`

Jump to content

เล่น Goku Makaimura กันถึงไหนแล้วครับ + มินิรีวิว

28 replies to this topic

#1 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 August 2006 - 01:05 PM

GOKU MAKAIMURA

ตัวเกมแนว 2D scroll เหมือนเดิมครับแต่ปรับปรุงภาพเป็น 3D สีสันสวยงาม
เพลงประกอบดีทีเดียวครับผม theme Stage 1 ก็ arrange ใหม่ทำให้นึกถึงวัยเด็กเลยล่ะ :cute
อาวุธก็มีทั้งเก่าและใหม่มาให้ใช้กันเพียบถมยังมี ไอเทมให้ใช้ด้วย + เวทย์ ทำให้คิดว่าเกมดูไม่โหดนรกเท่าไหร่
แต่............ เกมยังซาดิส เช่นเดิมครับ :toopsa
ยากถึงยากมาก ต้องจับจุดกันหลายทีเลยล่ะ
ตอนเริ่มเกมจะมีให้เลือก 3 ระดับความยาก Beginner, original , arcade
ผมเล่น original ซึ่งทำลงตัวดีครับ โดน2 ครั้งเกราะแตกตาย (ขึ้นอยู่กับเกราะ)
ตายตรงไหนเริ่มตรงนั้น แต่เคยห้าวไปลองแบบ arcade เล่นเอาขนลุกซุ่
อารมณ์นรกแบบเก่ากลับมาเลยครับ โดน1เดียวเกราะแตก แถมตายแล้วเริ่มใหม่ตลอด :shock
ตอนนี้ผมถึงด่าน 3 แล้วครับ ด่านเมือกเขียวๆ ยากชมัด
ใครถึงไหนบ้างเข้ามาคุยกันหน่อย

ปล. กว่าจะถึงเล่นเอาใช้พลังเกมเมอร์ไปแทบหมด ฮ่าๆๆๆ
:yeye

Edited by Brutal-Method, 02 August 2006 - 01:08 PM.

#2 Guest_aunxem_*

• Guests

Posted 02 August 2006 - 02:03 PM

เล่นแล้ว ร้องเฮ้อ~~~ ยากจังเลยเง้อ

ถึงด่าน 3 เหมือนกันครับ เริ่มขี้เกียจเล่น ยากชมัดเลย

กะว่าจะเล่นแก้เครียดสนุกๆ เครียดกว่าเก่าอีก

ตอนโหลดมาทีแรกกะว่าจะเล่นคืนเดียวให้เคลียซะหน่อย ก็นึกไปถึงสมัยก่อนว่าเรายังเด็กอยู่เลยเล่นไม่ผ่าน ตอนนี้โตแล้วคงเคลียได้ง่ายๆ
พอเล่นไปซักพัก อืม~~~ ฝีมือเหมือนตอนเด็กเด๊ะเลยแฮะ 555+

ปล.เกมส์นี้สนุกดีครับแต่กระโดดยากไปนิส

#3 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 02 August 2006 - 02:26 PM

อาวุธเยอะมาก เสียดายน่าจะเก็บๆไว้เปลี่ยนใช้ได้ มีแอบแซวเกมยุคเดียวกันด้วยนะ(rose whipไง อิอิ)

เกราะทีี่่่อัพเกรดไม่รู้เอาไว้ทำไม แต่อาจจะเอาไว้อัพให้ยิงเวทย์ที่แรงขึ้นได้ อย่างท่าปล่อยไฟไปด้านหน้า

มีอยู่ทีนึง ผมยิงออกไปแล้วเป็นไฟ3ลูกเลย แล้วระเบิดไฟแบบแรกกว่้าปกติก็เคยใช้เหมือนกัน

แล้วสามารถกลับไปเล่นฉากเดิมๆได้ แต่หีบที่เคยเก็บไปแล้วจะเก็บอีกไม่ได้แล้ว และจะมีศัตรูกับกับดักเพิ่มขึ้นมาอีักเพียบ

การควบคุมยังคงเหมือนเดิม คือกระโดดออกไปแล้วดึงตัวกลับมาไม่ได้ แต่หันหน้ากลับมาได้ ซึ่งบางจุดจะทำให้หงุดหงิดเอาได้ประจำ

สามารถโจมตีในแนวตั้งได้เหมือนภาคDai และกระโดดยิงลงได้ มีการใช้โล่ห์ได้แบบภาคCho โดยการกดสวมใส่ก่้อน แล้วกดลงเพิ่้อป้องกัน

Edited by the red, 02 August 2006 - 02:27 PM.

