`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

คุณกำลังมีปัญหากะพ่อใหญ่ใช่หรือไม่?!?...

H2O's Photo H2O 21 Aug 2007

คุณเป็นคนหนึ่งที่ประสบปัญหาพ่อสะไภ้ไม่ยอมยกน้องน้อยให้ ใช่หรือไม่!?!

คุณพยายามไปสู่ขอด้วยลูกซอง แต่คุณป๋ากลับเรียกสินสอดเป็นสว่านยักษ์ทะลวงไส้ใช่หรือเปล่า!?!

ทีวีไดฮาร์ด ขอเสนอคู่มือสุดยอดวิธีสู่ขอพ่อใหญ่!!! :angry

1.ต้องรู้จักกับคุณพ่อเสียก่อน :explain

Big Daddy หรือที่เรียกติดปากกันว่าพ่อใหญ่นั้น แท้ที่จริงแล้วไม่ใช่ศัตรูถาวรแบบพวก Splicer แต่อย่างได ถึงจะดูน่ากลัวตัวเอ้ก
ขนาดไหนพ่อใหญ่จะไม่เปิดฉากฟัดกะใครก่อนหากไม่ถูกโจมตี ซึ่งเราสามารถจำแนกสภาพอารมณ์ของพ่อใหญ่จากสีหน้า (สีหน้าจริงๆ)
ได้

แดง : ถ้ามันแดงใส่คนอื่นไม่เป็นไร แต่ถ้าแดงใส่เราเตรียมโลงไว้ได้เลย เพราะแดงหมายถึงวีนแตกแล้วนะยะ

เหลือง : สีปกติของเหล่าพ่อใหญ่ ซึ่งจะเป็นช่วงอารมณ์ดี ช่วงนี้จะมีสองแบบคือแบบพาน้องน้อยมาด้วย และไม่ได้พามา ถ้าไม่ได้พา
น้องน้อยมาด้วยจะลูบหัวลูบหางยังไงก็ได้่ป๋าไม่กัด แต่ถ้าพามาด้วยอย่าได้ไปแทะโลมน้องเค้าเชียว ดีไม่ดีป๋าจะแดงเดือดเอาได้
Tip : หากประสบปัญหากับการตามหาน้องน้อยที่เหลืออยู่ลองเดินตามป๋าไปเรื่อยๆ เพราะป๋านี่แหละจะเป็นคนไปปลุกเหล่าน้องน้อย
มาทำงาน โดยสถานที่นั้นคือท่อระบายอากาศซึ่งมีลักษณะเป็นรูเหล็กกลมๆบนพนัง

เขียว : สถานะพิเศษ ซึ่งจะได้มาจากการใช้พลัง Hypnotized Big Daddy ซึ่งจะทำให้เหล่าพ่อใหญ่ที่ยังไม่มีลูก(เท่านั้น)
หลงรักเราหัวปักหัวปำเหมือนเป็นลูกของตัวเอง และจะคอยปกป้องเราเหมือนที่ทำกับเหล่าน้องน้อยทุกประการ
ข้อควรระวัง : สถานะนี้จะหายไปตามกาลเวลา หรือเมื่อเราไปทะลึ่งยิงป๋าเข้าไห้

ซึ่งพ่อใหญ่จะมีด้วยกันสองแบบใหญ่ๆคือแบบสว่านทะลวงใจ กับปืนหมุดสุดหรรษา ซึ่งเรียกว่า Bouncer และ Rosie ตามลำดับ
ซึ่งไม่ว่าแบบไหนก็มีสิทธิดิ้นแดโดยได้หากไปแหยมไม่ถูกที่ถูกเวลา

2.มารู้จักคุณลูกกันบ้าง :numairu:

ไม่ว่าคุณจะมีจุดประสงค์อันไดกับน้องน้อย (Little Sister)ก็แล้วแต่ การที่จะได้โอ่โอ๋ หรือซัดม้ามของหนูๆพวกนี้ก็ไม่ใช่ของง่ายๆ
เลย เพราะเหล่าพ่อใหญ่จะคอยตามติดหนูน้อยเหล่านี้ไม่มีขาด พฤติกรรมของเธอก็หนีไม่พ้นการเดินหาศพ Splicer แล้วจัดการดูด
ADAM มา ซึ่งเจ้า ADAM นี่แหละที่ทุกคนต่างหวังจะครอบครอง
Tip: คุณไม่สามารถทำร้ายน้องน้อยไม่ว่าจะด้วยวิธีการไดก็ตาม หากพ่อใหญ่ที่มาด้วยกันยังมีชีวิตอยู่

รวมคำแนะนำพลังต่างๆที่นำมาใช้กะพ่อใหญ่ได้

Electro bolt - มีประโยชน์มากทีเดียวเวลาใช้สู้กับ Bouncer ถ้าใช้ในจังหวะที่พ่อใหญ่ทำให้เราตาพร่าพอดีจะช่วยซื้อเวลาพอที่จะหนี
และโต้กลับได้ และถ้าหากใช้ยิงลงน้ำในขณะที่มันลงไปแช่จะสร้างความเสียหายได้อย่างมาก

Enrages - หรือสกิลปามะเขือเทศถึงแม้จะไม่มีประโยชน์เท่าไหร่ในเวลาชุนละมุน แต่เราสามารถเดินตามพ่อใหญ่ไปเรื่อยๆแล้วใช้พลัง
นี้กับพวก Splicer ที่อยู่แถวนั้นได้ซึ่งจะทำให้พวกมันเข้าไปโจมตีพ่อใหญ่ และถึงแม้จะสร้างความเสียหายได้ไม่มากนัก แต่พวก Splicer
ก็มีออกมาเรื่อยๆ เราจึงสามารถใช้มันตอดพลังของพ่อใหญ่ให้อยู่ในระดับที่พอสู้ได้ก่อนจะเปิดฉากลุยกันจ
ริงๆ

Target Dummy - เป็นพลังที่สามารถทำให้เกิด "เป้าล่อ" ซึ่งจะเบี่ยงความสนใจจากศัตรูไปยังจุดที่เราตั้งเป้าไว้ โดยมีข้อแม้คือ ศัตรู
ต้องเห็นเป้านั้นด้วย ในการใช้แบบเบื้องต้นเราสามารถทำให้พ่อใหญ่หันไปฟัดกะตัวปลอมที่เราสร้างขึ้นก่อนที่
จะเปิดช่องโหว่ให้เรารักษา
หรือหนีไปตั้งหลักก่อน แต่ยังมีวิธีที่เหนือชั้นกว่านั้นในการใช้ประโยชน์ คือการมองหาป้อมปืนหรือพวก Splicer (ที่ดีที่สุดคือป้อมปืินจรวด)
หามุมหลบดีๆ ก่อนตั้งเป้าล่อไปที่ที่พ่อใหญ่ยืนอยู่ หลังจากนั้นก็หากาแฟมานั่งจิบชื่นชมผลงาน

Incinerate - พลังนิ้วไฟไม่ค่อยมีผลต่อพวกพ่อใหญ่สักเท่าไหร่ แต่จะลองเผาแล้วใช้ปืนยิงระเบิดติดลูกจรวดติดตามความร้อนก็ไม่เลว
เหมือนกัน แต่ปัญหาก็คือถ้าไม่ได้อัพไปถึงขั้นสูงๆไฟจะดับเร็วมาก

Hypnotized Big Daddy - แน่นอนว่ามันไม่มีผลกับพ่อใหญ่ที่มีน้องน้อยให้เดินตามแล้ว แต่ลองหาพ่อใหญ่อีกคนที่ยังไม่มีลูก สะกด
จิตให้ตามมา แล้วให้พ่อใหญ่สองคนฟัดกันเอง!! เมื่อพ่อใหญ่คนได้คนหนึ่งตายก็จัดการฆ่าอีกคนซะ นี่แหละนิยามของความชั่ว!! :555

