`
←  Blue Dragon
Logo
»

BD asia (eng) จบแล้ว เล่นต่อได้มั้ยครับ

Justseeing's Photo Justseeing 29 Jun 2007

มีใครทราบบ้างครับ กะว่าเล่นให้จบๆไปก่อนรอบนึง แล้วค่อยมาเก็บทุกอย่างรอบสอง

vitty's Photo vitty 30 Jun 2007

จบแล้วจบเลยครับ เริ่มใหม่ new game อย่างเดียว กลับมาท่องโลกไม่ได้ครับ
ถ้าจะเก็บให้ครบ แนะนำว่าก้อรอบเดียวนี่แหละครับ ครบเลย ผมก้อรอบเดียว วางแผนมาดี
เก็บครบเกลี้ยงเลยครับ

Justseeing's Photo Justseeing 01 Jul 2007

ขอบคุณครับ

hayabusa's Photo hayabusa 04 Jul 2007

มีวิธีลักไก่ครับ เราก็เอาแผ่นjpที่updateมีnew plusมาแล้ว เอาsaveที่lvสูงๆท้ายๆ(ผมเอาsaveหน้าวาร์ปที่จะไปเจอneneเลย)เริ่มใหม่แบบjp แต่ของและstatusจะยังอยู่ครบ นอกจากพวกเปิดบาเรียสีๆต้องรอใหม่ตามเนื้อเรื่อง พอเราsaveแบบjp แล้วก็กลับไปเอาแผ่นengมาโหลดเล่นได้แล้วครับ แก้ปัญหาแบบนี้ไปก่อนรอ patchใหม่(ขอให้มีเถอะ) เพราะเคยจะลักไก่เอาพวกแว่นวิเศษอะไรที่โหลดมาของjpลองsaveแล้วไปload eng กลายเป็นช่องว่างๆไปเลย 555