`

Jump to content

ฝากร้านของผมไว้ในอ้อมใจด้วยนะครับ BayTara บาร์ทะเล ข้าวสาร

40 replies to this topic

#21 supertomtam

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 05 October 2007 - 12:26 AM

เด๋วพรุ่งนี้วันศุกร์จะแวะเข้าไปนะครับ อยากได้ที่นั่งตรง terrace ด้านในสุดที่มองเห็นสระว่ายน้ำอ่ะครับ
ไม่รู้ว่าจะมีที่ว่างหรือเปล่า แล้ววันพรุ่งนี้มีวงอะไรมาเล่นบ้างอ่ะครับ แล้วจะแวะเข้าไปครับ ประมาณ 2 ทุ่ม
คาดว่าน่าจะไปถึง จะพารุ่นพี่สาว ๆ ที่ออฟฟิศไป

#22 Mojimaru

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 10 October 2007 - 07:18 PM

View Postsupertomtam, on Oct 5 2007, 12:26 AM, said:

เด๋วพรุ่งนี้วันศุกร์จะแวะเข้าไปนะครับ อยากได้ที่นั่งตรง terrace ด้านในสุดที่มองเห็นสระว่ายน้ำอ่ะครับ
ไม่รู้ว่าจะมีที่ว่างหรือเปล่า แล้ววันพรุ่งนี้มีวงอะไรมาเล่นบ้างอ่ะครับ แล้วจะแวะเข้าไปครับ ประมาณ 2 ทุ่ม
คาดว่าน่าจะไปถึง จะพารุ่นพี่สาว ๆ ที่ออฟฟิศไป

Terrace ส่วนใหญ่ว่างแน่ ๆ ครับ ถ้าชอบส่วนตัว ก็คงต้องตรงนั้นละครับ ส่วนวงที่เล่นนะครับ

วงเด่น ๆ ที่จำได้

พฤหัส Blue Dock ที่เค้าเพิ่งออกเทปชุดใหม่
ศุกร์ The Chance <-- กำลังออกเทป แนว rock + ska, วงพระอภัย <--- อันนี้ต้องลองมาฟังดู มันส์สุด
วันเสาร์ ถ้าใครชอบวงดัง ต้องวันนี้นะครับ : วงแรกเป็น Trio เล่นเพลง rock เป็นหลัก, ถัดมา Blue Dock, ช่วงสุดท้ายเป็น Donut ที่เค้าเ่ล่นประจำที่ Route

ส่วนวันธรรมดาก็สลับเปลี่ยนวงกันไป และคาดว่าในเดือนหน้าจะมีวงในวันพฤหัสมาเพิ่มคือ SKALAXY

ในวันธรรมดาช่วงหัวค่ำ จะเป็นแนว Chill chill กินสบาย ๆ เปิดเพลงแนว bossanova, jazz, เพลงไทยทันสมัยจังหวะไม่แรงเกินไป

ถ้าใครจะไปก็แจ้งมาได้นะครับ จะลดให้พิเศษเลย อิ อิ อิ

#23 supertomtam

Posted 17 October 2007 - 06:05 AM

มารายงานฮะ เมื่อวันศุกร์ ก่อนหน้าที่มีคอนเสิร์ต black head อ่ะครับ ก็ได้ไปเยี่ยมมาอีกรอบแระฮะ
รายการอาหารที่สั่งมากระแทกปากกันอร่อยดีฮะทุกอย่างเลย โดยเฉพาะ เบย์ฟราย กับเกี๊ยวห่อชีสหร่อย
เป็นพิเศษฮะ สั่งมาหลายรอบเลย คงจะได้เป็นลูกค้าประจำกันนะฮะ เพราะทุกคนที่ไปบอกว่าโอเคมั๊ก ๆ
แต่แนะนำนิดนะฮะ ตรง Terrace ด้านบนอ่ะฮะ ตรงโซฟาด้านในสุดฝั่งที่ติดขอบมองเห็นสระน้ำอากาศ
ค่อนข้างอบอ้าวไปนิดฮะ อาจจะเป็นเพราะทำเลรอบข้างโดนตึกบังไปหมด แต่ถ้าเป็นหน้าหนาวน่าจะเย็น
สบายเลยฮะ ถ้ามีพัดลมซักตัวเป่าหน่อยผมว่าจะเยี่ยมไปเลย อีกอย่างนึงคือเสียงเพลงถ้านั่งตรงนั้นจะได้ยิน
ค่อนข้างเบาไปนิด ถ้าสามารถทำให้ดังขึ้นได้อีกหน่อยจะดีเลย ((ไม่ต้องดังเหมือนข้างในก็ได้นะฮะ))
แล้วถ้าจะไปอีกเมื่อไหร่จะบอกนะฮะชอบ ๆ

ปล. คุณเอ็ด เด็กตาแหวงเป็นหุ้นส่วนด้วยใช่เปล่าฮะ
ปลล. เพราะจำได้ว่ารู้จักร้านนี้เพราะว่าเคยอ่านในบอร์ดของเด็กธรรมศาสตร์ เมื่อนานมาแล้ว
ปลลล. น่าจะร้านเดียวกัน ถ้าผิดต้องขออภัย ขอรับกระผม เคโร๊ะ!!!