Security Bullseye - ปกติแล้ว กล้องรักษาความปลอดภัยจะไม่เห็นพ่อใหญ่เป็นศัตรู แต่ถ้าปาเจ้าสิ่งนี้เข้าใส่ ทั้งแท่นปืนกล และกล้อง
รักษาความปลอดภัยจะเปิดหวอสนั่นทันทีที่พ่อใหญ่เข้าไปอยู่ในระยะการมองเห็น สามารถใช้คู่กับ Target Dummy เพื่อสร้างวันซวยให้
แก่พ่อใหญ่ได้

Telekinesis - มันลอกเลียนแบบ Gravity Gun ของ HL2 มา!! แต่เรื่องนั้นช่างมันมาเข้าประเด็นกันดีกว่า คำแนะนำก็คือ อย่าใช้จะดี
กว่าถึงแม้มันจะจับระเบิดของ Rosie ได้ก็ตาม

[alternate opinion]

View Posttentsyrus, on Aug 21 2007, 09:29 AM, said:

ผมใช้ Telekinesis แล้วหาถังแก๊ส หรือ ถังนำมัน อัดใส่ มัน สอง สาม ที ก้อครึ่งหลอด แล้ว
หลังจากนั้นก้อ ประเคน shotgun ครับ แป๊บเดียว แนะนำ อัพเกรด ยิงเร็ว

View Postzeronet, on Aug 21 2007, 02:25 PM, said:

Telekinesis อันนีั้ใช้ได้นะครับ ถ้าแถวนัั้นมีพวก ถังน้ำมัน ถังแก๊ซอยู่ด้วย เขวี้ยงไปให้ daddy
ได้เลยครับ ความแรงไม่แพ้ระเบิดลูกนึงทีเดียว หรือแถวนัั้นมีกับดักไฟฟ้า ปักอยู่ก็ดึงไปยิงใส่ daddy ได้เช่นกัน

Winter Blast - มันสามารถแช่แข็งได้ แต่ยังไงเสียถึงจะแข็ง เราก็ยิงพ่อใหญ่ไม่เข้าอยู่ดี อย่าใช้

Insect swarm - ฝูงฝึ้งที่ไม่ค่อยมีประโยชน์นักถึงแม้จะอัพเกรดถึงระดับสุดยอดก็ตาม อย่าใช้

[alternate opinion]

View Postzeronet, on Aug 21 2007, 02:25 PM, said:

Insect swarm อันนี้ใช้ได้ดีเลยนะครับ แม้จะไม่เกิดความเสียหายแต่
พอใช้แล้วผึ้งจะไปต่อย daddy ทำให้ daddy รำคาญปัดอยู่นั่นแหละ
ทำให้เรามีเวลายิงได้นานกว่าใช้ ไฟฟ้า เสียอีกนะครับ ไม่จำเป็นต้อง lv3 แค่ 1-2 ก็ใช้ได้แล้วครับ

Cyclone Trap - ไร้ประโยชน์กับพ่อใหญ่โดยสิ้นเชิง อย่าใช้

วิธีการสู่ขอน้องน้อยอย่างถูกวิธี

ด้วยกำลัง :superman
ความยาก :*****
ความคุ้มค่า :***
Normal : แนะนำในช่วงกลาง - ท้ายเกมหรือช่วงที่มี Armor-Piercing Ammo เหลือบาน
Hard : ขอให้แน่ใจว่าคุณเก๋าจริงเท่านั้น เพราะถ้าไม่คุณได้ไปนอนตู้กระจกเป็นว่าเล่นแน่ๆ

