`

Jump to content

ช่วยแนะนำการ์ตูนเก่าๆ มันส์ๆ ให้หน่อยคับ

14 replies to this topic

#1 Hero of Gunner

รักแท้ แพ้รักเธอ

• High Royal Executive Members

Posted 07 January 2008 - 10:23 AM

แบบสไตล์ Berserk , อีกา , จอมเกบูล แนะนำด้วย คับ
หรือแนวน่ากลัวๆ แบบ เกาะกระหายเลือด ก็ได้ คคับ
แบบฮาๆแบบคูโรมาตี้ ก็ ดี นะ คับ
(ชอบภาพแนวหยาบหน่อย แต่ลายเส้นโอๆ อะ คับ ขอมากไปป่าว เนี่ย อิอิ)

ขอบคุณล่วงหน้า คับ

#2 GapKung

Red Devil Mafia

• High Royal Executive Members

Posted 07 January 2008 - 11:05 AM

แบบฮาๆ ลอง คิ้วหนาซ่าส์สุดๆ
ฮา+มัน ก็ต้อง GTO กะ BoY ครับ
ลายเส้นหนักๆลองเรื่อง ซาคอน ดูครับเป็นเรื่องเกี่ยวกับนักรบญี่ปุ่นหรือไงเนี่ย (คนวาดเคนชิโร่ครับ) เคนชิโรก็ดีครับ ไม่ก็นี่เลย ริคิโอ โหดสุดยอด
เนื้อเรื่องหนักๆก็ลองเรื่อง ต้องรอด กับ เรื่องอะไรไม่รุอะคนวาดน่าจะคนเดียวกันที่โลกโดนอุกาบาตชนคนตายเกือบหมดต้องเอาชีวิต
รอดให้ได้

#3 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

Posted 07 January 2008 - 02:23 PM

ใครว่าข้าไม่เก่ง1-2 (tough)คนวาดริคิโอ

คู่คนลุยเลอะ คนวาด จีทีโอ

ดอกเตอร์ k

#4 Jexep

BrandBaker Founder

• Royal Executive Members

Posted 07 January 2008 - 03:19 PM

เรื่องเดียวกับคนวาดต้องรอด ชื่อ Breakdown ครับ

สนุกดี แต่จบเรียบง่ายไปหน่อย

#5 loof

เซียนเกม

Posted 07 January 2008 - 05:47 PM

ชาโม นักสู้สังเวียนเลือด ดิบสุดๆ พระเอกเลวสุดจริงๆ ชนิด กัซ berserk ชิดซ้าย

ไอ้พวกพระเอกที่เเกล้งเลวจอมปลอม อย่างพวกเคียวนัยต์ตายักษ์ กัซ ที่ พอเจอเพื่อนเยอะๆเข้าก็กลายเป็นคนดีไป ต้องเจอเรื่องนี้เเหละ เลวเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ

#6 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 08 January 2008 - 09:13 AM

อ้อ เรื่อง BM ก็ดีนะครับ ลุ้นดีเหมือนกัน

#7 de Song

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 08 January 2008 - 07:35 PM

GTO อีกเสียงครับ

#8 jaraba

.

Posted 08 January 2008 - 09:12 PM

ลัคกี้แมน กับ Dr. โนกูจิ แล้วก็เอ่อ อีกา(โครตมันขอบอก) ผีซ่ากับฮานาดะ นึกออกแค่นี้แหละครับ

#9 black0

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 09 January 2008 - 12:43 AM

ตุลาการทมิฬคับบบบบบบบบบ
สนุกดี.....เนื้อเรื่องมันชอบหักมุมดีคับ

#10 iceKr3w

life PlayStation

Posted 09 January 2008 - 03:45 PM

เรื่อง แสบกว่านี้ มีอีกมั้ย แล้วก็ เรื่อง COCO มั้งนะถ้าจำชื่อไม่ผิด หนุกดี 154218d4.gif

#11 ninesola

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 January 2008 - 05:59 PM

เอาที่ไม่ซ้ำกับคนอื่นแล้วกันนะ

ทาร์จัง
จีซัส อ่ะ ที่เป็นนักฆ่าก็สนุก
Dragon Ball Z ไม่อ่านก็บ้าแล้วล่ะ
3x3 Eyes
Slamdunk
กัปตันคิด คนวาด Z ป้อมบินสยบฟ้าอ่ะ สนุกดีทั้ง 2 เรื่อง
จอมโจรคิด 3 เล่มจบ จะได้อ่านโคนันสนุกขึ้น และจะรู้ว่ทำไมจอมโจรคิดถึงขโมยเพชรบ่อยจัง
Yaiba ไยบะ นี่ก็สนุก
Redeyes ก็ดี ที่เป็นคนใส่ชุดเกราะ เนื้อเรื่องทหารของประเทศเรกวมหลังเล่มนี่สุดๆ ละเอียดยังกะมีสงครามจริงๆ

โอ้ย หลายเรื่องอ่ะ บอกไม่หมด e111de78.gif

#12 puija66

Level: 99 | Kills: 0 | Zen: 0

Posted 09 January 2008 - 11:44 PM

QUOTE (GapKung @ Jan 8 2008, 09:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อ เรื่อง BM ก็ดีนะครับ ลุ้นดีเหมือนกัน

BM ไม่เหมาะดูสกปรกไปหน่อย อี๊+++

แนะนำ

สิงห์ผจญเพลิง ****
ซิติ้ฮันเตอร์
โคทาโร่
ซันชิโร่x2
แสบกว่านี้ มีอีกไหม

ทุกเรื่องที่แนะนำมาไม่สามารถหาซื้อได้แล้ว นอกจากเรื่องแรก รีบไปเก็บซะนะ อุอุ
967339c1.gif 967339c1.gif

#13 cantona

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 January 2008 - 11:05 PM

หมัดเทพเจ้าดาวเหนือ เคนชิโร่

ขุนพลประจัญบาน

เปลวฟ้าผ่าปฐพี

ล่าอสูรกาย

ฮิตโต้นักเตะเลือดกังฟู

#14 KILL_YOU

2 มือ 1 ใจ อะไรก็เป็นไปได้

Posted 14 January 2008 - 02:08 PM

GANT'Z

#15 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 22 March 2008 - 09:47 AM

ผมชอบ COCO , YUYU , เซนต์เซย่า , อิตโต้นักเตะเลือดกังฟู , เซนกิ และ GTO