`

Jump to content

โครต มหาภัยไวรัส โดนเมื่อคืน ทุกอย่างราบเป็นหน้ากอง

49 replies to this topic

#21 Nobi Nobita

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 23 September 2007 - 02:29 PM

ซวยขนาด T_T

#22 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• High Royal Executive Members
  • Interests:anime

Posted 23 September 2007 - 03:23 PM

View Postnaknaknak, on Sep 23 2007, 01:15 PM, said:

bosethailand ( ลองเซิร์ดที่ google คำว่า bosethailand เลยครับ จะเห็นไรดีๆ)
ลองทำแล้ว มีอะไรหรอรับ?

Bose Onlineไซต์นี้อาจเป็นอันตรายต่อคอมพิวเตอร์ของคุณ
www.bosethailand.com/ - หน้าที่คล้ายกัน

#23 Lockman

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 23 September 2007 - 03:29 PM

View PostROOKYCABLE, on Sep 23 2007, 04:08 AM, said:

ทำเช็คพ๊อยท์ไว้ไกลๆคับ แบบลงวินโดวใหม่+โปรแกรมที่ใช้งานครับปั๊บครีเอท
เช็คพ๊อยท์เลย จริงๆมันน่าจะหาย เว็บไหนที่คาดว่าติดโรคมาคับ ผมจะลอง
ร่มแดงเอาอยู่ไหม+ผมรีสโตร์ไว้เยอะน่าจะรอด

ผมลงตัวที่เป็นพรีเมี่ยม ปรากฏว่า ไวรัสบางตัวจับได้ ลบไม่ได้, มองเห็นโปรแกรมบางตัวเป็นไวรัสเฉยเลย เช่น ตัวเข้าเซอเวอร์ TCG วอคราฟ ไม่สามารถเลือก trust zone ได้ มันบังคับลบเลย

ลองดูตัวอื่นดีมั๊ยคับ :kanoiyom

#24 k2499

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 September 2007 - 03:32 PM

:ah โดนโทรจัน avipbb.sys ลบ+สแกรนเอามันออกดันกลับมาได้อีกตลอด2วันแล้ว มาจากไหนนี้

ใครเจอบ้างครับ โดนไปเน๊ทเต่าเลยบูทเครื่องไม่ขึ้นเวงแท้ๆ :jark

#25 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 23 September 2007 - 03:33 PM

จิงๆ ไวรัสพวกนี้มีมานานแล้วคับ พวก downloader เนี่ย ถ้าปล่อยไว้มันจะโหลดไวรัสมาเป็นแพ็คเกจสุดคุ้มเลยคับ โดนแรกๆนี่งงล่ะคับ ไวรัสมาจากไหนวะ เกือบสิบตัว กว่าจะรู้ก็สายไปแล้ว... ดึงสาย lan ออกไม่ทัน ผมก็เคยโดนไปหลายครั้ง แต่ norton ผมก็เก๋าพอ delete ทัน - - พึงสังวรไว้เลยนะคับ พวกเว็บที่มีพวกโฆษนา+ pop up เยอะๆนี่ตัวดีเลย ระวังให้มากๆ หนักสุดที่ผมเคยโดนนี่ มันเล่น disable lan ผมเลย เรื่องเข้าเนตนี่ไม่ต้องคิดคับ งานนี้ recovery+ลงทับไม่รอดคับ ต้อง Format ลูกเดียว เหอๆ เข็ดไม่เข้าเว็บนรกนั่นอีกเลย- -

#26 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 September 2007 - 04:09 PM

View Postdonutza, on Sep 23 2007, 03:33 PM, said:

