`

Jump to content

ชิบหาย!....เพล3ผมเป็นรอย...หลังจากปัดผุ่นบนตัวเครื่อง....

29 replies to this topic

#21 DIY

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 25 July 2007 - 06:38 PM

ไม่จิคับ...ใช้เทปกาวขุ่นน่ะ จะไม่ทิ้งคราบกาวแน่นอนผมใช้อยู่...
ถ้าเป็นแบบใส(สก็อชต์เทป)บางยี่ห้อจะทิ้งคราบเพราะกาวมันเหนอะ
แนะนำเป็นเทปกาวขุ่นคับ..................................................... :explain

#22 chaserdeb

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 July 2007 - 06:42 PM

แหะๆ ผมไม่เคยคิดจะทำความสะอาดมันเลย
เคยเช็ดครั้งนึงตอน น้ำแกงบะหมี่กระเด็นไปโดนเครื่อง
แต่ก็เช็ดด้วยทิชชู่ธรรมดา :sabai

#23 jackooo

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 25 July 2007 - 07:40 PM

^
^
^

น้ำแกงจริงป่ะครับ

แหะๆ ล้อเล่น :aha:

#24 Mr.Yo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 July 2007 - 08:54 PM

เอาที่เป่าลมเป่าแล้วไปติดฟีมกันรอย สำหรับคนยังไม่เป็นรอย
สำหรับคนที่เป็นรอยแล้วก็ทำใจครับ

#25 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 25 July 2007 - 08:56 PM

View Postchaserdeb, on Jul 25 2007, 06:42 PM, said:

แหะๆ ผมไม่เคยคิดจะทำความสะอาดมันเลย
เคยเช็ดครั้งนึงตอน น้ำแกงบะหมี่กระเด็นไปโดนเครื่อง
แต่ก็เช็ดด้วยทิชชู่ธรรมดา :sabai

View Postjackooo, on Jul 25 2007, 07:40 PM, said:

^
^
^

แหะๆ ล้อเล่น :aha:
เอวี บูลเลย์ดิส ที่โฟรั่นขายของช่วงเนี่ยขายดีนะครับ......ม่ายมีไหร่แค่บอกเฉยๆ :shame2

#26 chaserdeb

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 26 July 2007 - 01:35 AM

^
^
^

แหะๆ ล้อเล่น b048a2d2.gif

เอวี บูลเลย์ดิส ที่โฟรั่นขายของช่วงเนี่ยขายดีนะครับ......ม่ายมีไหร่แค่บอกเฉยๆ d16c4689.gif

:aha:

#27 warrior

นักเล่น H เกมส์มือฉมัง

• Interests:xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Posted 26 July 2007 - 01:52 AM

View PostDIY, on Jul 25 2007, 06:38 PM, said:

ไม่จิคับ...ใช้เทปกาวขุ่นน่ะ จะไม่ทิ้งคราบกาวแน่นอนผมใช้อยู่...
ถ้าเป็นแบบใส(สก็อชต์เทป)บางยี่ห้อจะทิ้งคราบเพราะกาวมันเหนอะ
แนะนำเป็นเทปกาวขุ่นคับ..................................................... :explain

เทปกาวขุ่น ใช่เทปกาวสีน้ำตาลที่ใช้ปิดลังรึเปล่าครับ

#28 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 26 July 2007 - 07:11 AM

สรุปว่าเป็น กันทุกคน ครับ ไม่น้อยหน้า ใครๆ เลย :eiei

#29 DIY

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 26 July 2007 - 10:56 AM

เทปกาวติดลังสีน้ำตาลที่คุณหมายถึงเป็นแบบไหนครับ..
เห็นโดยทั่วไปมีแบบเป็นเทปพลาสติกสีน้ำตาลบางๆ(อันนี้มันเหนียวเกินไปครับ)
กับอีกอันที่ผมหมายถึงคือเทปกาวแบบสีเนื้อ(แบบกระดาษ ที่มักเอาไว้ใช้สมัยเป็นนักเรียนน่ะ)
อันนี้หล่ะเหมาะสุดๆ กาวไม่เหนอะแถมใช้ดีอีก

โชคดีนะ.. :bye

#30 warrior

นักเล่น H เกมส์มือฉมัง

• Interests:xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Posted 27 July 2007 - 09:10 AM

View PostDIY, on Jul 26 2007, 10:56 AM, said:

เทปกาวติดลังสีน้ำตาลที่คุณหมายถึงเป็นแบบไหนครับ..
เห็นโดยทั่วไปมีแบบเป็นเทปพลาสติกสีน้ำตาลบางๆ(อันนี้มันเหนียวเกินไปครับ)
กับอีกอันที่ผมหมายถึงคือเทปกาวแบบสีเนื้อ(แบบกระดาษ ที่มักเอาไว้ใช้สมัยเป็นนักเรียนน่ะ)
อันนี้หล่ะเหมาะสุดๆ กาวไม่เหนอะแถมใช้ดีอีก

โชคดีนะ.. :bye

อ๋อ......นึกออกแล้วครับ ขอบคุณที่มาชี้แนะครับ :kanoiyom