`

Jump to content

BD asia (eng) จบแล้ว เล่นต่อได้มั้ยครับ

3 replies to this topic

#1 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 29 June 2007 - 09:09 PM

มีใครทราบบ้างครับ กะว่าเล่นให้จบๆไปก่อนรอบนึง แล้วค่อยมาเก็บทุกอย่างรอบสอง

#2 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 30 June 2007 - 03:03 PM

จบแล้วจบเลยครับ เริ่มใหม่ new game อย่างเดียว กลับมาท่องโลกไม่ได้ครับ
ถ้าจะเก็บให้ครบ แนะนำว่าก้อรอบเดียวนี่แหละครับ ครบเลย ผมก้อรอบเดียว วางแผนมาดี
เก็บครบเกลี้ยงเลยครับ

#3 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 01 July 2007 - 10:36 PM

ขอบคุณครับ

#4 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 04 July 2007 - 02:42 AM

มีวิธีลักไก่ครับ เราก็เอาแผ่นjpที่updateมีnew plusมาแล้ว เอาsaveที่lvสูงๆท้ายๆ(ผมเอาsaveหน้าวาร์ปที่จะไปเจอneneเลย)เริ่มใหม่แบบjp แต่ของและstatusจะยังอยู่ครบ นอกจากพวกเปิดบาเรียสีๆต้องรอใหม่ตามเนื้อเรื่อง พอเราsaveแบบjp แล้วก็กลับไปเอาแผ่นengมาโหลดเล่นได้แล้วครับ แก้ปัญหาแบบนี้ไปก่อนรอ patchใหม่(ขอให้มีเถอะ) เพราะเคยจะลักไก่เอาพวกแว่นวิเศษอะไรที่โหลดมาของjpลองsaveแล้วไปload eng กลายเป็นช่องว่างๆไปเลย 555