`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

มารู้จัก Pana Twin กันเถอะ

Locked

moddy's Photo moddy 03 Aug 2007

พอดีว่าบ้านผมมีพื้นอันน้อยนิด จะเอาตู้อาเขตมาตั้งไว้ในบ้าน :aha:

ก็ไม่มีที่พอ เพราะบ้านค่อนข้างเล็กครับ เลยมาลงตัวที่ Super Gun ครับ

Super gun เป็นการนำ บอร์ดอาเขต มาต่อเล่นในบ้านครับ

มีของไต้หวัน ใช้ชื่อSuper Gun แต่ที่ได้มาเป็นของญี่ปุ่น ใช้ชื่อ Pana Twin (เห็นเขาว่าตัวนี้หาค่อนข้างยาก ผมเองก็เพิ่งเคยเห็นครับ)

ตัวนี้มีลำโพงในตัว เสียงดังดีครับ(หรือจะต่อออก TV ก็ได้ครับ)

มาต่อกับบอร์ดอาเขตของ JAMMA ( Neo Geo) สามารถต่อกับ บอร์ดของ Capcom (CPS) ก็ได้ครับ

ทำให้ประหยัดค่าตลับ Neo Geo ไปเยอะเลยครับ :her เกมส์แพงๆทั้งหลายที่อยากเล่น เช่น

Metal Slug 1,Garo Mask Of Wolf, Blazing Star

และอีกหลายๆเกมส์แพง เหลือไม่กี่พัน ครับ

Metal Slug 1 หลายหมื่น(ถ้าเป็นตลับบ้าน)

Garo Mask Of Wolf,

การเคลื่อนไหวเร็วดีครับ, สีสันที่ให้ก็ดีครับ เป็นการแปลงระบบอาเขต มาเล่นในบ้านที่ค่อนข้างสมบูรณ์ครับ

ตอนนี้กำลังมองหา Atomic Wave ครับ อยากเล่น สามก๊กลุยด่าน กำลังเจรจาราคา อยู่ครับ (แพงชะมัด) :superman

kirtchanok's Photo kirtchanok 03 Aug 2007

จ๊าก สุดยอดอยาก ได้มั่งครับหา จากไหนเหรอครับ ถ้า หา ได้อีกสนใจอย่างแรง ครับ ^^ แล้วถ้าจะขายก็สนใจครับ ^^ แงบๆ

moddy's Photo moddy 03 Aug 2007

View Postkirtchanok, on Aug 3 2007, 09:17 PM, said:

จ๊าก สุดยอดอยาก ได้มั่งครับหา จากไหนเหรอครับ ถ้า หา ได้อีกสนใจอย่างแรง ครับ ^^ แล้วถ้าจะขายก็สนใจครับ ^^ แงบๆ

จากคุณหล่อ O?Corner ครับ :wow

I_ZAD_DOT_EXE's Photo I_ZAD_DOT_EXE 16 Aug 2007

:jark
อยากได้จัง บ้านอยู่แถวไหนครับ ระวังให้ดี เสร็จโจร หุหุ

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 21 Aug 2007

หุหุ... ถ้าจะลบ ก็ลบแต่รีพลายที่ไม่เหมาะสมเถอะครับคุณmod เหลือรีวิวของคุณmoddyไว้หน่อยเพื่อเป็นความรู้ครับ หุหุ... ขอบคุณครับ

Zard's Photo Zard 22 Aug 2007

จะซื้อจากร้านไหน แล้วขายถูกหรือแพง อันนี้ไม่สำคัญหรอกครับ ขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ซื้อ
ในแง่มุมของผู้บริโภค ข้อมูลเรื่องร้านไหนขายถูกหรือแพง ก็เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจ
แต่ตรงนี้อยากให้เรามาคุยเรื่องของที่พวกเราสะสมกัน บางอย่างอาจเคยเห็น แต่บางอย่างอาจยังไม่เคยเห็น
ฉะนั้นผมว่าอย่ามาคุยกันในจุดนี้ แต่คุยถึงเรื่องของสะสมที่เค้าเอามาโพสให้ดูกันไม่ดีกว่าหรือครับ

Zard's Photo Zard 27 Aug 2007

ผมทำการลบโพสที่มีข้อความขัดแย้งออกไปแล้วนะครับ ไม่ลบกระทู้นี้ แต่ขอล๊อคเอาไว้แล้วกัน
Locked