#24 Mojimaru

Posted 18 October 2007 - 03:50 PM

View Postsupertomtam, on Oct 17 2007, 06:05 AM, said:

มารายงานฮะ เมื่อวันศุกร์ ก่อนหน้าที่มีคอนเสิร์ต black head อ่ะครับ ก็ได้ไปเยี่ยมมาอีกรอบแระฮะ
รายการอาหารที่สั่งมากระแทกปากกันอร่อยดีฮะทุกอย่างเลย โดยเฉพาะ เบย์ฟราย กับเกี๊ยวห่อชีสหร่อย
เป็นพิเศษฮะ สั่งมาหลายรอบเลย คงจะได้เป็นลูกค้าประจำกันนะฮะ เพราะทุกคนที่ไปบอกว่าโอเคมั๊ก ๆ
แต่แนะนำนิดนะฮะ ตรง Terrace ด้านบนอ่ะฮะ ตรงโซฟาด้านในสุดฝั่งที่ติดขอบมองเห็นสระน้ำอากาศ
ค่อนข้างอบอ้าวไปนิดฮะ อาจจะเป็นเพราะทำเลรอบข้างโดนตึกบังไปหมด แต่ถ้าเป็นหน้าหนาวน่าจะเย็น
สบายเลยฮะ ถ้ามีพัดลมซักตัวเป่าหน่อยผมว่าจะเยี่ยมไปเลย อีกอย่างนึงคือเสียงเพลงถ้านั่งตรงนั้นจะได้ยิน
ค่อนข้างเบาไปนิด ถ้าสามารถทำให้ดังขึ้นได้อีกหน่อยจะดีเลย ((ไม่ต้องดังเหมือนข้างในก็ได้นะฮะ))
แล้วถ้าจะไปอีกเมื่อไหร่จะบอกนะฮะชอบ ๆ

ปล. คุณเอ็ด เด็กตาแหวงเป็นหุ้นส่วนด้วยใช่เปล่าฮะ
ปลล. เพราะจำได้ว่ารู้จักร้านนี้เพราะว่าเคยอ่านในบอร์ดของเด็กธรรมศาสตร์ เมื่อนานมาแล้ว
ปลลล. น่าจะร้านเดียวกัน ถ้าผิดต้องขออภัย ขอรับกระผม เคโร๊ะ!!!

ช่ายแล้วครับผม ตัวจริงเสียงจริงเลย

ตอนนี้น่าจะไม่ร้อนแล้วนะครับ เพราะอากาศเริ่มเย็นลง ระบบเสียงกำลังปรับให้ดีอยู่ เพราะโดนฝนจนลำโพงเจ๊งไปหลายตัว ถ้าร้อนบอกเด็กก็ได้นะครับเพราะมีพัดลมอยู่ที่ชั้น 2 เปิดได้เลยไม่ร้อนด้วย

#25 dazzie

Posted 20 October 2007 - 03:06 AM

ร้านสวยมากครับ ไว้จะแวะไปนะครับผม

#26 Mojimaru

Posted 30 October 2007 - 05:03 PM

วันที่ 31 ตุลา มีงาน Halloween ถ้าว่างอย่าลืมไปร่วมกันนะครับ

งานนี้หนุกอยู่แล้ว :aha:

#27 phatt23

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 31 October 2007 - 05:26 PM

QUOTE (Mojimaru @ Oct 30 2007, 05:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันที่ 31 ตุลา มีงาน Halloween ถ้าว่างอย่าลืมไปร่วมกันนะครับ

งานนี้หนุกอยู่แล้ว :aha:

น่าสนใจ..แอบไปเที่ยวบ้างดีกว่า 4412144b.gif

#28 ID_RIDER

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 07 November 2007 - 05:58 PM

ชอบ pr red rable จังอะ อยากรู้จัก

#29 Mojimaru

Posted 15 November 2007 - 10:10 PM

QUOTE (ID_RIDER @ Nov 7 2007, 05:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชอบ pr red rable จังอะ อยากรู้จัก

4412144b.gif ชอบก็คุยกะน้องเค้าสิครับ ไม่กัดหรอก ผมรับรอง

#30 Ryo

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 November 2007 - 11:20 PM

QUOTE (Mojimaru @ Nov 15 2007, 10:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
4412144b.gif ชอบก็คุยกะน้องเค้าสิครับ ไม่กัดหรอก ผมรับรอง

ชอบเหมือนกันครับ อยากรู้จักมากๆๆๆ 55318906.gif

#31 ID_RIDER

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 16 November 2007 - 02:49 PM

