`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

ช่วยแนะนำการ์ตูนเก่าๆ มันส์ๆ ให้หน่อยคับ

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 07 Jan 2008

แบบสไตล์ Berserk , อีกา , จอมเกบูล แนะนำด้วย คับ
หรือแนวน่ากลัวๆ แบบ เกาะกระหายเลือด ก็ได้ คคับ
แบบฮาๆแบบคูโรมาตี้ ก็ ดี นะ คับ
(ชอบภาพแนวหยาบหน่อย แต่ลายเส้นโอๆ อะ คับ ขอมากไปป่าว เนี่ย อิอิ)

ขอบคุณล่วงหน้า คับ

GapKung's Photo GapKung 07 Jan 2008

แบบฮาๆ ลอง คิ้วหนาซ่าส์สุดๆ
ฮา+มัน ก็ต้อง GTO กะ BoY ครับ
ลายเส้นหนักๆลองเรื่อง ซาคอน ดูครับเป็นเรื่องเกี่ยวกับนักรบญี่ปุ่นหรือไงเนี่ย (คนวาดเคนชิโร่ครับ) เคนชิโรก็ดีครับ ไม่ก็นี่เลย ริคิโอ โหดสุดยอด
เนื้อเรื่องหนักๆก็ลองเรื่อง ต้องรอด กับ เรื่องอะไรไม่รุอะคนวาดน่าจะคนเดียวกันที่โลกโดนอุกาบาตชนคนตายเกือบหมดต้องเอาชีวิต
รอดให้ได้

luzifer's Photo luzifer 07 Jan 2008

ใครว่าข้าไม่เก่ง1-2 (tough)คนวาดริคิโอ

คู่คนลุยเลอะ คนวาด จีทีโอ

ดอกเตอร์ k

Jexep's Photo Jexep 07 Jan 2008

เรื่องเดียวกับคนวาดต้องรอด ชื่อ Breakdown ครับ

สนุกดี แต่จบเรียบง่ายไปหน่อย

loof's Photo loof 07 Jan 2008

ชาโม นักสู้สังเวียนเลือด ดิบสุดๆ พระเอกเลวสุดจริงๆ ชนิด กัซ berserk ชิดซ้าย

ไอ้พวกพระเอกที่เเกล้งเลวจอมปลอม อย่างพวกเคียวนัยต์ตายักษ์ กัซ ที่ พอเจอเพื่อนเยอะๆเข้าก็กลายเป็นคนดีไป ต้องเจอเรื่องนี้เเหละ เลวเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ

GapKung's Photo GapKung 08 Jan 2008

อ้อ เรื่อง BM ก็ดีนะครับ ลุ้นดีเหมือนกัน

de Song's Photo de Song 08 Jan 2008

GTO อีกเสียงครับ

jaraba's Photo jaraba 08 Jan 2008

ลัคกี้แมน กับ Dr. โนกูจิ แล้วก็เอ่อ อีกา(โครตมันขอบอก) ผีซ่ากับฮานาดะ นึกออกแค่นี้แหละครับ

black0's Photo black0 09 Jan 2008

ตุลาการทมิฬคับบบบบบบบบบ
สนุกดี.....เนื้อเรื่องมันชอบหักมุมดีคับ

iceKr3w's Photo iceKr3w 09 Jan 2008

เรื่อง แสบกว่านี้ มีอีกมั้ย แล้วก็ เรื่อง COCO มั้งนะถ้าจำชื่อไม่ผิด หนุกดี 154218d4.gif

ninesola's Photo ninesola 09 Jan 2008

เอาที่ไม่ซ้ำกับคนอื่นแล้วกันนะ

ทาร์จัง
จีซัส อ่ะ ที่เป็นนักฆ่าก็สนุก
Dragon Ball Z ไม่อ่านก็บ้าแล้วล่ะ
3x3 Eyes
Slamdunk
กัปตันคิด คนวาด Z ป้อมบินสยบฟ้าอ่ะ สนุกดีทั้ง 2 เรื่อง
จอมโจรคิด 3 เล่มจบ จะได้อ่านโคนันสนุกขึ้น และจะรู้ว่ทำไมจอมโจรคิดถึงขโมยเพชรบ่อยจัง
Yaiba ไยบะ นี่ก็สนุก
Redeyes ก็ดี ที่เป็นคนใส่ชุดเกราะ เนื้อเรื่องทหารของประเทศเรกวมหลังเล่มนี่สุดๆ ละเอียดยังกะมีสงครามจริงๆ

โอ้ย หลายเรื่องอ่ะ บอกไม่หมด e111de78.gif

puija66's Photo puija66 09 Jan 2008

QUOTE (GapKung @ Jan 8 2008, 09:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อ เรื่อง BM ก็ดีนะครับ ลุ้นดีเหมือนกัน

BM ไม่เหมาะดูสกปรกไปหน่อย อี๊+++

แนะนำ

สิงห์ผจญเพลิง ****
ซิติ้ฮันเตอร์
โคทาโร่
ซันชิโร่x2
แสบกว่านี้ มีอีกไหม

ทุกเรื่องที่แนะนำมาไม่สามารถหาซื้อได้แล้ว นอกจากเรื่องแรก รีบไปเก็บซะนะ อุอุ
967339c1.gif 967339c1.gif

cantona's Photo cantona 11 Jan 2008

หมัดเทพเจ้าดาวเหนือ เคนชิโร่

ขุนพลประจัญบาน

เปลวฟ้าผ่าปฐพี

ล่าอสูรกาย

ฮิตโต้นักเตะเลือดกังฟู

KILL_YOU's Photo KILL_YOU 14 Jan 2008

GANT'Z

Zeon's Photo Zeon 22 Mar 2008

ผมชอบ COCO , YUYU , เซนต์เซย่า , อิตโต้นักเตะเลือดกังฟู , เซนกิ และ GTO