`

Jump to content

คุณกำลังมีปัญหากะพ่อใหญ่ใช่หรือไม่?!? [Bioshock]

24 replies to this topic

#21 zeronet

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 August 2007 - 02:25 PM

View PostH2O, on Aug 21 2007, 01:48 AM, said:

รวมคำแนะนำพลังต่างๆที่นำมาใช้กะพ่อใหญ่ได้

Telekinesis - มันลอกเลียนแบบ Gravity Gun ของ HL2 มา!! แต่เรื่องนั้นช่างมันมาเข้าประเด็นกันดีกว่า คำแนะนำก็คือ อย่าใช้จะดี
กว่าถึงแม้มันจะจับระเบิดของ Rosie ได้ก็ตาม

Insect swarm - ฝูงฝึ้งที่ไม่ค่อยมีประโยชน์นักถึงแม้จะอัพเกรดถึงระดับสุดยอดก็ตาม อย่าใช้

ขอแก้ไขอันนี้หน่อยนะครับ

Telekinesis อันนีั้ใช้ได้นะครับ ถ้าแถวนัั้นมีพวก ถังน้ำมัน ถังแก๊ซอยู่ด้วย เขวี้ยงไปให้ daddy
ได้เลยครับ ความแรงไม่แพ้ระเบิดลูกนึงทีเดียว หรือแถวนัั้นมีกับดักไฟฟ้า ปักอยู่ก็ดึงไปยิงใส่ daddy ได้เช่นกัน

Insect swarm อันนี้ใช้ได้ดีเลยนะครับ แม้จะไม่เกิดความเสียหายแต่
พอใช้แล้วผึ้งจะไปต่อย daddy ทำให้ daddy รำคาญปัดอยู่นั่นแหละ
ทำให้เรามีเวลายิงได้นานกว่าใช้ ไฟฟ้า เสียอีกนะครับ ไม่จำเป็นต้อง lv3 แค่ 1-2 ก็ใช้ได้แล้วครับ

ปล. น่าจะวาดภาพการ์ตูนประกอบด้วยนะครับ ^^

Edited by zeronet, 21 August 2007 - 02:26 PM.

#22 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 21 August 2007 - 02:32 PM

View Postzeronet, on Aug 21 2007, 02:25 PM, said:

ขอแก้ไขอันนี้หน่อยนะครับ

Telekinesis อันนีั้ใช้ได้นะครับ ถ้าแถวนัั้นมีพวก ถังน้ำมัน ถังแก๊ซอยู่ด้วย เขวี้ยงไปให้ daddy
ได้เลยครับ ความแรงไม่แพ้ระเบิดลูกนึงทีเดียว หรือแถวนัั้นมีกับดักไฟฟ้า ปักอยู่ก็ดึงไปยิงใส่ daddy ได้เช่นกัน
Insect swarm อันนี้ใช้ได้ดีเลยนะครับ แม้จะไม่เกิดความเสียหายแต่
พอใช้แล้วผึ้งจะไปต่อย daddy ทำให้ daddy รำคาญปัดอยู่นั่นแหละ
ทำให้เรามีเวลายิงได้นานกว่าใช้ ไฟฟ้า เสียอีกนะครับ ไม่จำเป็นต้อง lv3 แค่ 1-2 ก็ใช้ได้แล้วครับ

ปล. น่าจะวาดภาพการ์ตูนประกอบด้วยนะครับ ^^

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับจะอัพเดทให้ตามลำดับ :kanoiyom

แต่ Insect swarm นี่ผมลองใช้ดูแล้วมันปัดจริงๆครับแต่ถ้าเกิดเราไปยิงใส่มันจะโดนสวนทันที จะอัดแมลงเข้าไปอีกมันก็จะไม่หยุดปัดแล้ว
ผมก็เลยว่ามันไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่

ไอเดียวาดภาพการ์ตูนจะเอาดีมั๊ยน้อ :aha: น่าสนๆ

Edited by H2O, 21 August 2007 - 02:35 PM.

#23 burger

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 August 2007 - 05:42 PM

งืมๆ ยังไม่เจอสักตัวเลยอะ ใน medical มีไหมอะ

#24 NasY

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 21 August 2007 - 07:12 PM

ขอบ คุน มาก เลย ครับ เดียว จะ ลอง เอาไป ซัด ดู :kanoiyom

พ่อ ใหญ่ จ๋า มา หา หนู ที ผม มี ของ (คม)มา ฝาก :eiei

#25 EM_ME_DE

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 21 August 2007 - 07:28 PM

แล้วตกลง น้องน้อย นี้มีแฝดกี่คน เจอทีไรน่าเหมือนกันทุกคน สงสัยจริงๆ อิอิ