`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

เล่น Goku Makaimura กันถึงไหนแล้วครับ + มิ...

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 02 Aug 2006

GOKU MAKAIMURA

ตัวเกมแนว 2D scroll เหมือนเดิมครับแต่ปรับปรุงภาพเป็น 3D สีสันสวยงาม
เพลงประกอบดีทีเดียวครับผม theme Stage 1 ก็ arrange ใหม่ทำให้นึกถึงวัยเด็กเลยล่ะ :cute
อาวุธก็มีทั้งเก่าและใหม่มาให้ใช้กันเพียบถมยังมี ไอเทมให้ใช้ด้วย + เวทย์ ทำให้คิดว่าเกมดูไม่โหดนรกเท่าไหร่
แต่............ เกมยังซาดิส เช่นเดิมครับ :toopsa
ยากถึงยากมาก ต้องจับจุดกันหลายทีเลยล่ะ
ตอนเริ่มเกมจะมีให้เลือก 3 ระดับความยาก Beginner, original , arcade
ผมเล่น original ซึ่งทำลงตัวดีครับ โดน2 ครั้งเกราะแตกตาย (ขึ้นอยู่กับเกราะ)
ตายตรงไหนเริ่มตรงนั้น แต่เคยห้าวไปลองแบบ arcade เล่นเอาขนลุกซุ่
อารมณ์นรกแบบเก่ากลับมาเลยครับ โดน1เดียวเกราะแตก แถมตายแล้วเริ่มใหม่ตลอด :shock
ตอนนี้ผมถึงด่าน 3 แล้วครับ ด่านเมือกเขียวๆ ยากชมัด
ใครถึงไหนบ้างเข้ามาคุยกันหน่อย

ปล. กว่าจะถึงเล่นเอาใช้พลังเกมเมอร์ไปแทบหมด ฮ่าๆๆๆ
:yeye
Edited by Brutal-Method, 02 August 2006 - 01:08 PM.

Guest_aunxem_* 02 Aug 2006

เล่นแล้ว ร้องเฮ้อ~~~ ยากจังเลยเง้อ

ถึงด่าน 3 เหมือนกันครับ เริ่มขี้เกียจเล่น ยากชมัดเลย

กะว่าจะเล่นแก้เครียดสนุกๆ เครียดกว่าเก่าอีก

ตอนโหลดมาทีแรกกะว่าจะเล่นคืนเดียวให้เคลียซะหน่อย ก็นึกไปถึงสมัยก่อนว่าเรายังเด็กอยู่เลยเล่นไม่ผ่าน ตอนนี้โตแล้วคงเคลียได้ง่ายๆ
พอเล่นไปซักพัก อืม~~~ ฝีมือเหมือนตอนเด็กเด๊ะเลยแฮะ 555+

ปล.เกมส์นี้สนุกดีครับแต่กระโดดยากไปนิส

the red's Photo the red 02 Aug 2006

อาวุธเยอะมาก เสียดายน่าจะเก็บๆไว้เปลี่ยนใช้ได้ มีแอบแซวเกมยุคเดียวกันด้วยนะ(rose whipไง อิอิ)

เกราะทีี่่่อัพเกรดไม่รู้เอาไว้ทำไม แต่อาจจะเอาไว้อัพให้ยิงเวทย์ที่แรงขึ้นได้ อย่างท่าปล่อยไฟไปด้านหน้า

มีอยู่ทีนึง ผมยิงออกไปแล้วเป็นไฟ3ลูกเลย แล้วระเบิดไฟแบบแรกกว่้าปกติก็เคยใช้เหมือนกัน

แล้วสามารถกลับไปเล่นฉากเดิมๆได้ แต่หีบที่เคยเก็บไปแล้วจะเก็บอีกไม่ได้แล้ว และจะมีศัตรูกับกับดักเพิ่มขึ้นมาอีักเพียบ

การควบคุมยังคงเหมือนเดิม คือกระโดดออกไปแล้วดึงตัวกลับมาไม่ได้ แต่หันหน้ากลับมาได้ ซึ่งบางจุดจะทำให้หงุดหงิดเอาได้ประจำ

สามารถโจมตีในแนวตั้งได้เหมือนภาคDai และกระโดดยิงลงได้ มีการใช้โล่ห์ได้แบบภาคCho โดยการกดสวมใส่ก่้อน แล้วกดลงเพิ่้อป้องกัน
Edited by the red, 02 August 2006 - 02:27 PM.

