`

Jump to content

PGR4 สั้นๆได้ใจความ โดนใจขาซิ่ง เกมส์แข่งรถที่ดีที่สุดในยุคนี้ผมยืนยัน!!!

31 replies to this topic

#1 lovexbox360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 October 2007 - 10:34 PM

วันนี้ผมขอมาระบายความในใจเกี่ยวกับเกมส์ PGR4 หน่อยนะคับคือผมจะบอกว่ามันเป็นเกมส์แข่งรถที่สุดยอดที่สุดเท่าที่ผมเคยได้เล่นได้สั
มผัสมาเลยหละคับ :numairu: ผมเพิ่งได้แผ่นมาวันนี้ พอกลับถึงบ้านปุ๊ปก็ลองเล่นปั๊ปพอเข้าฉากตอนเล่นโอ้ว!!!สวยขึ้นนะ :love อาจจะไม่มากกว่าเดิมเท่าไหร่แต่โดยรวมก็ถือว่าสวยขึ้นคับแต่ที่ผมประทับใจที่สุดก็คื
อเสียงของเครื่องยนต์ของรถแต่ละคันทำออกมาได้สุดยอดมากๆ :ohmygod เสียงบาดใจผมเป็นที่สุดเหมือนจิงมากๆเลยคับ ผมอึ่งไปเลยหละคับเสียงของเครื่องยนต์มันสมจิงมากๆเลยรวมทั้งถ้ายิ่งเลือกมุมกล้องตอ
นเล่นแบบเห็นในรถด้วยแล้วหละก็ บอกได้คำเดียวคับว่าสุดๆคับ :shame2 บางฉากมีหมอกขับๆไปที่ปัดกระจกก็ปัดแถมมีคราบหยดน้ำเต็มกระจกเลยเหมือนจิงมากๆ ระบบการควบคุมก็ทำออกมาได้ดีเหมือนเดิมคับ รถก็มีให้เลือกเยอะมากๆ แถมภาคนี้มีมอเตอร์ไซค์ให้ขับกันด้วย แจ่มมากๆคับ :explain ถือว่าคุ้มกับเงินที่เสียไปกับเกมส์นี้จิงๆ ถึงแม้ว่าผมจะซื้อแผ่นกุ๊กกู๊ก็เหอะ :eiei :aha: อิอิ

สรุป-ผมว่า PGR4 ภาคนี้ทำออกมาได้สุดยอดมากๆเลยคับและเป็นเกมส์แข่งรถที่ดีที่สุดในขณะนี้นะผมว่า :explain ไม่แปลกใจเลยที่มีคนเคยมาโพสบอกว่าเกมส์นี้ได้คะแนน เต็ม 10 ผมเชื่อแล้วหละคับ ของเค้าดีจิงๆ ผมขอตัวไปนั่งเล่นต่อก่อนนะคับ อารมณ์กำลังค้างเลย ชอบก็ไอตรงเสียงเครื่องยนต์นี่แหละบาดหูบาดใจผมจิงๆ :bye

#2 maya

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 03 October 2007 - 10:37 PM

โหมด อาชีพ เป็นยังไงบ้างครับ แต่งรถได้รึป่าวครับ

เล่นแล้วน่าเบื่อไหม :kanoiyom

#3 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 03 October 2007 - 10:41 PM

ลุงธัน เปลี่ยนอาชีพเป้นนัก วิจารณ์เกมซะแล้ว

#4 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 October 2007 - 10:44 PM

น่าเล่น :numairu:

#5 FM_Bayern

:)

Posted 03 October 2007 - 10:45 PM

อิจฉาจังฮ่วย แง้กๆ เกมออกกันเยอะแฮะช่วงนี้

#6 LEON.S

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 03 October 2007 - 10:49 PM

แจ่มฮ่ะ เด๊วไรท์เลย :555

#7 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 03 October 2007 - 10:50 PM

:ohmygod อยากเล่นหนักเลยคราวนี้

ถามนิดครับ เกมส์นี้ถ้าเล่นกับจอยพวงมาลัยมันมี force feedback หรือเปล่า

#8 lovexbox360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 October 2007 - 11:01 PM

View Postmaya, on Oct 3 2007, 10:37 PM, said:

โหมด อาชีพ เป็นยังไงบ้างครับ แต่งรถได้รึป่าวครับ

เล่นแล้วน่าเบื่อไหม :kanoiyom
แต่งรถได้ไหมเท่าที่ผมลองก็แต่งได้แต่พวกลายคาดรถอะคับ
เล่นแล้วน่าเบื่อไหม ไม่เบื่อเลยคับเพราะไอเสียงเครื่องยนต์ที่สุดยอดนี่หละคับเล่นแล้วเลือดสูบฉีดดีมากๆสำหรับขาซิ่งอย่างผม :bye

Edited by lovexbox360, 03 October 2007 - 11:02 PM.