Bouncer:สิ่งที่คุณควรจะมีคือปืนกล หรือปืนลูกโม่ที่มีกระสุน AP เป็นอย่างน้อยถ้าอยู่ในช่วงต้นเกม ตัดตัวเลือกปืนลูกซองออกไปถ้าเลือด
ของพ่อใหญ่ไม่หมดหลอดจริงๆ เริ่มต้นให้มองสำรวจทางหนีทีไล่ในฉากให้ดีๆ และก่อนเข้าประมือด้วยควรถ่ายคลิป(ถ่ายรูป)เก็บไว้ศึกษาก่อน
ทุกครั้ง สบโอกาสตอนที่พ่อใหญ่เข้าไปในซอกหลืบให้วางกับระเบิดหรือตรึงธนูไฟฟ้าไว้ (ถ้ามี)
ในการเข้าแลกทุกครั้งควรติด Electro bolt หรือ Target Dummy ไว้เสมอในกรณีที่พ่อใหญ่ใช้ท่าช้างกระทืบโรงทำให้เราเคลื่อนไหว
ไม่สะดวก จะได้ใช้ในการหลบหนีได้ และจุดด้อยที่เห็นได้ชัดของพ่อใหญ่คือ "กระโดดไม่ได้" ดังนั้นถ้าเรามองหาระเบียง หรืออะไรก็ตามที่
เราสามารถกระโดดข้ามไปมาได้จะสามารถทำให้พ่อใหญ่ไม่สามารถเข้าประชิดเราได้ถนัดนักใน
ขณะที่เรายืนป้อนลูกตะกั่วให้แกกิน
ถ้าเป็นช่วงท้ายๆของเกมปืนหน้าไม้ที่อัพเกรดแล้วจะเป็นตัวเลือกที่ดีมากในการใช้คู่ก
ับ Electro bolt หรือจะใช้จรวดจับความร้อนก็ไม่ว่ากัน

Rosie : สิ่งที่แตกต่างจาก Bouncer คือคุณไม่สามารถใช้ทริคกระโดดข้ามระเบียงได้ ซึ่งนั่นจะทำให้การลุยยากกว่าในช่วงต้นเกมที่ยังไม่
ค่อยมีอุปกรณ์ แถมถ้าคุณยิ่งอยู่ใกล้ตัวพ่อใหญ่ด้วยแล้วจะยิ่งมีโอกาสถูกยิงขึ้นมากด้วย ดังนั้นถ้าไม่ใช้วิธีถอยแล้ววางกับดักไว้ ก็ให้หาวิธียิงแบบ
มีที่กำบังให้พักกดเติมยาได้ เพราะถ้าออกไปลุยทื่อๆ โอกาสไปเกิดใหม่โดยไม่รู้ตัวมีสูงมาก แต่มีอีกทริคที่น่าสนใจคือการเข้าประชิดด้วยลูก
ซองที่บรรจุกระสุนไฟฟ้า ซึ่งนอกจากจะทำให้ชะงักแล้วการโจมตีระยะใกล้ของพ่อ Rosie ยังหน่อมแน้มกว่า Bouncer ด้วย

ด้วยปัญญา :eiei
ความยาก :***
ความคุ้มค่า :****
Normal : วิธีนี้จะทำให้ทุกอย่างง่ายขึ้นมาก แต่จะเสียเวลานิดหน่อย
Hard : ในเมื่อพวก Splicer และระบบรักษาความปลอดภัยที่จะใช้เป็นเหยื่อล่อถึกขึ้นด้วย จึงทำให้มีความเสี่ยงมากขึ้น

