรือเห้นสิ่งอะไรมาอย่าเชื่อร้อยเปอร์เซนต์ไม่ว่าใครบอกควรคิดด้วยตัวเ
องว่ามันเป้นอย่างไรดีหรือไม่ได้แค่นั้นมันอยู่ที่ตัวเราครับ อย่าโทษใคร

#43 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 08 March 2008 - 04:44 AM

a03cbf1e.gif เคยหลวมตัวไปทำครั้งนึง ตอนนั้นสมัครไปเพราะเกรงใจเจ้านาย ไปเฮ้าส์ ไปสัมนา โดนล้างสมอง
แต่ทุกครั้งที่ผมไป ผมจะรู้สึกอึดอัด และเกิดอาการต่อต้านอยู่ในใจ
เคยชวนเพื่อนมาสัมนา ก็สงสารมันครับ รู้สึกสมเพชตัวเอง
ก็เลยเลิกทำ

แต่ทุกวันนี้ผมยังใช้สินค้าบางตัวอยู่ เช่นพวกยาสีฟัน ผ้าเช็ดรถ ของกินเล่น
ก็ฝากรุ่นน้องซื้อเอา

ผมยอมรับว่าสินค้าของเขาดี แต่วิธีการขายมันน่าสมเพช
เพื่อนผมที่ทำก็มักจะโทรมาว่า เออ...ตอนนี้มีแบบนี้ ๆ ไปงานนี้ไหม
สนุกนะ พี่ ๆ ที่เซ็นเตอร์คิดถึง
(นึกในใจ)เออ...ก็เคยไปมาแล้ว เลิกทำไปแล้ว จะมาชวนทำไม
พี่เขาคิดถึง ทำไมไม่โทรมาวะ เบอร์เขากูยังไม่มีเลย

สร้างภาพ สวมหน้ากาก น่าสะอิดสะเอียนจริง ๆ

#44 K i M o N G

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 17 March 2008 - 10:53 PM

ช่วงเวลาหนึ่งของชีวิต ก็จะคิดได้ว่า เราควรจะทำประกัน

ครั้งหนึ่งผมได้วิ่งหาญาติ ๆ เพื่อทำประกันเพื่อขอทำประกันชีวิต

เพราะรู้ว่า เงินที่จ่ายไปน้อยนิด แทบจะไม่ได้มีค่าอะไรเลย ถ้าแลกกับความเสี่ยงที่เราจะต้องตายไป โดยต้องทำให้กับคนข้างหลังลำบาก

ว่าแล้วก็

ไปสมัครขายประกันมั่งดีกว่า af48944b.gif

#45 phatt23

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 March 2008 - 01:26 PM

ส่วนตัว..ผมว่าเป็นกระทู้ที่มีประโยชน์
และเปิดอีกมุมมองหนึ่งน้า 4e5dd44a.gif