#4 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 02 August 2006 - 03:17 PM

ด่าน 3 เหมือนกันครับ + ท้ออย่างแรงแต่ก็ สู้วะ

#5 peak1451

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 02 August 2006 - 03:43 PM

เกมนรกแตกในตำนาน กลับมาอีกครั้งแร้ว

กะลังโหลดอยุ่งับ ยังไม่ได้เล่นกะเขาเรย

เกมนี้ใครเล่นจบสองรอบโดยไม่ตายเลยนี่เปงเทพแร้วเนี่ย :D

ใครทำได้ ขอกราบงาม ๆ T นึง ๑_๑

#6 maeb

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 02 August 2006 - 04:34 PM

ตัวเอกมันชื่อ โกคู หรือครับ

#7 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 02 August 2006 - 05:16 PM

ชื่ออาเธอร์ครับ
โกคู=ultimate แปลว่าภาคนี้ยากสุดๆ :cup

#8 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 August 2006 - 05:26 PM

ื่ชื่อโกคู สงสัยแปลงเป็นซุปเปอร์ไซย่าได้

เกมตระกูลดีนี้เล่นตายบ่อยๆ ตอนแรกมันก็คึกดี ท้าทาย แต่พอเริ่มฉาก3ขึ้นไป จะกลายเป็น ตายเท่าไรก็ไม่ผ่าน ประสาทจะกินเอาง่ายๆ

#9 zande

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 August 2006 - 06:05 PM

น่าเล่นมากครับ แต่ไม่มีเครื่อง :numairu ( ยืมหน่อยสิ แต่ห้ามบอกว่าแลกกับ ds นะ : Ohhhh )

#10 Rooneysuck

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 August 2006 - 06:09 PM

อยากเล่นจัง โหลด Roms เก่า กับมาชำระแค้นดีกว่า
Save แสตท อิอิ

#11 KaNom

เซียนเกม

Posted 02 August 2006 - 06:57 PM

ตอนSFCผมเล่นจนจบเลยอะ ตอนนั่นมีเกมเดียวเลยเล่นมันจนจบเลย เพื่อนมาบอกเกมนี้จบจริงต้องจบสองรอบนะ แค่รอบเดียวก็บ้าแล้ว-*-

#12 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 02 August 2006 - 07:56 PM

View Postzande, on Aug 2 2006, 06:05 PM, said:

น่าเล่นมากครับ แต่ไม่มีเครื่อง :numairu ( ยืมหน่อยสิ แต่ห้ามบอกว่าแลกกับ ds นะ : Ohhhh )

หุๆ งั้นแลกกับอย่างอื่นแทนละกัน : Ohhhh

#13 tak2002

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 August 2006 - 07:17 PM

จบ 2 โหมดแรกแล้วครับ แหวนแห่งแสงมีทั้งหมดในเกม 33 วงนะครับ ผมหาได้เต็มที่ตอนนี้27วงครับ ส่วนสมุนไพรที่ว่านั้น มีทั้งหมด9อย่างครับ จะเห็นได้ว่ามันแบ่งเป็น9ช่อง ของจะมี3ชุด

ชุดที่1 จะเป็น พวกสมุนไพรครับ ไว้ให้กับแม่มดปรุงยาชุดสีแดง ทางเข้าไปหาห้องแม่มดสีแดงจะอยู่ฉากที่1บริเวณ จะมีที่นึงที่มีพื้นลาวาและจะมีสุสานอยู่กลางลาวา แต่ว่า ตรงทางที่มีลาวานี่จะมีบันไดให้ขึ้นไปด้านบน ให้เราเดินไปตรงบันไดทางลง ก่อนจะลงท่านจะเห็นว่ามี มีดสั้นให้เก็บตรงนั้นจะมีสุสานอยู่ให้ใช้เวทหินยิงไปที่สุสาน ก้อจะมีทางเดินไปต่อได้