Bouncer : เริ่มมาสะกดรอยตามทันที (แต่ถ้ายังไม่มีน้องน้อยมาด้วยให้รีบซื้อตัวด้วย Hypnotized Big Daddy ไว้ใช้เวลาพบกะพ่อใหญ่อีกคน)
ใช้ Target Dummy และ Security Bullseye ตลอดการเดินทางเพื่อรบกวนการเก็บเกี่ยว และให้สร้างลานประหารเตรียมไว้ถ้ามีโอกาส
โดยการหาห้องที่มีระบบรักษาความปลอดภัยเยอะๆ แฮกให้เป็นพวกให้หมด เราสามารถติด Natural Camouflage เพื่อยิงแล้วซ่อนตัวให้
พ่อใหญ่เดินเข้ามาติดกับได้ เมื่อเริ่มชุลมุนให้รีบฉากตัวออกมาแล้วประเมินสถานการณ่ว่าจะหนีไปเตรียมกับดักใหม่ห
รือจะแอบดักยิงเลยก็ได้
หากเห็นว่าปลอดภัยพอ

Rosie : เจ้าตัวนี้จะล่อให้ติดกับยากอยู่สักหน่อย แต่ถ้าเรามี Natural Camo แล้ว เราสามารถทำตัวเป็นมือสังหารเงียบได้ด้วยการยิงแล้วชิ่ง
ไปซ่อน พอมันจะไปต่อก็ออกมายิงใหม่ กลยุทธ์นี้จับคู่กับปืนแรงๆเช่นหน้าไม้หรือปืนระเบิดจะได้ผลดีนักแล และการที่ Rosie ไม่ค่อยจะตาม
เรามายิ่งเป็นผลดีต่อการซุ่มด้วย

Tip อื่นๆของพ่อใหญ่ :um

-พ่อใหญ่แพ้กระสุน Armor-Piercing ดังนั้นควรเลือกอัพเกรดปืนที่มีกระสุนเหล่านี้ก่อนในช่วงต้นเกม (คำแนะนำของผมให้อัพ
Increase Damage ให้ปืนกลก่อน เพราะใช้ง่ายและอเนกประสงค์กว่า เหมาะสำหรับผู้ที่เล็งไม่ค่อยเก่ง :her )

-ในฉากHephaestusจะมีตู้ Circuit of value (ตู้ซื้อของ) ที่โดนพวก Splicer เปลี่ยนไห้เป็นตู้ที่จะปล่อยลูกระเบิดออกมาเมื่อเราไป
กดซื้อของ ถ้าอยากลองฆ่าพ่อใหญ่เอาตังเล่น ขั้นแรกให้สะกดจิตพ่อใหญ่ให้ตามมา ไปยังตู้ที่ว่า (จะอยู่ห้อง Core ชั้นล่าง)ไปยืนแถวๆ
ขอบตู้แล้วกดซื้อ ระเบิดจะโดนพ่อใหญ่แต่ไม่โดนเรา และพ่อใหญ่จะไม่ถือว่าเราโจมตี สามารถทำซ้ำๆได้จนกว่าจะตาย

-ในฉากFort Frolicหรือโรงละคร จะมีบันไดขึ้นลงที่ตัดกันตรงส่วนกลางแถวๆ Poseidon ตรงนั้นเป็นสถานที่ที่ดีมากถ้าจะใช้ทริคกระโดด
ข้ามระเบียง

-ในฉาก Apollo Square ใกล้ๆจุดเริ่มต้นจะมีประตูที่ต้องหมุนวาล์วเปิดอยู่ ให้เปิดมันไว้แค่ระดับที่เราจะลอดออกไปได้ จากนั้นล่อ
พ่อใหญ่มา เราสามารถมุดหลบเข้าไปยิงจากข้างในแต่พ่อใหญ่จะวิ่งติดประตูไห้เรายิงฟรีู

-นอกจากการใช้ Target Dummy และ Security Bullseye ในการยุยงให้ศัตรูตีกันเองแล้ว เราสามารถวิ่งเข้าไปขวางป้อมปืน
โดยที่มีพ่อใหญ่คั่นอยู่ในพิสัยการยิง มันจะทำให้ป้อมปืนที่ตั้งใจจะยิงเรายิงไปถูกพ่อใหญ่แทน

