`
←  Lost Odyssey
Logo
»

ร่วมพูดคุยหาทางผ่านเกมส์ Lost Odessy มาร่ว...

Rezzzah's Photo Rezzzah 09 Dec 2007

อ่า ติดตรง Crimson Forest !! ถึงตรงประตูที่มีจุดเซฟกับที่เติมพลัง บวกกับ การ์เดี้ยนอีก 4 ตัวอ่ะครับไม่รุไปไงต่อ มึนนน ช่วยทีครับ ?

kumagift's Photo kumagift 09 Dec 2007

ใช่ที่มีหินกลิ้งรึเปล่านะ รู้สึกต้องผลักเสาด้วยปุ่มA ให้หินกลิ้งผ่านไปกระแทกประตูเปิด

jasonmonday's Photo jasonmonday 09 Dec 2007

ตอนที่อยู่ในคุกไปยังไงครับ ที่มีหุ่นยนต์ ตรวจจับเราอ่ะ ผ่านหุ่นช่วงแรกแล้ว ถึง ห้องที่มีทหารยืนอยู่เข้าไป เหยียบสีแดงๆมันก็มาจับยัดคุก ติดเร็วจัง เพิ่งเก็บบอสหนอน ไป ยากจัง

kumagift's Photo kumagift 09 Dec 2007

พื้นสีแดงกด B ค้าง เดินผ่าน

jasonmonday's Photo jasonmonday 09 Dec 2007

โอ๋เร็วจังขอบคุณครับ ตายน้ำตื้นอีกละเหอะๆ

Rezzzah's Photo Rezzzah 09 Dec 2007

ผ่านละครับ ถึงบอส ที่มันจับเด็กอ่าโดนดูดเลือดตายตลอดเลย ทำไงดีหว่า - -*

เคยตอบไปแล้วที่หน้าแรกครับ

อ่าครับ ขอบคุณครับ ผ่านละคร๊าบบบบบ !! แผ่น 2 แว้ว

ryangolf's Photo ryangolf 10 Dec 2007

ดาบที่ได้จากกระต่ายนี่ใช่ อดามันดีส ปะคับ ได้กะแหวน รู้สึกเป็นธาตุน้ำมั้ง ใช่อันนี้รึป่าวครับ ถ้าใช่รู้สึกเบาแปลก ๆ - -"

แล้วคนที่เล่นไปไกล ๆ มีที่ให้ซื้อดาบรึป่าวครับ หรือว่าอาวุธต้องอาศัยเควสพวกนี้ครับ เพราะไคม์ผมไปเอาดาบคิลเลอร์กะแหวนคิลเลอร์มา แรงกว่า อดามันดีส เท่าตัวเรยอะ

kumagift's Photo kumagift 10 Dec 2007

อาวุธมีขายบ้างครับ

joojubjib's Photo joojubjib 10 Dec 2007

ติดอ่ะ แผ่น 2 ตรง Experimental Staff วนไปวนมาหลายรอบแล้ว มีไอ้ไฟฟ้ากันไว้อ่ะ เยอะแยะ หาจุดปิดมันไม่เจอ

kumagift's Photo kumagift 10 Dec 2007

ขโมยของจากพวกทหารห่วยๆอะครับ ได้การ์ดพาสไว้เปิดประตูไฟฟ้า

Devil Putixx's Photo Devil Putixx 10 Dec 2007

แผ่น 4 แล้วครับ ตอนนี้อยากพังแผ่น ทิ้ง มาก ๆ เลย ครับ ทำมัยเกมส์มันไม่มีอะไรเลย อะครับ เหมือนเดิม ทุกอยาก อารม ตอนเล่นอะครับ หรือว่าผมรู้สึกคนเดียว อะครับ ---*--- คืนนี้ จบแล้ว จะมา รวม ความรู้ศึกทั้งหมด ครับฟังนะครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตกลงท่าทางการโจมตีไม่มีเปลี่ยนเลยนะครับ เหมือนเดิม ทุกอย่าง เลย ถ้าไม่มีท่า Skill ของเพื่อนๆ คนอื่น ๆ มาช่วย ก็ไม่มีอะไรใหม่เลย อะครับทำมัยมัน ............... ไม่พูดดีกว่า เอาเป็นว่า มันก้คุ้ม อะเกมส์ แต่ไม่คุ้ม กับ 4 Disk เลย จริง ๆ นะครับ -*- (ขอติหน่อยเหอะครับ)
Edited by Devil Putixx, 10 December 2007 - 04:50 PM.

