`

Jump to content

ชิบหาย!....เพล3ผมเป็นรอย...หลังจากปัดผุ่นบนตัวเครื่อง....

29 replies to this topic

#1 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 July 2007 - 09:54 PM

ใช้ไม้กวาดขนไก่ปัด..แล้วตามด้วยผ้า(ผ้าเช็ดแว่นอย่างดี)......

แล้วมันดันเป็นรอย.. รอยแบบขีดๆๆอ่ะ :cry2

แล้วจะปัดฝุ่น ทําคามสะอาดมันอย่าไงดี ช่วยบอกผมด้วย:jark

#2 Skiver

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 July 2007 - 10:01 PM

มันเป็นปกติน้อ

ของผมก็เป็นทำไงได้

มารออ่านวิธีเช็ดที่ถูกต้องเหมือนกัน

#3 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 July 2007 - 10:04 PM

อยากรู้เหมือนกันครับ เพิ่งได้เครื่องมาวันนี้ เอาที่ปัดฝุ่นkeyboardมาปัดเบาๆยังเป็นรอยเลยครับ เลยลองเปลี่ยนเป็นไม้ขนไก่ปัดเบาลงไปอีกดีขึ้นหน่อย แต่ไม่ทันไรฝุ่นก็เพียบอยู่ดี เหมือนมันมีไฟฟ้าสถิตดูดฝุ่นมาเกาะ ตอนนี้เลยช่างมันนานๆค่อยปัดทีก็ได้ครับ :blur

#4 BESTTHAILAND

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 24 July 2007 - 10:07 PM

ผมก็เป้นครับบบบบบบบบบบบบ

เรื่องแบบนี้ห้ามยาก

#5 lcat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 24 July 2007 - 10:13 PM

ผมใช้ผ้าที่มีใยสังเคราะห์ที่เป็นไฟเบอร์ครับ ถ้าจำไม่ผิดเป็นยี่ห้อ scottไบค์ น่ะครับ เนื้อผ้าจะเป็นรูๆเล็ก
ดูดฝุ่นได้ดี แต่ถ้านานไปก็เป็นรอยได้เหมือนกัน
เป็นรื่องปกตีครับ :explain

#6 tum_ps3

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 24 July 2007 - 10:19 PM

ของผมเพียบครับรอย :her อย่าไปเครียดๆเล่นเกมจะได้มันๆ :explain

#7 Manticore

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 24 July 2007 - 10:32 PM

ลองใช้ "ฝอยขัดหม้อ"ดูครับ....ใช้ดีกว่า Scott ไบร์ อีกตั้งหาก...แถมรอยมากมายมาไว้ดูเล่นอีกเพียบ.. :aha:

#8 G-Gamer™

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 24 July 2007 - 10:48 PM

ผมรอยเยอะแบบอยากจะเขวี้ยงเครื่องทิ้งไปแล้วครับ แต่มันแพง T T

#9 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 24 July 2007 - 11:24 PM

ผมใช้วิธีทำใจครับ
น่าจะลองใช้ผ้าชามัวร์นะครับ

#10 deleted

The 3rd place in top ten.

Posted 24 July 2007 - 11:44 PM

คราวหลังใช้เครื่องดูดฝุ่นเป่าลมไล่ฝุ่นสิครับ

:eiei

#11 iLLiciT

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 25 July 2007 - 12:00 AM

เครื่องผมก็เป็นรอยเหมือนกัน แรกๆก็นั่งเช็ดตลอด หลังมานี่ปล่อยๆมันไปเพราะยังไงก็ห้ามไม่ให้เป็นรอยยาก

แต่เซ็งตรงที่เวลาเพื่อนมาบ้าน มันชอบมาจับเครื่องกันจริงๆ ไม่รู้เป็นไรกัน แล้วมือก็เลอะๆมันๆ :angry

#12 japanman

Posted 25 July 2007 - 12:34 AM

อย่าไป ยุ่ง กับมัน เลย คับ
เพราะ วัสดุ แบบนี้ ผมว่าระวังแค่ไหน ก็ ห้ามการเปนรอยยาก
ปล่อย มันดีที่สุดคับ

#13 J12

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 July 2007 - 01:20 AM

ไม้ขนไก่ ตัวทำรอยเลย

ผ้าชาร์มัวใครว่ามันเช็ดแล้วไม่มีรอยระวัง
นะครับเกิดได้ ผ้าชนิดนี้ใช้ ซับน้ำได้ดี แต่ไม่ได้ป้องกันการเกิดรอย

แนะนำใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์เช็ดดีที่สุด
แต่ถ้าจะให้ดีกว่า แนะนำว่าหาผ้ามาคลุม แล้วไม่จำเป็นไม่ต้องไปเช็ดมันครับ

เหมือนรถยนต์นั่นแหละครับ แต่ PS3 นี่เป็นรอยง่ายกว่า
ผมเปิดร้านทำสีรถอยู่ Carcare นั่นแหละ
พอมีความรู้เรื่องนี้อยู่บ้าง