-ศพของพ่อใหญ่หนักมาก สามารถใช้ Telekinesis ลากไปยิงใส่ศัตรูได้อย่างรุนแรง

ในที่สุดแล้วทฤษฏีที้งหลายที่กล่าวมาก็เป็นแค่แนวทางในการพิชิตใจพ่อตาเท่านั้น หากแต่ในการปฏิบัติก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์เอื้ออำนวยด้วย
จงมองหาและใช้สิ่งแวดล้อมทุกตารางนิ้วให้เป็นประโยชน์ คิดอย่างสร้างสรรค์ (และชั่วร้าย) ในที่สุดแล้วน้องน้อยก็จะมาเป็นของคุณได้

:kanoiyom

Edit : แก้ไขคำผิด และเพิ่ม Tip อื่นๆ
Edited by H2O, 21 August 2007 - 02:37 PM.

WinZero's Photo WinZero 21 Aug 2007

ตกลงไอ้พ่อใหญ่ในเกมมันมีกีตัวเนี่ย นึกว่าตัวเดียว

jackspider's Photo jackspider 21 Aug 2007

:aha: ขอบคุณที่อธิบายนะคับ อ่านมามันส์มากไว้จะใช้วิธีนี้คับ :shame2

PingKo's Photo PingKo 21 Aug 2007

ขอบคุณมากค๊าบ

Altimis's Photo Altimis 21 Aug 2007

View PostWinZero, on Aug 21 2007, 02:01 AM, said:

ตกลงไอ้พ่อใหญ่ในเกมมันมีกีตัวเนี่ย นึกว่าตัวเดียว

มันโผล่มาเรื่อย ๆ ครับ

ตายไปศพมันก็นอนนับดาวอยู่ตรงนั้นแหละ แล้วก็มีตัวใหม่โผล่มาเดินหา Little Sister...

thaiger's Photo thaiger 21 Aug 2007

เขียนได้ดีมาก ๆ ครับ น่าไปทำหนังสือเฉลยขาย ตลก และ สะใจ ได้ไอเดียจ้า

Macbeth's Photo Macbeth 21 Aug 2007

เขียนได้เจ๋งคับ

Uzsa's Photo Uzsa 21 Aug 2007

ผมยังไม่ได้เล่นเลย แต่ขอบคุณครับ คงได้ใช้ประโยชน์เร็วๆนี้

JEDI's Photo JEDI 21 Aug 2007

ผมเล่นไปได้ถึงประมาณด่าน 3 มั้งสู้คุณพ่อตาไม่ไหวจริงๆครับ ได้กระทู้นี้แหละกะว่าจะเอาไปดวลกับพ่อตาใหม่ อิอิ
:love

Galith's Photo Galith 21 Aug 2007

มีครั้งนึงตอนเล่นแบบ hard ผมเก็บ little sister ครบแล้วอ่ะครับ แต่จู่ๆพ่อใหญ่ก็เรียกมาเพิ่มอีกตัวนึงงงเลย จาก 3 กลายเปน 4

tentsyrus's Photo tentsyrus 21 Aug 2007

ผมใช้ Telekinesis แล้วหาถังแก๊ส หรือ ถังนำมัน อัดใส่ มัน สอง สาม ที ก้อครึ่งหลอด แล้ว
หลังจากนั้นก้อ ประเคน shotgun ครับ แป๊บเดียว แนะนำ อัพเกรด ยิงเร็ว

JibJoi's Photo JibJoi 21 Aug 2007

:wow เขียนได้ยอดเยี่ยมมากครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกบานเลย
เมื่อคืนผมพึ่งได้เจอพ่อใหญ่มา วิ่งหนีชุลมุนเลย ตัวเราวิ่งช้ากว่าเขาอีก นึกว่าพ้น ปรากฏว่า วิ่งหนีอยู่ดีๆ มีอาการตาพล่ามัว ตัวสั่น อ้อโดนแกตามมาตบนั่นเอง ก่วาจะเอาอยู่ หมดยาไปสามหลอด