ของชุดที่2 จะให้กับแม่มดชุดเหลืองของจะเป็นหยดเลือดของสัตว์3ชนิด 1.ไก่ฟ้า 2.มังกร
3. กิฟฟอน ทางเข้าห้องนี้จะอยู่ที่ ด่าน2-2 ตรงสุดทางของ ที่เราขี่วิญญาณ ไปสุดด่าน ก่อนที่เราจะเข้าหอคอยเพื่อลงไปหาบอส จะมีที่นึง จะมีวิญญาณวนเป็นสี่เหลี่ยมและมีมังกรสายฟ้าอยู่1ตัว ตรงนี้เราต้องมี ชุดเกราะมีปีก ซึ่งหาได้จาก ด่าน 3-2 ตรงที่ฆ่าบอสมังกรดำ ได้แล้วให้กลับมาที่ด่าน2-2 แล้วบินขึ้นไปด้านซ้ายบนสุดที่บอกไว้ เมื่อให้ของครบก็จะได้โล่ชิ้นสุดท้ายมา

ของชุดที่3 จะเป็นพวกชิ้นส่วนของสัตว์ต่างๆ ไว้ให้กับแม่มดชุดสีน้ำเงิน ทางเข้าจะอยู่ที่ด่าน 3-2 ตรงที่หินเลื่อนขึ้น-ลง จะมีที่นึงสมารถขึ้นไปด้านบนได้ ไปตามทางก้อจะพบทางเข้าไปหา

เมื่อให้ของครบแล้ว แม่มดทั้ง3จะแปลงร่างมาสู้กับเรา เมื่อฆ่าได้แล้ว ท่านจะได้ เวทมนต์อันสุดท้ายมาใช้ แรงมากๆของบอกพร้อมกับสร้อยคอเวทมนต์ ใช้สำหรับ ลดช่องจำนวนเวทที่ใช้ในแต่ละเวทให้เหลือครึ่งนึง

#14 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 15 August 2006 - 09:23 AM

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ลองเล่น ตะกี้ หนุกมาก ยังไม่ผ่านบอสด่านหนึ่งเรยเหอะๆ ต้องหาเวลาเล่นอีก หนุกๆ เพลงประกอบ ทำให้นึกถึง ตอน เจ็ดแปดขวบ ตอนที่ ฉัน ปาจอย ครั้งแรก 55555

ปล. ช่วย อธิบายหน่อยครับ ว่าชุด แต่ละชุด นี่มัน ต่างกันยังไง ทำไรได้บ้างครับ

#15 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 August 2006 - 12:21 AM

หนุกและโหดมากครับเกมส์นี้ เล่นถึงด่านไหนหว่าตอนนี้ จำได้ว่าหลังสุดเล่นกำลังเมามันส์เลย แบตหมดคามือ อย่างเซ็ง จนวันนี้ยังไม่ได้เปิดมาเล่นต่อเลย แต่สนุกมากครับ

#16 บอลครับ

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 18 August 2006 - 02:37 PM

อิอิอิ ด่าน 2 เองครับ เกมนี้ต้องใช้สมาธิมากมาย ถ้าหากว่าเกิดอาการโมโหตอนเล่น จะทำให้เสียสมาธิแล้ว จะตายแบบง่ายมากครับ เพราะฉนั้น ควรนั่งสมาธิก่อนเล่น อิอิอิ

#17 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 27 August 2006 - 12:04 PM

คนที่เล่นจบแสดงว่าเล่นเกมแอคชั่นเก่งมากๆ

ผมเจอเกมนี้สมัยเด็กๆมีปาจอยทิ้งเหมือนกัน เซ็งสาดดด...

#18 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 27 August 2006 - 01:06 PM

:cry

โพสต์ค้างครับ โทษที

Edited by katikung555, 27 August 2006 - 01:06 PM.

#19 Granzon

What once was happy now is sad....

Posted 26 September 2006 - 09:40 PM

เล่นจบไปแล้วครับ ได้แหวนครบ 33 วง แต่ว่ายังเก็บ item ไม่ครบ ขาดไปอันนึง ที่ได้มาคือ
1 กระโดด 3 ชั้น
2 ใช้ mp ครึ่งเดียว
3 เดินเร็ว
4 ขนนก

ไม่รู้ว่าหายังไงครับ เวทย์ ก็ได้ครบแล้ว ของแม่มดก็ครบแล้ว

:blur

#20 Guest_Guest_finsky_*_*

• Guests

Posted 10 October 2006 - 05:55 PM

:aha: เอ่ออยากทราบว่า หาเวทปลดผนึกอยู่ตรง ไหนครับ :eiei

หาไม่.เจอคับ :blur ช่วยด้วย :cry2