จิงๆ ไวรัสพวกนี้มีมานานแล้วคับ พวก downloader เนี่ย ถ้าปล่อยไว้มันจะโหลดไวรัสมาเป็นแพ็คเกจสุดคุ้มเลยคับ โดนแรกๆนี่งงล่ะคับ ไวรัสมาจากไหนวะ เกือบสิบตัว กว่าจะรู้ก็สายไปแล้ว... ดึงสาย lan ออกไม่ทัน ผมก็เคยโดนไปหลายครั้ง แต่ norton ผมก็เก๋าพอ delete ทัน - - พึงสังวรไว้เลยนะคับ พวกเว็บที่มีพวกโฆษนา+ pop up เยอะๆนี่ตัวดีเลย ระวังให้มากๆ หนักสุดที่ผมเคยโดนนี่ มันเล่น disable lan ผมเลย เรื่องเข้าเนตนี่ไม่ต้องคิดคับ งานนี้ recovery+ลงทับไม่รอดคับ ต้อง Format ลูกเดียว เหอๆ เข็ดไม่เข้าเว็บนรกนั่นอีกเลย- -

ถ้าเป็นพวก downloader kaspersky ก็น่าจะบล็อคได้นี่ครับ แต่เจ้าของกระทู้บอกว่า kaspersky ป้องกันไม่ใด้ ไม่ทราบว่าใช้ kaspersky เวอชั่นอะไรอยู่คับ ผมใช้ kaspersky IS 6.0 ไฟร์วอลมันก็จะแจ้งเตือน พอกด deny มันก็บล็อคไห้เลยอะครับ :her

คุณ harts ใช้ kaspersky เวอชั่นไหนครับ แล้วไฟวอลของ kaspersky มันไม่แจ้งเตือนเลยเหรอ ปล่อยผ่านเข้ามาได้ไง งง :her

Edited by sax, 23 September 2007 - 04:14 PM.

#27 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 September 2007 - 04:22 PM

คอนเฟิร์มคับเว็บ www.bosethailand.com/
โดนไวรัสแล้วเรียบร้อย คาดว่าเว็บมาสเตอร์ยังไม่รู้

#28 harts

Posted 23 September 2007 - 04:44 PM

View Postsax, on Sep 23 2007, 04:09 PM, said:

ถ้าเป็นพวก downloader kaspersky ก็น่าจะบล็อคได้นี่ครับ แต่เจ้าของกระทู้บอกว่า kaspersky ป้องกันไม่ใด้ ไม่ทราบว่าใช้ kaspersky เวอชั่นอะไรอยู่คับ ผมใช้ kaspersky IS 6.0 ไฟร์วอลมันก็จะแจ้งเตือน พอกด deny มันก็บล็อคไห้เลยอะครับ :her
คุณ harts ใช้ kaspersky เวอชั่นไหนครับ แล้วไฟวอลของ kaspersky มันไม่แจ้งเตือนเลยเหรอ ปล่อยผ่านเข้ามาได้ไง งง :her

Kaspersky 6.1.0.2.614 ครับ

ทะลุไฟวอลของ Kaspersky เข้ามาเลยครับ ถึงได้บอกไงครับ ว่าของมันแรง เพราะปกติมันไม่น่าจะทะลุเข้ามาได้

ไอ่ตัว Kasper มันก็ block block ไว้ตลอด

แต่อันนี้มันของจริงครับ

:cry :cry :cry :cry

#29 sax

เซียนเกม

Posted 23 September 2007 - 04:48 PM

View Postharts, on Sep 23 2007, 04:44 PM, said:

Kaspersky 6.1.0.2.614 ครับ

ทะลุไฟวอลของ Kaspersky เข้ามาเลยครับ ถึงได้บอกไงครับ ว่าของมันแรง เพราะปกติมันไม่น่าจะทะลุเข้ามาได้

ไอ่ตัว Kasper มันก็ block block ไว้ตลอด

แต่อันนี้มันของจริงครับ

:cry :cry :cry :cry

:cry ชิหาย เวอชั่นเดียวกับผมอีก อยากรู้ชื่อไวรัสจังอะคับ พอทราบลิงค์เวปที่มีไวรัสสายพันธ์นี้อีกมั้ยครับ จะได้หาทางช่วยๆกันแก้อะคับ อยากรู้ชื่อไวรัสอะ ไม่มีข้อมูลเลย เง้อ... :ohno

ไปดูที่พันทิพ ตอนนี้ยังไม่มีใครโดนเลยงะครับ มีแต่คนในเวปเราที่โดน :ohno

Edited by sax, 23 September 2007 - 04:50 PM.