#9 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 03 October 2007 - 11:15 PM

อยากเล่นแระอะคับ :numairu:

#10 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

Posted 03 October 2007 - 11:18 PM

ดึงกลับจากโคอยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองคร้าบ

#11 Altimis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 October 2007 - 11:33 PM

โห วิจารณ์ได้เยี่ยมมากครับ

อยากรีบออกไปชื้อพรุ่งนี้เดี๋ยวนี้เลย ^^

#12 Something

จงนับความผิด ของตัวเองไว้ซะ

Posted 03 October 2007 - 11:49 PM

แล้วระหว่าง NFS PROSTREET ล่ะคับ :aha:

#13 morigan

Posted 03 October 2007 - 11:55 PM

แผ่นแท้เมืองไทยยังไม่เข้าเลย โคตรอยากเล่น แต่ไม่มีเวลาเล่นเลยครับ เจอ halo3 ไปก็หมดวันแล้ว

#14 LEON.S

Posted 04 October 2007 - 01:02 AM

ได้เล่นแล้วครับ มันดี โดยเฉพาะตอน ขับมอไซ :aha:

แต่ว่า มีข้อเสียอยู่นิดนึง ตัวหนังสือมันเล็กจังมองไม่เห็นอ่ะ นั้นเพราะทีวีผมจอธรรมดา :cry2

Edited by LEON.S, 04 October 2007 - 01:02 AM.

#15 Metropolisjam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 October 2007 - 02:34 AM

แรกๆก็สนุกอย่างงี้ทุกคนแหละครับ

แต่เวลา online มันคนล่ะเรื่อง แล้วดูไว้เลยน่ะครับจะหายจ้อยไปทีล่ะคน

ซื้อก๊อปคุ้มอยู่แล้วส่วนแท้ไม่คุ้มหรอกครับ

เข็ดแล้วกับ forza2 ดีที่ยังมีกลุ่มคนที่เล่นอยู่

forza2 แรกๆก็อย่างนี้แหละ พอ online หายไปทีล่ะคน คนที่หายไปก็เพราะท้อ

ประมาณว่า ไม่ได้ที่หนึ่งสักที หรือ ชนะคนนี้ไม่ได้สักที

ใช่ครับทุกคนมีสิทธิ์เล่นหรือไม่เล่นอันนี้ผมไม่เถียง แต่เกมขับรถมันสนุกตรง online นี่แหละ

ไม่มีคนเล่นด้วยมันไม่สนุกหรอกครับ เล่นคนเดียวเดี๋ยวมันก็เบื่อ

ส่วนตัวไม่ชอบเกมนี้ครับ เกมขับรถที่ดีที่สุดสำหรับผมตอนนี้ผมให้ forza2 ครับ

เกมบ้าอะไรยางเกรดเดียวกันแต่คนละยี่ห้อนี่รู้สึกถึงความต่างที่จอยเลย นี่ยกตัวอย่างแค่ยางนะครับ

เกม forza2 รถแรงแพ้รถช้าได้ครับ บางคนมาเล่นครั้งแรกออกตัวช้ากว่าเพื่อนก็เลิกเล่นแล้ว :ohno

ที่เข้ามาโพสต์ไม่ได้มีเจตนามาขัดคุณชูน่ะครับ

แต่อยากจะมาบอกคนที่จะซื้อแท้มา online ว่าคิดดูดีๆก่อนซื้อครับ กลัวมันจะไม่มีคนเล่นด้วย ประมาณว่าหายไปทีละคน

คนเล่นเครื่องแปลงเค้าจะเลิกตอนไหนก็เลิกได้ เป็นห่วงคนซื้อแผ่นแท้ครับ

ยังไงคิดดีๆก่อนซื้อนะครับ

เกมขับรถมันสนุกตรง online นี่แหละ

ไม่รู้น่ะว่าเกมนี้ประมาณไหนแต่พอเดาได้

Edited by Metropolisjam, 04 October 2007 - 03:31 AM.