ขอถามนิดครับ กล้องถ่ายรูปเอาจากที่ไหนอะครับ ผมเล่นถึงฆ่าเจ้าด๊อกเตอร์ ตาย แล้วพึ่งได้กุญแจมาอะครับ ถ้าถึงฉากนี้แล้วถือว่าเลยจุดได้กล้องมาแล้วยังอะครับ รบกวนบอกด้วยครับ

ZworD's Photo ZworD 21 Aug 2007

ถามๆๆๆ มีใครเป็นบ้างมั้ยคับ มี little sister ตอนเริ่ม ให้ช่วย 3 ตัว แต่ไปๆมาๆช่วยได้ 4 ตัว - -" ซะงั้น แล้วตอนจะจบด่านดันบอกว่าไปช่วยให้ครบก่อนอีก - -"

narutohero's Photo narutohero 21 Aug 2007

ขอบคุณมากครับมีประโยชน์มากๆๆๆๆ :kanoiyom

H2O's Photo H2O 21 Aug 2007

View PostJibJoi, on Aug 21 2007, 10:47 AM, said:

:wow เขียนได้ยอดเยี่ยมมากครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกบานเลย
เมื่อคืนผมพึ่งได้เจอพ่อใหญ่มา วิ่งหนีชุลมุนเลย ตัวเราวิ่งช้ากว่าเขาอีก นึกว่าพ้น ปรากฏว่า วิ่งหนีอยู่ดีๆ มีอาการตาพล่ามัว ตัวสั่น อ้อโดนแกตามมาตบนั่นเอง ก่วาจะเอาอยู่ หมดยาไปสามหลอด

ขอถามนิดครับ กล้องถ่ายรูปเอาจากที่ไหนอะครับ ผมเล่นถึงฆ่าเจ้าด๊อกเตอร์ ตาย แล้วพึ่งได้กุญแจมาอะครับ ถ้าถึงฉากนี้แล้วถือว่าเลยจุดได้กล้องมาแล้วยังอะครับ รบกวนบอกด้วยครับ

จุดได้กล้องจะอยู่ฉากถัดไปครับ (Neptune Bounty) ไม่ขอบอกว่าตรงไหนเพราะเส้นทางมันค่อนข้างบังคับไห้ไปเอาอยู่แล้ว

ball360's Photo ball360 21 Aug 2007

ซื่อมาแล้วแต่ยังไม่ได้เล่นครับ ดองใว้ก่อน :555

Bigshow's Photo Bigshow 21 Aug 2007

เขียนได้หรอยอย่างแรง แถมยังเอาไปใช้ได้ด้วย ขอบคุณคราบ :eiei

cmmman's Photo cmmman 21 Aug 2007

ฮาดี..มีประโยชน์...และก็ขอบคุณครับ.. :shame

JibJoi's Photo JibJoi 21 Aug 2007

จุดได้กล้องจะอยู่ฉากถัดไปครับ (Neptune Bounty) ไม่ขอบอกว่าตรงไหนเพราะเส้นทางมันค่อนข้างบังคับไห้ไปเอาอยู่แล้ว

ขอบคุณมากครับ :numairu:

superager's Photo superager 21 Aug 2007

แท้งกิ้วครับ ลองเองไปหลายแบบแล้วเหมือนกัน หนุกหนานๆ

เมื่อกี๊โคตรฟลุ๊กเลย เจอพ่อใหญ่สองตัวทะเลาะกัน ตัวหนึ่งล้มแล้วอีกตัวหนึ่งเหลือพลังนิดเดียว เอากระสุนเจาะเกราะยิงไปนัดเดียวล้ม ที่แจ่มก็คือ พ่อใหญ่สองตัวมีแม่หนูน้อยเดินตามมาด้วยนี่สิ... :555 :555 :555 ไม่ต้องเหนื่อยหลอกล่อ...
Edited by superager, 21 August 2007 - 03:51 PM.