shadowlandkung's Photo shadowlandkung 10 Dec 2007

อยากได้ข้อมูล accessory อะคับ ใส่แล้ว งงๆ 55318906.gif อย่าง accessory CG อะไรเนี้ยเละคับ มันทำไรได้หรอ baa60776.gif:

ryangolf's Photo ryangolf 11 Dec 2007

QUOTE (shadowlandkung @ Dec 10 2007, 07:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได้ข้อมูล accessory อะคับ ใส่แล้ว งงๆ 55318906.gif อย่าง accessory CG อะไรเนี้ยเละคับ มันทำไรได้หรอ baa60776.gif:

GC อะป่าวคับ - -"

ถ้าตัวนี้คือ เกมนี้จะแบ่งเป็น หน้าหลังอะครับ โดยอิง HP ของทุกคนแถวหน้ารวมกันเรียกว่า GC Wall อารมณ์นั้น 555 คือยิ่ง GC ลดไปเยอะ โอกาสที่เราจะอัดแถวหลัง หรือมอนอัดเรา ยิ่งแรงขึ้น ถ้าเหลือ 0 ก็แปลว่า อัดได้เท่าปกติครับ แต่ถ้า GC สูงอยู่หรือยังเต็ม แล้วไปอัดตัวแถวหลังก็แทบจะไม่ลดเหมือนกันครับ

ปล. เล่นมาจะจบแผ่น 2 พึ่งรู้ว่าเกมนี้วิ่งได้ เวนจิง ๆ เสียเวลาเดินตั้งนาน เหอ ๆ

เหอ ๆ แล้วบอกไว้หน่อยเผื่อบางคนไม่ทราบนะครับเกี่ยวกับธาตุ มันก็แพ้ทางกันเหมือนเดิม ตามนี้เลยครับ

ลม > ดิน > น้ำ > ไฟ > ลม ตามนี้ไปเรื่อย ๆ ครับ
Edited by ryangolf, 11 December 2007 - 12:14 AM.

kumagift's Photo kumagift 11 Dec 2007

โนคอมเมนท์ดีกว่าแฮะ เกมมันก็เรื่อยๆนะ เนื้อเรื่องก็โอเคแต่
แผ่นสุดท้ายไม่ประทับใจ ทั้งดันเจียนสุดท้ายทั้งบอสใหญ่ ไม่อลังเลย

ข้อมูล accessory ผมก็อยากได้แฮะ นี่ยังไม่ได้ท่าป้องกันติดหินเลย
Edited by kumagift, 11 December 2007 - 05:23 AM.

ryangolf's Photo ryangolf 11 Dec 2007

QUOTE (kumagift @ Dec 11 2007, 05:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โนคอมเมนท์ดีกว่าแฮะ เกมมันก็เรื่อยๆนะ เนื้อเรื่องก็โอเคแต่
แผ่นสุดท้ายไม่ประทับใจ ทั้งดันเจียนสุดท้ายทั้งบอสใหญ่ ไม่อลังเลย

ข้อมูล accessory ผมก็อยากได้แฮะ นี่ยังไม่ได้ท่าป้องกันติดหินเลย

อ่าวไม่ได้เหรอครับ ผมจำไม่ได้ว่าได้จากเนื้อเรื่องหรือขุดหีบ อะครับ แต่ได้นานแล้ว ถ้าจำไม่ผิดก็ในเมืองพระเอกแหระครับ ที่ โตราสก้า หลังจากขึ้นฝั่งเลยครับ ถ้าจำไม่ผิดอีกมันจะชื่อ เมโลดี้เบต อะไรทำนองนี้อะครับ

kumagift's Photo kumagift 11 Dec 2007

อ้อ ขอบคุณครับได้ละ
เมดูซ่าเฮด

อยู่ตรงรูปปั้นใต้น้ำตก แปลกจังแฮะ เคยเดินไปแล้ว สงสัยกดสำรวจไม่ถึง

niti9's Photo niti9 11 Dec 2007

ช่วยด้วยครับผมติดตรงสู่กับบอสที่เข้าสิงเด็กครับไม่ทราบว่ปราบยังไง และไม่ไห้เด็กตายครับ แผ่นที่ 1 ครับ 5c745924.gif

nikumaru's Photo nikumaru 11 Dec 2007

คาถาสลีป ทำให้ เด็กหลับ

คำถามนี้ยอดนิยมละมั้ง