Devil Putixx's Photo Devil Putixx 02 Aug 2006

ด่าน 3 เหมือนกันครับ + ท้ออย่างแรงแต่ก็ สู้วะ

peak1451's Photo peak1451 02 Aug 2006

เกมนรกแตกในตำนาน กลับมาอีกครั้งแร้ว

กะลังโหลดอยุ่งับ ยังไม่ได้เล่นกะเขาเรย

เกมนี้ใครเล่นจบสองรอบโดยไม่ตายเลยนี่เปงเทพแร้วเนี่ย :D

ใครทำได้ ขอกราบงาม ๆ T นึง ๑_๑

maeb's Photo maeb 02 Aug 2006

ตัวเอกมันชื่อ โกคู หรือครับ

seba's Photo seba 02 Aug 2006

ชื่ออาเธอร์ครับ
โกคู=ultimate แปลว่าภาคนี้ยากสุดๆ :cup

umbababa's Photo umbababa 02 Aug 2006

ื่ชื่อโกคู สงสัยแปลงเป็นซุปเปอร์ไซย่าได้

เกมตระกูลดีนี้เล่นตายบ่อยๆ ตอนแรกมันก็คึกดี ท้าทาย แต่พอเริ่มฉาก3ขึ้นไป จะกลายเป็น ตายเท่าไรก็ไม่ผ่าน ประสาทจะกินเอาง่ายๆ

zande's Photo zande 02 Aug 2006

น่าเล่นมากครับ แต่ไม่มีเครื่อง :numairu ( ยืมหน่อยสิ แต่ห้ามบอกว่าแลกกับ ds นะ : Ohhhh )

Rooneysuck's Photo Rooneysuck 02 Aug 2006

อยากเล่นจัง โหลด Roms เก่า กับมาชำระแค้นดีกว่า
Save แสตท อิอิ

KaNom's Photo KaNom 02 Aug 2006

ตอนSFCผมเล่นจนจบเลยอะ ตอนนั่นมีเกมเดียวเลยเล่นมันจนจบเลย เพื่อนมาบอกเกมนี้จบจริงต้องจบสองรอบนะ แค่รอบเดียวก็บ้าแล้ว-*-

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 02 Aug 2006

View Postzande, on Aug 2 2006, 06:05 PM, said:

น่าเล่นมากครับ แต่ไม่มีเครื่อง :numairu ( ยืมหน่อยสิ แต่ห้ามบอกว่าแลกกับ ds นะ : Ohhhh )

หุๆ งั้นแลกกับอย่างอื่นแทนละกัน : Ohhhh

tak2002's Photo tak2002 07 Aug 2006

จบ 2 โหมดแรกแล้วครับ แหวนแห่งแสงมีทั้งหมดในเกม 33 วงนะครับ ผมหาได้เต็มที่ตอนนี้27วงครับ ส่วนสมุนไพรที่ว่านั้น มีทั้งหมด9อย่างครับ จะเห็นได้ว่ามันแบ่งเป็น9ช่อง ของจะมี3ชุด

ชุดที่1 จะเป็น พวกสมุนไพรครับ ไว้ให้กับแม่มดปรุงยาชุดสีแดง ทางเข้าไปหาห้องแม่มดสีแดงจะอยู่ฉากที่1บริเวณ จะมีที่นึงที่มีพื้นลาวาและจะมีสุสานอยู่กลางลาวา แต่ว่า ตรงทางที่มีลาวานี่จะมีบันไดให้ขึ้นไปด้านบน ให้เราเดินไปตรงบันไดทางลง ก่อนจะลงท่านจะเห็นว่ามี มีดสั้นให้เก็บตรงนั้นจะมีสุสานอยู่ให้ใช้เวทหินยิงไปที่สุสาน ก้อจะมีทางเดินไปต่อได้