QUOTE (Mojimaru @ Nov 15 2007, 10:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อายไม่กล้า 0fbbf481.gif

#32 supertomtam

Posted 19 November 2007 - 12:18 AM

คุณพี่เอ็ดครับวันเสาร์ 24 วันลอยกระทงคนจะเยอะ มั๊ยอ่ะครับ ว่าจะไปสังสรรค์
ที่ร้านซะหน่อยครับ ประจำที่เดิม Terrace ด้านในสุด น่าจะไปกันหลายคนอยู่
แต่ต้องขอเช็คจำนวนสมาชิกก่อน (ใครไปไม่ไปไม่รู้ แต่ผมกับน้องชายไปแน่)

#33 Mojimaru

Posted 20 November 2007 - 03:25 PM

QUOTE (supertomtam @ Nov 19 2007, 12:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณพี่เอ็ดครับวันเสาร์ 24 วันลอยกระทงคนจะเยอะ มั๊ยอ่ะครับ ว่าจะไปสังสรรค์
ที่ร้านซะหน่อยครับ ประจำที่เดิม Terrace ด้านในสุด น่าจะไปกันหลายคนอยู่
แต่ต้องขอเช็คจำนวนสมาชิกก่อน (ใครไปไม่ไปไม่รู้ แต่ผมกับน้องชายไปแน่)

คนเยอะแน่ครับ ก็ถ้ามาก่อน ซักทุ่มครึ่งก็ดีนะครับ ยังไงก็โทรไปจองกะเด็กที่ร้านก็ได้คับ 02-281-2899
วันลอยกระทง มีของแถมให้ด้วยนะครับ แต่อุบไว้ก่อนไม่บอก

สามารถเอากระทงมาลอยได้เลยครับ จะเปิดน้ำวนไว้ให้

#34 -[fuZeZa]-

fsecw

• Royal Executive Members

Posted 06 January 2008 - 08:52 PM

ร้านสวย น่าไปนั่งจัง

#35 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 25 March 2008 - 12:56 AM

:aha:

#36 Mojimaru

Posted 14 April 2008 - 12:19 PM

baa60776.gif:

เพิ่งไปสงกรานต์มาที่ร้านสองวันแล้วครับ โดนจับโยนลงน้ำด้วย ไม่ไหว ถ้าใครแวะไปก็ได้นะครับ เพราะว่ามีสระว่ายน้ำให้ล้างตัว มันส์มาก
เดี๋ยวจะเอารูปมา post ให้ดูกันด้วยครับ

ที่ข้าวสารเค้าเล่นกันถึงวันที่ 15 แล้วก็ปิดประมาณตีสอง อยากรู้ว่ามันยังไง ต้องไปดู เละแน่

#37 cantona109

Posted 16 April 2008 - 03:31 PM

ร้านน่านั่งจิบเหล้าจัง ไม่เคยไปแถวนั้นเลยครับ เวลาทำการกี่โมงครับ

แล้วในร้านห้ามถ่ายรูปเปล่าครับ

#38 Mojimaru

Posted 16 April 2008 - 05:51 PM

QUOTE (cantona109 @ Apr 16 2008, 03:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านน่านั่งจิบเหล้าจัง ไม่เคยไปแถวนั้นเลยครับ เวลาทำการกี่โมงครับ

แล้วในร้านห้ามถ่ายรูปเปล่าครับ

มาได้ตั้งแต่ทุ่มนึงครับ ปิดประมาณตีหนึ่งครึ่ง เหมือนที่อื่น
ส่วนถ่ายรูป ถ่ายได้แน่นอน ไม่ได้ห้าม แต่เมาแล้วระวังกล้องตกด้วยนะครับ

#39 cantona109

Posted 17 April 2008 - 03:14 PM

สอบถามเพิ่มเติมครับ

1.เปิดเรดขวดเท่าไหร่ เปิดแบล็คขวดเท่าไหร่ มิกเซอร์ขวดเท่าไหร่ และถ้านำเหล้าไปเองคิดค่าเปิดอย่างไรครับ

2.รับชำระด้วยอะไรบ้าง เงินสด,บตัรเครดิต

#40 Mojimaru

Posted 18 April 2008 - 11:17 AM

ตอนนี้ราคาดังนี้ครับ

- Red 1L 1,000 บาท

- Ben More 650 บาท

mixer 30 บาท

ส่วนโปรโมชั่นตอนนี้เอาใจคอเบียร์

- Heineken 3 กระป๋อง 100 บาท ซื้อครบ 6 กระป๋องแถม กล่องโฟม กลับไปเลย จำนวนจำกัด

ส่วนใครแจ้งว่ามาจาก web นี้ก็บอกเด็ก หรือผู้จัดการร้านก็ได้ครับ ลดให้ 10%

ด้านล่างเนี่ยรูปตอนสงกรานต์ ที่บอก อิ อิ ส่วนรูปอื่น ๆ ก็ไปดูที่ mojimaru.hi5.com แล้วกันครับ