#30 harts

Posted 23 September 2007 - 04:56 PM

ครับผม ตอนโดนผมกด เซฟรูปไว้นะ แต่ผมหาไม่เจออะครับ ไม่รู้มันหายไปไหน พยายามหาอยู่ตอนนี้ผมอัปเดทไอ่ Kasper กับลง Nod พร้อมติด firewall ที่ nod อีกที

โฮะๆ

ของมันแรงทะลุทะลวง เอิ๊กๆ

#31 sax

เซียนเกม

Posted 23 September 2007 - 04:57 PM

อัพเดตแล้วครับ

ในพันทิพบอกว่าชื้่อ win32/virut.Q ตอนนี้ยังไม่มีแอนตี้ไวรัสตัวไหนกำจัดได้เลยครับ ทุกคนระวังหน่อยนะ :ohno :ohno

#32 harts

Posted 23 September 2007 - 05:02 PM

View Postsax, on Sep 23 2007, 04:57 PM, said:

อัพเดตแล้วครับ
ในพันทิพบอกว่าชื้่อ win32/virut.Q ตอนนี้ยังไม่มีแอนตี้ไวรัสตัวไหนกำจัดได้เลยครับ ทุกคนระวังหน่อยนะ :ohno :ohno

กำ ไม่มีตัวไหนกำจัดได้ :ohno :ohno รายละเอียดดูที่ไหน อยากไปดูครับ ขอบคุณครับ

#33 sax

เซียนเกม

Posted 23 September 2007 - 05:14 PM

View Postharts, on Sep 23 2007, 05:02 PM, said:

กำ ไม่มีตัวไหนกำจัดได้ :ohno :ohno รายละเอียดดูที่ไหน อยากไปดูครับ ขอบคุณครับ

http://www.pantip.com/tech/basic/topic/BA2.../BA2448090.html

:jark นี่คับ

#34 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 23 September 2007 - 06:11 PM

อ้าวใช้ Kaspersky 6.1.0.2.614 เหมือนผมด้วย
เสียวๆเลยละ

#35 samsung

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:Be come the Legend ps3break

Posted 23 September 2007 - 06:30 PM

เสียจายด้วยน่ะ สงสัยทักไปแล้วเฉยเลยโดน อิอิอิ พี่ป่าวทำน่ะ....

ปล.วันหลังอ่ะทักแล้วตอบด้วย

#36 Jax

• Freshy

Posted 23 September 2007 - 06:31 PM

ยิ่งอ่านยิ่งเสียวแฮะ แล้วจะรู้ได้ไงว่าเว็บไหนมันโดนไปแล้วมั่งล่ะเนี่ย -*-

#37 sabooo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 September 2007 - 06:44 PM

kasper เหมือน กัน เลย
...
..
.
ต้องระวัง โคตรๆ ละ

#38 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 23 September 2007 - 07:27 PM

View Postsax, on Sep 23 2007, 04:09 PM, said:

มันก็คือ downloader ดีๆนี่เองนิ คนในพันทิพย์เขาก็ไปลองมาแล้ว :her พวกนี้แสบนะ มาหลายรูปแบบ ตั้งแต่ ไฟล์ html , tmp , exe
เคยมาแอบ ในdrive c ผมตั้งนาน สแกนไม่เจอ แต่พอคลิกเลือกนี่ antivirus เด้งเลย แอบได้เนียนมากๆคับ ไวรัสพวกนี้ :aha:

#39 ping99

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 September 2007 - 01:45 AM

โหดจัง ทำเอาเสียวเลย

ผมเคยแก้ด้วยการใช้ firefox เปิดเวบแทน แล้วก็ปิด javascript ก็ช่วยลดปัญหาไปได้หลายอย่างเหมือนกันครับ

#40 Jexep

BrandBaker Founder

Posted 24 September 2007 - 02:08 AM

ลองเข้าไปเล่นที่ BoseThailand ซักพักใหญ่ๆแล้วครับ

แต่ยังไม่มีอาการใดๆเกิดขึ้น

เอ๊ะ หรือมันโดนไปแล้วหว่า

ปล. ลองทั้ง IE และ Firefox แล้วครับ
ปล2. Vista