`

Jump to content

มารู้จัก Pana Twin กันเถอะ

6 replies to this topic

#1 moddy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 03 August 2007 - 09:12 PM

พอดีว่าบ้านผมมีพื้นอันน้อยนิด จะเอาตู้อาเขตมาตั้งไว้ในบ้าน :aha:

ก็ไม่มีที่พอ เพราะบ้านค่อนข้างเล็กครับ เลยมาลงตัวที่ Super Gun ครับ

Super gun เป็นการนำ บอร์ดอาเขต มาต่อเล่นในบ้านครับ

มีของไต้หวัน ใช้ชื่อSuper Gun แต่ที่ได้มาเป็นของญี่ปุ่น ใช้ชื่อ Pana Twin (เห็นเขาว่าตัวนี้หาค่อนข้างยาก ผมเองก็เพิ่งเคยเห็นครับ)

ตัวนี้มีลำโพงในตัว เสียงดังดีครับ(หรือจะต่อออก TV ก็ได้ครับ)

มาต่อกับบอร์ดอาเขตของ JAMMA ( Neo Geo) สามารถต่อกับ บอร์ดของ Capcom (CPS) ก็ได้ครับ

ทำให้ประหยัดค่าตลับ Neo Geo ไปเยอะเลยครับ :her เกมส์แพงๆทั้งหลายที่อยากเล่น เช่น

Metal Slug 1,Garo Mask Of Wolf, Blazing Star

และอีกหลายๆเกมส์แพง เหลือไม่กี่พัน ครับ

Metal Slug 1 หลายหมื่น(ถ้าเป็นตลับบ้าน)

Garo Mask Of Wolf,

การเคลื่อนไหวเร็วดีครับ, สีสันที่ให้ก็ดีครับ เป็นการแปลงระบบอาเขต มาเล่นในบ้านที่ค่อนข้างสมบูรณ์ครับ

ตอนนี้กำลังมองหา Atomic Wave ครับ อยากเล่น สามก๊กลุยด่าน กำลังเจรจาราคา อยู่ครับ (แพงชะมัด) :superman

#2 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

• Royal Executive Members

Posted 03 August 2007 - 09:17 PM

จ๊าก สุดยอดอยาก ได้มั่งครับหา จากไหนเหรอครับ ถ้า หา ได้อีกสนใจอย่างแรง ครับ ^^ แล้วถ้าจะขายก็สนใจครับ ^^ แงบๆ

#3 moddy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 03 August 2007 - 11:15 PM

View Postkirtchanok, on Aug 3 2007, 09:17 PM, said:

จ๊าก สุดยอดอยาก ได้มั่งครับหา จากไหนเหรอครับ ถ้า หา ได้อีกสนใจอย่างแรง ครับ ^^ แล้วถ้าจะขายก็สนใจครับ ^^ แงบๆ

จากคุณหล่อ O?Corner ครับ :wow

#4 I_ZAD_DOT_EXE

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 16 August 2007 - 04:16 PM

:jark
อยากได้จัง บ้านอยู่แถวไหนครับ ระวังให้ดี เสร็จโจร หุหุ

#5 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

• Royal Executive Members

Posted 21 August 2007 - 04:10 PM

หุหุ... ถ้าจะลบ ก็ลบแต่รีพลายที่ไม่เหมาะสมเถอะครับคุณmod เหลือรีวิวของคุณmoddyไว้หน่อยเพื่อเป็นความรู้ครับ หุหุ... ขอบคุณครับ

#6 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 22 August 2007 - 08:12 AM

จะซื้อจากร้านไหน แล้วขายถูกหรือแพง อันนี้ไม่สำคัญหรอกครับ ขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ซื้อ
ในแง่มุมของผู้บริโภค ข้อมูลเรื่องร้านไหนขายถูกหรือแพง ก็เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจ
แต่ตรงนี้อยากให้เรามาคุยเรื่องของที่พวกเราสะสมกัน บางอย่างอาจเคยเห็น แต่บางอย่างอาจยังไม่เคยเห็น
ฉะนั้นผมว่าอย่ามาคุยกันในจุดนี้ แต่คุยถึงเรื่องของสะสมที่เค้าเอามาโพสให้ดูกันไม่ดีกว่าหรือครับ

#7 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 27 August 2007 - 02:40 PM

ผมทำการลบโพสที่มีข้อความขัดแย้งออกไปแล้วนะครับ ไม่ลบกระทู้นี้ แต่ขอล๊อคเอาไว้แล้วกัน