ของชุดที่2 จะให้กับแม่มดชุดเหลืองของจะเป็นหยดเลือดของสัตว์3ชนิด 1.ไก่ฟ้า 2.มังกร
3. กิฟฟอน ทางเข้าห้องนี้จะอยู่ที่ ด่าน2-2 ตรงสุดทางของ ที่เราขี่วิญญาณ ไปสุดด่าน ก่อนที่เราจะเข้าหอคอยเพื่อลงไปหาบอส จะมีที่นึง จะมีวิญญาณวนเป็นสี่เหลี่ยมและมีมังกรสายฟ้าอยู่1ตัว ตรงนี้เราต้องมี ชุดเกราะมีปีก ซึ่งหาได้จาก ด่าน 3-2 ตรงที่ฆ่าบอสมังกรดำ ได้แล้วให้กลับมาที่ด่าน2-2 แล้วบินขึ้นไปด้านซ้ายบนสุดที่บอกไว้ เมื่อให้ของครบก็จะได้โล่ชิ้นสุดท้ายมา

ของชุดที่3 จะเป็นพวกชิ้นส่วนของสัตว์ต่างๆ ไว้ให้กับแม่มดชุดสีน้ำเงิน ทางเข้าจะอยู่ที่ด่าน 3-2 ตรงที่หินเลื่อนขึ้น-ลง จะมีที่นึงสมารถขึ้นไปด้านบนได้ ไปตามทางก้อจะพบทางเข้าไปหา

เมื่อให้ของครบแล้ว แม่มดทั้ง3จะแปลงร่างมาสู้กับเรา เมื่อฆ่าได้แล้ว ท่านจะได้ เวทมนต์อันสุดท้ายมาใช้ แรงมากๆของบอกพร้อมกับสร้อยคอเวทมนต์ ใช้สำหรับ ลดช่องจำนวนเวทที่ใช้ในแต่ละเวทให้เหลือครึ่งนึง

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 15 Aug 2006

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ลองเล่น ตะกี้ หนุกมาก ยังไม่ผ่านบอสด่านหนึ่งเรยเหอะๆ ต้องหาเวลาเล่นอีก หนุกๆ เพลงประกอบ ทำให้นึกถึง ตอน เจ็ดแปดขวบ ตอนที่ ฉัน ปาจอย ครั้งแรก 55555

ปล. ช่วย อธิบายหน่อยครับ ว่าชุด แต่ละชุด นี่มัน ต่างกันยังไง ทำไรได้บ้างครับ

undkodlor's Photo undkodlor 18 Aug 2006

หนุกและโหดมากครับเกมส์นี้ เล่นถึงด่านไหนหว่าตอนนี้ จำได้ว่าหลังสุดเล่นกำลังเมามันส์เลย แบตหมดคามือ อย่างเซ็ง จนวันนี้ยังไม่ได้เปิดมาเล่นต่อเลย แต่สนุกมากครับ

บอลครับ's Photo บอลครับ 18 Aug 2006

อิอิอิ ด่าน 2 เองครับ เกมนี้ต้องใช้สมาธิมากมาย ถ้าหากว่าเกิดอาการโมโหตอนเล่น จะทำให้เสียสมาธิแล้ว จะตายแบบง่ายมากครับ เพราะฉนั้น ควรนั่งสมาธิก่อนเล่น อิอิอิ

katikung555's Photo katikung555 27 Aug 2006

คนที่เล่นจบแสดงว่าเล่นเกมแอคชั่นเก่งมากๆ

ผมเจอเกมนี้สมัยเด็กๆมีปาจอยทิ้งเหมือนกัน เซ็งสาดดด...

katikung555's Photo katikung555 27 Aug 2006

:cry

โพสต์ค้างครับ โทษที
Edited by katikung555, 27 August 2006 - 01:06 PM.

Granzon's Photo Granzon 26 Sep 2006

เล่นจบไปแล้วครับ ได้แหวนครบ 33 วง แต่ว่ายังเก็บ item ไม่ครบ ขาดไปอันนึง ที่ได้มาคือ
1 กระโดด 3 ชั้น
2 ใช้ mp ครึ่งเดียว
3 เดินเร็ว
4 ขนนก

ไม่รู้ว่าหายังไงครับ เวทย์ ก็ได้ครบแล้ว ของแม่มดก็ครบแล้ว

:blur

Guest_Guest_finsky_*_* 10 Oct 2006

:aha: เอ่ออยากทราบว่า หาเวทปลดผนึกอยู่ตรง ไหนครับ :eiei

หาไม่.เจอคับ :blur ช่วยด้วย :cry2