#14 DIY

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 July 2007 - 01:33 AM

พอกันที กับปัญหาฝุ่นที่อาจทำให้เกิดริ้วรอยบนผิวอันมันวาวของ PS3 ของคุณ
พอกันที..กับผ้าผืนเก่าที่ไม่ว่าจะนุ่มแค่ไหนที่เช็ด ก็เป็นรอย
นวัฒกรรมใหม่ของเราวันนี้คืออะไรค่ะ จอร์ช...
วิธีที่ได้ผลดีที่สุดใช้เทปกาวสิซาร่าห์.. หาขนาดที่ใหญ่หน่อยให้พอดีมือ
แล้วก็แปะไปแล้วดึงแค่นั้น ฝุ่นทั้งหลายก็จะหลุดออกมาอย่างง่ายดาย
สามารถตัดมาหนึ่งแผ่นแล้วใช้ได้ทั้งเครื่องเลย โอว...
หรือจะเก็บไว้ใช้คราวหน้าก็ได้ ตอนนี้คุณเห็นผลลัพธ์ที่น่าทึ่งนี้แล้วใช่มั๊ย...
ยัง... ยังมีอีก คุณสามารถชอนไช เข้าตามซอกหลืบเล็กๆได้อย่างน่าทึ่งด้วย
เพียงแค่นี้ฝุ่นก็จะหมดไปจากปัญหาบนเครื่อง PS3 โดยที่เทปนั้น ไม่ทิ้งคราบกาวที่เหนียว เหนอะหนะอีกด้วย
คุณเห็นผลลัพธ์ที่น่าทึ่งแล้วหรือยังซาร่าห์ คุณคิดอย่างไรบ้างกับชุดเทปกาวมหัสจรรย์นี้...
...............
..............................โอวววววววววววววว................................
........................พระเจ้าจอร์ช มานนน..ยอดมากกกกก.................

:eiei ลองดูนะครับ แล้วคุณจาติดใจ

#15 deleted

The 3rd place in top ten.

Posted 25 July 2007 - 03:21 AM

View PostDIY, on Jul 25 2007, 01:33 AM, said:

พอกันที กับปัญหาฝุ่นที่อาจทำให้เกิดริ้วรอยบนผิวอันมันวาวของ PS3 ของคุณ
พอกันที..กับผ้าผืนเก่าที่ไม่ว่าจะนุ่มแค่ไหนที่เช็ด ก็เป็นรอย
นวัฒกรรมใหม่ของเราวันนี้คืออะไรค่ะ จอร์ช...
วิธีที่ได้ผลดีที่สุดใช้เทปกาวสิซาร่าห์.. หาขนาดที่ใหญ่หน่อยให้พอดีมือ
แล้วก็แปะไปแล้วดึงแค่นั้น ฝุ่นทั้งหลายก็จะหลุดออกมาอย่างง่ายดาย
สามารถตัดมาหนึ่งแผ่นแล้วใช้ได้ทั้งเครื่องเลย โอว...
หรือจะเก็บไว้ใช้คราวหน้าก็ได้ ตอนนี้คุณเห็นผลลัพธ์ที่น่าทึ่งนี้แล้วใช่มั๊ย...
ยัง... ยังมีอีก คุณสามารถชอนไช เข้าตามซอกหลืบเล็กๆได้อย่างน่าทึ่งด้วย
เพียงแค่นี้ฝุ่นก็จะหมดไปจากปัญหาบนเครื่อง PS3 โดยที่เทปนั้น ไม่ทิ้งคราบกาวที่เหนียว เหนอะหนะอีกด้วย
คุณเห็นผลลัพธ์ที่น่าทึ่งแล้วหรือยังซาร่าห์ คุณคิดอย่างไรบ้างกับชุดเทปกาวมหัสจรรย์นี้...
..............................โอวววววววววววววว................................
........................พระเจ้าจอร์ช มานนน..ยอดมากกกกก.................

:eiei ลองดูนะครับ แล้วคุณจาติดใจ

ช่างเข้ากับชื่อจริงๆ

DIY : Do It Yourselft.

#16 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 25 July 2007 - 06:04 AM

ฟิลม์ติดรถเลยครับช่วยท่านได้ เอาเศษๆที่เค้าติดกระจกรถแล้วเหลือมาก็ได้ ไม่งั้นก็ wrap ห่ออาหารอ่ะ ติดเนียนๆหน่อยก็ดูไม่รู้เลยว่าห่ออยู่

#17 jackooo

Posted 25 July 2007 - 08:27 AM

ผมวางแนวตั้ง และไม่เช็ดครับ ไม่เป็นรอย แต่มีฝุ่นแค่นิดหน่อย ไม่ซีเรียส :555

#18 Advan

Posted 25 July 2007 - 10:10 AM

Just Try ...

1.SkinGuard >>>to PROTECT PS3 from Scratches !!

2.Microfiber (Mcguire's) (very good quality) >>> to clean IT.

Edited by Advan, 25 July 2007 - 10:11 AM.

#19 omasaki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 July 2007 - 12:40 PM

View PostDIY, on Jul 25 2007, 01:33 AM, said:

เข้ามาฮา :555 :555
จะลองใช้ดูนะ จอร์ช

#20 Advan

Posted 25 July 2007 - 05:06 PM

เทปกาวใส เห็นใช้ตอนจะปิด แผ่นกันรอยเพื่อดึงฝุ่น พวกจอLCD ใช้กับPS3 ได้ แต่ ฝุ่นออกไม่หมด+เหลือคราบกาวอ่อนๆ ไว้ให้ดูเล่น :555