`

Jump to content

โครต มหาภัยไวรัส โดนเมื่อคืน ทุกอย่างราบเป็นหน้ากอง

49 replies to this topic

#41 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 September 2007 - 10:54 AM

ถ้ามาจากการเปิดหน้าเว็บ หมายความว่ามาจาก activeX หรอครับ เ้จ้าของกระทู้ใช้IEหรอครับ
ถ้างั้น คนใช้firefox ทั้งหลาย นี่คงสบายใจกันได้นิ

#42 EM_ME_DE

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 25 September 2007 - 04:16 PM

โอ้เวรแล้ว นี้มันไวรัส ไร ฟร่ะนี้

#43 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 September 2007 - 02:31 AM

ขอบคุณที่มาเตือนมากครับ ไวรัสตัวนี้เเรงจริงๆเเฮะ :her

#44 Picnic_Overkill

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 26 September 2007 - 02:31 AM

http://www.bosethail...com/index_a.php

ลองเข้าดูแล้ว ไม่เห็นเป็นไรนิ อุ อุ อุ ใช้ WinMe เข้าอ่ะไม่เกิดอะไรขึ้น ยังไม่ได้ลองเครื่องที่เป็น Xp

วิธีป้องกันไวรัสทุกชนิด ทุกประเภท ที่จะทำลาย Windows ให้ลงโปรแกรมจำพวก Recovery Data เช่น Goback Recovery Genius หรือ Undo Card แล้วกันพื้นที่ไว้ 1 พาทิชั่นสำหรับ Save ข้อมูลต่าง ๆ ทำตามนี้ ใช้ไปเถอะครับ ไม่ต้องกลัวไวรัสอีกต่อไป ติดไวรัส ปุ๊บ Restart เครื่อง ปั๊บ ทุกอย่างกลับเป็นเหมือนเดิม

#45 TOPBOO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 September 2007 - 02:23 PM

ผมโดนไปแล้วไอ๊ตัวเนี๊ย เมื่ออาทิตย์ก่อนมันมุ่งทำลาย วินโดว์อย่างเดียวเลยมันกินโปรแกรมหาย ถ้าเข้าปั๊บพอเราสแกนจะเห็นมันแพร่เยอะขึ้นเรื่อยๆผมสแกนทีแรกเจอ37ตัวพอสแกนอีกทีเป
็น147ตัวแล้วก็พรึบ
เรียบร้อย ลงวินดดว์ใหม่อย่างเดียวเลย แคสเปอกี้ก็อาวไม่อยู่อ่ะครับ :mad

#46 narutohero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 26 September 2007 - 09:32 PM

ขอบคุณที่บอกนะครับ คงต้องตามโรงเรียนเดียวกันแน่นอนเลย :her อันตรายตอนนี้ไม่กล้าโหลดอะไรทั้งสิ้นครับ เคยโดนครั้งหนึ่งครับ เข็ดเลย ไม่รู้ว่าไวรัสที่อะไร พอเล่นไปสักพัก ก็เกิดอาการจอมืดสนิท ผมงงเลย พอผมเอาหน้าเข้าไปใกล้ๆเท่านั้นแหละครับ โอ้โหตกใจแทบหัวใจจะหลุดออกมา หน้า ghost โผล่มาทำเอาผมตกเก้าอี้เลย จริงๆนะ :numairu:

#47 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 27 September 2007 - 01:47 AM

โฮะๆ สนานทุ่ง

#48 nwongrat

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 01 October 2007 - 03:38 PM

virus ตัวนี้นานแล้วครับ ผมเองก็จำชื่อไม่ได้
ที่คนไม่ค่อยจะติดกันเพราะว่า มันแพร่กระจายได้เฉพาะเครื่องที่ใช้ active x น่ะครับ ถ้าไม่ได้ใช้ก้หมดห่วง
ถ้าใครใช้ firefox เป็นประจำ ก็ไม่โดนหรอกครับ

#49 tancaichad

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 October 2007 - 02:42 PM

ผมอยากลองเหมือนกันครับ...แต่ว่าพอลองเข้ามันไม่เห็นมีอะไรเลย

อยากรู้ว่ามันพรึบยังไงอ่า...

#50 kave

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 November 2007 - 10:26 PM

QUOTE (sax @ Sep 23 2007, 02:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไวรัสชื่ออะไรอะคับ อยากรู้

ลองดู screenshot นะครับ ผมลองเข้าผ่าน sandbox ดู
ใครที่ไม่ไว้ใจ web ต่างๆ ให้ใช้ web browser ผ่าน sandbox ดู ปรอดภัย 100%