#16 Justseeing

Posted 04 October 2007 - 05:12 AM

มันช่างต่างกับ forza 2 ราวฟ้ากับเหว มันทีมเดียวกันจริงๆหรอเนี้ย ms studio

ไม่ชอบขับรถ หรือขับไม่เป็น ไม่เป็นไร แค่ดูภาพก็คุ้มแล้ว

*** พลาดไม่ได้ครับ ***

#17 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 04 October 2007 - 05:12 AM

View PostMetropolisjam, on Oct 4 2007, 02:34 AM, said:

แรกๆก็สนุกอย่างงี้ทุกคนแหละครับ

แต่เวลา online มันคนล่ะเรื่อง แล้วดูไว้เลยน่ะครับจะหายจ้อยไปทีล่ะคน

ซื้อก๊อปคุ้มอยู่แล้วส่วนแท้ไม่คุ้มหรอกครับ

เข็ดแล้วกับ forza2 ดีที่ยังมีกลุ่มคนที่เล่นอยู่

forza2 แรกๆก็อย่างนี้แหละ พอ online หายไปทีล่ะคน คนที่หายไปก็เพราะท้อ

ประมาณว่า ไม่ได้ที่หนึ่งสักที หรือ ชนะคนนี้ไม่ได้สักที

ใช่ครับทุกคนมีสิทธิ์เล่นหรือไม่เล่นอันนี้ผมไม่เถียง แต่เกมขับรถมันสนุกตรง online นี่แหละ

ไม่มีคนเล่นด้วยมันไม่สนุกหรอกครับ เล่นคนเดียวเดี๋ยวมันก็เบื่อ

ส่วนตัวไม่ชอบเกมนี้ครับ เกมขับรถที่ดีที่สุดสำหรับผมตอนนี้ผมให้ forza2 ครับ

เกมบ้าอะไรยางเกรดเดียวกันแต่คนละยี่ห้อนี่รู้สึกถึงความต่างที่จอยเลย นี่ยกตัวอย่างแค่ยางนะครับ

เกม forza2 รถแรงแพ้รถช้าได้ครับ บางคนมาเล่นครั้งแรกออกตัวช้ากว่าเพื่อนก็เลิกเล่นแล้ว :ohno

ที่เข้ามาโพสต์ไม่ได้มีเจตนามาขัดคุณชูน่ะครับ

แต่อยากจะมาบอกคนที่จะซื้อแท้มา online ว่าคิดดูดีๆก่อนซื้อครับ กลัวมันจะไม่มีคนเล่นด้วย ประมาณว่าหายไปทีละคน

คนเล่นเครื่องแปลงเค้าจะเลิกตอนไหนก็เลิกได้ เป็นห่วงคนซื้อแผ่นแท้ครับ

ยังไงคิดดีๆก่อนซื้อนะครับ

เกมขับรถมันสนุกตรง online นี่แหละ

ไม่รู้น่ะว่าเกมนี้ประมาณไหนแต่พอเดาได้

พูดได้ดีครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ระกว่า PGR กับ Forza2 แต่ผมคงเช่ามาเล่นก่อนแล้วถ้ามันสนุกก็ซื้อเอาทีหลัง ตอนนี้มือสอง Forza2 ลดมา $10 ปัญหาคือ PGR 4 มันไม่มี Demo ออกมา ไม่รู้จะลองยังไง

ส่วนเรื่องคนเล่นด้วย online ผมไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ครับ ยังไงใน Xbox live มันก็ยังมีคนเล่นอยู่นะ
ปัญหาคือเดือนนี้เกมส์ออกเยอะจริงๆ เดือนนี้ยังไงก็ FIFA 08 แน่ๆ :love

#18 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 04 October 2007 - 05:17 AM

คนนี้ชอบเสียงรถ อีกคนยางรถ ผมชอบกระจกข้างแล้วกัน :her

#19 ball55555

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 October 2007 - 08:37 AM

thaiger

คนนี้ชอบเสียงรถ อีกคนยางรถ ผมชอบกระจกข้

555555 สรุปว่าชอบเล่นเกมขับรถก็ซื้อแล้วกันง่าย ๆ พี่ อิอิ

#20 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 04 October 2007 - 08:58 AM

เดียวจะลองดูครับ :explain